ปิดจองแล้ว !!! พระกำลังพระจักรพรรดิ์ กำหนดส่งพระ วันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2550

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 30 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วิชัยอชิระ

วิชัยอชิระ เป็นที่รู้จักกันดี

198. คุณ วิชัย,อชิระ 2 องค์
    เรียน ร.ท.ภก. อรรถวัติ สมโภชน์
    เรื่อง ขอแก้ไขจำนวนจองพระ จาก 2 องค์ เป็น 3 องค์ครับ เพราะผมจองไว้ 3 องค์ ขอบคุณครับ

2. NAMO5000

NAMO5000 เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    เพิ่มเติมข้อมูล แหมผมไม่ระบุจำนวนรับก็ขอรับสามองค์ตามสิทธิ์นะครับ ลำดับที่ 6

3. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    สำหรับท่านที่ส่งซองมาแล้วและผมได้รับซองแล้ว ตอนนี้มีจำนวนมาก ที่ผมยังไม่ได้ UP DATE ให้ แต่ทางผมก็ได้เตรียมส่งให้วันนี้เกือบทั้งหมด เว้นแต่
    1. ท่านที่ส่งซองขนาดเล็กกว่า C4 หรือ C5 (คือขนาดเท่าซองจม.ธรรมดา และซองจม.ยาว เนื่องจากขนาดกล่องมีขนาดใหญ่ จึงส่งให้ในซองที่ส่งมาไม่ได้ อย่างไรผมจะหาซองทดแทนและกรอกรายละเอียดส่งให้ภายหลังครับ
    2. ท่านที่ส่งมาถึงช่วงหลัง ๆ เนื่องจากตอนนี้กล่องใส่พระหมดตลาด ยังหาซื้อมาใหม่ไม่ได้ ต้องรอของมาอีกสักระยะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2007
  4. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ผมส่งไปเป็นแบบซองจม.ยาว ครับ ต้องทำการส่งซองไปใหม่หรือไม่ครับ

5. sorathan_b

sorathan_b Active Member

22 พฤศจิกายน 2006
    เรียนคุณ Attwat_Rx

ผมนายสรธัญ สมาชิกกลุ่มที่ 2 จองลำดับที่ 64 ผมได้ส่งซองไปในวันที่ 6 ก.พ.50 ถ้าทางคุณ Attwat_Rx ไม่ได้รับซองจากผม ได้โปรดแจ้งให้ผมทราบจะให้ผมส่งใหม่ก็ได้ โปรดแจ้ง sorathan.b@kimeng.co.th

6. นายเอก

นายเอก เป็นที่รู้จักกันดี

หมวดครับผมส่งซองเปล่า (กันกระแทก) พร้อมเงิน ไว้ในซองน้ำตาล (ใหญ่กว่าซองกันกระแทก) ตั้งแต่วันอังคารที่ผ่านมา ยังไม่ถึงอีกหรือครับผมส่งแบบ EMS ด้วยนะครับ เค้าบอกว่าจะถึงประมาณวันพฤหัสที่ผ่านมานี่ก็เลยมาหลายวันแล้ว ถ้ายังงัยฝากดูด้วยนะครับ อ๋อ ผม นฤพล ฤทธิ์คำรพ ครับ ลำดับที่ 91นะครับขอบคุณมากครับ

7. NAMO5000

NAMO5000 เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    โทษทีครับส่งซองไปไม่ถูกขนาดตอนนั้นไม่ได้ดูข้อมูลเพิ่มครับ

8. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งซองพร้อมเงินไปแล้วนะครับ ลำดับที่ 277 ครับผม

9. ตาวาว

ตาวาว เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ Attwat_Rx ค่ะ
    ตาวได้ส่งซองพร้อมเงินไปให้วันนี้ค่ะ จองไว้ลำดับที่ 128
    ซองกันกระแทกอยู่ในซองน้ำตาลเป็นตราบริษัท Leowood อีกทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2007
  10. bingping

bingping เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2005
    คือว่าลำดับที่ 130 เป็นของผมอะครับ
    แล้วผมจัดส่งซองไปแล้วนะครับ เพิ่งส่งวันที่ 16 อะครับไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า ถ้าซองขนาดเล็กไปซื้อใหม่ให้ด้วยนะครับ เพิ่มเงินไปแล้ว แต่ไม่รู้จะพอหรือเปล่า อิอิ ขอบคุณมากนะครับ

11. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับผมส่งซองพร้อมเงินไปแล้วแต่ขอโทษนะครับไม่ได้ใส่ซองเปล่าไปด้วยพี่จะให้ผมส่งตามไปให้หรือไม่ครับผมจองลำดับที่43ครับ

12. s_thit

s_thit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมส่งซองเล็กธรรมดาไปเหมือนกันครับ ลำดับที่ 179 ถ้ามีปัญหาอย่างไรก็แจ้งบอกด้วยครับ

13. ตง

ตง เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ Attwat_Rx ครับ
    ผมได้รับพระกำลังจักรพรรดิ์เรียบร้อยแล้วครับมีพระธาตุขึ้นด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

14. REdSHirt

REdSHirt เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    เรียนผู้หมวด ผมได้รับพระกำลังจักรพรรดิ์เรียบร้อยแล้วครับ ถามนิดนึงครับ ถ้ายังไม่ได้เลี่ยม ทำน้ำมนต์เลยได้รึเปล่าครับ พระจะอ่อนตัวหรือแตกแยกไหมครับ
    ขอบคุณมากมายครับ
    <!-- / message -->

15. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    ขออนุญาตตอบแทนผู้หมวดค่ะ

คัดลอกมาจากฝอยข้อ 1 การทำน้ำมนต์ที่ผู้หมวดอรรถเคยลงไว้ค่ะ

๑. ให้นำพระเลี่ยมก็ได้ไม่เลี่ยมก็ได้ไม่ต่างกัน มากำสวดพระคาถามหาจักรพรรดิ 7 จบ แล้ว อธิษฐานว่า

ข้าพเจ้าผู้เป็นผู้รับใช้พระพุทธศาสนา ขออัญเชิญบารมีแห่งพระพุทธเจ้าทุก ๆพระองค์ นับตั้งแต่ อดีต ปัจจุบัน และอนาคต โดยมีพระบารมีรวมของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ เป็นที่สุด (อันนี้จำเป็นต้องขอบารมีท่านโดยตรง)ขอได้โปรด ให้น้ำใด ๆก็ตามไม่ว่าเล็กว่าน้อย หรือมากมายดังมหาสมุทร ที่ถูกแช่ในพระผงกำลังพระจักรพรรดินี้ จงมีพุทธานุภาพ ธรรมมานุภาพ สังฆานุภาพ และมหิทธานุภาพ เฉกเช่นเดียวกับหัวเชื้อน้ำมนต์จักรพรรดิทุกประการ เพื่อใช้ในการมงคลทั้งปวง เพื่อใช้ในการปรับธาตุทั้ง 4 และรักษาโรคภัยทุกประเภท ขอบารมีอันหาที่สุดมิได้ของหลวงปู่ จงโปรดให้เป็นไปตามคำอธิษฐานแห่งข้าพเจ้านี้ด้วยเถิดจึงค่อย ๆ จุ่มพระลงในภาชนะใส่น้ำ (พระสูตรท่านชอบน้ำครับ สำหรับองค์ที่ยังไม่เลี่ยมแช่ได้เลยไม่ต้องห่วงยิ่งแช่น้ำยิ่งแกร่ง ไม่ต้องเกรงว่าพระจะร่วนแตกหัก)

16. soonyata

soonyata เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ส่งซองไปแล้วนะคะ ใส่ซองกันกระแทกไปในซองน้ำตาล แล้วก็ใส่เงิน 40 บาทกับแสตมป์ 5 บาทไปด้วย ใส่เงินไปเกินเผื่อไม่พอ ไปรษณีย์บอกว่าน่าจะได้รับวันจันทร์ค่ะ
    จำนวนจอง 3 องค์ กระทู้ที่ 333 ค่ะ

17. Attawat_Rx

ไม่แตกครับ ยิ่งแข็งยิ่งแกร่งขึ้น หลวงปู่ดู่ท่านคิดไว้ไกลมากครับ แต่เวลาแช่ระวังพระธาตุหลุดนะ ลองดูแล้วครับ หลุดง่ายครับ เลี่ยมไว้เลยน่าจะดีกว่า ท่านพลังงานเป็นรังสี จึงผ่านพลาสติดหุ้มได้อยู่แล้ว เพราะมิได้สร้างแบบโบราณที่ต้องตั้งธาตุหนุนธาตุ พลังงานจึงเป็นคลื่นพิเศษที่ต้องอาศัยอากาศเป็นตัวนำ

18. Attawat_Rx

สำหรับที่ท่านได้ไป ท่านจะได้ของต่าง ๆดังนี้

1. พระ 1 ชุด ส่วนใหญ่จะได้
    1.พระสมเด็จองค์ปฐมปางกายจักรพรรดิ เหยียบเมฆ 2 องค์2.พระปัจเจกพุทธเจ้าองค์ปฐมปางมารวิชัย บนดอกบัว 4 เหล่า 1 องค์ บางท่านจะไม่ได้ เพราะสร้างน้อยหายากครับ3.พระผงจักรพรรดิหลวงปู่ดู่พิมพ์เปิดโลก แก้วจักรพรรดิ 1 องค์
    ส่วนใหญ่ก็จะถัว ๆกันไป ให้เท่า ๆกัน โดยเวลาผมใส่ซองผมจะทำที่ห้องพระที่บ้านหากไม่ระบุจำนวนมาในซองผมก็จะตีให้ 4 องค์ทั้งหมดตามรายละเอียดข้างต้น สำหรับท่านที่แจ้งขอมา 9 องค์ ผมต้องขอโทษไว้ใน ณ ที่นี้ด้วย เพราะ ต้องเฉลี่ย ๆ กันไปครับ เลยส่งให้ไปเพียง 8 องค์ครับผม

ผมใส่ในถุงพลาสติกให้กลัวพระธรรมธาตุหล่นระหว่างการส่ง อย่างไรก็เก็บผงไว้บูชาในที่อันควรนะครับ
    2. ด้ายมงคลจักรพรรดิ สำหรับท่านที่ไม่สะดวกแก่การคล้องพระ เช่น เด็กเล็ก หรือท่านที่บ้านนับถือศาสนาอื่น ใช้ด้ายนี้แทนมีผลเช่นเดียวกันครับ

3. แผ่นบทสวดมนต์ตามที่วัดทางสายหลวงปู่ดู่สวด (เวลา 20.30 น. ทุกวัน)

4. แผ่นยันต์เกราะเพชร 1 แผ่น ไว้ติดหน้ารถ หน้าบ้าน สำหรับคุ้มครองป้องกัน ผ่านพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรที่ทางหลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุนที่จัดเมื่อปีที่แล้ว ดังนั้นจึงมีพุทธคุณเฉกเช่นเดียวกับยันต์เกราะเพชรทุกประการครับ รูปลักษณ์จะต่าง ๆกันไปครับ บางท่านก็ได้เเบบยันต์อย่างเดียว บางท่านก็ได้แบบยันต์ดวง ธงมหาพิชัยสงคราม ยันต์เกราะเพชรหลวงปู่ปาน และอื่น ๆ

5. กล่องใส่ ที่มีพระรูปของสมเด็จองค์ปฐมปางลีลามหาจักรพรรดิ มีพุทธคุณครับ หากสังเกตุด้านหลังจะมีเทปกาว 2 หน้า ก็ให้นำกล่องนั้น จะใส่พระหรือไม่ใส่ด้านในก็ได้ ไปติดไว้ที่สูงหน้าบ้าน แล้วอธิษฐานป้องกันรังสี ป้องกันไสยศาสตร์ และสรรพอันตรายทั้งปวง จากมนุษย์และอมนุษย์ (ได้เคลือบเทปใสเพื่อป้องกันฝุ่นและลมฟ้าอากาศ ให้แล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2007
  19. jay

jay เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

20. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    เรียน หมวดอรรถวัติ ครับ
    ผมได้รับพระพิมพ์วันนี้แล้วครับ เรียบร้อยดี และสวยงามมากครับ
    โมทนาสาธุ ครับ
    ชาญชัย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้