เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนเงินทำบุญครบแสน แรก 4400 บาท ขอรับ
    1.พระนาคปรก เนื้อแร่โคตรเศรษฐีและ เหรียญ
    ส่วนของพิเศษที่พี่ช้างให้เนื่องจากครบแสนแรก จะลองค้นกระทู้อีกครั้งหนึ่งครับ จำได้ประมาณพระคำข้าว พระหางหมาก
    2.รางวัลอังเปาตรุษจีนเป็นเบี้ยแสนหกครับ
    ที่อยู่เดี๋ยวส่งให้ทางPM ครับพี่พี

2. athip

athip เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2008
    รายการที่1 22,000 บาทค่ะ

3. plamp256

รายการที่ ๑ พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ ชุดกรรมการ 23000 บาท

4. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ กับพระกริ่ง วิสาขาห์ ๔๙ คงมีการร่วมบุญแข่งกันไปเรื่อยๆ
    แข่งบุญกัน ดีกว่าแข่งวาสนาครับ อยากเป็นเสี่ยร้อยล้านจัง จะได้แข่งกับคุณ plamp256 ได้

5. plamp256

ผมเป็นคนจนคนนึงครับหนี้สินมากมาย แต่มีความอยากบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่บุญศรีมาก เพราะมีประสบการณ์ตั้งแต่ได้มาชีวิตดีขึ้นเรื่อยๆ ขอเล่าเรื่องเดิมอีกครั้ง คือเมื่อปี 51 ชีวิตผมตกต่ำมากครับหนี้สินมากกว่าปัจจุบันมากมายกว่านี้ อ่านหนังสือลูกศิษย์บันทึกเล่ม 3 เรื่องแม่ชีปทุม กล่าวถึงพระแร่โครตเศรษฐี อยากได้มาก ไม่รู้ว่าจะไปหาที่ไหนและหมดไปหรือยัง วันนึงนัดกับพี่มหาหินไปหาหลวงตาชลอที่วัดศาลพันท้านนรสิงห์ ผมก็ถามถึงพระโครตเศรษฐี เผอิญพี่มหาหินสนิทกับป้าอี๊ดก็โทรไปหาป้าอี๊ด ตอนนั้นป้าอี๊ดบอกว่ายังมีอยู่องค์ละหมื่นบาท ผมก็ไปหาป้าอี๊ดวันเสาร์นั้นเลยโดยเตรียมเงินไป10000 บาทพอดีเพื่อบูชา(อันนี้ไม่ใช่เงินผมน่ะครับขอยืมแฟนเพราะตอนนั้นแค่มีตังกินข้าวเติมน้ำมันรถก็หรูแล้วครับ แหะ แหะ) ไปถึงเห็นหน้าครั้งแรก ป้าอี๊ดยังอยูห้องครัวด้านหลัง ก็ชวนผมทานข้าวทั้งๆที่เห็นหน้ากันครั้งแรกครับ และคุยเรื่องทั่วไป หลังจากบูชาเรียบร้อย ป้าอี๊ดก็เล่าเรื่องหลวงตาเล็ก(หลวงปู่บุญศรี)ให้ฟัง พอเข้าเรื่องวัตถุมงคลของท่านผมก็ขอดูว่าเป็นยังไงตอนนั้นได้แต่ดูครับตังไม่มี ป้าอี๊ดก็ให้คนงานไปเอาเหรียญเต่าเนื้อแร่กับพระกริ่งแพโบสถ์น้ำมาให้ดู ผมก็ถามราคาบูชาถ้าหาตังค์ได้เมื่อไรก็จะมาอีกครั้งนึงแต่ป้าอี๊ดก็ให้ผมมาเลยครับทั้ง 2 ชุด 3000 บาท(เหรียญพระปัจเจก 2000 บาท พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ 1000 บาท) บอกว่ามีเมื่อไรค่อยเอามาให้ คนงานที่ไปหยิบพระบอกกับป้าอี๊ดว่าพระกริ่งนี่ชุดสุดท้ายแล้วป้าไม่เก็บเอาไว้เหรอ ป้าบอกให้เค้าทำบุญไปดีกว่า คิดดูสิครับ ตังก็ไม่มีจ่ายแถมยังเอาชุดสุดท้ายไปอีก ตอนนั้นรู้สึกเพียงว่าติดหนี้บุญคุณสำนักนี้มาก แต่ไม่รู้ซึ้งถึงของวิเศษที่ได้มาได้มาแล้วก็ไม่ใช้ นำไปเก็บไว้ แต่ก็ห้อยพระโครตเศรษฐีไว้ตลอด สังเกตชีวิตตอนนั้น พอขาดเงินมีทางออกเสมอ ตอนนั้นหมุนเงินเดือนนึงเยอะมากก็มีทางออกตลอด ธุรกิจก็ดีขึ้นเรื่อยๆนับจากนั้น จนมาเมื่อปีก่อนหลังจากประมูลพระกริ่งแพโบสถ์น้ำรุ่นกรรมการได้ก็เลี่ยมนำมาห้อยคอ เนื่องจากมีแผ่นจารย์แร่โครตเศรษฐีอยู่ด้วย(ด้วยความเชื่อส่วนตัวพระที่ผมห้อยต้องมีแร่โครตเศรษฐีผสมอยู่ด้วยไม่งั้นไม่สบายใจ แหะ แหะ) ได่พระมาก่อนน้ำท่วมเล็กน้อย โรงงานผมอยู่แถวคลองเก้าปทุมธานีใกล้กับคลองสามวาที่รัฐจะผลักน้ำไปแถวนั้น ตอนนั้นยังไงก็คิดว่าโรงงานไม่เหลือแน่ผมก็ขอหลวงปู่บุญศรีเลยครับ ว่าอย่าให้น้ำท่วม กับขอให้ยอดขายปีนี้ ถึงเป้าที่อยากได้ตอนนั้นขาดอีกเยอะ สรุปว่าพอน้ำมาก็แค่ปริ่มพื้นถนนในโรงงานไม่ท่วม ส่วนยอดขายเกินที่ขอไว้มานิดหน่อยแต่ก็เกิน ซึ่งตอนนั้นทั้งสองอย่างผมคิดว่าเป็นไปไม่ได้เลย นี่แหละครับคือเหตุผลที่ผมอยากได้วัตถุมงคลของหลวงปู่อีกอีก แต่เงินก็มีจำกัด แหะ แหะ ถ้ามีคนประมูลสูงๆ ผมคงต้องถอยครับ

6. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008

ผมเพิ่งได้อ่านเรื่องประสพการณ์ของพี่เป็นครั้งแรกครับ ผมว่าเป็นอะไรที่สุดยอดมากครับ เพราะถ้าเกิดน้ำท่วมแล้ว กว่าจะฟื้นนี่เหนื่อยแน่ๆ บางคนหมดตัวเลย น่าสงสาร
    ผมขอโมทนาบุญกับพี่ plamp256 ด้วยครับ

7. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ plamp256 มีแต่ของสุดยอดทั้งนั้นเลยคร้าบ

8. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีครับ วันนี้ผมได้โอนยอดทำบุญ server ในนามพี่ 1009 บาทเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

9. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

คุณplamp256 นี่สุดยอดครับ ที่พูดไปว่าอยากเป็นเสี่ยร้อยล้านนั้นอยากเป็นจริงๆครับ ไม่ได้ล้อเล่นอะไรเลยครับ แหะ ๆๆ และก็ได้รู้เรื่องบอกเล่าถึงความอัศจรรย์ของพระกริ่งรุ่นนี้จากคุณplamp256มาก่อนหน้านี้แล้ว ก็พี่เขาเล่าให้ฟัง ยิ่งเป็นชุดกรรมการด้วย มีตะกรุดแร่โครตเศรษฐีอยู่ยิ่งสุดยอด คนเป็นเจ้าของก็สุดยอดครับ :cool::cool::cool:

10. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

กราบขอบคุณครับ จ่าหน้าซองเลย สามท่าน

คุณ maax ด้วยเลยครับ จะส่งทีเดียว

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบขอบคุณครับ .....คุณหมอใจบุญ

12. พี เสาวภา

ขอไปลงในกระทู้ จะได้รวมไว้ที่เดียว

ป้าอิ้ดเป็นคนใจถึง

ส่วนหลวงปู่ผมเป็นพระถึงใจ ใครขออะไรให้หมด เร็วหรือ ช้า ขึ้นอยู่กับตัวคนขอเอง

13. พี เสาวภา

ขอชื่อ ที่อยู่ครับ

มารับเองก็ได้ครับ

14. พี เสาวภา

พรุ่งนี้ส่งน่ะครับ หกซอง รวม ๕ รายการที่ทำบุญตรง ปิดแล้ว

และที่ผมติดค้าง สองท่านคือ คุณ Plamp และ คุณ romegat ผมนั่งห่อมาตั้งแต่ หกโมงเย็นมา จน สามทุ่มกว่า ....แหะๆ

ห้า รายการ แถม พระยูไลทุกท่าน แค่ของแถมนี่ของหลวงปู่ก็ขึ้นคอได้ครับ หรือ ทำน้ำมนต์ดีมากครับ ท่านที่ทำบุญเบี้ย สองตัว ได้ ๒ องค์ตามสิทธิ ครับ

คุณ mmaxโอนเงินไปที่ จารย์ ช้างก่อนเลยครัย เดี๋ยวมาเคลีร์ย เรื่องไปถวาย หลวงปู่เล็ก กับ หลวงพ่อหยิบ กันเอง ต้องหาเบอร์บัญชีก่อน ส่วนหลวงปู่เล็กผมจะเอาไปถวายเองครับ

ประมูล ราคา พระกริ่ง และ เบี้ยยังวิ่งอยู่ ยังไม่ปิดครับ

15. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตทำหน้าที่แทนน้องตั้น ชั่วคราวนะครับ

รายการที่ รายการพระ ราคา ผู้ประมูลสูงสุด
    1 พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ องค์กรรมการ 23,000 plamp256
    2 พระกริ่งวิสาขาห์ ๔๙ 10,999 Ong
    3 พระชัยวัฒน์ แพโบสถ์น้ำ ช่อแรก 10,000 plamp256
    4 พระปิดตาจัมโบ้ 2,500 chat143
    5 พระปิดตา รุ่นเสี่ยสันสิรี 1,699 romegat
    6 พระหลวงพ่อบุญศรี เนื้อดีบุกผสมตะกั่ว 1,500 พราหมณ์
    7 ลูกอมเนื้อดินสอพอง (ตะกรุดด้ามมีด) 2,999 พราหมณ์
    8 สีผึ้งหลวงปู่บุญศรี 550 ศิษย์โลกอุดร 1,500 พราหมณ์
    9 เบี้ยแก้แสนหก หลวงปู่เล็ก วัดทำนบเสกซ้ำ 6,000 chatbu88

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2012
  16. ณัฐวัฒน์

ได้แต่มองตาละห้อย.......:'(
    ประสบการณ์ของคุณplamp256 นี่สุดๆเลยนะครับ
    ยินดีด้วยจริงๆครับ

17. ณัฐวัฒน์

ถ้าพูดถึง คนใจถึง ในบ้านเหรียญบิน-แพโบสถ์น้ำ นี่ก็มีหลายคนที่ผมรู้สึกว่าใจถึง อย่างเช่น พี่พี คุณplamp256 คุณญานธรรม เสี่ยพุธสุดซอย
    อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวผมนะครับ แหะๆ

18. กราวใน

กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    โมทนาสาธุกับทุกท่านที่ประมูลด้วยครับ
    ครูน้อยเบี้ยน้อย ขอติดตามและตามติดท่านผู้มีบุญทั้งหลายครับ อิอิอิ

19. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ขอโมทนาสาธุครับพี่อิน

เห็นพี่อินcommentองค์ของผมทุกทีที่เจอ สงสัยว่าต้องมีอะไรพิเศษจริงๆสำหรับพระกริ่งรุ่นนี้ครับ น้องเอาใจช่วยขอให้หลวงปู่รับนิมนต์นะครับพี่

20. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    กราบ กราบ กราบหลวงปู่บุญศรี

ขอบอกได้คำเดียวว่า"สุดยอด"ครับพี่