เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    :cool:
    พระชัยฯแพโบสถ์น้ำตอนข้าพเจ้ามอบให้ท่านก็บอกไว้แล้วว่าเป็นของดี ถ้าอยากได้พระกริ่งไปเข้าคู่ก็เรียนเชิญเคาะเอาเองนะครับลูกพี่ :)

2. putsudsoi

ขอโมทนาสาธุกับพี่หมอด้วยครับ

3. putsudsoi

พี่เปี๊ยกครับ ผมเป็นแค่เศษหางอึ่งด้วยความสัตย์จริงครับพี่ ผมดีใจมากๆที่ได้มารู้จักกับพี่ๆที่บ้านเหรียญบินครับ เรามีแต่หยิบยื่นสิ่งดีๆให้แก่กันด้วยความบริสุทธิ์ใจครับ โดยเฉพาะท่านเจ้าบ้านนี่มาเกินร้อยครับ :)

บ้านหลังนี้อบอุ่นเสมอครับผม

4. mmax

mmax เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    รับทราบครับ เดี๋ยวโอนเข้าบัญชีพี่ช้างแล้วจะโพสแจ้ง

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

ทั้ง ๖ ซอง ประมาณ ๗ รายการ ส่งไปแล้วน่ะครับ ทาง EMS

แต่ผมจำได้ว่ายังติดค้าง ท่านผู้ใด แต่ไม่ทราบชื่อ เพราะมีแน่ ท่านที่ต้องการ พระ แหวกม่าน เป็น ของกำนัล โบนัส ๑,๐๐๐,๐๐๐ คลิ้ก ท่านอาจจะส่งแต่ซองมา ผมจำไม่ได้จริงๆครับ เลยใส่อย่างอื่นไปแทน

ขอให้ทักท้วงมา ส่งชื่อที่อยู่ รายการมา ผมจะจัดส่งไปให้ครับ หรือ ถ้ามารับเอง ก็กราบเรียนเชิญครับ

เบี้ยแสนหก ส่งไปประมาณ ๑๖ ตัว คิดว่าหมดแล้วครับ เพระาผมนับมา ๒๐ เหลือแค่ ๔ แสดงว่า ออกไปแล้ว ๑๖ เลขสวย

ถ้าไม่มีใครทักท้วงมา ก็ถือว่าผมเคลีร์ยหนี้หมดแล้วน่ะครับ แต่ถ้ามี ผมไม่เบี้ยว ติดต่อมาได้เลยครับ

เบี้แสน หก ที่มี อาจจะเอาเข้าประมูล เพราะคนต้องการมีมากกว่าของ เป็นของดี จริงๆครับ คนใช้ คนที่มี ไปพูดกันต่อๆไปเองครับ

ของดี ไม่ต้องโฆษณามาก คนได้ไปจะรู้เอง

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

น่าจะใกล้ความจริงแล้วน่ะครับ

ถ้าไม่มีอีก นิ่งๆ ผมอาจจะถามแล้ว

แต่ผมสังหรณ์ใจว่า รายการ พระกริ่ง ท้ังสองชนิด ยังมีคนติดใจอยู่ ถ้ามีเอาเลยครับ พระกริ่งนี้ทั้ง สองรุ่น เป็นของดีที่สุดที่ผมเคยร่วมสร้าง และ มีครอบครองครับ โดยเฉพาะ ด้านทำมาหากิน เอาตัวรอด มีผุ้ยืนยันมาแล้ว คืิอ คุณ plamp ผมจะยืนยันแลเป็นรายที่ ๒ แต่เรื่องของผมมันยาว เล่าแล้วจะนาน เอาไว้ ผมเลิกทำงานแล้วจะเขียน เป็น Bibliography ของตัวเองประกอบ หนังสือ หลวงปุ่พระครูบุญศรี อาจารย์ของผม ประกอบเรื่องท่าน ตั้งแต่มีท่าน ชีวิต ผม เดินขาขึ้นมาตลอด มีสดุดบ้าง สองครั้ง แต่สดุด แบบ เซนิดๆ ไม่มาก เพราะตัวเองทำตัวเองด้วย ทำใจไม่ได้ ไม่ยอมปรับตัว ถ้าปรับได้ก็ไปฉลุย แต่อย่างไรก็ตาม ขาขึ้นมาตลอด ที่อยากได้ อยากเห็น ก็ ได้ และ เห็น ที่อยากมี ก็มี ไม่ได้โม้จริงๆ ท่านที่รู้จักผม รู้ครอบครัว ผมคงพอจะทราบครับ

กราบ ๆ ๆ หลวงปู๋

พระกริ่งนี้เป็นของที่ท่านเสกมากที่สุดครับ ท่านบอกเอง และมีตะกรุดเนื้อแร่ จารใส่บรรจุในองค์พระด้วยตัวของท่าน เป็น กำลังสองครับ และเสก ข้ามปี หลังพิธีมาอีกจนท่านมรณะภาพครับ

ดีกว่านี้ ผมไม่เคยมีในครอบครองครับ

และ เบี้ย คิดว่ายังมีคน สนใจอยู่ เบี้ยแบบนี้มีไม่มาก ปล่อยโอกาสไป หายากแล้วครับ

7. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008

นึกถึงน้ำใจไมตรีที่ลูกพี่มีให้ผม แล้วซาบซึ้งใจยิ่งนัก ข้าน้อยขอคาราวะ 3 จอก นมสดล้วนๆ กรึบๆๆ (smile)
    พระกริ่งองค์นี้ องค์ท่านรอผู้มาก วาสนาบารมีมาเจ้าของตัวจริง
    ซึ่งมิใช่กระผมแน่นอนจ้าลูกพี่

8. chatbu88

chatbu88 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    ขอโมทนาบุญกับคุณหมอด้วยครับ

9. พี เสาวภา

ของผม สามจอก โค็ก zero.........เหอๆๆ

10. mmax

mmax เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    โอนเงินถวายหลวงปู่เล็กกับหลวงพ่อทองหยิบ ผ่านทางบัญชีพี่ช้าง2500บาทครับ ขอบุญกุศลช่วยนำทางสู่นิพพาน ผ่านพ้นอุปสรรคเล็กๆ น้อยๆที่มาขัดขวางเป็นระยะๆ ได้อย่างง่ายดาย สุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ด้วย สาธุ

11. athip

athip เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2008
    รายการที่1 23,500

12. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 1 24000 บาท

13. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามพี่พี นิดนึง ประมูลงวดหน้ามีพระนอนวันอังคาร กับ นาคปรกวันเสาร์หลวงพ่อทรงหรือเปล่าครับ แหะ แหะ จะได้วางแผนทางการเงินครับกระสุนใกล้หมด

14. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งชุดวิสาขะ ผมขอยืนยันอีก เสียงครับ ว่าคุณภาพไม่ใช่คับแก้วแต่ล้นแล้วล้นอีกครับ จากการที่ผมเองมีวาสนาได้ครอบครองพระกริ่งชุดนี้มา สรรพคุณเหมือนยาครอบจักรวาล
    (เหมือนตุ๊กตาล้มลุก)
    สาธุ กราบขอบพระคุณพี่พีที่ได้ให้ของดีดีมาครับผม

15. Krishs

Krishs เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่พีสำหรับการสละเวลาคุยโทรศัพท์วันนี้ครับผมขอร่วมทำบุญด้วยนะครับ

รายการที่ 1) พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ องค์กรรมการ 28,000 บาท
    รายการที่ 2) พระกริ่งวิสาขาห์ ๔๙ 15,000 บาท
    รายการที่ 8) สีผึ้งหลวงปู่บุญศรี 2,000 บาท
    รายการที่ 9) เบี้ยแก้แสนหก 9,000 บาท

16. athip

athip เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2008
    ท่าทางรายการที่ 1 คุณplampคงไม่ยอมให้หลุดมือแน่เลยค่ะ งั้นขอเป็นรายการที่ 2 12,000
    แทนนะคะ

17. พี เสาวภา

กราบขอบคุณครับ ทำบุญ กับพระอาพาธ เท่ากับทำการอุปัฐากองค์สมเด็จบรมครูเองครับ มีกล่าวไว้ ครูบาอาจารย์ท่านเล่าให้ฟัง

หลวงปู่เล็กผมจะนำไปถวายเอง

หลวงพ่อ หยิบ รอจารย์น้ำ จะฝากจารย์น้ำไปถวายกับมือท่านครับ ท่านก็เดินไม่ถนัด มือ ก็นิ้วล็อค ครับ

18. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG] เปิดบัญชี[​IMG]

วันนี้ ( ๑๔มี.ค.๕๕ ๑๗.๐๐ น.) ปรับบัญชีล่าสุด ขอโมทนาในบุญกุศล
    ๑.สร้างห้องกรรมฐาน ถวายพระปลัดวิรัช โอภาโส(ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดธรรมยาน
    ๒.สร้างพระนาคปรก ๑๔ ศอก ถวายหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ
    ๓. และสร้างสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๔ ศอก
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน พระศรีอาริยเมตไตรย พระปัจเจกพุทธเจ้า ทุกพระองค์ พระพรหมทุกชั้นฟ้า เทพเทวดาทุกชั้นฟ้า ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ท้าวมหาราชทั้งสี่ และพญายมราช ขอจงได้เสด็จมาร่วมรับรู้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมถวาย ร่วมรับ ร่วมเป็นสักขีพยาน ร่วมได้รับประโยชน์ ความสุข ในบุญกุศล ของท่านทั้งหลาย ครอบครัว และบุคคลอันเป็นที่รักของท่าน ด้วย เทอญ อิทธิ ฤทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดช เดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะ อะ อุ นี้ ด้วยเถิด

ความสันติสุข http://www.marateebook.com

19. พี เสาวภา

คุณ athip ใจถึงมากเลยครับ

กราบขอบคุณครับ คิดว่ามาทำบุญกันน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2012
  20. พี เสาวภา

ไม่มีโครงการณ์น่ะครับ เป็นของมีน้อย ส่วนใหญ่ พระนอน ผมถวายหลวงพ่อไปหมด หลุดมาจากสายวัด น่าจะมีมากกว่าผมหลายเท่าตัว

พระนาคปรก ให้คุณแม่ไป ท่านแจก หมดไปนานแล้วครับ

เป็นของหวง ขอคิดนานหน่อย

แต่พระชัยมีคนถามแล้ว พระชัยนี่เทช่อแรก เนื้อแดงปัด ออกเขียว สวยงามมาก

อาจจะออก ยก หน้าครับ