ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ผมขอแจ้งโอนเงินร่วมบุญ จำนวน ๑,๘๑๘ บาท

ส่วนต่างขอร่วมสมทบบุญร่วมกับท่านเจ้าเมือง คุณ Numsai ตามที่เห็นสมควรครับ

ขอน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา และสังฆบูชา

ขอน้อมถวายบุญนี้แด่

1. สมเด็จองค์ปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระมหาโพธิสัตว์ทุกๆองค์ พระอริยสงฆ์สาวกทุกพระองค์
    2. เทวดาผู้ดูแลดวงแก้วจุลจักรพรรดิพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆองค์ พระฤาษีทั้ง ๕๐๐ รูปที่ได้อธิษฐานดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้า
    3. พรหมเทพเทวดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า เจ้าพ่อหลักเมืองทุกจังหวัด
    4. ท่านท้าวสักกเทวราช พระมเหสีทั้ง ๔ มเหสักข์เทพทุกพระองค์ ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง ๔ ท่านอินทกะทั้งหลาย และบริวารทั้งหลายของท่าน ท่านมุจลินทร์เทวบุตร พระสยามเทวาธิราชทุกพระองค์ พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระกาฬไชยศรี องค์เทพยดาอารักษ์ทุกองค์พร้อมเหล่าบริวารทั้งหลาย เจ้าแม่คงคาทุกสายน้ำและเหล่าบริวารทั้งหมด
    5. ท่านเซียนทั้ง ๑๐๘ องค์และเหล่าบริวาร ท่านพญาครุฑและบริวารผู้ดูแลเหรียญครุฑทุกเหรียญ ตลอดจนท่านพญานาคและเหล่าบริวารทั้งหมด
    6. หลวงปู่ฤาษีเกษรี พระสุทธิอันตรฤาษี ครูบาอาจารย์สืบ ๆ กันมา โดยมีหลวงปู่ทวด วัดช้างให้ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
    หลวงปู่พวง ฐานวโร วัดน้ำพุสามัคคี หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เป็นที่สุด

7. ท่านพระยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ และนายนิริยบาลทุก ๆ ท่าน
    8. ท่านผู้เป็นบิดา-มารดา-ครูบาอาจารย์ บุตรของข้าพเจ้า บุคคลในครอบครัวและท่านที่เกี่ยวข้องเป็นญาติทั้งหลายของข้าพเจ้าตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
    9. นางแก้วทั้งหลาย ตลอดจนมิตรสหายและบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้าทุกภพทุกชาติ
    10. เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินมาแล้วทุกภพ ทุกชาติ

ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ จงมีผลแก่ท่านทั้งหลายที่กล่าวมา ตลอดถึงผู้ที่ร่วมอนุโมทนาในบุญนี้ ประหนึ่งได้ร่วมบำเพ็ญบุญกุศลนี้ด้วยตัวเองทุกประการ ขอท่านทั้งหลายได้โปรดอนุโมทนา และเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้าด้วยเทอญฯ สาธุ

ขออานิสงส์แห่งบุญนี้้ส่งผลให้ข้าพเจ้าและผู้ร่วมโมทนาบุญจงมีความมั่นคง แน่วแน่ ไม่คลอนแคลนในการทำความดีให้ยิ่งๆขึ้นไป ขอให้มีกำลังใจในการทำความดีไม่มีสิ้นสุด เมื่อปรารถนาในการทำความดีใดๆแล้วขอจงเป็นผลสำเร็จ มีผู้คอยช่วยเหลือเกื้อหนุนค้ำชู ศัตรูหมู่มารทั้งหลายไม่สามารถมาขัดขวาง ตลอดจนขอให้มีความคล่องตัวในทรัพย์ ประสงค์สิ่งใดในงานบุญ ขอจงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ ทุกประการ เทอญ

ขออนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าเมือง คุณ Numsai และญาติธรรมทุกๆท่านด้วยครับ

Transfer has been made according to the following details.
    From Account DC 1
    Account No. - XXXXXXX146
    To account Numsai
    Account No. - 0802526472 - นางสาว พุทธารา โรจนฤทธิกร
    Amount to be transferred
    Amount 1,818.00 Baht
    Transaction date19/07/2014
    Account Debit Date19/07/2014 at 19:21:23

2. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    โอนแล้วครับ 1,800 บาท
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 19/07/2557 - 20:32:37
    1ดวง ฝากถวายท่านจิตโต
    อีก 1ดวง ฝากถวายท่านเจมส์โบ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

3. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

พี่น้ำใสคะ ขออนุญาตถวายดวงแก้วที่บูชามาให้ท่านจิตโต 1 ดวงได้ไหมคะ

4. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอสรุปยอดการจอง แทนพี่น้ำใสนะครับ

๑. ท่านวิทยา ๒ ดวง
    ๒. จันทรกาล ๑ ดวง โอนแล้ว ๙๐๐ บาท
    ๓. ขาล ๒ ดวง (ถวายเป็นบริวารกฐินประจำปี 2557) โอนแล้ว ๑,๐๑๐ บาท
    ๔. Suwat.su ๒ ดวง (ถวายท่านจิตโต) โอนแล้ว ๑,๕๐๐ บาท
    ๕. Kitphi ๑ ดวง โอนแล้ว ๘๘๘ บาท
    ๖. Giant 1 ๒ ดวง (ถวายท่านเจมส์) โอนแล้ว ๑,๘๑๘ บาท
    ๗. ธรรมวิวัฒน์ ๑ ดวง (เพื่อนชื่อ นนท์) โอนแล้ว ๘๘๘ บาท
    ๘. Intaratip ๒ ดวง โอนแล้ว ๒,๗๐๐ บาท
    ๙. Intaratip ๑ ดวง (น้องฝ้าย) โอนแล้ว รวมกับ ลำดับที่ ๘
    ๑๐. pasteque ๒ ดวง (ถวายท่านจิตโต ๑ ดวง) โอนแล้ว ๑,๙๙๙ บาท
    ๑๑. บรึ๋นจ้า ๒ ดวง โอนแล้ว ๑,๘๐๐ บาท
    ๑๒. จักร เจริญ ๑ ดวง โอนแล้ว ๘๘๘ บาท
    ๑๓. mooom ๒ ดวง
    ๑๔. ta2498 ๒ ดวง โอนแล้ว ๒,๐๐๐ บาท
    ๑๕. suratept ๒ ดวง โอนแล้ว ๒,๗๐๐ บาท
    ๑๖. suratept ๑ ดวง (แฟน) โอนแล้ว รวมกับ ลำดับที่ ๑๕
    ๑๗. มุซาซิ ๑ ดวง (ถวายท่านจิตโต) โอนแล้ว ๘๘๘ บาท
    ๑๘. วาสุเทพ ๒ ดวง (ถวายท่านจิตโต , ถวายท่านเจมส์) โอนแล้ว ๑,๘๐๐ บาท
    ๑๙. diya ๑ ดวง (ถวายท่านจิตโต) โอนแล้ว ๘๘๘ บาท

รวม ๓๐ ดวง ครบแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2014
  5. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ของ diya ที่จองไว้ขอฝากพี่น้ำใสถวายท่านจิตโตด้วยค่ะ สาธุ

6. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญสำหรับทุกท่านที่ต่อบุญกุศลในการถวายดวงแก้วแก่ท่านจิตโต และท่านเจมส์โบด้วยค่ะ

สำหรับปัจจัยที่ทุกท่านได้โอนมาแล้ว ขอเพิ่มเติมในการถวายท่านจิตโต มีถวายปัจจัย กาแฟ เครื่องดื่ม ผลไม้รายการละ 50 บาท และร่วมบุญถวายรองเท้า กาแฟ ชา โอวัลติน และอื่น ๆ แก่พระภูฏาน รายการละ 50 บาทค่ะ เพื่อให้ทุกท่านได้อานิสงส์ทั้งสามประการค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ
    Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2014
  7. บรึ๋นรัตนะ

บรึ๋นรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ

:cool:โอนเงินแล้วครับ ๑,๘๐๐ บาท ๒๐/๐๗/๕๗ เวลา ๐๖:๓๖น.
    ที่อยู่จัดส่งนะครับ
    สมศักดิ์ ทองคำ
    ๓๓๔/๕๙ ม.๔ ต.วังศาลา อ.ท่าม่วง จ.กาญจนบุรี ๗๑๑๑๐

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

8. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินบุญบูชาดวงแก้วแล้วคะ 900 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน
    จันทรกาล

9. เอ๋ปากน้ำ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับพี่น้ำใส และกัลยาณมิตร ในบุญทั้งหมดทั้งมวล ทุกท่าน (ดังๆๆๆ สาธุ สาธุ สาธุ )

จันทรกาล

10. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    วันนี้เวลา 10.25 น. โอนปัจจัยบูชาดวงแก้ว จุลจักรพรรดิ์ 2 ดวง
    จำนวน 1,010 บาท
    เพื่อถวายเป็นบริวารกฐินประจำปี 2557
    ฝากพี่น้ำใสถวาย แล้วแต่พิจารณาค่ะ ไม่ต้องส่งมาให้ขาล

ขออนุโมทนาบุญ กับทุกท่านด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2014
  11. เอ๋ปากน้ำ

ร่วมบุญหล่อพระพุทธปฏิมาสมเด็จองค์ปฐมฯ หน้าตัก ๑๐ เมตร
    ณ วัดถ้าภูคำเป้ ต.ผาสามยอด อ.เอราวัณ จ.เลย
    จำนวน 200 บาท

...............................

โอนเงินร่วมบุญเป็นเจ้าภาพอุปสมบทหมู่จำนวน 100 รูป ในโอกาส 100 ปี หลวงปู่สาย
    จำนวน 200 บาท

ขอกราบอนุโมทนาบุญทุกๆท่าน สาธุ สาธุ สาธุ

จันทรกาล​

12. Numsai

ขอกุศลอันบริสุทธิ์ พึงบังเกิดแก่ทุกท่านค่ะ..

20140720_105113.jpg 20140720_100636.jpg

วันนี้ช่วงเช้าท่านจิตโตได้เทศนาเรื่อง โพชฌงค์ ๗ จึงได้ถวายดวงแก้มณีรัตนะ พระปัจเจกพุทธเจ้า เพื่อเป็นกัณฑ์เทศน์ จำนวน ๗ ดวง พร้อมถวายสังฆทาน ปัจจัยดังนี้

๑. ร่วมบุญทุกอย่าง จำนวน ๒๙๐๐ บาท
    ๒. ร่วมบุญท่อต่อน้ำเข้าวัดท่าซุง จำนวน ๑๒๐๐ บาท (ปัจจัยของทุกท่านจากการบูชาดวงแก้ว ชุด ๑๗ จำนวน ๑๐ บาทต่อดวงค่ะ เพิ่มจากที่กล่าวมาแล้ว)

เนื่องจากเมื่อวานได้ไปซื้อรองเท้า และเครื่องสังฆทานอื่น ๆ ถวายแด่พระภูฎานจึงไม่ได้เตรียมจัดดอกไม้ เพื่อรองรับดวงแก้วมณี จึงได้นำใบแก้ว และใบโมกข์มารองรับดวงแก้วมณีรัตนะทั้ง ๗

เมื่อถึงบ้านสบายใจคิดว่าเราตะจัดดวงแก้วอย่างไรดี จึงได้ระลึกถึงท่านแม่ศรี และท่านย่าสุชาดา

20140720_100626.jpg 20140720_100722.jpg

ท่านย่าสุชาดามาปรากฏ และบอกว่า ท่านแม่ศรีไม่ว่าง ได้สอนวิธีจัดใบไม้ เพื่อรองรับดวงแก้วดังกล่าว ขอนำภาพมาให้ทุกท่านโมทนาบุญกันค่ะ

ขณะนี้ยังอยู่วัดท่าซุง มากรายสมเด็จองค์ปฐม เพื้อรอเวลานั่งกรรมฐานช่วงบ่าย

ผลบุญแห่งทาน ศีล และภาวนา มีเพียงใด ขอพึงมีผลแก่ทุกท่านเพียงนั้นด้วยเถิด สาธุ..

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2014
  13. ta2498

ta2498 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    โอนแล้วครับจำนวน ๒๑๐๐ บาท เป็นค่าดวงแก้ว ๒๐๐๐ บาท และร่วมบุญบ้านสบายใจ ๑๐๐ บาท ขอโมทนาอย่างสูงครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    น้อมนำบุญการทอดผ้าป่า 15วัดกับพระอริยะเจ้า เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาและน้อมนำบุญการตักบาตร ถวายจังหีันเช้า ปฏิบัติธรรมกับ ลพ หนุน วันนี้

ขนาดไฟล์:
      248.1 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      704 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      25
  15. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011

เห็นภาพนี้แล้วอิ่มบุญจริงๆครับ ดวงแก้วใสปิ๊งแบบมีมิติอย่างมหัศจรรย์

ขออนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าเมือง คุณ Numsai และญาติธรรมทุกท่านด้วยครับ

16. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขออนุโมทนาบุญกับ พี่น้ำใส และ คุณ diya ด้วยนะครับ

อีกทั้งขออนุโมทนาบุญกับ คุณ Giant 1 ที่ช่วยขยายภาพนะครับ

ขอให้ทุกท่านมีความสุข และสมหวังทุกประการครับ สาธุๆครับ

17. intaratip

intaratip เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้โอนปัจจัยค่าบูชาลูกแก้วจุลจักรพรรดิ์ ๒ ลูก และของน้องฝ้าย ๑ ลูกเป็นเงิน 2700 บาท
    เพื่อนร่วมสร้างพระพุทธวิปัสสีพุทธเจ้า เวลา 2250

ถวายเป็นพุทธบูชา โพธิสัตว์บูชา พรหมเทวตาบูชา
    ขอผลบุญนี้ส่งผลให้สำเร็จพระโพธิญานวิริยะพิเศษในอนาคตกาลเบื้องหน้าด้วยเทอญ

18. kit_por

kit_por เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    วันนี้ฝากเงินเข้าบัญชีธ.ไทยพาณิชย์ เวลา 14. 17 น. ค่าบูชาดวงแก้ว 1 ดวง 888 บาท ค่ะ ดวงแก้วจะเข้าไปรับเองค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

19. Numsai

20140720_122333.jpg 20140720_122237.jpg

วันอาทิตย์ที่ ๑๙ กรกฏาคม ๒๕๕๗ ได้ไปทำบุญที่วิหารสมเด็จองค์ปฐม ถวายดอกไม้สักการะ และสไบสีทองแด่สมเด็จองค์ปฐม และหยอดปัจจัยร่วมบูรณะสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุงค่ะ

ได้อธิษฐานถวายบุญถวายดวงแก้ว ๗ ดวง บุญภัตตาหาร และบุญสังฆทาน เพื่อเป็นพุทธบูชา และอธิษฐาน
    "ขอให้ผลบุญนี้จงบังเกิดแก่ทุกท่านที่เป็นเจ้าของดวงแก้วก็ดี ผู้ร่วมบุญก็ดี ผู้อนุโมทนาบุญก็ตาม

ขอพึงมีผลแก่ทุกท่านเหล่านั้น ให้ทิพยจักขุญาณแจ่มใสในพรรษานี้ และคล่องตัวในทรัพย์"

ขณะที่ตั้งจิตอธิษฐานประหนึ่งถูกดึงไปปรากฏต่อหน้าสมเด็จองค์ปฐมทันที รู้สึกปิติเบิกบานใจ ทรงตรัสว่า..

"พรใดที่เธอขอมาเป็นของเธอทั้งหลาย ขอจงเป็นผลสำเร็จ

สรรพวิชาใด ๆ ที่เธอเรียนมาแต่กาลก่อน จงเป็นผลสำเร็จแก่เธอในพรรษานี้

ขอให้เธอเร่งฝึกตามครูยาอาจารย์ของเธอในพรรษานี้ ให้เธอตั้งใจปฏิบัติไม่ว่าจะเป็นสายมโนมยิทธิ หรือสายอื่น ๆ ก็ตาม ให้เธอตั้งใจปฏิบัติ ยึดเอาคุณความดีของครูบาอาจารย์เป็นปฏิปทา
    และขอจงเป็นผลสำเร็จ ๆ ๆ ตามความปรารถนาแห่งเธอ..."

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

20. Numsai

..ร่วมโมทนาบุญถวายเทียนพรรษา และภัตตาหาร วัดเขาแก้ว จ.จันทบุรีค่ะ

20140721_110823.jpg 20140721_110931.jpg

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

เมื่อวันอาทิตย์ หลังจากจากสัดท่าซุง กลับมาทำอาหารถวายเพล พร้อมทั้งจัดเตรียมผลไม้ต่าง ๆ

ออกเดินทางเช้าเวลา ๐๕.๑๙ น. เพื่อไปถวายภัตตาหารเพลแด่พระอธิการประสิทธิ์ สุจิณโณ วัดเขาแก้ว อ.โป่งน้ำร้อน จ.จันทบุรีค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Giant 1 ที่นำเรื่องยามอุบากองมาเป็นวิทยาทาน ทำให้ดิฉันได้เลื่อนการเดินทางเป็นเช้าตรู่ เดิมจะออกเดินทาง ๐๗.๐๐ น.ซึ่งตก ๑ ศูนย์ไม่ดี

ทำให้ได้บุญใหญ่ถวายภัตตาหารเพล ถวายเทียนพรรษา และได้รับบุญพิเศษกลับมาค่ะ จะนำมาเล่าภายหลังค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้