ปิดพระนาคปรกอธิษฐานหลวงปู่คำพัน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย สาละ, 23 มิถุนายน 2012.

1. สาละ

สาละ เป็นที่รู้จักกันดี

คณะคุณ weravong เวปร่มโพธิ์ไทร ร่วมบุญเพิ่ม
    นาคปรก ตะกรุด 2 องค์ 6000 บาท
    ธรรมดา 2 องค์ 3000 บาท
    รวมเป็น 9000 บาท

โอนแล้ว2ยอด
    9000และ100บาท

อนุโมทนาด้วยครับ

2. สาละ

คุณnuttalinเวปพลังจิต
    ร่วมบุญ
    พระปรกฝังตะกรุด1องค์
    เนื้อเกษร1องค์
    โอนแล้วครับวันนี้
    4552 บาท

3. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับพระแล้วครับ

4. nuttalin

nuttalin เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    ได้ส่งปัจจัย 4552 บาท ร่วมสร้างศาลาพักศพ วัดป่าประสาทจอมพระ จ.สุรินทร์ เมื่อวันที่ 11/07/2555

ด้วยผลบุญที่ข้าพเจ้า ณัฐพล เลี้ยงบุญเลิศชัย และครอบครัว
    -=ได้ร่วมบุญสร้างศาลาพักศพ วัดป่าประสาทจอมพระ จ.สุรินทร์ ในครั้งนี้ =-

ข้าพเจ้าขออุทิศผลบุญกุศลนี้ ให้แก่ คุณพระรัตนตรัย คุณบิดามารดาทุกภพทุกชาติ ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณ
    เทพทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า พระยายมราช แม่พระธรณี แม่พระคงคา และเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายในทุกภพทุกชาติที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเเกินไป
    ขอท่านทั้งหลายจงอนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ และขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป

ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าทำในครั้งนี้ ขอจงเข้าถึงพระนิพพานโดยเร็ว ได้พบครูบาอาจารย์และกัลยาณมิตรที่ดีในอบรมสั่งสอนข้าพเจ้าทั้งทางโลกและทางธรรม เพื่อให้ข้าพเจ้า

เข้าถึงพระนิพพานได้โดยเร็วทุกภพทุกชาติไป มีร่างกายสมบูรณ์แข็งแรง มีทรัพย์สินเงินทองไม่ขาดสาย และผลบุญนี้ จงติดตามตัวข้าพเจ้าไปในทุกภพทุกชาติ จนกว่า

ข้าพเจ้าจะเข้าถึงพระนิพพานด้วยเถิด

5. สาละ

อนุโมทนาด้วยครับ

คุณป๊อกแป๊กเวปนวรัตน์ร่วมบุญพระปรกฝังตะกรุด1องค์
    โอนแล้วครับ
    วันนี้3050.77 บาท

6. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    คุณ Bon ครับ

ผมได้รับพระแล้วทั้ง 2 รายการ และอยากเรียนถามนะครับ ว่า เกล็ดแก้วขนาดเล็ก ที่กระจายอยู่ในถุงเป็นสิ่งใดในมวลสารครับ

ขอบคุณครับ

7. สาละ

ผมลองเช็คดูพระปรกองค์อื่นๆและล๊อกเก็ตทุกถุงแล้วไม่มีเกล็ดแก้วนะครับ
    ไม่แน่ใจว่าคืออะไรเหมือนกันครับ

ถ้าเดาว่าพระธาตุเสด็จคงเว่อร์ไป
    แต่ที่มีกับตัวทั้งหมดไม่มีเกล็ดแก้วเลยครับ

8. สาละ

คุณchat_002 ได้ร่วมบุญจองปรกอธิฐาน เนื้อเกสร
    ลป.คำพันธ์ 2 องค์
    อนุโมทนาครับ

9. สาละ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

เนื่องจากมีคณะลูกศิษย์หลวงพ่อ
    ได้ปวารณาที่จะออกทุนทรัพย์สร้างศาลาพักศพแห่งนี้ให้แล้วเสร็จ
    เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    ดังนั้นจึงขออนุญาตปิดกระทู้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2012