ปิดรับบริจาค **ปิดยอดบุญกระเบื้องมุงหลังคาที่ขาดอยู่ได้มาส่งที่วัดป่าเทพอุดรแล้วค่ะ บุญนี้สำเร็จแล้ว *น.3*

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ไข่หวานน้อย, 30 พฤษภาคม 2015.

1. ไข่หวานน้อย

ไข่หวานน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยนะคะที่ได้ร่วมกันจนบุญนี้สำเร็จลงด้วยดี

และอนุโมทนาสาธุกับคุณ waterydis ร่วมปิดยอดบุญกระเบื้องหลังคา
    วัดป่าเทพอุดร ต.แจนแวน อ.ศรีณรงค์ จ.สุรินทร์ จำนวน 117 แผ่น จำนวน 8775 บาท
    เมื่อวันที่ 9 มิย 58 เวลา 10.28 น.
    ตามสลิปแล้วค่ะ
    - คุณมะลิ รอนน์เบิร์ก ได้ขอจองไว้ 9 แผ่น จะโอนวันที่ 11 มิย 58
    - คุณเอกพระโขนงร่วมบุญกระเบื้อง 2 แผ่น จำนวน 150 บาท โอนแล้ววันที่ 9 มิย 58
    - คุณ widya ร่วมบุญ 3 แผ่น 225 บาท โอนวันที่ 8 มิย เวลา 05.04 น.

ที่มาแจ้งช้าไป เนื่องจากไข่หวานไม่อยู่และไม่ได้มาติดตามอัพเดท ต้องกราบขออภัยด้วยค่ะ
    อีกอย่าง หลวงพ่อพระอาจารย์ยุทธนา ท่านไม่อยู่ไปปฏิบัติกรรมฐานเป็นเวลา 10 วัน นับตั้งแต่วันที่ 6 มิย 58 กว่าจะกลับ คงจะประมาณ 17 หรือ 18 มิย 58 ค่ะ

2. waterydis

waterydis เป็นที่รู้จักกันดี

ขาดเหลืออย่างไรก็ถวายเข้าวัดครับ ไม่มีปัญหาครับ อนุโมทนากับทุกท่าน

3. ไข่หวานน้อย

ไข่หวานน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุค่ะ

4. ไข่หวานน้อย

ท่านพาญาติโยมและพระรูปอืนๆ ไปปฏิบัติธรรมกรรมฐาน เป็นเวลา 10 วัน
    ขอนำภาพมาฝากนะคะ

5. gaiban

gaiban เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ข้าพเจ้าขอปิดยอดบุญกระเบื้องมุงหลังคาสมทบเพิ่ม ได้โอนเงินแล้ว 750 บาท วันที่ 10-06-2015 เวลา 14.58
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

6. ไข่หวานน้อย

เนื่องจากบุญนี้ ได้เจ้าภาพครบถ้วนแล้ว จึงขออนุโมทนาบุญมายังเจ้าภาพศรัทธาที่ได้ร่วมบริจาคกระเบื้องสำหรับปูหลังคาศาลาปฏิบัติธรรมที่ค้ำจุนพุทธศาสนา.ณ.วัดป่าเทพอุดร..

อาตมาภาพ ขออวยพรให้ทุกท่านทั้งที่เป็นสะพานบุญ และผู้ร่วมบุญทั้งหลาย
    ขอให้ร่มเย็นเป็นสุขในที่ทุกสถาน ในกาลทุกเมื่อ..เจริญด้วยจตุรพิธพรชัยทั้งสี่คือ อายุ วรรณะ สุขะ พละ.เทอญ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนะตรัยจงปกปักรักษา..ปกป้องคุ้มครอง..
    ให้เจ้าภาพทุกท่านร่มเย็นเป็นสุขในทุกสถาน..ในกาลทุกเมื่อ
    ทำการงานขอให้ก้าวหน้า..เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปเทอญ..สาธุ

เจริญพร (ท่านฝากมาค่ะ ยังไม่ออกจากการปฏิบัติกรรมฐาน)
    ---------------------------------

ข้าพเจ้าในนาม พัชราภา มณีรัตน์ (ไข่หวาน) ขอขอบพระคุณทีมงานเวบพลังจิต และเวบแห่งนี้
    ที่ให้พื้นที่อันมีค่าให้ข้าพเจ้าได้บอกบุญ กุศลใดที่ข้าพเจ้าพึงทำ พึงมี ขอถวายแด่พระพุทธศาสนา
    และแบ่งปันให้เจ้าของเวบพลังจิต ทีมงานพลังจิตทุกท่าน รวมทั้งเพื่อนๆ ผู้ใจบุญทุกท่าน
    ได้มีส่วนร่วมในบุญนี้เช่นกัน

และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า เพื่อนๆ ทุกท่านจะได้มีโอกาสร่วมบุญ และตัวของข้าพเจ้าเองจะได้บอกบุญของวัดนี้ในกาลต่อไปข้างหน้า

7. Mali Loi

Mali Loi เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่ 11/6/15 ได้โอนเงิน 705.60 บาท เพื่อร่วมทำบุญสร้างส่วนอื่นต่างๆที่เหลือของศาลาหลังนี้ จาก มะลิ และ นิธิมา ค่ะ ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญสร้างศาลปฎิบัติธรรมหลังนี้ค่ะ

8. อรหโตพุทโธ

อรหโตพุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2015
    เราขออนุโมทนา ทุกๆกองบุญครับ
    สาธุๆๆๆ

9. ไข่หวานน้อย

รายงานภาพหลังคาศาลาปฏิบัติธรรมก็เรียบร้อยแล้วจากแรงศรัทธาสาธุชนทั้งหลาย

10. ไข่หวานน้อย

ทางร้านได้นำกระเบื้องหลังคาที่ขาดอยู่ได้มาส่งที่วัดป่าเทพอุดร ต.แจนแวน อ.ศรีณรงค์ จ.สุรินทร์เรียบร้อยแล้ว
    และได้จ่ายค่ากระเบื้องหลังคา เพื่อให้ดำเนินการทันก่อนวันเข้าพรรษาที่จะถึงนี้ค่ะ
    อนุโมทนาบุญนี้ร่วมกันนะคะ ร่วมกับเจ้าภาพที่ได้ถวายกระเบื้องกันค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา: