ผมขอแจกพระเกศาและรูปองค์หลวงตามหาบัวเพื่อถวายเป็นพระราชกุศล

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เฮียเครียด, 5 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วผมล่ะพี่หนุ่ม ก้ากๆๆ [​IMG]

2. Tamsc14

Tamsc14 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2011
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chakapong [​IMG]
    ถ้าอยากได้จริงๆส่งที่อยู่มาในPM นะครับ จะได้รับสิ่งมงคลหลวงตาท่านสมปรารถนา เพราะนึกถึงตอนเราอยากได้ว่าเป็นอย่างไร
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

พี่หนุ่ม ผมขอด้วยได้ไหมครับ เมตตาจริง ผู้มีบุญบารมี อิอิ

3. เฮียเครียด

เฮียเครียด เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าวันนี้ได้รับซองเดี๋ยวจะจัดส่งให้ทันที่น่ะครับ.......

4. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับ:cool:

5. IT’S GOOD

IT’S GOOD เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โห..มีก้านธูปแจกด้วยเหรอ พี่ไม่มีเลยเพราะไม่จุดธูปหน่ะ 555+ เดี๋ยวไปปฏิบัติธรรมกลับมาพี่ส่งพระไปให้นะจ๊ะ น้องชาย โมทนาเป็นที่สุดเล้ย..ย...ย

6. บุญร่วม

บุญร่วม สมาชิก

ขอประทานโทษค่ะ

ขอขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ เน็ตมันช้า เข้าได้ลำบากจะส่งซองไปให้ด่วนในวันพรุ่งนี้ค่ะ

7. เฮียเครียด

มิเป็นไรครับไม่ได้รีบขนานนั้นแค่อยากเห็นว่าสนใจกันมิได้ลงชื่อแล้วหายไปกันน่ะครับ..........

8. บุญร่วม

บุญร่วม สมาชิก

ค่ะ สนใจซิคะ
    อยากได้สิ่งแทนองค์หลวงตามานานแล้ว
    มีแต่รูป แต่ตอนนี้จะมีเส้นเกศาแล้ว

ขอบพระคุณและขออนุโมทนาค่ะ
    อยากบอกว่า ขนลุกมาก ๆ ค่ะ ที่ครูบาอาจารย์ท่านเมตตา

9. เฮียเครียด

ลองใช้วิธีผมดูสิครับหรือวิธีที่คนทั่วไปก็ใช้ครับ
    ไหว้พระสวดมนต์เสด็จก็ นั้งสมาธิพอออกจากสมาธิ เราก็ภาวนาขอให้ท่านเสด็จมาโปรดการ โปรดมีมาหลายวิธีท่านเสด็จมาเอง หรือเราได้จากกัลยานมิตร ก็เรียกว่าท่านโปรดเราแล้ว แต่สิ่งที่ ดีที่สุดถือเอาคำสั่งสอนท่านเป็นแบบอย่าง นั้นแลตัวแทนที่ดีที่สุดของท่านแล้วครับ..........

10. jaetechno

บอกเคล็ดลับ...บ้างสิครับ..คุณเฮียเครียดว่าสวดแบบไหน..นน..หลังออกจากสมาธิแล้วภาวนาว่าไงบ้าง..?? แล้วอย่างผมพอจะมีสิทธิ์บ้างไหมครับ...สาธุ๊ๆๆเฮ้อเมื่อไหร่จะมีบุญแบบคุณเอก ...คุณฝน บ้างนะพระธาตุเสด็จเยอะ..เห็นด้วยครับที่ว่า..."แต่สิ่งที่ ดีที่สุดถือเอาคำสั่งสอนท่านเป็นแบบอย่าง นั้นแลตัวแทนที่ดีที่สุดของท่านแล้วครับ.........."[​IMG]

11. Tamsc14

Tamsc14 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2011
    เจตก็ลองสวดมนต์เยอะ ๆ นั่งสมาธิเยอะ ๆ เดิงจงกรม เยอะ ๆ ซิครับ เดี๋ยวท่านก็มาโปรดเองแหละ ....อิอิอิ

12. atfirst

atfirst เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    เห็นด้วยตามที่ท่านกล่าวครับ ของผมจะบ่อยไปทางตั้งจิตบอก^^
    อย่างเมื่อวันแจกผมเข้ามาช้าแต่ก็พยายามนั่งอ่านกติกาให้เข้าใจ
    พักใหญ่ๆ พอเห็นท่านอื่นโพสว่าครบแล้วก็รู้สึกผิดหวังนิดๆ
    แต่เห็นหลายท่านไม่ได้โพสตามกติกาที่ท่านผู้แจกตั้งไว้
    ก็เลยตั้งจิตบอกหลวงตาว่า...
    "ถ้าลูกมีวาสนาขอให้ลูกได้สิ่งแทนองค์หลวงตามาไว้กราบไหว้ด้วยเถิด"
    เสร็จแล้วจึงลองโพสให้ถูกต้องตามกติกาดู
    และก็ต้องยินดีเป็นอย่างยิ่งเมื่อองค์หลวงตาได้เมตตาผมอีกครั้งนึง:'(
    (ส่วนตัวแล้วผมมีปาฏิหาริย์เกี่ยวกับการตั้งจิตบอกหลวงตาอยู่ประมาณ2-3ครั้ง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2011
  13. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008

แก้ปัญหาแล้วเรียบร้อย เย้..น้องๆสุดยอดกันทั้งสองคนเลย

14. Rins

Rins เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแก๊ส ยังใจดีเหมือนเดิมนะครับ เกศาของครูบาอาจารย์ เริ่มแรก
    หลายองค์ผมเคยได้รับมอบจากคุณแก๊ส เมื่อสองสามปีที่แล้ว ไว้บูชา
    และเห็นปีนี้ คุณแก๊สก็ยังแบ่งปันมอบให้เพื่อนๆ ที่ศรัทธารับไปบูชาอยู่
    ตอนแรกจะเข้าไปขอรับในกระทู้แล้ว แต่คิดว่าพอแล้วดีกว่า เคยได้รับ
    จากคุณแก๊สไว้แล้ว ก็น่าจะพอสำหรับสักการะบูชา ไม่รบกวนคุณแก๊สดีกว่า
    และมีน้องๆ จิตใจดี เดินตามรอยแห่งกุศล พอเห็นกระทู้นี้แจกเกศาหลวงตา
    ก็เลยอยากได้บูชาทดแทนเพราะผมเคยมีล็อกเก็ตหลวงตา ที่มีเกศาของ
    ท่าน 1 เส้นไว้บูชา แต่ได้มอบให้ น้องชายไปแล้วเพราะเห็นน้องชาย
    ฟัง CD ธรรมมะของท่านประจำ ผมมีชานหมากของท่านบูชาอยู่แล้ว
    เลยมอบล็อกเก็ตให้น้องชายไปบูชา

เรื่องบังเอิญในโลกนี้ไม่มีตามที่หลวงปู่ดู่ ท่านเคยกล่าวไว้ ทุกสิ่งมีเหตุ
    และผล ไม่ใช่ความผิดของน้องทั้งสองคนเลย เป็นความผิดของผมเอง
    ที่เคยกระทำผิดพลาดมาเลย ทำให้กรรมของผมส่งผล ไปทำให้คุณฝน
    พิมพ์ชื่อตกหล่นไป ทั้งๆ ที่ list ชื่อไว้ในกระดาษแล้ว ส่วนคุณเอก
    ก็ไม่ได้ผิดอะไร เพราะต้องเชื่อใจ รายชื่อที่มีน้องใจดีช่วยสรุปรายชื่อให้
    ซึ่งเป็นผมก็คงต้องทำอย่างนั้นเหมือนกัน ก็ขออโหสิกรรมทุกๆ ท่านด้วย
    ที่ทำให้เกิดปัญหาและขอมอบเกศาครูบาอาจารย์บางองค์ที่มีพอแบ่งบูชา
    ให้กับน้องๆ คุณแก๊ส ทั้ง 2 คน ไปบูชาเพื่อตอบแทนจิตอันเป็นกุศลครับ
    ไว้พรุ่งนี้จะ pm ไปหาคุณเอก กับคุณฝน อีกทีนะต้องไปตรวจสอบ
    เกศาครูบาอาจารย์ก่อนว่ามีองค์ไหนบ้างที่มีพอแบ่งไปให้บูชา ครับ

และเพื่อความสบายใจของผม ขอรับเกศาหลวงตาจากคุณฝนแทนนะครับ
    ตามที่ pm มาแจ้งเป็นท่านแรก ตั้งแต่เมื่อคืน พิมพ์ตอบ pm ไว้แล้ว web
    ก็เสียตอบไม่ได้ ส่วนคุณเอก ขอให้มอบให้ท่าน rawatn ตามเดิมละกันนะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

15. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ดีใจจังเลยค่ะที่ได้เจอแฟนเก่า อิอิ..แก๊สจำไม่ได้เลยว่าเคยแจกให้คุณไป
    น้องทั้งสองคนนี้เค้ามีจิตแบ่งปัน เลยอยากให้กำลังใจเค้า เกรงว่าเค้าจะท้อในการทำดีค่ะว่าทำไมเกิดปัญหา ต้องขอบคุณคุณRins ด้วยนะคะที่จะสละเกศาของพ่อแม่ครูอาจารย์ให้น้องเค้า แก๊สเชื่อเลยว่าน้องเค้าจะนำไปทำประโยชน์ท่านแน่นอน ไม่ใช่แต่ประโยชน์ตนอย่างเดียว
    โมทนาบุญกับการแบ่งปันของคุณด้วยค่ะ ดีใจนะคะที่ได้เจอคุณอีก

16. เฮียเครียด

ปัจจุบันเป็นผลของอดีตและเป็นตัวกำหนดอนาคต
    ดังคำกล่าวว่า
    เมื่อวานเป็น "เหตุ" วันนี้เป็น "ผล"
    วันนี้เป็น "เหตุ" พรุ่งนี้เป็น "ผล"

เมื่อวานนี้เป็นเหตุ ให้เกิดผลในวันนี้
    ผลนี้ทำให้ผมได้รู้จักพี่ในวันนี้ หรือเพราะบุญสรรสร้าง เมื่อพี่มีใจที่จะแบ่งพระเกศาให้น้องๆได้สักการะบูชา น้องขอรับด้วยใจสักการะบูชาและ ผมมีใจหวังว่าอยากให้พี่ ยอมรับพระเกศาของผมดีกว่าครับ เพราะผมไม่อยากรบกวนน้องฝนเขาน่ะครับ และสิ่งนี้คือผลที่ผมต้องยอมรับน่ะครับ ผลจากความผิดพลาดของผม เพราะแค่นี้ผมก็รบกวนน้องเขามากแล้วครับ ถ้ายังไงรบกวนอีกครั้งช่วยรับของผมล่ะกันน่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ............

17. เฮียเครียด

ผมยังต้องขอเคล็บลับจากพี่เลยครับ ใครจะกล้ากันครับมิกล้าๆ

18. เฮียเครียด

ขอบคุณพี่แก๊สมากๆเลยครับ พี่ทำเหมือนพี่ปกป้องน้องจริงๆเลยครับ ไม่อยากจะเชื่อเลยว่าน้องคนนี้จะเจอพี่ที่ดีในโลกไซเบอร์ ( ขอยืมคำน้องฝนครับ ) ในนี้ ตั้งแต่เข้ามาในเว็บนี้ผมก็เจอแต่สิ่งดีๆ
    ขอบคุณบุญหรือกรรมที่สรรสร้างให้ได้รู้จักพี่ๆและน้องที่ดี ขอบคุณครับ

19. เฮียเครียด

รายชื่อที่วันนี้ได้ส่งซองให้กับพี่ๆครับ

1. คุณatfirst คุณ อภินันห์ RF 4735 5860 4 TH

2. คุณsiripenn คุณ ศิริเพ็ญ RF 4735 5861 8 TH

3. คุณsuratept คุณ สุรเทพ EI 6030 9954 4 TH

ลองเข้าเช็คดูน่ะครับ Track And Trace : EMS : Thailand Post : Spider

ถ้าได้รับเข้ามาบอกที่น่ะครับว่าได้รับแล้ว ขอบคุณครับ.........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2011
  20. jaetechno

[​IMG]ยังมีการมากัดน้อง..อีกนะ.....แต่ว่าเราสองคนแอบไปบ้านพี่หนุ่มดีกว่ายกเค้าๆๆ 55+[​IMG]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้