ผม...พระ...และ...สาระยุคก่อน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย modpong, 8 พฤษภาคม 2010.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***มันส์ ขึ้นเรื่อยๆครับ พี่
    ขอนอนรอ เรื่องเล่าตอนต่อไปครับพี่ ***

2. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ผมเริ่มเข้าพลังจิตบ่อยๆเพราะมาตามอ่านนี่ละ...ฝุดๆ

3. คนบ้านสะแก

คนบ้านสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่
    ติดตามอ่านตลอดนะครับ ช่วงนี้ย้อนไปอ่านตั้งแต่ต้น ค่อยๆอ่าน ค่อยๆทำความเข้าใจ อ่านไปส่องพระตามไปด้วย ได้อะไรกว้างกว่าอ่านรอบแรกเยอะครับ ขอบคุณครับ

ผมก็เป็นคนไม่กลัวผีนะครับ และไม่เคยเจอจังๆ แต่ก็เจอเหตุการณ์แปลกๆ ชนิดอธิบายไม่ได้ โดยเฉพาะช่วงเมื่อสมัยสักยี่สิบปีที่แล้ว สมัยนั้นชอบเที่ยวป่าลึกๆ เจอมา หนักเหมือนกัน แต่ถ้าเจอแบบพี่เล่า สงสัยอยู่ไม่ได้ ยอมแพ้ 5555

4. punthai

punthai เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    สงสัยต่อจากเรื่องผี ต้องเป็นเรื่อง ดนตรี ในอดีต ....หลายๆ คนในที่นี้ก็ชอบ Rock... กล่าวอดีตเรียกน้ำย่อย จนแตกกระจาย...

5. modpong

modpong เป็นที่รู้จักกันดี

......
    ..อ้อ..นี่แสดงว่า..อยู่ในประเภท..ทั้งเห็น..และ..ได้ยิน..มีน้อยมาก...
    ..แต่แสดงว่า..ปรับตัวเอง..ได้ดี...เพราะหลายคน..ที่เป็นประเภทนี้..
    แล้วเก็บไว้ไม่ปรึกษาใคร..และ..วุฒิภาวะต่ำ..ก็บ้าไปเลย..หรือ..เพี้ยน..
    ...มีผู้รู้บอกว่า..ประเภทนี้..อยู่..บ้านสมเด็จเจ้าพระยา..กับ..ศรีธัญญา..กัน..ไม่น้อย

6. modpong

........
    ..หวัดดีครับคุณ Radien และ..ยินดีต้อนรับ..

7. modpong

.........
    ..หวัดดี Punthai..Porpek..หลานลิน..น้องดินสอ..สวนพลู..เดินตามพระ
    Radien..น้องรุ่ง..คนบ้านสะแก..และ..หลานเขม
    ......................................
    ...ตอน..ต้อนรับน้องใหม่
    ..................................
    ............................................................
    .......ตอนกำลังจะเข้าบ้าน..ผมบอกไอ้หนองว่า....เออดีแล้วมึงมา..(วันพฤหัส)...เดี๋ยวเย็นวันศุกร์
    ..กูจะกลับกรุงเทพ..หน่อย..ไม่ได้กลับมาร่วมสองอาทิตย์แล้ว..เย็นวันศุกร์..มึงไปส่งกูขึ้นรถทัวร์
    ..แล้วเช้าวันจันทร์..มึงสั่งให้ไอ้ตัวแทนไปรับกูที่ท่ารถด้วย....ไอ้หนองมันก็โอเค...ถ้ามันไม่มา
    ..ผมก็กลับไม่ได้..เพราะงานก่อสร้าง..ไม่มีเสาร์อาทิตย์...
    ....ก่อนจะขึ้นตึก..ผมก็แวะไปที่..เรือนหลังหาครูกับเมียแก..แล้วแนะนำ..ไอ้หนอง..ให้รู้จัก...บวก
    กับ..บอกเพิ่มด้วยว่า..เสาร์-อาทิตย์นี้..ผมไม่อยู่..ไอ้หนองจะอยู่แทนผม...ต้องบอกไว้..เดี๋ยวจะเข้า
    ใจผิด..นึกว่า..เป็นใครมาเดินขึ้นตึก..เข้าห้องน้ำ...ก็..โอเคเรียบร้อย..ผมกับไอ้หนองก็ลา..แก...
    ...แล้วเดินกลับไปขึ้นตึก..ช่วงระหว่างเดิน..ไอ้หนองก็พูดขึ้น.....
    .......เฮ้ยไอ้พงศ์...ทั้งตึกนี่..มึงอยู่คนเดียวเหรอวะ..ตอนเดินเข้ามากูก็สงสัย..เพราะเห็นว่าปิดประตู
    หน้าต่างหมด...ไฟก็ไม่เปิด..ไอ้หะ..เปิดไฟที่ด้านล่างดวงเดียว....
    ...ผมก็บอกว่า..เออ..อยู่คนเดียว..สบายดี..ไม่ต้องมีใครมากวน..และ..ไม่ต้องเกรงใจใครด้วย...
    .............................ผมเองก็อยากเล่า..เรื่องที่เกิดให้มันฟังนะ..แต่มันเหมือนกับ..จะสบประมาท..
    มัน..เพราะมันถ้ามีใครเกลียดสบประมาทมัน..นิสัยมันคล้ายผม..นักลุย..ฆ่าได้หยามไม่ได้..เสีย
    ฟอร์มไม่ได้..ใจถึง..ฉะได้หมด..คือ..ถ้าไปเล่าเต็มๆนี่..ถือว่าดูถูกมันแน่..ผมรู้ดี..ต้องค่อยๆเล่าไป
    ..อย่างนี้ไม่เป็นไร..เราทั้งสองคนไม่เคยทะเลาะกันเลย..ผมติดค้างหนี้บุญคุณมันเยอะ..หลายอย่าง
    ....ในเพื่อนร่วมรุ่นที่สนิทกัน..มันเป็นคนเดียว..ที่ไม่เคยทะเลาะกับผม..ที่มันต่างกับผมอย่างนึง..
    คือ..มันใจเย็น..และ..มันรู้ว่าผมใจร้อน...แต่อีกอย่างนึงคือ..มันเป็นคนมีฟอร์ม...ผมเป็นคนไม่มีฟอร์ม
    ...อีกอย่างมันก็คง..จำเป็น..เพราะมันเป็นคนเจ้าชู้..ต้องใช้ฟอร์มสร้างความประทับใจ..สาวๆ...
    ......................พอมันเริ่มเดินขึ้นกระได..ผมเริ่มจับ..น้ำเสียงแปลกๆหน่อยๆ..แต่ตอนนั้นไม่ได้คิด
    อะไร...มันบอกว่า...โอ้โห...ไอ้ตึกนี่มันทะมึนเลย..ดูแล้วน่ากลัวดี...
    .....ผมหัวเราะค่อยๆพอให้มันได้ยิน..และ..ไม่ได้พูดอะไรต่อ..เดินขึ้นกระได..ต่อไป...
    .....พอไปถึง..ชั้นบน..ยังไม่ทันได้เข้าประตู..มันเริ่มบ่น..เฮ้ย..ทำไม..แม่ม..ไม่ติดไฟ..ข้างบนนี้..
    อีกดวงวะ...มืดจะตายห่ะ.....
    .....(ก่อนหน้านี้...ยังไม่เคยมีใครเดิน..ขึ้นมาตอนที่มืดสนิทนี่..มาที่ห้องผมมาก่อนเลย..มันเป็นคนแรก)
    .....ผมก็บอกมันไปว่า...กูก็ว่ายังงั้นตั้งแต่แรก...แกคงขี้เหนียว..แต่พอซักพัก..กูก็ชิน....แต่ก็ดีอย่างนึง
    ......(..ผมกำลังเปิดประตูนอกออก)..ก็นี่ไง...เพราะไอ้สวิทซ์ไฟในห้อง...มันดันเสือก..ไม่ติดไว้
    ที่ประตู..ดันไปติดที่เสากลางห้อง...กูก็ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน..เดี๋ยวหยุดตรงนี้ก่อน..
    .............ผมยืนอยู่ติดกับมันตรงนี้..แล้วบอกมันว่า.....กูบอกให้มึงรู้ไว้ก่อนเดี๋ยวคืนพรุ่งนี้....
    ....มึงจะปรับตัวไม่ทัน..กูก็ไม่ได้อยู่ซะด้วย...ไอ้ที่กูบอกข้อดีคือ..มึงเห็นมั้ยว่า..ข้างในมันมืดตื้อเลย
    ..ถ้าข้างนอกสว่าง..มึงจะปรับสายตาไม่ทัน..เดินเข้าไปยิ่งมืดใหญ่...แต่นี่..ถ้าเพ่งหน่อย..ยังพอเห็น
    เสา..เป็นรางๆได้..แล้วผมก็ชี้ให้ดู...แล้วผม..ก็พูดต่อ..แต่ถ้ามึงจำมุมเบี่ยงได้..พอเดินไปใกล้จะถึง
    ..มึงก็..เห็นเสาได้เอง....มันก็ตอบรับอย่างเข้าใจว่าเออ..ผมบอกมันขณะที่ผมเดินนำเข้าไป..
    ...แล้วมันก็เห็นและ..เข้าใจอย่างที่ผมบอกมัน...............
    ..................แต่พอผม..เปิดสวิทช์ไฟที่เสาเท่านั้นเอง....ไอ้หนองก็มีปฏิกริยา....ร้อง..
    .....เฮ้ย...ชะงักหยุดกึก...แล้วก็จ้องไปที่รูป...แล้วก็คุมสติได้..หันมาถามผม...รูปใครวะ....
    ...ผมก็บอกว่า..รูปปู่เจ้าของบ้านเค้า....ไอ้หนองยิ้มแห้งๆ...แล้วบอกต่อว่า...ตกใจเลยกู..ไม่รู้ว่า
    จะมีแบบนี้...หน้าตาแกน่ากลัวดีว่ะ...ผมก็บอกมันต่อว่า...ครูเขาบอกว่า..แกเป็นคนสร้างตึกนี้...
    เขาคงเอารูปนี้ติดไว้ที่ตึก..เป็นอนุสรณ์นะ..มึงไหว้ซะ..ถือว่าเป็นการเคารพ..สถานที่แล้วกัน...
    ผมและมันไหว้เสร็จ..ผมก็นำไปที่ประตู...มันเห็นเสาก็ทักเลย..โอ้โห..ปิดทองเยอะฉิบหาย.....ผมก็ชี้
    น้ำมันที่ตกออกมา...โน่นแนะ..มึงดูเอาแล้วกัน..เจ้าของบ้านคงขอ..มาหลายรุ่นแล้ว..เลยทองถึง
    หนาขนาดนี้..เอ้ากูก็ว่า..มึงไหว้ซะด้วยเคารพ..เจ้าของที่ซะ..กูก็ไหว้ทุกวันนั่นแหละ..เข้าออก...
    ..ผมกับมันก็ไหว้อีกรอบ...ไอ้หนองมันรู้จักผมดี..ว่าผมเป็นคนมีเหตุผล..และ..มันเองก็ชอบทาง
    ไสยสาสตร์ด้วย..ก็ไม่แปลกอะไร.....แล้วเราก็เข้าไปในห้อง..ไอ้หนองก็เอาของออกจากกระเป๋า
    ..เสร็จแล้วก็มานั่งดูดบุหรี่..คุยกัน....เปิดเพลงคลอไป...
    ..........มึงนึกยังไงวะ....กูรู้ว่ามึงชอบเงียบๆ..แล้วก็ไม่ต้องยุ่งกับชาวบ้าน..แต่มึงไม่ว่า..มันดูน่ากลัว
    ไปหน่อยรึวะ....กูว่าบรรยากาศมันแปลกๆ..ตั้งแต่เดินเข้ามาแล้ว....ไอ้หนองเปรยขึ้นมาก่อน...
    .......ผมหัวเราะไปเขี่ยขี้บุหรี่ไป...แลัวก็บอกมัน..
    .............ตอนแรกก็มีบ้างนิดๆวะ...แต่มึงก็รู้ว่า..กูไม่ค่อยเหมือนชาวบ้าน..กูก็ปรับได้แค่ในวันสองวัน
    ..กูว่ามึง..ก็ผ่านศึกเหนือเสือใต้มาเยอะ..คงไม่มีปัญหาอะไร....กูห่วงมึงอย่างเดียว..ที่นี่สาวๆสวยๆ
    มันน้อย..มึงจะเหงาซะมากกว่า...แต่ลูกสาวโกเด๊ง..เจ้าของโต็ะสนุ๊กก็ไม่เลวนะมึง..
    ......ทั้งมัน..และ..ผม..ก็หัวเราะกันไป..แล้วก็คุยเรื่องโน้นเรื่องนี้..กันอีกสักพัก....ผมก็ลุกขึ้นก่อน..
    ....บอกมันว่า...เออ..เดี๋ยวกูลงไปอาบน้ำหน่อย..มึงก็..รอกูอยู่นี่แป๊บนึง...หนังสือพระก็มีอ่าน..นี่กู
    พึ่งซื้อมา..แล้วผมก็หยิบผนังสือพระ..โยนลงไปที่เตียง..มันก็หยิบมาอ่าน..ผมเปลี่ยนมาใส่..
    ผ้าขาวม้า..เอาผ้าเช็ดตัวพาดบ่า...กำลังจะเดิน..ออกนอกห้อง....ไอ้หนองมันมันก็พูดมาเสียงเรียบๆ
    (..ฟอร์มไม่เคยเปลี่ยน)....
    ........เฮ้ย..ไอ้พงศ์..กูลงไปด้วยซิ....
    ...ผมก็ชะงัก..คิดอะไรหน่อย..แล้วก็..บอกมันว่า..มึง..ลงไปยืนรอกู..ก็เหม็นขี้หมูเปล่าๆ...
    ...ขนาดเวลากูนั่งขี้..กูยังไม่ได้กลิ่นขี้กูเลย..ได้กลิ่นแต่..ขี้หมู..ผมพูดไปหัวเราะไป..
    .........แต่ไอ้หนอง..มันไม่ขำไปกับผม..พูดด้วยหน้าตาฝืดๆหน่อยๆ..เพราะทั้งๆที่มันเป็นคนยิ้มง่าย
    ............เออน่า...กูลงไปด้วยก็แล้วกัน........
    ....พอมันพูดแบบนี้..ผมก็แน่ใจในสิ่งที่ผมสงสัยอยู่ตอนแรกคือ...มันก็เป็นคนกลัวผี..เหมือนกัน..
    .....ซึ่งทำให้ผมกังวลว่า..คืนวันเสาร์..วันอาทิตย์มี่ผม..ไม่อยู่..มันอาจมีอาการมากกว่านี้ก็ได้
    .......ผมก็บอก...เออ..
    ....ผมเดินนำหน้ามัน..ลงกระได..โดยที่มันเดินตามหลังมา..แต่ไม่ใช่แบบไอ้แซบ..หรือ..ไอ้ตัวแทน
    ..ยังเว้นระยะหน่อย...
    ............ข้างนอกเงียบมาก..เพราะทุกคนหลับหมดแล้ว..มีไฟมัวๆ..หน้าห้องน้ำหน่อยๆ...ผมก็เป็น
    ห่วงมัน..นิดๆ..เพราะ..มันค่อนข้างมืด..และ..เงียบสนิท..เพื่อนของมันมี..อย่างเดียวคือ...
    ..กรุงทองสั้น(..เดี๋ยวนี้ไม่มีขายแล้ว..ไม่มีก้นกรอง)..แล้ววันนี้..ไอ้นกเนิ้ก..อะไร..ก็ไม่มีส่งเสียง
    เลย..แต่โชคดีที่..อากาศไม่ร้อน...
    ...............ผมก็รีบอาบน้ำ..แล้วก็ออกมา..ผมพยายามพูดเปลี่ยนบรรยากาศ..ยืนชมดาวหมุนไปหมุนมา
    ...บอกมัน..นี่ถ้ากูมี..เทเลสโคบ(กล้องดูดาว)...กูคงเพลินไม่ต้องหา..หนังสือมาอ่าน..ดาวเพียบเลย
    ....อากาศช่วงนี้ก็สบายวะ..ลมเอื่อยๆ..ไม่ต้องใช้พัดลม...
    ..........ผมจะไม่ถามมัน..ว่า..มึงกลัวผีเหรอ..เพราะมันไม่ชอบให้ใคร..มาทำให้มันเสียฟอร์ม...
    ...ก็ได้แต่เดินนำหน้ามันไป....พอถึงห้องเปลี่ยนเป็นกางเกงเลแล้ว..ผมก็บอกมันว่า..
    ....มึงก็ลงไปอาบน้ำได้เลย..วันนี้..กินฝุ่นเยอะ..ขี้ฝุ่นเต็มกบาล..เลย...
    .............มันเปลี่ยนมาใส่ผ้าขาวม้า..เสร็จ..มันก็หันมาพูดกับ..ผมว่า...
    ..............มึงเดินไปเป็นเพื่อนกูด้วยซิ.............
    ...แค่นี้..ก็..เข้าใจ..ผมก็บอกมัน..เออ..แล้วก็เดินนำหน้ามันไป....ช่วงรอระหว่าง..ที่มันอาบน้ำ..
    ผมก็ชักเครียดหน่อยๆ...นึกในใจว่า..สงสัยจะแย่วะ...พรุ่งนี้..ต้องบอกไอ้ตัวแทน..ให้..ไอ้แซบ
    มานอน..เป็น..เพื่อน..น่าจะค่อยยังชั่วขึ้น......
    ............จนเมื่อกลับเข้าห้องเสร็จ..เปลี่ยนชุดแล้ว..ก็นั่งดูดบุหรี่..คุยกันต่อ.....
    .....................ต่อตอนหน้า...(...นวลนาง..แผลงฤทธิ์..)..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2013
  8. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ดีนะครับคุณอา ที่ผมรอดมาได้ไม่ไปอยู่ที่ันั่น แต่หลังบวชพระมา ก็เจอน้อยลงเรื่อยๆครับ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็น ไม่ค่อยเจอครับ

9. เขมทัต

เขมทัต เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยตอนหน้านี้ คงถึงคราวเพื่อนคุณอาฟอร์มแตกแน่ๆ :cool:

10. เหลิมม

เหลิมม เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    กลับมาจากทัวร์กฐิืนสด ๆ ร้อน ๆ เปิดเว็บเข้ามาดู ตกไปหลายหน้าเลย
    (เรื่องสุดท้ายยังอยู่ที่เรื่องพระธาตุ)
    เดี๋ยวจะไล่อ่านตั้งแต่ต้นเรื่องใหม่ครับ

11. MasterTest

MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับคุณครู _/\_
    กำลังลุ้นระทึกเลยครับ ^__^
    จะเอาภาพ "นวลนาง" มาเป็นภาพประกอบ ก็กลัวว่าจะเป็นคนละนางกันกับที่คุณครูเล่ามาครับ 555+ ^O^

12. หมวดฤทธิ์

หมวดฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่modpongผมเพิ่งเข้ามาอ่านเป็นกระทู้คุณภาพอีกกระทู้นึงในเวปพลังจิตเลยครับ จะติดตามอ่านไปเรื่อยๆนะครับ นับว่าเป็นประสพการณ์และความรู้ดีๆที่รุ่นครูรุ่นพี่ได้ถ่ายทอดออกมาให้รุ่นหลังๆได้รับรู้ถึงข้อมูล ในสมัยก่อนได้อย่างน่าอ่านและศึกษาเลยครับผม

13. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังสนุกเลยครับ มานั่งรออ่านต่อครับคุณอา

14. modpong

.........
    ...นั่นแหละครับ..โชคดี..เพราะว่า..ผู้เชี่ยวชาญทางจิต..หลายท่านบอกว่า...
    ..พวกนี้..พอถูกจับเข้าโรงพยาบาลบ้า..ก็เลย..หนักเข้าไปอีก..เพราะใครๆ..ก็ทราบ..ว่าถึงแม้ไม่ได้รักษาผู้ป่วยแบบปกติ..แต่ก็มีจำนวนไม่น้อย..ที่ตายในโรงพยาบาล...ขนาดอยู่นอกโรงพยาบาล..เจอวิญญาณไม่เยอะ..ยังผวาไป..ผวามา..จนคนนึกว่าบ้า..พอมาอยู่ที่นี่เข้า..คราวนี้..เจอเป็น..ร้อย..แล้วมันจะหาย..ได้ยังไง...ก่อนเข้าโรงพยาบาล..พยายามอธิบายให้คนอื่นฟัง..เขาก็ยังไม่เชื่อ..พอเข้าแล้ว..ก็เรียบร้อยเลย..ผวา..ไม่หยุด..แล้วก็กลาย..เป็น..คนบ้าสมบูรณ์แบบ..เพราะสถานะการณ์บังคับ..เจอแต่ยาระงับประสาท..จนสมองตาย..แล้วก็เลย..ตายจริง...ท่านเหล่านั้นยังบอกอีกว่า..เกือบจะร้อยเปอร์เซนต์..ที่พวกนี้..ไม่ได้ออกมาอีกเลย..บางคน..ที่เริ่มเข้าใหม่ๆ..ได้หันสนใจในการทำสมาธิ..และหลักการพุทธศาสนา..อย่างจริงๆจังๆ..อาการก็ค่อยๆดีขึ้น...จน..สามารถ..ปรับตัวได้..แต่น้อยมากๆครับ..ผมคิดแล้วสงสาร..คนเหล่านี้..ไม่สามารถอธิบายสิ่งที่ตนเห็น..ตนได้ยิน..และ..รู้สึกให้คนทั่วไปทราบ..และเข้าใจได้
    ....แล้วเรื่องแบบนี้..จิตแพทย์แผนปัจจุบัน..เขาก็รับไม่ได้..
    ...ก็เลยไม่ต้องหาย..แล้วก็ไม่ต้องออก..สุดท้ายตายในโรงพยาบาล...
    .....เศร้ามาก.....
    ........................................
    ...นับว่า..สวนพลู..มีบุญ..และ..ได้มีโอกาศบวช..ถ้า..สวนพลู..เป็นผู้หญิง..ป่านนี้..อาจยังแย่อยู่ก็ได้....
    .....พวกนี้..หลายท่านพลิกวิกฤติให้เป็น..โอกาศ..กลายเป็น..การทำบุญ..ช่วยคนอื่นไป..พวกที่..ผีบรรพบุรุษออกอาการที่บ้าน..แล้ว..เจ้าของบ้าน..หรือ..ลูกหลานรับทราบไม่ได้..พวกนี้..ก็เข้าไปช่วยสื่อสารได้..
    ..เมืองนอกนี่..กลายเป็นอาชีพสร้างรายได้ดี..เขาเรียกพวกนี้ว่า..
    ..MEDIA..หรือ..MEDIUM..ก็คือ..สื่อกลางนั่นเอง...
    ....................................
    ..แต่สำหรับ..นักเลงพระแล้ว..ผลพลอยได้คือ..เนื่องจาก..การรับคลื่น..ของ..คนเหล่านี้..RANGE..กว้างมาก..เหนือคนสามัญ..ทำให้สามารถ..ไปรับ..พลังของพระ..ซึ่ง..ความจริง..พลังนี้..พลังจิต..มันมาในรูป..คลื่นเช่นกัน...ก็เลยมีการ..จับพลังกันเกิด..ขึ้น...ที่สมัยก่อน..หลายท่าน..ที่ทำพระปลอม..แอบเอาพระ..เข้าไปพิธีปลุกเสกมั่ง..หรือ..เอาผงพระของจริง..ไปผสมใส่ไว้มั่ง..ให้ของปลอมที่ทำมีพลังงาน..ซึ่งเมื่อสามสิบปีก่อน..ฮิตมาก...บางท่านก็ตรวจไว้..เพื่อตัวเอง..และ..ไม่ได้บอกใคร..เพราะไม่เป็นที่ยอมรับ..ในสนามสากล..หรือ..อาจใช้ความสามารถนี้..ช่วยเพื่อน..หรือ..คนใกล้ชิดบ้าง..ในการตัดสินใจ..แต่บอกความลับไม่ได้..

15. modpong

........
    ...นึกไว้อยู่แล้ว...ว่าต้องมีคนคิดแบบนี้..ขอบใจมาก..ศิษย์ครู..
    ...แต่อย่า..เด็ดขาด

16. modpong

.........
    ...ขอบคุณครับ..คุณหมวดฤทธิ์..และ..ยินดีต้อนรับครับ

17. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ที่คุณอากล่าวมา ผมมีหมดเลย การรับพลังจากวัตถุมงคล และการใช้พุทโธ มาช่วยข่ม นั่งสมาธิมาหลายปีครับคุณอา เวลารับพระจากเกจิ ถ้าเก่งจริง ผมจะทราบเลยว่าอาการเป็นยังไง พูดกับใครยากครับ พระที่ดังๆ บางรูป ผมไปหา แล้วเครื่องรับมันเปิด มันรับได้แผ่วๆ ไม่เหมือนที่เขาป่าวร้องกันในเน็ต ให้วัตถุมงคลมันแพงๆเลย

18. modpong

.......
    ...ผมว่า...คงมีนักเลงพระ..หลายท่านที่อิจฉา..สวนพลู..หลายท่าน
    ..แต่อย่าลืมว่า..พรสวรรค์ที่ได้มาตั้งแต่เกิด..มันสามารถเปลี่ยนเป็น..พรนรกได้..ถ้าไม่ปรับตัวเอง..ไม่เดินทางที่ถูก..อย่างการเข้าทางพระ..การทำสมาธิ..และ..ปรับปรุงส่วนนั้น..ให้เกิด..ประโยชน์ได้..อย่างสวนพลูเขา...
    ....ผมถือว่า..เป็นตัวอย่างที่ดี..ผิดกับบางคน..ใช้วิธี..ไม่สุงสิง..กับใคร..หรือ
    ..ไม่ไปไหน..จะเดินทางไปพักค้างอ้างแรม..ที่อื่น..กินยากดประสาท..กันเป็นกำ...พรสวรรค์ที่ได้มา..ก็ไร้ค่า..แถม..ต้องชีวิตแบบ..ที่ไร้ความสุข

19. modpong

.........
    ...หวัดดี..หลานเขม..สวนพลู..Mastertestศิษย์ครู..น้องเหลิม..และ..หมวดฤทธิ์
    ....................................
    ...ตอน..นวลนาง..แผลงฤทธิ์.....
    .................................
    ................................................................
    .....ระหว่างคุยกัน..ผมยังคิดเลยว่า...นี่ถ้าปิดไฟเข้านอน..เมื่อไหร่...ไอ้หนองมันจะเป็นยังไง...
    ..เมื่อไอ้ท่านปู่..มันเริ่มเดิน...แต่ผมคิดว่า..มันคงเข้าใจ..และทำใจได้นะ..คนอย่างมันปรับตัวเก่ง
    อยู่แล้ว......
    ....คุยกันสัก สิบนาที..พอให้บุหรี่หมดมวน..ผมก็บอกมัน..เอ้ยเข้านอนดีกว่าวะ...มันก็..เออ..
    ตามระเบียบ...ผมปิดเทป..และ..กางมุ้ง..แต่ยังไม่ปิดไฟ..ก็ไหว้พระก่อน..ผมจำไม่ได้ว่ามันไหว้พระ
    รึเปล่า..ผมเสร็จ..ก็ออกไปปิดประตูข้างนอกดับไฟ..แล้วก็เข้ามาดับไฟในห้องนอน...แล้วก็เข้ามุ้ง
    ไปนอน..ไอ้หนองมันก็พูดขึ้นว่า..นี่ขนาดอยู่ในตลาด..แม่มยังเงียบสนิท..เหมือนนอนอยู่แค้มป์ก่อ
    สร้างในป่าเลย..แต่ในป่ากูว่า..มันยังดีกว่ามีเสียงจักจั่นมั่ง..นกมั่ง..ไม่เหงา..เหมือนนี่..
    ....ผมก็หัวเราะ..เบาๆ...ไม่ถึง..สองนาที..วันนี้มาแปลก...ไอ้นกพิราปเวร..ประสานเสียงขึ้นก่อน..
    ........ครื้อ...ครื้อ......ครื้อ.........
    .....ไอ้หนองมันก็พูดเบาๆ...เฮ้ย.....ไอ้พงศ์...เสียงอะไรวะ....
    ...ผมก็บอกมัน...ว่า..ไอ้ข้างบ้านมันเลี้ยงนกพิราปไว้..พอดี..มึงไม่ได้สังเกตเอง..ไอ้นกเวร..นี่..มัน
    ชอบร้อง..ตอนกูเข้านอนแล้ว..ประจำ..กูก็ไม่เคยเลี้ยง..เลยไม่รู้ว่า..ธรรมชาติมันรึเปล่า..มาร้องดึกๆ
    ...ถือว่ามันมากล่อม..แล้วกัน......
    .......เอี๊ยด......เอี๊ยด....เอี๊ยด....เอี๊ยด...
    ....พอได้สักไม่ถึง..ห้านาที...ไอ้ท่านปู่ก็เริ่มเดิน..ตามกิจวัตรปกติ..เพียงแต่วันนี้ดึกกว่าทุกวัน..
    เพราะผม..เข้านอนช้า..ผมยังไม่หลับเพราะเป็นกังวล..เรื่องไอ้หนอง.....คอยฟังเสียงมัน...
    ...ถ้ามันไม่ว่าอะไร..ก็แสดงว่า..หลับแล้ว..ก็ดีไป...
    .......ไอ้ท่านปู่เดินซัก ๒ รอบมั้ง..เสียงไอ้หนองพูดอยู่ข้างหู...เบาๆว่า...
    ....ไอ้พงศ์...นี่มันเสียงคนเดินอยู่นอกนี่หว่า..มึงปิดประตูนอกแล้วเรอะ..
    ..ผมบอกมันเบาๆเช่นกันว่า..กูปิดแล้ว..ไม่มีใครหรอก..เสียงไม้ลั่น..นะ..ไม่ต้องไปสนใจมันหรอก
    .....มันก็เถียงมา..เพราะมันไม่โง่..ก็ผมจะไปบอกมันตรงๆได้ยังไง..ทั้งๆที่คำตอบผมนี่..ก็ตอบโง่ๆ
    จริงๆด้วย..แต่กลัวเรื่องมันยาว.....
    ........กู..ฟังแล้ว..มันเดินไปเดินมา..เสียงเข้ามาใกล้ข้างฝา..แล้วก็ห่างออกไป...แล้วเข้ามาใกล้แล้วก็ห่าง
    ออกไปอีก..เสียงไม่ลั่น..ฮ่า..อะไรวะ....เสียงคนเดินไปเดินมาชัดๆ....
    .......ผมรีบตัดบท..เออ..ไม่มีอะไรหรอก..มึงก็ทำไม่รู้ไม่ชี้ซะ..ก็เป็นอย่างงี้ทุกคืนแหละ..เดี๋ยวซักพัก
    เราก็หลับไปก่อนเอง.....
    .........มันก็รู้ว่า..ผมตัดบท..บังคับให้มันนอน..และความที่เราคบกันมานาน..ถ้าผมพูดทำนองนี้..
    ก็คือ..ไม่พูดต่อแล้ว...
    ......แล้วเสียง..ก็..เหลือกันแค่..สองเสียง..คือ..เสียงไอ้นกเวร..ซึ่งมาเป็น..ระยะๆ..แล้วหยุดไปสักพัก
    ..แล้วก็เริ่มใหม่อีก...แต่เสียงฝีเท้านั่นแน่นอนกว่า...เพราะ..เป็นจังหวะ..และ..ไม่มีคำว่าหยุด...
    ....เหมือนกับ..เดินตลอดกาล......
    ........ใจผมก็สงสารมัน...เพราะคบกันมา..ไม่เคยนึกว่ามันจะกลัวผี..ไม่ใช่น้อย...แต่มาคิดว่า..ถ้าบอก
    มันก่อน..อาจดีกว่าก็ได้..เพราะมันรักษาฟอร์ม..ยังไง..ตอนนั้นมันคงไม่แสดงอาการแน่.....
    .....ผมคิดไป...คิดมาก็เลยผลอยหลับจริงๆ....
    ........ผมตื่นขึ้นมา..ฟ้าเริ่มสาง....หันไปมองไอ้หนอง..โอ้โห...สภาพโทรมมาก..ตาโหล..สลึมสลือ
    ...ครึ่งหลับ..ครึ่งตื่น....ผมเลยถามมัน....
    .............อ้าวเมื่อคืน..ตกลงมึง..เมื่อคืน...ไม่หลับเหรอวะ...
    ................เสียงไอ้หนอง..พูดไปหาวไป...
    ............หลับเอี้ย..อะไรละ....ไอ้ฮ่าเอ้ย....แม่ม..เล่นกู...ทั้งคืนเลย....
    ................ผมก็ตกใจเหมือนกัน...ชิบหายแล้ว...และยังคิดว่า..แล้วทำไมตัวเองไม่รู้เรื่อง...
    ........มันค่อยๆ..ยันตัวขึ้นมานั่งบนเตียง..ข้างๆผม...
    ...............กูว่า..แม่มนี่..มันสาหัสที่สุดในชีวิต..ที่เกิดมาเจอเรื่องแบบนี้..เคยแต่อ่าน..เรื่องของคนอื่น
    ...ไม่นึกว่าจะเจอเอง....แถม..โดนแม่ม..ทั้งคืน....
    ......ไอ้หนอง..ค่อยๆสาธยาย..เรื่องที่เกิดขึ้น..เมื่อคืน..หลังจากที่หลับกันไปแล้ว....
    ................................................................
    ...........พอมึงพูดประโยคสุดท้าย..กูก็รู้แล้วว่า..มีอะไรแน่ๆ..แต่อย่าไปสนใจ...กูก็พยายามทำใจ
    ให้สงบ..แล้วก็คิดว่า..ไอ้เสียงพวกนี้มันไม่น่ารำคาญอะไร....สักพัก...ก็ดีขึ้น..แล้วกูก็หลับได้..
    ...กูว่า...กูหลับไปไม่นานนะ.....
    .....แล้วรู้สึกเหมือนมีอะไรมา..คลานที่..แถวข้อเท้า..และขา...แพล็บเดียว...
    ....มันกลายเป็น..แรงกระชากเลย..มึงคิดดู..กูหนักเกือบ หกสิบกว่าโล...ขากู..ออกไปนอกมุ้งครึ่ง
    นึงเลย..
    ......แม่ม..โผล่เข้ามาครึ่งตัว..ในมุ้งเลย...ผู้หญิงสาว..ใส่ชุดไทยโบราณ..มีสไบด้วย..นุ่งโจงกเบน..
    (..ผม..นี่..ผมจำไม่ได้แล้ว..ว่า..สั้น..หรือ..ยาว..)..หน้าธรรมดากูว่าน่าจะสวย..แต่ตอนนั้น..ตาแม่ม
    ถลึงใส่กู...เหมือนแม่มโกรธ..กูมาก...มือขยำฟูกไว้....แม่มก็ยื้อ..จะเอากูลงจากเตียงให้ได้..ตอนแรก
    ..กูตะโกน..เรียกมึง...มึงก็ไม่ตื่น..ไอ้ชิบหาย..กูจะปล่อยมือ..ไปจับแขนมึง..ก็ไม่ได้..เพราะกำลังยื้อ
    กันอยู่..ตัวกูค่อยๆเลื่อนลงไปกูนึกขึ้นได้เลย..สวดมนต์...สักพักมันหายไปวะ..กูสวดมนต์ไป..
    ...ก็เขย่าแขนมึงไป...ไอ้เปรต..นอนเหมือนตาย..ไม่รู้เรื่องเลย...กูยังแค้นเลย..แม่มถึงเวลาคับขัน..
    ...แม่มไม่ช่วยเลย (..ผมก็แทรกมัน..ขึ้นมา...ช่วยฮ่ะ..อะไรละ..กูไม่รู้เรื่อง..กูนี่ความจริงก็ประสาทไว
    ..นะมึงไอ้หนอง...แต่ฟังมึงแล้ว..ความจริงสภาพมึง..กูก็ไม่ควรถาม..แต่กูก็ขอถามว่า..มึงแน่ใจนะ
    ....ว่ามึงไม่ได้ฝัน...)......
    .......กูก็แปลกใจทีแรก..เหมือนว่า..แรงแค่ไปเขย่ามึงไม่ค่อยมี..เลยหยิกตัวเอง...โอ้โหเจ็บโว้ย..
    เฮ้ย..ไม่ใช่ฝัน..ชิบหาย.......กูว่า..หัวใจกูเต้น..เหมือนเวลาวิ่งขึ้นเขาเลย..เหงื่อท่วม....หอบแฮ่ก
    ..เหนื่อยชิบหาย..(..ไอ้หนองเป็นคนรูปร่างดี..เป็นนักบาสเกตบอล..มีSIX PACK..สูงประมาณ
    ๑๗๕ ..และแข็งแรงมาก..พลังSEX สุดเดช)..ลืมบอกมึงไป..ขนาดตอนหยิกตัวเอง..ปากกูยังสวด
    มนต์ตลอด..นะมึง...สักพัก..กูเห็นไม่มีอะไร..กูก็ง่วง..ปลุกมึงไม่สำเร็จ..ก็เลยหยุดสวด..แล้วก็นอน
    ........................ไอ้เห้เอ้ย...แม่ม..ไม่จบ.................
    ................ต่อตอนหน้า..(นวลนาง..แผลงฤทธิ์..ต่อ..)......

20. เดินตามพระ

เดินตามพระ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    นี่แค่ต้นเรื่องหรือครับ.เป็นผมรับแค่ออเดิร์ฟ.แล้วรีบลาเจ้าภาพด่วนเลยครับ.
    ดุกว่าเจ้าคุณปู่อีก !!!! รออ่านลูกแก้ครับ.ตื่นเต้นจริงๆ