ผม...พระ...และ...สาระยุคก่อน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย modpong, 8 พฤษภาคม 2010.

1. yellowest

yellowest เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วสนุกดีครับ เล่าได้มันส์มากเลย แอบขำอีกต่างหาก 555

แล้วคุณหนอง ใส่พระไหมครับ?

2. samzuzaa

samzuzaa เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    555+++...นึกภาพตามเวลาคุณลุงกับเพื่อนคุยกัน...ฮามากกก...แต่ถ้าผมเป็นคุณลุงหนอง...ตอนนั้นคงฮาไม่ออก...(*๐๐*)

3. samzuzaa

พี่สวนพลูครับ...แอบกระซิบใน PM ได้ไหมครับว่ามีเกจิอาจารย์ท่านใดบ้าง...จะได้เลือกเก็บถูก...ผมเชื่อว่าเดี๋ยวนี้ขบวนการพุทธพาณิช ทำให้หลวงตาธรรมดาๆ กลายเป็นผู้วิเศษได้เลยครับ...(^๐๐^)

4. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ คุณลุง และพี่ๆสมาชิกทุกๆท่านค่ะ ท่านแม่มาต้อนรับลุงหนอง แสด๋วเลยนะคะคุณลุง :cool: เป็นกำลังใจให้คุณลุงทุกวันค่ะ

5. เหลิมม

เหลิมม เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    อ่านเรื่องที่บ้านแก่งนี้แล้ว มีครบทุกอารมณ์จริง ๆ
    ขำ น่ากลัว ตื่นเต้น ลุ้น ฯลฯ
    รออ่านเรื่องต่อไปครับ

6. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    รอลุ้นตอนต่อไปครับ

7. ศ.รุ่งเรือง

ศ.รุ่งเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

THE WHO นี่วงโปรดผมเลยครับ ชอบมือกลองมาก พอตายคนมาแทนที่ไม่ประสบความสำเร็จเท่าที่ควร เลยตกลงไป ชอบอ่านครับกระทู้ดีๆ ตามตลอด แต่ไม่ค่อยได้โพส

8. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

เก็บแบบไหนครับ เก็บแบบศรัทธา หรือเกร็งราคา

9. เขมทัต

เขมทัต เป็นที่รู้จักกันดี

ตื่นเต้นครับอา รอติดตามตอนต่อไป

ผมพยายามนึกว่าตัวเองสงสารอาหนองนะ แต่ด้วยใจจริง ขำมากกกกกกกก

ขอบคุณครับอา :cool:

10. modpong

modpong เป็นที่รู้จักกันดี

..........หวัดดี..และยินดีต้อนรับครับ
    .....ใส่ครับ..พระดีๆทั้งนั้น..แต่เวลานอนมันไม่ใส่..แล้วตอนโดน
    ทำไมไม่เอามาใส่..มีคำตอบ..ตอนหน้าครับ..

11. modpong

...หวัดดี..และ..ยินดีต้อนรับครับ...
    ...หลัง KEITH MOON..ตาย..ก็เปลี่่ยน..ไปไม่กี่คน..มาลงตัวที่
    ..ZAK STARKEY..ซึ่งเป็น..ลูกชายของ RINGO STAR( ความจริง Ringo ก็นามสกุล เหมือนกับที่ลูกใช้..แต่ใช้ในการแสดงว่า STAR เฉยๆ..เพราะไม่อยากให้รู้ว่าพื้นเพ..เดิมของพ่อ..ไม่ใช่เชื้อสายอังกฤษ)...
    ..ก็มาลงตัวที่..คนนี้ที่ตีกลองได้เก่งมาก..และ..เป็นที่นับถือในวงการ..แม้จะไม่เท่า..ก็..ใกล้เคียง..แต่ความดุดัน..อาจด้อยกว่าเล็กน้อย
    ...เพิ่มเติมหน่อย..แม้ในปีปัจจุบันนี้..THE WHO ก็ยังเล่นอยู่..เหลือสมาชิกดั้งเดิม..แค่ ๒ คน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2013
  12. MasterTest

MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับคุณครู _/\_
    มานอนรอฟังตอนต่อไปครับ ^__^
    แต่ เอ.. วันนี้หมอนมันนิ่มๆ เย็นๆ ยังไงพิกล... >__<

13. modpong

.......
    ...ถ้าแต่งตัวแบบนี้..แล้วทำท่านี้จริงๆ..รับรองไอ้หนองมันไม่หนีหรอก..ต่อให้ผีก็เหอะ

14. thongchat

thongchat เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2006
    รออ่านตอนหน้าด้วยใจระทึก...
    พี่หนองไปทำอะไรให้นางตะเคืยนโกรธหรือครับ...

15. modpong

.......
    ...มันทำอะไรนี่..ผมว่าไม่น่า..เพราะอยู่ด้วยกัน..เกือบตลอดเวลา
    .....แต่มันคิดอะไร..นี่ซิ..ผมก็ไม่เคยถาม..ยิ่งตอนนี้..ยิ่งหมดสิทธิ์ไปถามมัน....

16. pardy

pardy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    พี่เค้าจะเจ้าชู้ใส่ผีเลยหรอครับ ..... น่าคิด ๆ อิอิอิ

17. samzuzaa

อิอิ...ตั้งแต่เก็บพระมา...ผมไม่เคยปล่อยเอากำไรเลยครับ...มีแต่แบ่งแบบทุน...บางทีก็ขาดทุนค่าส่งค่าตลับบ้าง...ถือว่าซื้อน้ำใจครับ...ไม่เคยคิดขายพระกินครับพี่...(*๐๐*)

18. MrCHAN

MrCHAN เป็นที่รู้จักกันดี

คืนนี้จะเป็นยังไงบ้างน๊าาาา...

19. porpek

porpek เป็นที่รู้จักกันดี

มีธุระยุ่งช่วงนี้ต้องย้อนกลับไปอ่าน มาทันนวลนางน้องกางจ้อง ตอน 2 พอดีเลย รออ่านต่อครับ...

20. modpong

.........
    ...หวัดดี..เดินตามพระ..ม้าคาบศร..Yelloest..Samzuzaa..หลานลิน
    กำธรน้องรัก..หลานเขม..Mastertestศิษย์ครู..สวนพลู..Mrchan..Pardy
    Thongchat..และ..porpek..
    ..................................
    ..ตอน..นวลนาง..แผลงฤทธิ์..ต่อ..
    ................................
    .........................................
    ..........ผมรีบ..เบรก..มันก่อน...
    ..เฮ้ย...กูปวดเยี่ยววะ...เดี๋ยวกูขอลงไปเยี่ยวแป๊บ...แล้วมา..ฟังต่อ....
    ...ไอ้หนองตอนนี้ตาปรือบอก..มึงอย่าไปนาน..เพราะกูง่วงชิบหาย..กูไม่ปวดเยี่ยวเลยวะ..สงสัย..
    น้ำเยี่ยว..แม่ม..กลายเป็นเหงื่อ..กูไปหมดแล้ว..นี่มึงดู..มันขยับ..ให้ดูหมอน..กับ..ที่นอนที่มัน..
    นอนทับ..อยู่..ชื้นเป็นดวงใหญ่เลย....ทั้งที่นอน..ทั้งหมอน...
    .....ผมก็รีบจ้ำไป..ห้องน้ำ..แล้วจ้ำกลับมา..ไอ้หนองมันกลัวหลับ..เลยเอาบุหรี่..มาดูดแม่ม..บนที่
    นอน..ที่เขี่ยบุหรี่..มันก็วางไว้บนที่นอน..ผมก็คว้าบุหรี่..มาดูด..เราก็เลยดูดบุหรี่มัน..บนที่นอน
    ทั้งคู่ไปเลย.....แล้วมันก็เล่าต่อ......
    .........................................
    ......กูว่า..กูหลับได้แป๊บเดียว...ไอ้เห้เอ้ย..สะดุ้งตื่นมาอีกรอบ.....แม่มเหมือนเดิมเลย..โผล่เข้ามา
    ในมุ้ง..พยายามดึงขา..กูอีก..กูพยายามชักขา..แม่มก็ดึง..กูก็เลยสวดมนต์อีก...แป๊บนึง..มันก็หายไปอีก
    ...กูเขย่ามึง..เรียกมึง..มึงก็นอนตายซากเหมือนเดิม...เป็นเห้..อะไรก็ไม่รู้..นี่ถึงตอนนั้นแล้ว..แม่ม
    อยากถีบมึง..ให้ตกเตียง..ลงไปเจอกับอีนั่นแทนกูชิบหาย...
    ....ผมก็..หัวเราะ..แต่ไอ้หนองมันไม่ขำ..ตาเขียว..โกรธมาก....
    .....ผมแทรกถามมันต่อ....เดี๋ยวกูขอแทรกหน่อย..แล้วมึง..ท่องบทไหนวะ..ที่ไล่ผีไปนะ..
    ....มันก็บอก..กูจะไปจำได้ฮ่ะ..อะไร..กูว่ากูท่องไปเป็นแบบสัญชาติญาณมั้ง..จำไม่ได้หรอก..
    ...รู้อย่างเดียวว่า..ท่องไม่หยุด....
    ......ผมก็ถามมันอีก...อ้าวตอนมันหายไป..มึงทำไม..ไม่ไปหยิบพระมึง..มาห้อยวะ
    (..เวลามันนอน..มันไม่ได้ห้อยพระ..พระมันก็ชั้นดีทั้งนั้น..มี..๓ องค์..มั้ง..)
    .....ไอ้หนองก็บอก..กูก็นึกอยู่...แต่พระ..แขวนอยู่นอกมุ้ง..อยู่แถวโต๊ะโน้น...
    ...ไอ้เห้..แล้วมึงคิดดู..กูต้องออกจากมุ้ง..แล้วลุกไปจากเตียง..กูถึงจะหยิบสร้อยได้...
    .....แม่ม..ก็..เข้าทางอีนั่นเลยซิ..มันต้องการลากกูออกจากเตียงอยู่แล้ว...กูก็เลยไม่อยากเสี่ยง..
    .....แล้วมันก็เล่าต่อ...
    .................................................
    ....พอกูเหนื่อย..กูก็หยุดท่อง..แล้วกูก็หลับ..แล้วแม่มก็...มาดึงขากูใหม่..กูสวดมนต์..มันก็หายไป..
    .....กูว่า..สักสี่ห้ารอบ..มั้ง...เรียกว่า..จนเริ่มมีแสง..นี่แหละ...ก่อนมึงเรียกกู..ไม่นานเท่าไหร่...นั่น
    ใกล้จะหลับอีกรอบ..แล้ว....โคตรเซ็งเลย..ไอ้ชิปหายเอ้ย.....
    .......ผมก็เลยเล่าเริ่มตั้งแต่แรกให้มันฟัง...แล้ว..ผมก็บอกเหตุผล..ที่ไม่เล่าให้มันฟังก่อน..อย่างที่
    ผมบอกไปตอนก่อนหน้านั้น....
    ......ผมบอกไอ้หนองว่า..เดี๋ยวกินข้าวเช้าเสร็จ..แล้วมึงไปหลับต่อ..ที่SITE(..หัวงาน)แล้วกัน
    หลับยาวเลย..เดี๋ยวกู..คุมเอง...
    ........ปรากฎว่า...ไอ้ตัวแทน..มันมารออยู่ข้างล่าง..แล้วตะโกน..ขึ้นมาข้างบน..ว่ามาถึงแล้ว...
    ...ผมกับ..ไอ้หนองยังไม่ได้..ทำฮ่ะอะไรเลย...เลยบอกให้มันคอยไป..ก่อน...อีกกว่าครึ่งชั่วโมง
    ...เราถึงลงไป...ปรากฎว่า..มันพาไปกินข้าวเช้า..ที่ร้านเดิมอีก..(ปกติ..ผมไม่ได้กินร้านนี้..)...
    ....กำลังรออาหารอยู่..ไอ้ตัวแทนก็ทักไอ้หนองเลย...โห..นายช่างตาโหลมาก....เมื่อคืนไม่ได้
    นอนเหรอครับ....ไอ้หนองหันมามองหนาพร้อมกับแววตาไม่พอใจ..
    .....เออ...
    ...ไอ้ตัวแทน..เห็นแววตาเข้าเลยเงียบ..ไม่ถามอะไรต่อ....
    ....ปรากฏว่า...ระหว่างกินข้าวกัน....ไอ้แม่ค้าคนเดิมที่ทักผม...คราวก่อน..ก็เข้ามาทักอีก..
    ......โฮ้โห...นายช่าง..คนที่นี่..เขาทึ่งนายช่างนะ..ว่าเก่ง..อยู่บ้านเช่าของครูเขา..ได้เกินอาทิตย์
    ...สงสัยมีของดี..ผีมันเลยไม่กล้าทำอะไร..
    ......ผมก็อมยิ้ม..และ..หัวเราะ..เบาๆ..หันไปมองไอ้หนอง..มันก็ก้มหน้ากินไปด้วย..ส่ายหัวไปด้วย..
    อย่างเซ็งในอารมณ์ที่ได้ยิน..
    .......ส่วนไอ้สองตัวนั่น..ก็..ทำหน้าฝืดๆไปตามระเบียบ...
    ....บ้านแก่งมันเล็ก..ใครมาอยู่แป็บเดียวก็รู้กันทั่ว..ยิ่งมีเรื่องให้เม้าท์แบบนี้..ก็เลยสนุกปากกัน..
    (..ก่อนจะกลับไปเข้าหัวงาน..ผมก็บอกไอ้หนองว่า..มึงอย่าไปเล่าอะไร..ให้ไอ้สองตัวนี่..ฟัง
    เด็ดขาด..นะมึง.....เดี๋ยวแม่มประสาทแดก..)
    .............................................................
    ....หลังจากเข้า..หัวงานสร้างสะพาน..ให้ไอ้หนองไปนอนพัก...ช่วงตอนบ่ายๆ..ผมก็คุยกับมันว่า
    ....เฮ้ย..คืนนี้...มึงไปส่งกูขึ้นรถทัวร์..มึงก็กลับไปนอนที่นั่นได้..กูจะให้ไอ้แซบ..ไปนอนเป็นเพื่อน
    ....ตราวนี้..มึงก็ห้อยพระนอน..ซะด้วย..กูว่า..ไม่น่ามีปัญหาอะไร..อีกอย่าง...
    ...........กูว่า..มึงไปถึง..ก็ไปขอขมา..มันหน่อย..เพราะเราอยู่ในที่ของมัน...ทั้งไอ้ปู่..ทั้ง..นังตะเคียนด้วย
    .....มีอะไรล่วงเกิน..หรือ..เข้าใจผิด..อะไร..ก็..ทำๆหน่อยแล้วกัน..กูว่า..ไม่น่ามีปัญหากูก็อยู่มา
    กว่าอาทิตย์แล้ว..ก็ไม่มีอะไร..
    .........ไอ้หนองก้บอกว่า...อ้าวแล้วถ้าทำอย่างว่า..แม่มยังมาเล่นกูอีกละ....
    ...ผมก็บอกมันว่า..ก็ไม่เป็นอะไร..เดี๋ยวกูบอกไอ้ตัวแทน..บอกขอยืมกะบะมันคืนนึง..ก็ตอนไปส่งกู
    มันก็ไม่ต้องไป..มึงไปกับ..ไอ้แซบ..สองคน..พอขากลับ..ก็เข้าบ้านเลย..ไม่ต้องแวะมาที่นี่อีก...
    ...ถ้าท่าไม่ดี..มึงก็ขับรถ..กลับมานอนที่ได้....
    ....ก็..โอเค......
    ...ตอนนี้..มันอารมณ์ดีแล้ว..ผมเลยแกล้งแหย่มัน...ว่า..
    ...กูว่ามึงเข้าใจผิด..แหงๆเลย...อีนั่นความจริงมันจะให้..มึงไปอยู่ที่พื้น..จะได้โจ๊ะเด๊ะกับมึง...สะดวก
    ..ถ้ามาล่อกันบนเตียง..กูมันนอนเกะกะ.....มึงก็เสือกไม่เข้าใจ...
    ..........คราวนี้มันหัวเราะได้..แล้วก็บอกผมว่า.....
    .........................ไอ้เอี้ย.....เอ้ย.........
    ..............................................................
    ....แต่ตอนผมไปบอก...ทีแรก..ไอ้แซบไม่ยอมท่าเดียว..ต้องขู่เข็ญแกมบังคับ...โดยมีไอ้ตัวแทน
    ลูกพี่มันช่วยกล่อม..มันถึงจะยอม...
    ......ปรากฎว่า...ผมกลับมาถึง..เช้าวันอาทิตย์...ไอ้ตัวแทน..กับ..ไอ้แซบ..ไปรับผม..ที่ท่ารถ...
    ....ปรากฎว่า..เมื่อคืน..ไอ้หนอง..นอนอยู่ที่หัวงานก่อสร้าง..
    .............เรื่องของเรื่อง..จากปากคำไอ้แซบคือ...คืนวันศุกร์..นั่นแหละ...มันกับไอ้หนอง..ก็กลับ
    ไปที่บ้าน...ยังไม่ทันจะเข้านอนดี...ปรากฏว่า..คราวนี้..แผลงฤทธิ์..กันทั้งคู่เลย..ทั้งไอ้ปู่..ทั้ง..
    นังตะเคียน...ไอ้ปู่รู้สึกว่าจะมาเคาะข้างฝาก่อน..แล้ว..นังตะเคียน..ก็โผล่มาให้เห็นทั้งคู่..ก็เลย
    กระเจิง...วิ่งลงจากตึก..ขับรถกลับ..เข้าไปนอนในตัวเมืองอุตรดิตถ์..ซะเลยคืนนั้น.....
    .....ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์...ก็เล่าสรุปได้แค่นี้...ไอ้แซบมันเล่าแล้ว..พอผมไปไอ้หนอง..มันก็ไม่
    พูด..บอกไปถามไอ้แซบเอา....พอผมรู้เรื่องแล้ว.....ผมก็ไม่ถามมันอีก........
    .................................................
    .....สรุปคือ..หลังจากนั้น..ผมก็นอนที่ห้องเช่า..คนเดียว....ไอ้หนอง...นอนที่..หัวงานก่อสร้าง...
    ................................................
    .......ต่อตอนหน้า...(..บทสรุป...)