ผู้รู้โปรดช่วยผมด้วย ผมกลุ้มมาก

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย นาคาuwเศียs, 14 กันยายน 2010.

1. รู้รู้ไป

รู้รู้ไป เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    จริงอย่างว่า
    เวลาจริงมีแค่ปัจจุบันขณะ มันสุขทุกข์ก็ปัจจุบันขณะ ปัจจุบันขณะนี้จะเอาสุขหรือเอาทุกข์ดีหนอ

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

2. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    จะไปกลุ้มมันทำไปละครับมันก็หนักขึ้นสิเป็นพหุลกรรม เคยทำดีก็ทำดีต่อไปครับ เวลาที่เพื่อนกินเหลาแล้วเรายินดีหรือเปล่าถ้าเราไม่ได้ยินดีจะไปกลัวอะไร เราออกเงินให้เขาหรือเปล่าถ้าไม่ได้ออกจะกลัวอะไร ถึงออกให้มันผ่านมาแล้วคิดไปก็ไม่มีประโยชน์