พระกริ่งผงขุนแผน สุดยอดเสน่หาเมตตาดูดลาภผลเงินทอง พ่อครูพระอาจารย์ศิริพงศ์ ครุพันธ์กิจ หน้า96

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ariyachot, 13 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. konbaanbaan

konbaanbaan Active Member

โอนให้แล้วครับ ค่ากระดาษยันต์ เมตตา ค้าขาย 1 ชุด ยอด 1119 บาท

เสกวสุ สิปปกรภควัชร
    19/661 ถนนนวมินทร์ ซอย 50 แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม กทม. 10240
    0897890865

2. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    จองสีผึ้งเทียนมัทรี 1 ตลับครับ

3. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    เรียนคุณวีระ

ผมขอสรุปรายการดังนี้ครับ

1.กระดาษยันต์ เมตตาค้าขาย ตามที่จองไว้ 2 ชุด =1,052 x 2 = 2,104 บาท

2.พระพิราพท่ารำ ด้านหลังพ่อแก่รำเสมอเถร 1 องค์ =1,500 บาท

3.ค่ารูปที่ส่งผิด 2 รูป = 400x2 = 800 บาท

4.ค่าจัดส่ง 60 บาท

รวม 4,464 บาท

ขอบคุณครับ

4. bayonet

รายการนี้โอนเงินแล้วครับ

วันที่ 5/11/2012 เวลา 13.18 น.

ยอดโอน 4,470.00 บาท

จัดส่งที่อยู่เดิมครับ

ขอบคุณครับ

5. bayonet

เรียนคุณวีระ โอนเงินเพิ่มไปให้อีก 4,000 บาทครับ ตามที่ได้ PM.คุยกัน

เดี๋ยวผมเข้าไปสรุปให้ใน PM.นะครับ

6. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ประสบการณ์องค์ปู่พระพิราพจากน้องท่านหนึ่ง

เมื่อวันพุธที่ผ่านมา ผมเลิกจากร้านที่โรงพยาบาลที่ขายของอยู่ ก็โบกรถแท็กซี่กลับบ้านตามปกติ คนขับรถพาผมมาทางถนนเสรีไทย ขณะที่รถขับไปตามเส้นทางจนมาถึงสี่แยกมีนบุรี คนขับเข้าช่องเลี้ยวขวา แต่ทางที่กลับบ้านผมคือตรงไป หลังจากผ่านไฟแดงกลางสี่แยก มีรถตู้โฟล์คสวาเกนติดฟิลม์สีดำรอบคัน เบียดรถแท็กซี่ที่ผมนั่งมาด้วย ให้จอดรถตรงตอม่อสะพานข้ามแยก แต่คนขับไม่สนใจพร้อมทั้งแซงซ้ายขึ้นนำหน้ารถคันดังกล่าวไป

พอใกล้ถึงห้างบิ๊กซี่แถวบ้านผมก็นึกขึ้นได้ว่าสามารถลัดเข้าซอยได้ทางหลังห้าง จะได้ไม่ติดไฟแดงตรงหน้าซอยเพราะถนนแคบและกำลังก่อสร้างถนนอยู่ ผมเลยบอกคนขับให้เลี้ยวเข้าห้างตามที่ผมบอก พอสิ้นเสียงผมเท่านั้นแหละครับ ผมมองไปทางขวาของรถแท็กซี่ที่ผมนั่งอยู่ คนขับรถตู้สีดำคันดังกล่าว ลดกระจกหน้าพร้อมทั้งยกอาวุธปืนเตรียมพร้อมที่จะยิง โชดดีเป็นของผมจังหวะรถแท็กซี่เลี้ยวเข้าห้างพอดี พร้อมกับผู้หญิงที่นั่งมาข้างหน้ากับคนขับรถตู้เอามือกดปืนลง

เรียกว่ารอดตายอย่างฉิวเฉียดจริงๆครับ เพราะถ้าผมไม่บอกให้คนขับเลี้ยวเข้าห้าง รถแท็กซี่ต้องติดไฟแดง แน่นอนครับต้องมีคนเจ็บไม่ว่าใครก็ใครสักคนหนึ่ง พอกลับมาถึงบ้านผมรีบถอดปู่องค์พระฯ ที่ผมห้อยอยู่พนมมือยกขึ้นจบ แต่สายตากลับมองเห็นรอยร้าวที่หลังพลาสติก ที่เลี่ยมหน้ากากปู่องค์พระฯ มีรอยร้าวเกิดขึ้น ปกติผมใส่ทุกวันก็ไม่มีรอยร้าวนี้แน่ๆ เพราะทุกครั้งเมื่อถึงบ้านผมจะถอดออกแล้ววางไว้หัวนอน พอจะออกจากบ้านผมก็จะสวมคอเอาไว้ ไม่เคยกระแทกอะไร ไม่คอยใส่นอนทับ แล้วจะมีรอยร้าวได้อย่างไร ผมเชื่ออย่างสนิทใจเลยครับ ว่ารอยร้าวที่ปรากฏขึ้นนี้ คงเป็นการรับเคราะห์แทนตัวผมแน่ๆ

ผมคิดไม่ผิดเลยครับ ที่วันแรกที่ผมได้ไปเหยียบเรือนพระภรตฯ ผมจุดธูปไหว้ปู่องค์พระและพระภรตมุนีพร้อมอธิฐานถวายชีวิต กาย ใจ และขอรับการคุ้มครองจากท่านและพ่อครู ถ้าไม่ได้รับการคุ้มครองจากปู่องค์พระในวันนั้นผมอาจโดนลูกหลง หรือไม่ก็คงตายไปแล้ว ชีวิตทุกวันนี้ประมาทไม่ได้จริงๆนะครับ เพราะความตายอยู่ใกล้แค่ปลายจมูกจริงๆ

7. GupTun

GupTun เป็นที่รู้จักกันดี

โอนค่าบูชา รูปพ่อครูหลังยันต์ฯ 1,060 บาท แล้วครับ

8. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    โอนเงิน 655 แล้วครับ ที่อยู่จัดส่งหลังไมค์ไปนะครับ

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 4033041605 - นาย วีระ อริยโชติ
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 655.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 10.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 08/11/2555 - 21:27:13

9. GupTun

ภาพพ่อครูขนาดใหญ่กว่าที่คิดไว้มากมาย ลองอาราธนาดูแล้ว เหมือนมีพลังช่วยเตือนสติ จัดระเบียบทางความคิด สงบจิต สงบใจ ...

catt17

10. ariyachot

ล็อคเก็ตพ่อแก่หันข้างหลังติด เหรียญพ่อแก่เผยหัวเราะ หลังยันต์โสฬส เนื้อตะกั่วลองพิมพ์มีปีก (ดีดีดี) สร้างปี ๒๕๕๒ รายละเอียดแจ้งอีกครั้งครับ

11. Nakk31

Nakk31 สมาชิก

12 มิถุนายน 2011
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool:

12. bayonet

สวัสดีครับ คุณวีระ

ได้รับ คุณปลัดและ เหรียญพ่อแก่เนื้อโลหะพิเศษเรียบร้อยครับ

ขอบคุณที่เอาไปให้พ่อครูลงจารเพิ่มเติมให้นะครับ

13. bayonet

รบกวนขอคาถาคุณปลัดด้วยครับ ทาง PM แล้วกันครับ

14. ariyachot

ล็อคเก็ตพ่อแก่หันข้างหลังติด เหรียญพ่อแก่เผยหัวเราะ หลังยันต์โสฬส เนื้อตะกั่วลองพิมพ์มีปีก (ดีดีดี) สร้างปี ๒๕๕๒

ล็อคเก็ตพ่อแก่หันข้างที่สร้างขึ้นมานี้ นำมาจากรูปพ่อแก่ซึ่งเป็นงานวาดของพ่อครู เมื่อหลายสิบปีมาแล้ว มาจัดสร้างขึ้นในรูปแบบล็อกเก็ตอย่างดี พ่อครูได้เห็นด้านหลังของล็อกเก็ตว่างอยู่ และเป็นความบังเอิญที่พ่อครูท่านได้พบเหรียญพ่อแก่เผยหัวเราะ หลังยันต์โสฬสที่เหลืออยู่ โดยเหรียญพ่อแก่เผยหัวเราะเหรียญนี้เป็นที่ตามหาในท้องตลาดกันมากเพราะมีประสบการณ์และสร้างน้อย
    เหรียญพ่อแก่เผยหัวเราะ หลังยันต์โสฬส เนื้อตะกั่วลองพิมพ์มีปีก (ดีดีดี) สร้างเมื่อปี ๒๕๕๒ หลายฅนที่ได้บูชาไปพบเจอประสบการณ์ในเรื่องเสน่ห์เมตตา และเงินทองมาก เหมือนกับคำที่พ่อครูจารไว้ว่า ดี ดี ดี ที่ดีทั้งเรื่อง เสน่ห์เมตตา โชคลาภเงินทอง และความเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน รวมถึงด้านหลังเหรียญยังมียันต์โสฬส ยันต์โสฬสนี้กล่าวกันว่าเป็นวิชาที่มีกฤติยาคมแก่กล้า ข่มสายวิชาอื่นๆ มีอำนาจทางคุ้มครองปกป้องเป็นอัศจรรย์ และยังเป็นสิริมงคล นำความเจริญก้าวหน้าแก่ผู้บูชา

นอกจากนี้ยังอัญเชิญขอบารมีญาณองค์พ่อแก่มา ด้วยความขลังด้วยพลัง เมตตามนต์แห่งเทพฤๅษี อำนาจเมตตาย่อมดึงดูดทั้งจิตใจคนและทรัพย์ให้มาหา ที่ไหนเย็นที่นั่นย่อมเป็นที่มาแห่งทรัพย์ที่ไหนมีทรัพย์ภายในคือเมตตา ทรัพย์ภายนอกคือแก้วแหวนเงินทองย่อมไหลมากองเนืองนองมาหา

มีเพียง 19 องค์เท่านั้น

ให้บูชา 4,500 บาท + 60 บาท (เป็นราคาต้นทุนจริงๆเนื่องจากตอนนี้เหรียญพ่อแก่เผยหัวเราะ หลังยันต์โสฬส เนื้อตะกั่วลองพิมพ์มีปีก (ดีดีดี) ราคากว่าหมื่นบาทแล้ว ให้บูชาราคานี้จนถึงสิ้นปีครับ )

รับประกันแท้ล้านเปอร์เซ็นต์หากไม่แท้ยินดีคืนเงิน

นาย วีระ อริยโชติ
    โทร 0819089996

ชื่อบัญชี นาย วีระ อริยโชติ
    เลขที่บัญชี 218-236138-2
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสยามพารากอน

15. bayonet

เรียนคุณวีระ

ได้รับ ล็อกเกต เรียบร้อย สวยมากครับ

ขอบคุณครับ

16. GupTun

โอนเงินแล้วนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2012
  17. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

กระดาษยันต์ เมตตา ค้าขาย 2 ชุด
    วันนี้ได้โอนเงิน 2,164 บาทแล้ว
    SCB loc 7824 time 1903

18. ariyachot

หลังจากที่พี่นายทหาารท่านหนึ่งได้ มารับ น้ำมันเจิมหน้าเสน่ห์เมตตาสายศิลปิน (ขนาดจัมโบ้)ไป ปรากฏว่าตอนนี้ได้เลื่อนตำแหน่งเป็น รองผู้อำนวยการกอง เรียบร้อยแล้ว

น้ำมันเจิมหน้าเสน่ห์เมตตาสายศิลปิน (ขนาดจัมโบ้)

น้ำมันเจิมหน้าเสน่ห์เมตตาสายศิลปิน บรรจุ ด้วยศรีษะองค์พระพิราพโลหะ ศรีษะพ่อแก่พระภรตมุนีเนื้อโลหะ ศรีษะองค์พระคเณศเนื้อโลหะ ตระกรุดเมตตาคู่สุดยอดแห่งสิเหน่หาเรียกเงินเรียกทรัพย์ และ แผ่นทองคำเปลวบริสุทธิ์ จารนะหน้าทอง ใส่ลงในน้ำมันมหาเสน่ห์เมตตาที่แช่น้ำมันมี ดอกกาฝากมะรุม ดอกกาฝากรัก ดอกกาฝากกาหลง ดอกทองร้อยชู้ ดอกตะไคร้ ยอดรัก ยอดสวาท ยอดสาวหลง ยอดกวางหีแฉะ น้ำมะพร้าวลูกยอดนำมาคั้นกับเนื้อมะพร้าวที่ได้จากมะพร้าวที่เป็นกะลามหา อุตม์มาเคี่ยวเป็นน้ำมันหัวเชื้อใช้ผสมน้ำมันมหาเสน่ห์ ซึ่งหุงในมงคลฤกษ์ วันพุธที่ ๑๐ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ ปลอด-กัมมะ-สิทธิชัย-ราชาฤกษ์ เสกสำทับด้วยมหาเวทย์แห่งเมตตาผูกรัดมัดสวาทบาดจิต ให้มิ่งมิตรพาตัวมาหา นำเงินมาให้ โดยประสบการณ์ทางด้านโชคลาภ เมตตา มหาเสน่ห์ถือว่าสุดยอดที่สุด

น้ำมันนี้นอกจากพลังงานแห่งเสน่ห์เมตตาของน้ำมันเจิมหน้าเสน่ห์เมตตาสายศิลปิน แล้วยังมี

องค์พ่อแก่พระภรตมุนี ความ ขลังด้วยพลังเมตตามนต์แห่งเทพฤๅษี อำนาจเมตตาย่อมดึงดูดทั้งจิตใจคนและทรัพย์ให้มาหา ที่ไหนเย็นที่นั่นย่อมเป็นที่มาแห่งทรัพย์ที่ไหนมีทรัพย์ภายในคือเมตตา ทรัพย์ภายนอกคือแก้วแหวนเงินทองย่อมไหลมากองเนืองนองมาหา

องค์ปู่พระิพิราพ บารมีองค์ท่านจะช่วยคุ้มครอง ผู้ บูชาในยุคแปดนี้ป้องกันสิ่งร้ายสิ่งไม่ดีอันเป็นอัปมงคลที่เกิดขึ้นและช่วย เปิดดวงเปิดโชคลาภนำพาซึ่งความเจริญก้าวหน้าและความสำเร็จมาให้แก่ท่าน

องค์พระคเณศ ซึ่งนำพาความสำเร็จและขจัดอุปสรรคต่างๆให้กับผู้เคารพบูชา

ตะกรุดเมตตาคู่ ทำจาก ตะกั่วเถื่อนบริสุทธิ์ขนาด ๑ นิ้ว คูณ ๑ นิ้ว จารยันต์สายศิลปินซึ่งดีทางเมตตามหานิยมให้มีฅนอุปถัมภ์ค้ำชู เป็น นะรับเอาซึ่งสิ่งดีๆทุกสิ่ง เรียกโชคลาภเงินทอง ความผูกพันให้มีผู้ฅนมาอุปถัมภ์ค้ำชูเกื้อหนุนตัวเราให้ก้าวหน้า สู่ความเจริญรุ่งเรือง เป็นนะฝ่ายเมตตาล้วนๆ

รวมถึงยังประจุพลังงานเสน่หเมตตา โชคลาภของ นะหน้าทองสายศิลปิน เข้าไปอีกด้วย โ ดย นะหน้าทองสายศิลปิน นี้จะเป็นเมตตามหานิยมแก่ผู้บูชาให้บุคคลทั้งหลาย เป็นที่รักแก่ผู้ใหญ่เข้าหาเจ้านาย ได้รับความอุปถัมภ์ค้ำชู ช่วยทำมาค้าขายดีคล่องตัวการงานเจริญรุ่งเรืองประสบความสำเร็จในอาชีพของตน ผูกจิตผูกใจคนนำมาซึ่งเงินทองและโชคลาภ และ ยังเป็นเสน่ห์เมตตาแก่เพศตรงข้ามอีกด้วย

19. ariyachot

ประสบการณ์จากสมาชิกท่านหนึ่ง
    หลังจากได้บูชารูปถ่ายสามบรมครู+ ปู่ฤๅษีกไลโกฎ+ สีผึ้ง ครบสามอาทิตย์ วันเสาร์ที่ผ่านมาได้บูชาล็อกเกตพ่อแก่มาเพิ่ม เลยนำมาจัดคู่กับรูปถ่ายสามบรมครู เข้าชุดจัดเป็นชุดเรียกเงินเล็กๆของผมครับ

รูปถ่ายสามบรมครูส่วนตัวชอบมากครับ มีเรื่องแปลกๆมาเล่าสู่กันฟัง หลังจากที่ได้บูชากับพี่วีระมาวันมะรืนก็อธิฐานกับรูปถ่ายสามบรมครู บอกว่าถ้าวันนี้มีคนมาขอซื้อพระก็ขอให้ตกลงราคากันได้ ปิดการขาย จบกันไป ไม่ถึงสิบนาทีรู้เรื่องครับ มีคนโทรมาซื้อจริงๆ ทั้งที่ไม่ได้ลงอะไรขายเลย

เรื่องที่สอง ใกล้วันหวยออกแต่หมู่บ้านอยู่ลึกตื่นสาย เที่ยงแล้วเลย อธิฐานกับรูปถ่ายสามบรมครูว่าขอให้ได้ซื้อล๊อตเตอรี่ด้วยนะครับ ขอให้พาคนขายมาหา เสร็จแล้วก็นอนเล่นสักพัก บ่ายสองอยู่ดีๆก็ลุกขึ้นออกไปซื้อของที่ร้านขายของในหมู่บ้านออกมาเจอเจอคนขายหวยพอดี เป็นอันว่าป๊ะกันตามที่ขอไว้ แต่เสียดายที่ไม่ถูก

เรื่องที่สาม พอมีเงินก็อยากใส่สร้อยสวยๆใส่บูชาให้ครู เลยเดินไปซื้อสร้อยไม้มงคลคิดว่าปู่คงชอบแบบนี้ เลือกแบบแล้วก็เลือกอันที่มีหูห้อยข้างหลังได้อีกองค์ กะว่าจะใส่รูปถ่ายสามบรมครูไว้ด้านหลัง ด้านหน้าห้อยปู่กไลโกฎ คนขายพอใส่ปู่กไลโกฎเสร็จ จับรูปสามบรมครูเพื่อที่จะใส่ด้านหลัง ถามผมว่าครูที่ไหนแรงจัง ขนลุกเลย ผมเลยตอบไปว่าเฮียก็เป็นเหรอ ผมนึกว่าผมเป็นคนเดียวตั้งแต่วันแรกที่รับมาแล้วละ ร้านเฮียเค้าอยู่บนเดอะมอล์บางกะปิครับ เห็นที่ร้านเฮียแกมีรูปไหว้ครูด้วย แกบอกแกทำร้านขายสร้อยกะลาไม้มงคลแบบนี้แกต้องไหว้ทุกปี

เรื่องที่สี่ วันนั้นต้องนั่งรถเมล์ไปพันธ์ทิพย์ขึ้นต้นสายปุ๊บ ได้นั่งข้างหลังเกือบสุด มีพี่สาวอายุเยอะมานั่งข้าง นึกใงขึ้นมาไม่รู้บอกปู่ว่า วันนี้สีผึ้งก็ทามา ปู่ไม่พาสาวมานั่งข้างๆบ้าง คิดเล่นๆนะครับ แล้วมองข้างนอกไปเรื่อยๆสักพัก ได้ยินเสียงโทษนะคะ อ้าว ปู่เล่นผมซะแล้ว พี่คนนั้นแกลุกไปนั่งหลังเฉย

มาอ่านเรื่องสีผึ้งกันบ้าง วันไหนได้ใช้แล้วเมตตาดีครับ ใครมีอะไรก็อยากเอามาให้เรา บางทีอยากได้ไม่ต้องขอก็ให้ ให้ฟรีด้วย ถ้าเรื่องเสน่ห์ก็มีอยู่แล้วครับ ใช้แล้วก็มีคนอยากมานั่งข้างๆ สาวบ้าง ไม่สาวบ้าง วันไหนแรงๆนี่มานั่งข้างๆ หยิบโทรศัพท์ขึ้นมาเลย แล้วก็มองมา อ่านภาษากาย ก็รู้และอยากให้ขอเบอร์ แต่ก็ไม่ได้มีอะไรมากกว่านั้นครับ (เพราะน้องเค้าไม่ได้พูดกับผมก่อน) วันไหนไม่ใช้ก็ธรรมดา ปกติครับ เพราะผมหล่ออยู่แล้ว555

ผมใช้ของพ่อครูแบบเดี่ยวๆ รู้กันไปเลยครับ Grin เล็กน้อยๆครับ ก็กะว่าถ้าหากมาเช่าบูชาอะไรเพิ่มอีก ถ้ารูปถ่ายสามบรมครูยังไม่หมดผมก็กะจะเก็บไปเรื่อยๆครับ ให้ครบ ห้าใบแล้วจะหยุด แต่ถ้าหมดก่อนก็ไม่เป็นไรครับ

20. bayonet

ขอทราบราคา น้ำมันเจิมหน้าด้วยครับ ทางPM ก็ได้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้