หมดแล้ว พระกริ่งสมปรารถนา เนื้อกรรมการ เบอร์ ๕๘ ให้โชค ๒ งวดแล้วปีนี้ ^^

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ดร.แอนดี้, 23 มกราคม 2011.

1. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับข่าวสารงานบุญ สาธุๆๆ:cool:

2. ดร.แอนดี้

ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยกันแจ้งต่อด้วยครับ 1 ปีมีครั้งเดียว....:cool:

3. ดร.แอนดี้

วันนี้ส่งพัสดุให้:

1) คุณ ศรีโยธา
    2) คุณ foundgirl

4. ดร.แอนดี้

เนื่องจากมีบางท่านโพสท์ในกระทู้อื่นว่าผมเอาพระจากสำนักแม่ชีปทุมมาหากำไรบวกราคาเพิ่ม เพื่อความสบายใจ ผมจะขอหยุดการช่วยเหลือสำนักแม่ชีปทุมโดยการบูชาวัตถุมงคล มาให้ท่านบูชาต่อ และจะขออธิบายตามข้างล่างนี้:

1) พระที่บูชามา ผมเอาเงินของผมเองบูชาจากแม่อี๊ด แล้วมาลงให้ทุกท่านบูชาต่อ จะมีคนบูชาหรือไม่ก็ตาม นั้นหมายถึงเงินหลายพัน และบางครั้งหลายหมื่นบาท ผมไม่ได้เอาพระมาก่อน ถ้าไม่มีใครบูชาผมก็ต้องแบกภาระตรงนี้ ยกเว้นพระแร่โครตเศรษฐีองค์ละ 10,000 บาท ผมต้องขอให้โอนเงินมาก่อนแล้วจะบูชาให้ แต่ผมก็ไม่ได้บวกอะไรเพิ่ม

2) พระที่บูชามาราคา 100 บาท ผมจะบวก 10 บาท บูชา 200 บาท ผมบวก 50 บาท และ บูชา 300 บาท ผมบวก 50 เงินส่วนต่างที่บวกเพิ่ม ผมก็หักไปทำบุญต่อ ที่มีปัญหาที่ท่านนั้นพยายามบอกว่าผมบวกไปมากคือ เต่า ของ ลป.บุญศรี แม่อี๊ดบอกผมองค์ละ 300 บาท ผมก็บูชามา 10 องค์ 3,000 บาท แต่มารู้ว่าก่อนหน้านี้คนอื่นบูชา 200 บาท ผมคงไม่ไปขอเงินทำบุญคืนจากแม่อี๊ดที่คิดผมเกินเพราะเป็นเงินทำบุญ ถ้าท่านนั้นสงสัยก็ไปขอดูสมุดบุญชีที่ลงเวลาผมไปบูชาพระกับแม่อี๊ด

3) เงินเดือนผมร่วมแสนบาท ผมคงไม่มาหาความรวยตรงเงิน 10-50 บาทหรอกครับ และถ้าผมอยากรวยผมเอาพระสมเด็จวัดระฆังออกให้บูชา องค์ หรือ สององค์ก็ได้แล้ว 8 หลักสบายๆ

4) แต่ก็ต้องขอบคุณท่านนั้น ผมเลยได้คิดว่า ผมเองจะได้ไม่ต้องเหนื่อย ทำงานอาทิตย์ละ 6 วัน พอวันหยุดก็ต้องขับรถไป-กลับ ร่วม 200 กม.เพื่อบูชาและช่วยหาเงินให้สำนักแม่ชีปทุม ผมจะได้มีเวลาทำอย่างอื่น อยากไปกราบหลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง ก็ยังไม่ได้ไปเลยตั้งแต่มาอยู่โคราช 7 เดือน

5) ตลอดเวลา 2-3 เดือนที่ผมช่วยสำนักท่านแม่ชีปทุม ผมนำเงินไปให้แม่อี๊ดเป็นหลักแสนแล้ว อาจจะดูไม่มาก แต่ก็มากสำหรับสำนักแม่ชีที่ไม่ค่อยมีใครมาทำบุญ รายได้ก็ไม่ค่อยมี แต่แม่อี๊ดท่านก็ยังเดินสายทำบุญตลอด ทางวัดท่าซุงก็ช่วยค่าน้ำ-ไฟอยู่บ้าง ผมหยุดไปบูชาพระที่สำนักแม่ชีปทุม แม่อี๊ดก็จะขาดรายได้มาใช้จ่ายเดือนละ 3-5 หมื่นบาท แต่ผมเชื่อว่าทางสำนักก็คงอยู่ได้ไม่น่ามีปัญหาอะไร

พระชุดที่เหลือของสำนักแม่ชีปทุมนี้จะเป็นชุดสุดท้ายที่ให้บูชาจากผมครับ หลังจากนี้ท่านใดอยากได้ติดต่อกับแม่อี๊ดเองเลยครับ ผมขอพักเหนื่อย ที่เปิดร้านแม่แก้วมุกดาก็เพื่อจะลดจำนวนพระเครื่องที่ผมมี แต่ตอนนี้ผมต้องบูชาเพิ่มเพื่อหาเงินช่วยสำนักท่านแม่ชี ขอพักเหนื่อยดีกว่าครับ...:cool:

5. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    ผมได้รับพระเรียบร้อยหลายวันแล้วนะครับ ขอโทษที่แจ้งช้านะครับ:'(
    ผมขอขอบคุณ ดร.แอนดี้มากๆนะครับ

ขอให้คุณแอนดี้สู้ๆ นะครับ:cool:

6. ดร.แอนดี้

องค์นั้นเลือกให้พิเศษเลยครับ แม่อี๊ดบอกว่าเหลือไม่มากแล้ว ผมเองยังไม่มีเลย ผมยังช่วยงานพระศาสนาและงานสาธารณประโยชน์ต่อครับ ร้านแม่แก้วมุกดาก็ยังทำต่อครับ จะได้นำเงินส่วนหนึ่งไปทำบุญต่อครับ อย่าลืมบริจาคเงินทำบุญช่วยพี่น้องชาวญี่ปุ่นกันน่ะครับ ทางผมรวบรวมได้ 3,020 บาทแล้ว...:cool:

7. Canetion

Canetion เป็นที่รู้จักกันดี

(โอนร่วมบุญให้แล้วค่ะ)

ขอบคุณมากนะค่ะ อนุโมทนา สาธุที่ได้ร่วมบุญคะ

8. ดร.แอนดี้

โมทนาบุญด้วยครับ ส่วนหนึ่งของคุณผมเอาไปร่วมบุญช่วยผู้ประสพภัยแผ่นดินไหวที่ญี่ปุ่นครับ....:cool:

9. ศรีโยธา

ศรีโยธา Active Member

To คุณ ANDY ตามที่ผม USE ศรีโยธาได้โอนเงินไปบูชาพระผงโครตเศรษฐีของแม่ชีประทุม เมื่อวันที่ 9มีนาคม 2554 เวลา 11.07 น เพื่อการรับพระ ขอให้ส่งมาที่นายอเนก ศรีโยธา 292/78 หมู่ที่ 3 บ้านฉางธานีวิลเล็จ ต. บ้านฉาง อ.บ้านฉาง จ.ระยอง 21130

10. maharaj

maharaj Active Member

17 ธันวาคม 2010
    ดีเหมือนกันครับ เหนื่อยมาตั้งนาน พักสักหน่อยหายเหนื่อยแล้วค่อยว่ากันใหม่ เป็นกำลังใจให้ครับ:cool:

11. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่เข้ามาเวปพลังจิตส่วนใหญ่จะชอบทำบุญ การเปิดแผงพระเพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนพระเครื่องที่แต่ละท่านชอบ ได้เพื่อนได้มิตรที่ดีหลายๆท่าน ได้ชวนกันไปทำบุญ ไปกราบพระไปบำรุงศาสนา สนับสนุนสาธารณกุศลต่างๆ คุณ ดร.แอนดี้ ก็อยู่ในสายทางนี้ ถ้าเป็นทางบุญบุญเป็นสพานแห่งกุศล ซึ่งอันนี่ต้องถามใจตัวเอง เรารู้เจตนาของตนเอง ก็ขอให้ท่านทำต่อไป

ให้กำลังใจครับ

12. pradet66728541

pradet66728541 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้ครับ สุ้ต่อไป มารไม่มีบารมีไม่เกิดพระท่านว่าน่ะครับ

13. Canetion

Canetion เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเต่าลำสี แล้วนะคะ

โมทนา สาธุ ที่ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยนะคะ

14. ดร.แอนดี้

ส่งพระไปให้แล้วครับ เมื่อวานครับ....:cool:

15. ดร.แอนดี้

ขอบคุณครับ แต่งานพระศาสนาและสาธารณะประโยชน์ผมยังทำต่อครับ หยุดไม่ได้ครับ ตายก่อนแล้วค่อยหยุด....:cool:

16. ดร.แอนดี้

ขอบคุณครับ ยังทำงานพระศาสนาต่อครับ...:cool:

17. ดร.แอนดี้

ขอบคุณครับ ท่านนั้นไม่ใช่มารหรอกครับ ก็เป็นผู้หวังดีให้กับพระศาสนา แต่เรามองคนละมุมเฉยๆครับ....:cool:

18. ดร.แอนดี้

<TABLE id=post4483850 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>วันนี้, 07:08 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #1079 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->foundgirl<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4483850", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: BKK
    พลังการให้คะแนน: 184 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_4483850 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดร.แอนดี้ [​IMG]
    โมทนาบุญด้วยครับ ส่วนหนึ่งของคุณผมเอาไปร่วมบุญช่วยผู้ประสพภัยแผ่นดินไหวที่ญี่ปุ่นครับ....:cool:
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ได้รับเต่าลำสี แล้วนะคะ

โมทนา สาธุ ที่ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยนะคะ
    <!-- google_ad_section_end -->

ขอบคุณครับ ช่างเลี่ยมพระเก่งไหมครับ เลี่ยมเต่าสำลีได้ องค์นี้บูชาดีๆ จะมีลาภครับ ทำตามใบที่แนบมาครับ เงินทำบุญผู้ประสพภัยแผ่นดินไหว ผมยังไม่ได้โอนครับ ตอนนี้ได้ 3,540 บาทครับ จะทำกับช่อง 3 ครับ พรุ่งโอนเงินทำบุญให้ครับ เงินส่วนหนึ่งที่ทุกท่านบูชาพระกับผมก็อยู่ในเงินทำบุญเหมือนกับทุกครั้งที่ผมทำบุญครับ ทุกท่านได้บุญ 100% ครับ....:cool:

19. ดร.แอนดี้

วัตถุมงคลที่เหลือ

เงินส่วนหนึ่งจากการให้บูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ผมจะหักเอาไว้ทำบุญเพื่อพระศาสนาและงานสาธารณประโยชน์ครับ

[​IMG] [​IMG]

หลวงพ่อศิลา วัดทุ่งเสลี่ยม จ.สุโขทัย เป็นพระพุทธรูปที่ศักสิทธิ์องค์หนึ่งของเมืองไทย เคยไปอยู่ต่างประเทศหลายสิบปี วันที่กลับมาเมืองไทย เครื่องบินกำลังจะลงที่ดอนเมือง ปรากฎมีค้างคาวฝูงใหญ่บินมารอรับหลวงพ่อ เป็นที่หือหาในตอนนั้นมาก (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) บูชาคู่ละ 100 บาทเท่านั้น

เหรียญหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี๒๕๔๗ วัตถุมงคลของหลวงปู่ที่ผมมีมาจากวัดทั้งหมด ไม่มีมาจากข้างๆวัดครับ สภาพพระสวยครับ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) บูชา 150 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG] (องค์ที่ 2)

พระรัตนจักรชัยสิทธิ์ (ซุ้มประตู) ๕ ธันวา มหราช ๒๕๔๔ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) สภาพสวยมาก บูชา 250 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระผง 2 อริยะแดนทักษิณ รุ่น บูรณะอุโบสถ วัดนาสีทอง รุ่นนี้ติดจีวรของหลวงปู่พ่อท่านคลิ้ง วัดนาสี และหลวงปู่พ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง พระสภาพสวยมาก หายากครับสำหรับจีวรของทั้ง 2 องค์(เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) บูชา 200 บาทเท่านั้น

พระผงรูปเหมือนหลวงปู่เขียน วัดกระทิง เขาคิชฌกูด จ.จันทบุรี เลี่ยมเดิมจากวัดครับ บูชา 100 บาทเท่านั้น

[​IMG] [​IMG] (องค์ใหม่)

พระผงรัตนจักร (จิ๋ว) ข้างหน้าหลวงปู่ชื้น เป็นพระของ ล.ป.ชื้นที่ผมบูชามามากที่สุด เพราะครูบาอาจารย์ที่เป็นพระอริยสงฆ์บอกว่า รุ่นนี้ดีมากๆ พุทธคุณเต็มทุกอนุพระ ผมเลยเก็บเอาไว้แจกคนในครอบครัว และเพื่อนสนิท (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) สภาพสวย บูชา 150 บาท

พระผงวัดพระพทุธบาทสี่รอย ปี ๒๕๔๙ พระสภาพสวยมาก ผมไม่แน่ใจว่าบูชามาจากวัด 200 หรือ 300 บาท (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) แต่ให้บูชา 150 บาทเท่านั้น

พระนางพญา หลวงปู่เพิ่ม วัดป้อมแก้ว จ.อยุธยา พระสวยเดิมจากวัด (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) บูชา 50 บาทเท่านั้น

พระผงพระพุทธชินราช หลังหลวงปู่โต วัดระฆัง (สรพงษ์ ชาตรี สร้าง) (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) ให้บูชา 50 บาทเท่านั้น

หลวงพ่อโสธร ปี๒๕๔๙ เนื้อทองแดง (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) บูชา 100 บาทเท่านั้น

หลวงพ่อโสธร ปี๒๕๔๙ เนื้อทองแดง (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) บูชา 100 บาทเท่านั้น

หลวงพ่อโสธร หลัง ภปร. (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) บูชา 50 บาทเท่านั้น

หลวงพ่อโสธร หลัง ภปร. (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) บูชา 50 บาทเท่านั้น

สมเด็จองค์ปฐม ทรงเครื่อง หลังหลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) บูชา 50 บาทเท่านั้น

ตะกรุดยันต์เกราะเพชร มหาพิชัยสงคราม รัตนจักร วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย สร้างแจกทหาร 3 จังหวัดชายแดนใต้ แผ่นผ้ายันต์และแผ่นตะกรุดนี้ ผมนำขึ้นรถของผมไปขอให้ครูบาอาจารย์ที่เป็นพระอริยสงฆ์สายเหนือเมตตาอธิฐานจิตเองครับ ถ้าตะกรุดนี้ไม่ดีจริงพวกเราไม่เอารถบัส 2 ชั้นลงไป 3 จังหวัดชายแดนใต้แน่นอน มั่นใจว่ากันปืน กันระเบิดได้แน่ ส่วนองค์นี้ผมนำเข้าอีกหลายพิธี (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) บูชา 200 บาทเท่านั้น

เหรียญรัชกาลที่ ๒ ปี ๒๕๓๙ หลังครุฑ เหรียญนี้สร้างพิธีใหญ่ มีครูบาอาจารย์มีร่วมอธิฐานจิตหลายองค์ สภาพสวยมากผมไม่เคยแกะ ยกเว้นแกะเมื่อวานมาถ่ายรูป ผมนำเข้าหลายพิธีแล้ว (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) ให้บูชา 200 บาทเท่านั้น

ผ้ายันต์จีวร เมตตา มหาลาภ ของหลวงปู่หลุย วัดลาดบัวขาว พระอริยสงฆ์กลางกรุง เคลือบพลาสติกเดิมจากวัด ผมมีเหลือแค่ 2 ผืนเท่านั้น (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) แบ่งให้บูชาผืนเดียว บูชา 100 บาทเท่านั้น

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จอกครุฑ หูบายศรี ย้อนยุค (ผสมผงเก่า คือ พระสมเด็จ วัดระฆัง วัดบางขุนพรหม ที่แตกหัก) วัดระฆัง ปี ๒๕๓๙ พระสภาพสวยเดิมจากวัด ผมมีชุดเดียว รุ่นนี้มีครูบาอาจารย์อธิฐานหลายองค์ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) ให้บูชา 690 บาทเท่านั้น

เหรียญหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค (กระดุม) ออกที่วัดบางนมโค ผมนำเข้าหลายพิธีแล้ว และเสาร์ ๕ ที่วัดท่าซุง 2 รอบ 23 ก.ย. 2549 และ 20 มี.ค. 2553 (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) ให้บูชา 50 บาทเท่านั้น

หลวงปู่ทวด วัดเมืองยะลา เนื้อว่าน สร้าง ปี ๒๕๓๙ สร้างแบบโบราณครับ ใต้ฐานจะมีรูสำหรับเสียบก้านธูปเพื่อตากพระให้แห้ง พระสภาพเดิมจากวัด ผมนำเข้าหลายพิธีแล้ว (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) ให้บูชา 100 บาทเท่านั้น

หลวงปู่ทวด เนื้อว่าน รุ่นศรัทธา วัดต้นเลียบ จ.สงขลา สร้าง ผมนำเข้าหลายพิธีแล้ว (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) ให้บูชา 50 บาทเท่านั้น

สมเด็จเจ้าพะโคะ (หลวงปู่ทวด) วัดพะโคะ จ.สงขลา สร้าง ผมนำเข้าหลายพิธีแล้ว (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุง พิธีเดียวกับสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 ด้วยครับ) ให้บูชา 100 บาทเท่านั้น

รับประกันพระแท้ 100 % ถ้าท่านคิดว่าพระไม่แท้ ยินดีคืนเงินเต็มภายใน 30 วัน (นับวันส่งพระเป็นวันแรก) ติดต่อผมได้หลัง 6 โมงเย็น โทร. 085-147-7947 ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (ลงทะเบียน/EMS)
    ชื่อ: ANDY HEYDEN เบอร์บัญชี: ธ.ไทยพาณิชย์ (ออมทรัพย์) สาขา ถ.รามอินทรา (แฟชั่นไอส์แลนด์) 171-226194-8

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2011
  20. ดร.แอนดี้

วันนี้ส่งพระให้คุณ Van Halen ครับ มีของแถมไปด้วยครับ เงินที่โอนเกินมา 20 บาทผมเอาไปรวมกับเงินทำบุญช่วยผู้ประสพภัยแผ่นดินไหวครับ....:cool: