พระเนื้อขาว กระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิม ฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 26 กุมภาพันธ์ 2013.

1. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

245 เป็นของคุณ g-paragon ครับ
    องค์นี้ ตัวแสดงแทน แต่พรุ่งนี้ ผมจะเอาองค์จริงมาให้ได้ร่วมบุญกัน

2. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ เตรียมตัวมาให้ดีเลยครับ
    รับประกันว่า เป็นศึกหนัก อีกวันหนึ่ง....ฟันธง

3. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาครับ ช่วงนี้พักเอาแรงก่อน เดี๋ยวสักพักคงฝุ่นตลบอีกรอบครับ

4. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    อยากได้ องค์ 412 มาเลี่ยมงามๆ จังเลยครับ

5. โอ๊ตดี้

โอ๊ตดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญพระห้าเหลี่ยมพิพ์เล็กสักองค์นะครับ

พรุ่งนี้อยู่ที่งานกาชาด... โอกาส และ 3G คงไม่เอื้ออำนวยจริงๆ :'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2013
  6. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

พักผ่อนกันบ้างนะครับเป็นห่วง อย่าลืมไข่ลวกฟองใส่ซอสแมกกี้ พริกไทย กับ โอวัลตินร้อนซักแก้ว ก่อนเข้าประมูลนะครับ สู้ๆๆครับญาติธรรม พรุ่งนี้ขอให้รวยๆๆๆๆครับ

7. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    องค์โต้ง ชลบุรี นี้สวยขั้นเทพจริงๆครับ

ไม่เสียชื่อกรุเมืองชล

^^

8. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ตอนนี้อยากได้แหวกม่านครับ รอเจ้าหน้าที่กระทรวงอนุมัติงบอยู่ครับ
    อิอิ

9. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ครับน้า ถ้าไม่ติดออกไปหางานหรือสัมภาษณ์งานจะเข้ามาช่้วยครับผม

ครับพี่โต้ง...

10. รักรังสิต

สวัสดีครับ อาทิตย์หน้า ผมจะไปโรงหล่อ ดูหุ่นพระปางสุโขทัย
    ขนาดหน้าตัก 59 นิ้ว นึกภาพไม่ออก ให้ลองนึกขนาด 1.50 เมตรครับ ที่บ้านมีพื้นปูกระเบื้อง ขนาด30*30 ก็ 5 แผ่นต่อกันครับ นับว่าองค์ใหญ่พอสมควรนะครับ
    ขอไปเช็คราคาพระ ตลอดจน โลหะหล่อพระ สัญญาว่าจ้าง การจ่ายเงิน ตามงวดงาน
    ถ่ายรูปมาลงให้ทราบเป็นลายลักษณ์อักษร หลังจากเคลียเรื่องเงินปั้นหุ่นเทียนแล้ว จะแจ้งให้ญาติธรรมทราบ เป็นระยะๆๆๆนะครับ
    ส่วนการหล่อติดต่อหลวงพ่อวัดหงษ์แลัว จะให้ท่านหาฤกษ์ รอให้ได้ฤกษ์หล่อแล้วจะแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน
    มีสมาชิกของเราท่านหนึ่ง มีจิตศรัทธาจะนำแหวนทองคำของคุณยายมาร่วมหล่อพระ
    ได้ฤกษ์หล่อพระแล้วเรียนเชิญนะครับ ไปหย่อนทองคำลงเป้าพระประธานกัน
    เคยมีท่านผู่รู้กล่าวไว้ร่วมบริจาคทองหล่อพระประธาน จะทำให้กรรมตามเราไม่ทัน
    งานนี้จะมีทองเหลืองก้อน ก้อนละ1.5 กก ให้ท่านที่จะบริจาคร่วมสร้างพระประธาน
    แค่ 200 ก้อนเพื่อหล่อพระ ผมจะแจ้งให้ทราบหน้ากระทู้นี้
    หรือมีทองคำ เงินเก่า หรือขันสำริด ร่วมหล่อพระประธานก็เชิญเลยครับ นัดกันที่โรงหล่อ นครชัยศรี แล้วไปหย่อนลงสู่เบ้าหลอมพระเอง อุทิศผลบุญให้พ่อให้แม่ ให้ปู่ย่า ตายาย และ นายเวรให้อโหสิกรรมต่อกัน การงานจะได้ราบรื่น ยิ่งห้อยเศียรโตด้วย ก็ยิ่งรวยใหญ่ครับ
    ทองเหลืองก้อน คาดว่าจะขอจากโรงหล่อพระซัก 200 ก้อน กระจายไปตามสะพานบุญสายละ10 - 20แท่ง ท่านที่จะร่วมบริจาคทองเหลืองก้อน คอยติดตามอาทิตย์หน้านะครับรายได้ร่วมจัดงานสร้างพระประธานเช่นเดิมครับ ถ้ายังเหลือก็ถวายให้วัดคลองบง เพื่อสร้างเสนาสนะตามเห็นสมควร
    ขออนุโมทนาบุญกับญาติธรรมนะครับ

11. Reznov

Reznov เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2012
    พิมพ์นี้มีอยู่มั๊ยครับ ยังไม่มีครับผม

12. รอดป่อง

รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

น้าต๋อยครับพิมพ์สมเด็จยังพอมีไหมครับ ถ้ามีขอจองทำบุญเลยได้ไหมครับ กลัวเน็ตแรงไม่พอครับhahaha

13. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ฝากน้าต๋อยประมูลองค์นี้ด้วย คะแนสวย ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      60.9 KB
      เปิดดู:
      283
  14. น้าต๋อย เซมเบ้

โอ้ว.....ซาร่าห์ นี่คือ พิมพ์คะแนนในตำนานนี่นา

15. aouly

aouly เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2010
    จองครับ 555

16. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

ถ้าไม่มีคนสนจะได้เก็บยาวววววววววว..

17. รักรังสิต

สวัสดีครับ ช่วงนี้มี พีเอ็มมาหาผมเรื่องขอร่วมเป็นสะพานบุญกัน
    ผมพิมพ์ฏีกาเรียนเชิญเป็น ประธาน รองประธาน กรรมการ 100 ซอง
    กะว่าภายในเดือน เมษายนนี้ รวบรวมรายชื่อ 100 ท่านนี้นำไปพิมพ์ฏีกา กฐิน แล้วจะกระจายไปตามสะพานบุญ ซัก10 - 20 สาย รวบรวมซองที่ใส่เงินไม่ต้องแกะ มาที่ผม
    เก็บรวบรวม ค่อยปรึกษากันว่าจะแกะนำเงินฝากธนาคารไว้ หรือ ไปแกะที่วัดตามที่คณะกรรมการจะพิจารณากัน(ถ้าแกะจะให้มีคณะกรรมการมาเป็นพยานการแกะซอง)
    มีจดหมาย เรียนเชิญ 100 ซอง ท่านใดจะช่วยเป็นสะพานบุญ พีเอ็มที่อยู่มา ผมจะส่ง อีเอ็มเอสไปให้ เพื่อรวบรวมรายชื่อ ทีผมได้แจ้งผู้ใหญ่ หลายท่าน ตลอดจนบอกบุญไปที่คุณแม่ผม ได้รายชื่อมาพอสมควรแล้ว
    เรียนเชิญครับ ร่วมสร้างพระประธานถวายวัดคลองบงวราราม ในนามคณะศิษย์เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ระยอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2013
  18. น้าต๋อย เซมเบ้

วันนี้ จะทำการประมูลพระห้าเหลี่ยม พิมพ์เล็ก
    ในช่วงเวลา 19.30 น. นะครับ เตรียมตัวรอกันได้เลย

19. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    ...:cool: ก่อนเปิดศึกใหญ่หัวค่ำนี้ มีศึกน้อย ๆ เรียกน้ำย่อย ตอนฟ้าแจ้งแบบนี้ รึป่าวครับ ... อิอิอิ ..

20. ตี๋ไวไว

ตี๋ไวไว เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย สวัสดีลูกหลานหลวงปู่ทิมทุกท่านครับ และสมาชิกทีอยู่ตอนนี้ครับ krichthep, โอ๊ตดี้, kamolnetr, Patcharanon, anusorn497061, hanada9, น้าต๋อย เซมเบ้, chartphet, tanawat_26, nakak_action, Piont, saweit, thippanannat, ธัญญ์นิธิ