พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    เรียนคุณ Wootipon ดิฉันเพิ่งโทรไปที่วัดเรื่องขอเช่าพระ จะขอสีผึ้งด้วยคนที่รับสายบอกให้ขอหลวงพี่โจเอง ปรากฎว่าหลวงพี่โจที่ดิฉันคุยด้วยบอกว่าไม่ได้ทำสีผึ้ง แล้วก็ไม่รู้เรื่องพระแหวกม่าน 90 องค์ ก็เลยถามกลับว่าหลวงพี่โจนี่ใช่พระครูสังฆรักษ์วิชัยหรือเปล่า ท่านตอบมาว่าไม่ใช่
    ก็เลยงง ที่คุณ Wootipon เรียก 2 ชื่อนี้คู่กันเสมอท่านไม่ใช่คนเดียวกันหรือ

2. tongn005

tongn005 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    พระครูสังฆรักษ์วิชัย เเละ พระโจ คนละคนกัน
    ตัวอย่างพระที่ยังมีจำหน่ายที่วัด
    http://uamulet.com/showsoBoardDetail.asp?qid=9811

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ผมก็บูชามานะครับ รูปหล่อลอยองค์เล็ก อุดผงเก่า ใกล้หมดแล้ว ครั้งนั้นเอามาองค์เดียว ยังเสียดายอยู่เลยครับ น่าจะเอามาซัก 2-3 องค์ เพราะเห็นว่าใกล้หมดแล้ว

4. tongn005

tongn005 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006
    สืบเนื่องมาจาก ผมได้คุยกับทางวัด เรื่องการก่อสร้างอาคารเรียนร้อยปีหลวงพ่อกวย ซึ่งตอนนี้กำลังขาดงบอยู่มาก เงินเก่าใช้ไปเเล้วตอนนี้เหลือติดบัญชีไม่เท่าไรเอง
    ก่อนอื่นขออธิบายเรื่องบัญชีของวัดเเละโรงเรียนหน่อยครับ
    ๑.บัญชีเเรกคือบัญชีของมูลนิธิหลวงพ่อกวย ชุตินธโร ซึ่งเป็นของวัด งบนั้นมีมากอยู่ ดอกเบี้ยหรือดอกผลของบัญชีนี้เป็นทุนการศึกษาสำหรับเด็กหลายๆโรงเรียนของอำเภอสรรคบุรี เเละก็เป็นค่าใช้จ่ายของวัด เช่นตอนนี้เรื่องสร้างศาลาให้หลวงพ่อ ตอนนี้เกินงบเเล้ว ที่เหลือก็กะจะเอาไว้เป็นทุนในการบูรณะศาลาหลังใหญ่ของวัดต่อไป
    ๒.บัญชีของโรงเรียน ชื่อมูลนิธิหลวงปู่กวย ชุตินธโร เงินนี้ไว้สำหรับเป็นค่าใช้จ่าย ทำนุ บำรุงโรงเรียน โรงเรียนวัดบ้านเเคนั้นก็ตั้งเมื่อปี๒๕๑๕ ซึ่งหลวงพ่อกวยท่านอุปถัมป์มาโดยตลอด
    ๓.บัญชีเงินก่อสร้างอาคารเรียนร้อยปีหลวงพ่อกวย ซึ่งตอนนี้งบไม่พอ ทางวัดก็ช่วยไปบางส่วนเเล้ว เเต่ยังขาดอีกพอประมาณ จึงอยากขอวอนทุกท่านที่มีจิตเมตตา ช่วยกันหน่อยนะครับ เเล้วเเต่ศรัทธา รู้สึกยังขาดเรื่องตกเเต่งเเละทาสี
    ถ้าใครมีข้อสงสัย กรุณาสอบถามได้ที่ท่านเจ้าอาวาส พระครูโฆสิตพัฒนคุณ หรือท่านอาจารย์บุญยังค์ หรือติดต่อสอบถามได้ที่รองเจ้าอาวาส พระครูสังฆรักษ์วิชัยที่เบอร์ 01-9913218 หรือที่
    ครูสุทน รุ่งเรือง โรงเรียนวัดบ้านเเค 01-7801047 หรือที่
    ครูณรงค์ บางเขน โรงเรียนวัดบ้านเเค 09-8083297
    ครูสองท่านนี้ท่านเป็นหัวเรี่ยวหัวเเรงในการพัฒนาโรงเรียนมาตั้งเเต่สมัยก่อน โดยเฉพาะครูณรงค์นั้นเป็นผู้บุกเบิกมาตั้งเเต่สมัยหลวงพ่อในยุคก่อตั้งโรงเรียน สนามฟุตบอลที่หน้าโรงเรียนนั้น ท่านเป็นคนช่วยกันตัดต้นตาล ถางป่าร่วมกันกับชาวบ้านเเละหลวงพ่อ ปัจจุบันอีกสามปีท่านก็จะเกษียณเเล้ว
    สำหรับท่านที่มีจิตศรัทธาโอนเงินเข้าบัญชีดังต่อไปนี้
    ชื่อบัญชี : โรงเรียนวัดโฆสิตาราม เงินก่อสร้างอาคารเรียนร้อยปี หลวงพ่อกวย ชุตินธโร
    เลขที่บัญชี 124-001-1962
    ธนาคารกรุงไทย สาขาสรรคบุรี
    สร้างสถานศึกษา สร้างที่เล่าเรียน เหมือนที่สร้างคนให้เป็นคน ถือเป็นกุศลยิ่งครับ

5. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังระดมทุนครับ ต้องทำบุญแน่ๆครับ เดี๋ยวผมจะเอาของที่ผมมีไปวางไว้ที่วัด
    เผื่อใครอยากได้ก็บูชาเอาไป เงินก็เข้าวัดทั้งหมดครับ ให้วัดเก็บเองครับ จะได้
    ร่วมทำบุญกับเขาบ้าง อิอิ

6. Tawatchai1889

เหรียญรุ่นนี้ที่บูชาอยู่ประจำครับ ตอนยังไม่เลี่ยมก็ถ่ายรูปเก็บไว้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      47.9 KB
      เปิดดู:
      259
      ขนาดไฟล์:
      46.3 KB
      เปิดดู:
      267
  7. Tawatchai1889

ขอบคุณที่บอกกันครับ ผมพอเข้าใจ และรู้แล้วว่าใครครับ เรื่องสมเด็จหลังสิวลีนั้น ตอนนี้มีมากจริงๆ บ้างก็บอกว่าแตกกรุที่วัด ท่านพระครูบอกไม่มี ผมก็งงครับ ถ้าไปลองถามให้ทีนะครับ เรื่องกรุพระในวัด ขอบคุณครับ

8. berserk2549

berserk2549 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2006
    เจ๊ อ.ส น ท เจ้าเดิมที่เดิมครับ ผู้ให้การสนับสนุนและเป็นสปอนเซอร์อย่างเป็นทางการ(nogood)

9. hoto

hoto เป็นที่รู้จักกันดี

จะเช่าจะหาอะไร ไปที่วัดดีกว่าครับ แน่นอนสบายใจ ไม่แพง ถึงไม่ทันหลวงพ่อตอนดำรงสังขาร แต่ผมเชื่อแน่นอนหลวงพ่อต้องลงมาเสกให้แน่นอน รุ่นรูปหล่อลอยองค์กะไหล่ทอง ผมแขวนแล้วประสบการณ์ดีมากครับ
    ผมไม่เข้าใจว่าพวกมารศาสนาทำไมถึงกล้าลบหลู่หลวงพ่อกวย ... ท่านน่ะของจริง ... ไม่กล้านึกถึงผลลงเอยของพวกนั้นเลย ..

******ฝากนิดนึง ทางวัดให้เช่าพระเครื่องทางไปรษณีย์ได้นะครับโดยธนานัติสั่งจ่าย
    พระครูสังฆรักษ์วิชัย รองเจ้าอาวาส
    วัดโฆษิตาราม (บ้านแค)
    หมู่ 9 ต.บางขุด อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140

โทร. 01 9913218
    01 68873636

ผมขอให้รายละเอียดราคาคร่าว ๆ นะครับ
    1. สมเด็จแหวกม่าน ย้อนยุค ปี 39 บูชา 100 บาท
    2. สมเด็จปรกโพธิ์หลังแม่พระธรณี ปี 39 100 บาท
    3. พระสีวลี เนื้อผง 50 บาท
    4. นางกวัก เนื้อผง 50 บาท
    5. เหรียญรูปเหมือนหลังหนุมาน 100 บาท
    6. เหรียญรูปเหมือน เหรียญกลม 100 บาท
    7. รูปหล่อลอยองค์กะไหล่ทอง (เหลือน้อยแล้วนะ) 249 บาท
    8. รูปหล่อบูชาหน้าตัก 5 นิ้ว ทองเหลืองรมดำ(อาจจะเหลือไม่ถึง 30 องค์แล้ว) ราคาถูกมาก ๆ 500 บาท

ยังมีอื่น ๆ อีก ฯลฯ เช่น รูปโปสเตอร์หลวงพ่อ ผ้ายันต์ หนังสือตำรามนต์ลายมือหลวงพ่อ ฯลฯ ลองสอบถามไปที่วัดตามเบอร์ข้างบนนะครับ กรุณาโทรอย่าให้ตรงเวลา ท่านทำวัตร หรือ ฉันอาหาร หลวงพ่อพระครูบอก ประมาณ 2 ทุ่มสะดวกดี บางวันท่านก็ต้องสอนหนังสือเด็กที่โรงเรียน
    ** ปัจจัยที่ได้ สร้างศาลาประดิษฐานโลงแก้วสรีระหลวงพ่อกวย หลังใหม่ (กำลังก่อสร้าง) **
    พิจารณาเอาเถิด.. พระก็ได้ บุญก็ได้

บูชาพระเครื่องของหลวงพ่อ(กวย)แล้วสัมฤทธิ์ผล อย่าลืมไปกราบหลวงพ่อที่วัดนะครับ
    ใส่บาตรถวายหลวงพ่อบ่อย ๆ ก็ดีนะครับ หลวงพ่อท่านชอบขนมจีน
    เคล็ดลับการบูชาพระเครื่องของหลวงพ่อกวยให้ได้ผล คือการถือศีล 5 (หลวงพ่อวิชัยบอกมาครับ)
    ส่วนตัวผมบอกได้คำเดียว เกิดมาจากท้องแม่ไม่เคยพบเจออะไรแบบนี้มาก่อน ถึงผมเป็นศิษย์ใหม่แต่ศรัทธาที่มีต่อหลวงพ่อคิดว่าไม่เป็นรองใคร

อ้อ อย่าลืมช่วยค่าจัดส่งทางวัดด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2006
  10. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยให้เกิดความกระจ่าง
    ในเรื่องวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวย
    นับว่าเป็นบุญปัญญาบารมี
    ที่ท่านได้ทำไว้ ให้คนเข้าใจได้ถูกต้อง

นับว่าเป็นการบูชาพระคุณของหลวงพ่อกวย
    ผมขออนุโมทนาในกุศลจิต
    ที่ทุกท่านมีเมตตาช่วยกันชี้แนะ
    ขอบคุณอีกครั้งและขอคารวะ จากใจ

11. Tawatchai1889

ขอบคุณ คุณ hoto มากครับที่เอาข่าวมาบอกครับ อนุโทนาด้วยครับ

12. จิตงาม

ตอนนี้ก็พริ๊นรูปหลวงพ่อที่เอามาจากกระทู้ของคุณ tongn005 บูชาไปพลาง ๆ ก่อน ได้ส่งเงิน EMS เช่าพระไปตั้งแต่วันศุกร์ที่แล้ว นี่ก็รอด้วยความตื่นเต้นเพราะอยากได้มาบูชาเพราะพระยังมาซ๊ากที จนเมื่อคืนนี้ฝันว่าได้รับพระแล้ว สั่งไปแบบลอยองค์ห้อยคอ 2 องค์ แต่พระครูวิชัยมีแถมพระที่ทำเองให้มาอีกรวมเป็น 7 องค์ โอ๊ย...ดีใจมาก ทำไมหลวงพี่ใจดีอย่างงี้ กำลังปลื้มใจอยู่นาฬิกาก็ปลุกพอดี จบกัน

13. จิตงาม

ตอนนี้ก็พริ๊นรูปหลวงพ่อที่เอามาจากกระทู้ของคุณ tongn005 บูชาไปพลาง ๆ ก่อน ได้ส่งเงิน EMS เช่าพระไปตั้งแต่วันศุกร์ที่แล้ว นี่ก็รอด้วยความตื่นเต้นเพราะอยากได้มาบูชาเพราะพระยังมาซ๊ากที จนเมื่อคืนนี้ฝันว่าได้รับพระแล้ว สั่งไปแบบลอยองค์ห้อยคอ 2 องค์ แต่พระครูวิชัยมีแถมพระที่ทำเองให้มาอีกรวมเป็น 7 องค์ โอ๊ย...ดีใจมาก ทำไมหลวงพี่ใจดีอย่างงี้ กำลังปลื้มใจอยู่นาฬิกาก็ปลุกพอดี จบกัน

14. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำผ้ายันตร์ที่วัด ครับ กันลมกันฝน กันฟ้าผ่า

15. Paravatee

เผอิญเพิ่งเข้ามา มีใครลบหลู่หลวงพ่อเหรออะ

16. hoto

ก็พวกทำพระปลอมและอาศัยชื่อของหลวงพ่อหากินน่ะครับ .. พวกนั้นช่างใจกล้าจริง ๆ
    ความจริงท่านพระครูก็เคยให้ผมดู(สมเด็จหลังพระสีวลีปลอม) ผมก็พกของผมไปให้ท่านช่วยดูด้วย แต่โชคดีของผมของจริง เพราะไม่ได้เช่ามาจาก ........... (เขาอ้างว่าสายตรงหลวงพ่อกวย ตามที่คุณ berserk2549 บอก เจ้านั้นแหละครับ) ผมดูของปลอมแล้วจะออกเบลอ ๆ ไม่คมชัดลึก
    แต่คุณวุฒิพงษ์บอกพวกเหรียญบล็อคยังอยู่ อันตรายจริง ๆ ฉะนั้นถ้าต้องการพุทธคุณของวัดดีกว่าครับ ผมว่ายังไงหลวงพ่อท่านก็เมตตาลงมาจากพรหมโลกมาเสกให้แน่นอนอยู่แล้ว แล้วผมก็ห้อยแล้วประสบการณ์เรื่องเมตตามหานิยม หายห่วงครับ ใครยังไม่เคยพบความมหัศจรรย์แนะนำครับ เดี๋ยวจะได้พบอะไรดี ๆ แปลก ๆ แน่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2006
  17. hoto

ท่านพระครูวิชัยโทรมาบอกผมเมื่อสักครู่ว่า "สีผึ้ง" หมดแล้วนะครับ และการบูชาวัตถุมงคลทางไปรษณีย์ก็ยังสามารถทำได้อยู่แต่ท่านบอกว่าอย่าโทรเข้าเบอร์วัดเพราะจะไม่มีคนรับ หรือท่านไม่สะดวกรับให้โทรเข้าเบอร์มือถือดีกว่านะครับ หรือจะโทรเข้าเบอร์หลวงพี่โจก็ได้ 03 1671695 ท่านให้ฝากบอกพี่วุฒิพงษ์ด้วย ย้ำนะครับอีกที "สีผึ้ง" ไม่มีแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

18. Paravatee

ใครไปรบกวนคุณ hoto ถามเบอร์วัดคังคาว ให้หน่อยได้มั้ยครับ จะฝากบูชาวัตถุมงคลหน่อยครับ อยู่ตรงข้ามฟากถนนทางเข้าวัดโฆษิตารามอะ

19. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ใช่ที่ hxxp://www.sunanta.com หรือเปล่าครับ?

20. hoto

ครับ คุณParavatee ถ้าผมจะไปอีกทีผมจะถามให้ครับ