พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    พระสมเด็จปรกโพธิ์ 9 ใบ หลังยันต์ พ.ศ.๒๕๑๓

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2006
  2. ศราวุธ

ศราวุธ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีพระสมเด็จปรกโพธิ์ 9ใบ หลังยันต์จม มีพ.ศ.๒๕๑๓ เนื้อสีน้ำตาล เคยนำไปให้พี่ที่รู้จักกัน ซึ่งเขาได้มโนยิทธิ เช็คพลังพุทธคุณดู เขาบอกว่ามีพลังครบทุกด้านและแผ่ออกมาไกลมาก ดีกว่าพระเครื่องที่เขาเคยเช็คหลายองค์ และยังเชื่อมญาณกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ข้างบนด้วย ซึ่งพระที่เชื่อมญาณนี้มีน้อยมาก ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นพระเก่าและผู้ปลุกเสกได้อภิญญา เขายังบอกอีกว่ามีผงสมเด็จโตผสมอยู่ด้วยนี่ ทั้งๆที่เขาไม่รู้ประวัติการสร้างพระของหลวงพ่อกวยมาก่อน

3. MOUNTAIN

ผมเชื่อว่าจิตวิญญาณของหลวงพ่อยังไม่ไปไหน ยังคงอยู่ใกล้กับศิษย์และผู้ที่นับถือ (แม้จะไม่ทันไปพบหลวงพ่อตอนมีชีวิตอยู่) หลังจากที่ผมหันมาศึกษาประวัติและพระเครื่องของท่าน ทำให้เกิดความนับถือและศรัทธา ตั้งแต่นั้นมาก็พยายามหาวัตถุมงคลของหลวงพ่อมาไว้ใช้ติดตัว แล้วความอัศจรรย์ก็เกิดขึ้นกับตัวผม เหมือนหลวงพ่อรับรู้วาระจิตของผม นำพาผมไปพบแหล่งวัตถุมงคล ของท่านจริงๆ มีพลังสัมผัสมหัศจรรย์ เหลือเชื่อจริงๆครับ ถ้าไม่ได้ประสบกับตัวเอง ท่านที่มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อ ลองกำหนดจิตถึงหลวงพ่อนะครับ ผมเชื่อว่าหลวงพ่อท่านรับรู้ในความรู้สึกนึกคิดของผู้ที่ระลึกถึงและปรารถนาที่จะให้หลวงพ่อช่วย ไม่ว่าเรื่องใด (ต้องอยู่ในวาระกรรมที่สามารถช่วยได้) หลวงพ่อก็จะช่วยให้สมปารถนา เกินความคาดหมายจริงๆครับ

4. hexidecimal

hexidecimal เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    ได้ความรู้ อนุโมทนาและขอบคุณครับ

5. พงศ์

พงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    คุณ MOUNTAIN ครับ
    รูป พระสมเด็จปรกโพธิ์ 9 ใบ หลังยันต์ พ.ศ.๒๕๑๓ ที่คุณโพสไว้ ไม่ขึ้นครับ
    รบกวนช่วยโพสอีกครั้งได้ไหมครับ
    (ช่วงนี้คุณไปที่แผงคุณสมชายบ้างไหมครับ)
    ขอบคุณครับ

6. MOUNTAIN

ผมกำลังพยายามโพสรูปที่คุณพงศ์ต้องการชม แต่ เครื่องแสกนมีปัญหาครับ
    ถ้าใช้ได้เมื่อไร จะรีบโพส มาให้ชมนะครับ

มีอะไรก็เข้ามาคุยกันนะครับ ยินดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2006
  7. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    เมื่อวันอาทิตย์แวะไปดูมาครับ เสียดายไม่ได้เจอคุณ mountain เลยเลือกไปแต่เฉพาะที่พอจะเป็นแต่ก็ไม่ได้แม่นอะไรนะครับ หมดไปหลายพันเหมือนกัน แหวกม่านตอนที่ไปเหลืออยู่องค์เดียวสีขาวหลังอมชมพู สมเด็จหลังรูปเหมือน หินมีดโกนแกะเป็นสมเด็จข้างรัศมี อีกหลายๆชิ้นครับ เช่าเสร็จเดินไปให้คนรู้จักในท่าพระจันทร์แห่ให้อีกที เซียนดูเป็นอยุ่ 2 ชิ้น แหวกม่าน กับหลังรูปเหมือน ดีทั้งคู่ครับ นอกนั้นไม่เป็นครับ แต่ผมอนุมานเอาว่า ถ้า 2 ชิ้นนี้ดี อย่างอื่นก็ไม่น่าจะมีปัญหา แต่ที่อยากได้คือ สังกจายเนื้อดินเห็นมีพิมพ์ครึ่งซีกอยู่ 1 องค์และสิวลีเห็นมีหลายองค์ แต่ผมไม่แน่ใจ คุณ mountain คิดว่าอย่างไรครับ แต่พระของเขาหลายชิ้นก็ดูง่ายจริงๆ ต้องขอบคุณที่แนะนำคุณสมชายนะครับ

8. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    คุณ MOUTAIN คะ

รบกวนพิจารณาพระสมเด็จหลังพระสีวลี องค์นี้ให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
    (bb-flower

9. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    คุณ mountain ครับ
    พระสมเด็จของหลวงพ่อ กวยเนื้อน้ำมันสีขาว ด้านหลังเป็นรูปพระสิวลีเหมือนเอาบล็อกพระสิวลีพิมพ์เล็กมากดลงไปในเนื้อพระ มีไหมครับ เช่ามาจากแผง คุณสมชายเหมือนกันครับ

10. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่จะเข้าไปหาพี่สมชายอีกวันไหนหรอครับ โทรไปคุยกับพี่ไมมีคนรับเลยครับ จะฝากพี่ช่วยดูพระให้หน่อยครับผม ภราดร

11. MOUNTAIN

ผมมีเรื่องบอกสำหรับท่านที่สนใจศึกษา พระหลวงพ่อกวย ตอนนี้หนังสือศักดิ์สิทธิ์ รายปักษ์ กำลังลงเรื่องของหลวงพ่อกวยและวัตถุมงคล มีภาพพระประกอบด้วยครับ ดีมากๆ ลองซื้อมาอ่านศึกษาดูนะ ศิษย์ใกล้ชิดหลวงพ่อเป็นคนเขียน ออกมาได้4-5 ฉบับแล้ว สำหรับเรื่องหลวงพ่อกวย ล่าสุดเพิ่งวางแผงวันนี้เอง

12. MOUNTAIN

13. donjudo077

พี่พอแนะนำหนังสือ มือใหม่อยากรู้หลวงพ่อกวยบ้างหรือป่าว ผมหาไม่ได้จริงๆ อยากศึกษาหาข้อมูลก่อนจะขอบูชาจากพี่สมชายอะครับ ผมไปซื้อมาแล้วหนังสือศักดิ์สิทธิ์แต่ว่ามีอยู่แค่นิดเดียวเองครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม

14. MOUNTAIN

ขอแนะนำหนังสือเฉพาะกิจ รวมประวัติและภาพพระเครื่องของหลวงพ่อกวย
    เพิ่งพิมพ์ออกมาได้สัก 2-3 เดือน ขายดีมาก แทบไม่มีเหลือติดตามร้านแล้วตอนนี้ ต่างจังหวัดอาจพอหาได้นะ น้องภราดร ลองไปหาซื้อดู

15. donjudo077

ของสำนีกพิมพ์อะไรหรอครับ มีแบบสั่งซื้อทางไปรษณีย์หรือป่าว เพราะว่าที่เชียงใหม่ผมคิดว่าไม่มีนะครับ เพราะว่าร้านหนังสือใหญ่ๆผมก็ลองๆไปดูมาหมดแล้วครับผม ขอบคุณมากครับ

16. MOUNTAIN

สำนักพิมพ์คเณศ์พร 2240/8-10 ถนนจันทน์เก่า แขวงช่องนนทรี เขตยานนาวา กรุงเทพฯ10120

โทร. 0-2678-0250 - 1
    แฟกซ์ 0-2678-0252

17. Khuntee

Khuntee เป็นที่รู้จักกันดี

ก็อยากมีและครับ หากมีโอกาส และโชคดี คงได้มา

18. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

พระดีไม่จำเป็นต้องแพง

สมเด็จหลังพระสีวลี ลพ.กวย วัดโฆษิตฯ (บรรจุกรุ) ปลุกเสกประมาณปี 251.. กลาง ๆ เป็นพิมพ์มาตราฐาน องค์ที่เห็นเป็นพิมพ์ใหญ่และพิมพ์เอวเล็ก ถ้าพิมพ์ใหญ่หลังสิวลีจะไม่มีพัดครับ เนื้อผงพุทธคุณ ขนาด 2.5 x 3.5 ซม. เป็นชุดที่หลวงพ่อท่านบรรจุในเจดีย์มาแต่เดิม วัดเพิ่งจะเปิดกรุเมื่อปี 2531 ชุดนี้สภาพสวยมาก เนื้อจัดมวลสาร วรรณะออกสีปูนหมากแห้ง (แดงอมชมพู) ประสบการณ์ดีมาแต่โบราณแล้วครับ มีทั้งแช่น้ำมนต์ และไม่แช่น้ำมนต์ ถ้าแช่น้ำมนต์เนื้อจะออกสีขาว ถ้าไม่แช่เนื้อจะออกสีปูนน้ำตาลหมากแห้งอ่อน-เข้ม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      59.1 KB
      เปิดดู:
      1,206
  19. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ดูกันชัดๆๆ ด้านหลังพิมพ์เอวเล็กพระสิวลีถือพัดครับ พิมพ์เอวใหญ่ไม่ถือพัด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      50.9 KB
      เปิดดู:
      1,273
  20. อาหยั่น

อาหยั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ไปเช่า พระสมเด็จแหวกม่าน ของหลวงพ่อกวยที่ร้านพี่สมชายเมื่อหลายวันก่อนครับ
    ได้มาแล้วก็ดีใจ เอาไปให้ป้าดูให้ ดูเสร็จคำพูดแรกที่บอกผมก็คือ
    "เอาไปคืนได้ไหม" ผมก็งงสิครับ อึ้งไปเลย
    "พุทธคุณเรียบเลย" ป้าผมบอกต่อ คำว่า "เรียบ" ของป้าผมนี่อาจจะหมายถึง "กริบ" เลยก็ได้เพราะเท่าที่ผ่านมา เวลาผมเอาพระองค์ไหนไปให้ดู ก็จะมีแต่บอกว่า "เป็นดอกไม้" "สว่างมาก" "องค์พระสวยมาก" เป็นต้น
    หรืออาจจะเป็นเพราะผมไม่มีวาสนากับหลวงพ่อกวยก็ได้เลยอดที่จะมีไว้ใช้
    แต่ที่ลำบากใจกว่าก็คือ ผมต้องนำไปคืนนี่สิครับ (แต่ก็ได้คืนไปด้วยความเรียบร้อยแล้ว) ตอนคืนพี่สมชายก็บอกว่า หลังผมเช่าไปนิดเดียวก็มีคนอยากได้จะให้ 3xxx ด้วย แล้วยิ่งเอามาคืนแบบไม่มีสาเหตุนี่ปกติตามตู้เขาหักครึ่งเลยนะ (ผมไม่ได้บอกว่าพุทธคุณเรียบ) ทำให้ผมรู้สึกผิดยิ่งไปกว่าเดิมอีก ตอนแรกก็ว่าจะไม่โพสแล้วแต่มันรู้สึกเหมือนตะขิดตะขวงใจยังไงไม่ถูก
    แถมป้าผมยังให้ผมพูดต่อหน้าพระด้วยว่าจะไม่ไปเช่าพระที่ไหนอีก (เผอิญผมไม่ได้พูดแต่ยังมองไปที่พระพุทธรูปอยู่) แบบนี้จะไปหาพระบูชาอีกก็คงต้องที่วัดอย่างเดียว ตามแผงแบบนี้คงอดครับ