พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณธวัฒชัยคอมเม้นเล่นเอาขนลุก อะไรจะขนาดนั้น

หลายวันก่อนไปร้านทองว่าจะเลี่ยม เขาบอกว่าต้องสั่งทำกรอบ ขอพระไว้สัก5-6 วัน เลยขอคิดดูก่อน ตั้งแต่ได้พระองค์นี้กลับคืนมา แทบไม่ถอดและไม่เคยห่างตัวเกิน 1 เมตรเลย พร้อมเมื่อไหร่จะให้เขาก็อปไว้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2013
  2. อาณัติ

ยังไม่แกะเลยครับ บนหลวงพ่อท่านไว้ว่าจะเลี่ยมทอง คงจะช่วงนี้ ขอหลวงพ่อให้เพื่อนคืนเงินที่ยืมไป คงได้แก้บนหลวงพ่อเสียที ขอบคุณครับ

3. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นสภาพรถ อย่างนี้แล้ว
    หากไม่มีใครบอก ก็ ต้องคิดว่า ไม่น่ารอด
    เค้าวิ่งมาความเร็ว เท่าไหร่ ไม่รุ้ แต่ ร่องรอยการชน บอกว่า
    ขณะเข้าชน ยังมีความเร็ว เป็นร้อย กม.ต่อชม.

ชนตรงๆ แรงกระแทก ระดับนี้ หากคนขับ ไม่ คาดเข็มขัดนิรภัย เชื่อว่า น่าจะ พุ่งออกมาทะลุกระจกหน้า ได้ แหงๆ เลย

รอดมาได้ ด้วย ศรัทธา ในขณะจิต วินาทีสุดท้าย .... สาธุ สาธุ

ต่อไป ควรหาพระ หลวงพ่อกวย ติดตัวไว้ สักองค์ นะครับ

4. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    5555 แกะเลี่ยม แล้วถ่ายใหม่ดูซิครับ อยากชมครับ

5. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงปู่กวย ด้วยความเคารพยิ่ง

พระสวยมากๆครับ อยากจะมีวาสนาแบบเสี่ยเชนจังเลยครับ

6. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    หลวงพ่อท่านสุดยอดอยู่แล้วครับ
    เรื่องรถผมก็เคยมีประสบการณ์ที่เคยเล่าไปแล้ว
    ปีที่แล้วนี่เอง เมาแล้วขับ จนหลับในไปสอยขอบสะพานคอนกรีต
    ด้านฝั่งคนขับรถบุบมาถึงเอว เข็มขัดก็ไม่ได้คาด ซ่อมรถไปเกือบ 4 เดือน
    ส่วนตัวผมไม่เป็นอะไรเลยครับ ต้องบอกว่าไม่มีแม้แต่รอยขีดข่วน
    แต่โดน ผบ.ทบ.เฉ่งไปเป็นวันๆ 555

ขอบคุณครับทุกๆท่าน องค์นี้ได้มาแบบโชคช่วยจริงๆครับ
    น้าอ้อนก็อยู่ในเหตุการณ์ เพราะแชทกันอยู่พอดี อิอิ

ส่วนประสบการณ์นี่สิของจริงครับ พอห่มจีวรเสร็จก็นิมนต์ขึ้นคอทันที
    แล้วจังหวะที่ช่วงนี้ เรื่องงานผมกำลังเครียดมาก โครงการที่ผมดูแลอยู่
    กำลังมีปัญหาเรื่องการเบิกจ่ายเงินของลูกค้าล่าช้า แต่แล้วก็ไม่เกิน3วันครับ
    ไอที่เครียดๆมาเป็นเดือนๆ มีทางออกแบบง่ายๆซะงั้น โดยที่ลูกค้ามาจ่ายเงิน
    มูลค่า8หลัก ทั้งที่ทวงมาตั้งนานก็ไม่ได้ซักที แถมไม่มีกำหนดว่าจะได้ด้วย
    นี่โทรมาบอกให้ไปรับเช็คเลยครับ งงกันทั้งออฟฟิค

จริงๆผมไม่ได้ชอบพระแหวกม่านเลยครับ
    ผมชอบพระองค์ใหญ่ๆแบบสมเด็จหลังรูป หรือโพธิ์เก้าไปเลย
    แต่พอได้แหวกม่าน เห็นองค์จริงแล้วหลงรักเลยครับ พุทธศิลป์สุดยอดจริงๆ
    แถมเจอประสบการณ์ตรง ต้องบอกว่าแหวกม่านแหวกอุปสรรคจริงๆครับ

7. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ประสบการณ์ยอดเยี่ยมจริงๆเลยครับ

8. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เหรียญนี้ฟูลออฟชั่นจริงๆ ตอนนี้ราคาแรงมากครับ
    เหรียญนี้อนาคตหลักแสนชัวร์ ยินดีกับพี่อาณัติด้วยครับ

ส่วนน้าอ้อน ช่วงนี้ก็ขอบคุณที่เป็นธุระให้นะครับ
    เล่นของใหญ่ใจต้องถึง จัดหนักทีเดียวจบ แล้วหยุดยาวครับ

9. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นรูปถ่ายหลังสิงห์ ของใคร ก็ไม่รู้
    ให้อยาก ขอยืมมา สักหน่อย.....55
    สวยจริงๆ

ระยะนี้ ไม่ค่อยได้พระของหลวงพ่อ มาเพิ่ม
    มีได้แต่พระกรุ มาบ้างตามระยะ

ขออวด เส้นเกศา สัก เส้นหนึ่ง ครับ

วันนี้ จึง พยายามตั้งใจ ซูมให้ได้ใกล้ที่สุด ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ยินดีด้วยครับคุณเชน พระสวยงาม

พระหลวงพ่อมีเจ้าของครับ

11. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ยินดีด้วยครับ สภาพแบบนี้หาไม่ง่ายเลยครับ

12. man_12

man_12 เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งได้พระหลวงพ่อมาใหม่ครับ:cool:

ขนาดไฟล์:
      163.3 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      148.8 KB
      เปิดดู:
      2,685
  13. man_12

man_12 เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งได้มาครับพี่ๆ.... พระนาคปรกแบบนี้ มีไหมครับ

ขนาดไฟล์:
      180.1 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      187.6 KB
      เปิดดู:
      3,000
      ขนาดไฟล์:
      216.3 KB
      เปิดดู:
      62
  14. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    สักวันนึงในภพชาตินี้ ไม่ใช้ชาติหน้า จะขอเป็นหนึ่งในผู้ที่ได้ครอบครองบูชา

แบบนี้สักเหรียญ

15. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

นาคปรกนี้รู้สึกจะอยู่ในพิธีจตุรพิธ ผิดพลาดขออภัย คนแก่เบลอ

16. อาณัติ

ผมกำลังตามเหรียญหลังหนุมาณอัลปาก้าอยู่เหรีบญหนึ่ง สังฆาติบุ๋ม สากลบอกว่าเก้เก่า ผมก็ว่าเหมือนเขา ไม่สากล

แต่ผมดูแล้ว สวยจริงๆ เหมือนเหรียญแท้มากๆ ตอนนั้นให้เขา 300 เขาไม่เอา เลยบอกน้องไปว่าให้ 600-1000 ไม่รู้จะอยู่หรือเปล่า

ถ้าได้มาจะเอาเกษา จีวรหลวงพ่อ แปะตรงที่บุ๋ม แล้วแขวนเดี่ยว จะไม่ให้ออกจากตัวเลย ไม่ถอดทุกกรณี...เหมือนหลวงพ่อบอกไว้

ไม่อวดใคร เป็นเรื่องของศรัทธาล้วนๆ เหมือนเรื่องของคนโง่ ยอมโง่เลยงานนี้ หาเหรียญที่เหมือนหลวงพ่ออย่างนี้ไม่เจออีกแล้ว เรื่องของใครก็ของใคร ............ผมเชื่อของผมคนเดียว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2013
  17. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008

สงสัยพี่จะงมงายมากไปแล้ว ลองอ่านเรื่องนี้ดู จากหนังสือของท่านที่เขียนไป

บอกเล่าประสบการณ์หลวงพ่อ ราวๆช่วงปี ๒๕๓๘ เกือบ 20 ปีมาแล้ว

ขออนุญาติลงครับ

18. อาณัติ

ไปหามาจากไหน...................................................

เล่าให้ฟัง ตอนนั้น

ผมเช่าเหรียญรุ่น2 บล็อก2 มา 299 บาท ขอชมบารมีหลวงพ่อ อยากดูว่าเก่งอย่างนี้มีจริงๆ???ไหม ตอนนั้นยังไม่เชื่อ อ เฒ่า โม้หรือเปล่า)ได้รับเหรียญมา มี ว.2 ให้ส่งงานด่วนมากๆภายใน 45 นาที ตอนนั้นขี่ จยย. ผมทำรายงานเสร็จบึ่ง จยย.ไปทันที เข้า 4แยกทางตรง กรูถุกกฏจราจร บีบแตรให้เขาหลบ เขาไม่หลบ ชนเลย ....ผมไถลไปเกือบ 20 เมตร เป้ากางเกงชนรั้วติ้วไม้ไผ่เลย ไม่มีแผลเลยแม้แต่ถลอก มาเร็วมากๆ120 ลงมอ ชนล้อหลังเขาเลย แต่เขาไม่ล้มทันที ขับไปอีกหน่อยจึงล้ม แต่...เหล็กขาตั้งทิ่มตีนเขา เข้าไปลึก ด้วยความรีบไปส่งงาน เลยบอกพี่ๆน้องๆแถวนั้นมาดูแลเขาแทนหน่อย ตรู..ต้องส่งงาน

หลังจากนั้นก็ตามดูแลเขาตลอด ลูกสาวแกเป็นพยาบาล ลูกๆแกรับราชการทั้งนั้น เดือนกว่าแผลแกไม่หาย ช่วงนั้นผมติดเป็นนักฟุตบอลตัวแทนภาค แทบจะไม่ได้เข้าที่ทำงานเลย เราซ้อมตี5 เสร็จ3โมงเช้า ซ้อมบ่าย3เสร็จ2ทุ่ม จะเอาแรงที่ไหนไปทำงาน นานๆไปเยี่ยมแกที ปีนั้นไปแข่งเชียงใหม่ ...หลายวัน กลับจากเชียงใหม่ พี่ครูที่รักกันมาบอกว่า เขาจะฟ้องว่า เราไม่ดูแล หากจะคุยกันต้องมีเงินหมื่น.หรือกว่านั้น ตอนนั้นเงินเดือนติดลบ ใช้หนี้ที่แม่แกไปยืมมาส่งเราเรียนด้วย............ยุ่งๆ

สรุปเลย ขี้เกียจเล่า วันไปคุย มีเงินไป3 พัน พ่อแม่แก(คนเจ็บ+เมีย)ไม่เอาอะไร เหลือแต่ลูกกับญาติ เลยผูกแขาแกไปพัน5 ที่เหลือมาเลี้ยงเจ้าโคตร(พี่ครู) หมดเลยเงิน3พัน.......

ไม่ต้องฟ้อง ไม่ต้องรายงานนาย...พี่ครู เขาว่าไม่ต้องเสียประวัติ แจ่มและแจ๋วไหมท่านทั้งหลาย

เลยรักหลวงพ่อตราบเท่าทุกวันนี้ ..........อย่าเชื่อผม...ผมโม้มากๆๆๆๆ

ผมแก่แล้วยังนึกว่ารู้จักหลวงพ่อ ปี2539 ที่แท้ก็ 2537........

ขอบคุณที่นำมาลงให้ดู

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2013
  19. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

พระชุดจตุรพิธฯ กับปรกใบมะขาม พิธีเดียวกันครับ

20. Tawatchai1889

สังฆาฏิบุ๋ม ไม่ใช่เก๊เก่า เก๊ยุคใหม่นี่แหละครับ ตอนนี้พัฒนาตรงรอยบุ๋มแล้ว
    และมีเก๊แบบไม่บุ๋มแล้วครับ

ถ้าเหรียญที่สังฆาฏิบุ๋ม ที่พี่เจอมา องค์นั้นแท้ แสดงว่าองค์นั้นคือต้นแบบของเหรียญเก๊ครับ เพราะของเก๊ จะเอาเหรียญแท้ไปถอดพิมพ์

ดังนั้น พระแท้ ที่มีสังฆาฏิบุ๋ม จึงมีแค่องค์เดียวครับ

เพราะเหรียญอัลปาก้า รุ่นนี้ จะปั๊มติดบ้างไม่ติดบ้าง บนพื้นเหรียญที่ไม่ซ้ำกัน