พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. บูชาคุณ

บูชาคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2012
    ขอบคุณมากครับ ด้วยเจตนาของผมที่อยากแบ่งปันพระของหลวงพ่อให้ท่านที่อยากได้ไปบูชาบ้าง แต่อาจจะลงในหมวดของกระทู้ไม่ตรง เช่นหมวดแจกฟรี
    ก็ต้องขออภัย ผู้ดูแล ระบบด้วยนะครับ แต่ด้วยเจตนาตามจริง ผมก้เลย ลงวัตถุประสงค์เอาไว้ ที่เหลือแล้วแต่ทุกท่านจะพิจจารณาครับ
    ขอบคุณครับผม

2. Deutscher

Deutscher เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อกวย ด้วยใจเคารพและศรัทธาหมดหัวใจ

3. บูชาคุณ

:cool:กราบนอบน้อมหลวงพ่อกวย ด้วยความเคารพอย่างยิ่งและขอน้อมถวายบุญแด่หลวงพ่อด้วยจิตที่ตั้งมั่น

4. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อกวยเหนือเศียรเกล้า

ผมได้ฝันเห็นหลวงพ่อครับ ในความฝันผมนอนและพูดไปว่าหลวงพ่อก็ไม่เคยมาโปรดลูกเลย พระเครื่องที่ทันหลวงพ่อก็ไม่มี แบบทำนองน้อยใจครับ จู่ๆๆๆหลวงพ่อก็เดินมาและเอามือมาจับที่หัวผมครับ หลวงพ่อเป่าที่หัวครับ ความรู้สึกเย็นวาบเหมืนกับเป็นเรื่องจริง ผมดีใจมากครับ หลวงพ่อไม่เคยทิ้งศิษย์เลย ดีใจมากๆๆๆครับ
    ก่อนหน้านี้อาจารยเฒ่าสุพรรณได้ส่งซองผ้าป่ามาให้ครับงานวันที่ 12 เมษายนนะครับ
    กราบหลวงพ่อครับ
    ขอบคุณครับ

5. บูชาคุณ

อนุโมทนากับคุณจำปาแมนด้วยครับ หลวงพ่อท่านเมตตาเสมอๆ และความเมตตาที่หลวงพ่อท่านมีให้นั้น มันเป็นเรื่องอจินไตยมากๆ ครับ
    ซึ่งแต่ละท่านก้ได้รับไม่เหมือนกัน ทั้งทางตรงและทางอ้อม
    สิ่งเหล่านี้ได้แสดงให้เห็นว่า หลวงพ่อท่านคอยเมตตาลูกหลาน ศิษยานุศิษย์อยู่เสมอๆครับ:cool:

6. บูชาคุณ

สอบถามครับ ที่วัดหัวเด่น มีสักยันต์แบบไหนครับ และใครเป้นผู้สักครับ :cool::cool:

7. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

ลุงโจ ผมไปกราบหลวงพ่อที่วัดก่อนหน้าวันนั้นวันนึง... ได้ยินที่วัดพูดกันว่าพรุ่งนี้จะมีคนมากราบหลวงพ่อ หลายคันรถบัส

วันไปผมขับรถจากตาก ผ่าน โขทัย.. พิโลก พิจิตร คอนหวัน ชัยนาท..

ตอนผ่าน โขทัย คิดถึงลุงโจ.. แต่ไม่มีโอกาสแวะ เพราะมีคนคุมมา แวะไปก้อไม่หนุก..

8. บูชาคุณ

ขอบคุณครับผมที่แจ้งรายละเอียด:cool:

9. บูชาคุณ

:cool:ขอบคุณพี่น้องทุกท่านครับที่ลงข้อมูลที่เป้นประโยชน์ ในสายวิชาของหลวงพ่อกวย ท่านเอาไว้ ถือว่าเป้นการแลกเปลี่ยนข้อมูลในหลายๆข้อมูลอันเป็นประโยชน์
    ขอขอบคุณทุกท่านไว้นะที่นี้ด้วยครับ

10. บูชาคุณ

แลกเปลี่ยนข้อมูล อันเป้นประโยชน์ (ผมจำมาจากคำบอกของหลวงปู่หลวงพ่อที่สืบสานวิชา)ขออนุญาตินำมาลงเอาไว้พอสังเขป เพื่อเกิดประโยชน์ กับทุกท่านครับ
    การหนุนดวง เพื่อความสำเร็จ
    ตามปรกติผมจะมักช่วยเหลืองานบุญตามวัดต่างๆ อยู่มาวันนึง ผมได้มีโอกาสไปทำงานบุญในที่วัดแห่งหนึ่ง ใน ชัยนาท
    ก่อนกับผมได้ถามท่านเจ้าอาวาส ว่า มีเคล้ดอันใดไหมในสายวิชาหลวงปู่กวยท่าน ที่ทำให้ดวงดีตลอด ทำอะไร สร้างอะไรได้สำเร็จ
    ท่านเจ้าอาวาส ท่าน นิ่งเงียบไปครู่นึง แล้วบอกผมว่า หลวงปู่บันทึกไว้ ว่า ให้หมั่นสวดบทบูชาดวงทุกวันอย่าให้ขาด และบท วิหารทานคาถา เอาไว้ทุกวัน ทั้งเช้าและเย็น
    ผลปรากฏว่า งานบุญใหญ่หรือเราจะจัดทำจัดสร้างหรือทำอะไรก้แล้วแต่สำเร็จได้โดยง่าย
    จึงนำมาบอกเผื่อทุกท่าน จะนำเอาไปใช้ เพื่อเทิดทูนเกียรติคุณของหลวงปู่กวยท่านครับ:cool:

11. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    คือเราไม่ได้คิดไรมากครับ แต่เว็บมาสเตอร์ มาเห็นแบบนี้ จะโดนแบนเอาครับ เราไปแจกกันในหมวดหมู่ห้องแจกฟรีเอาดีกว่าครับ :cool:

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ของดีจริงๆครับ

12. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

แวะดิพี่ จะได้ขู่ขอพระ ฮ่าๆๆ ถ้าไม่ให้เรื่องนี้ถึงครูคนข้างๆ ที่นั่งมาด้วยแน่ วันที่ไปวันที่ ๒๒ สหายผมคนขับเป็นคนเดียวกับที่เคยพาไปหาเซียนใหญ่สายหลวงพ่อเป็นคนขับก่อนไป เฟสมาบอกว่าฝันว่ารถไฟไหม้ ในใจผมคิดว่าไม่ดีแน่ แต่ไม่ได้พูดอะไร เพราะยังไงรู้นิสัยมัน มันตั้งใจจะไปไหว้หลวงพ่อแล้วคงจะต้องไปให้ได้ เลยบอกว่าเช้ามาก็ไหว้หลวงพ่อขอพรแล้วแขวนเหรียญเดิมบางไว้ติดตัวซะ ปรากฏว่าเช้ามาก็ไหว้ขอแล้วขับด้วยความระมัดระวังมาก ๑๒๐ อย่างต่ำ ไปถึงสลกบาตรโทรคุยว่ายางอ่อน เลยเข้าร้านเติมลม ผลคือไม่ใช่ยางอ่อนธรรมดา ตะปูนิ้วหนึ่งทิ่มไปแก้มยาง ขับไปความเร็วขนาดนั้นมันน่าระเบิดแท้ ฮ่าๆๆ ขากลับเลยให้เอาแผ่นเงินที่เตรียมเขียนชื่อนามสกุลไว้แล้วแวะหล่อหลวงปู่ศุข ที่วัดปากคลองมะขามเฒ่า คิดถึงพี่แจ๊คจัง นานหลายปีแล้วไม่เจอ และโชว์รูปฉายาหลวงพ่อ ที่ผมนำไปสักไว้ที่หัวไหล่สองข้าง ซึ่งฉายาท่านแปลว่าผู้ซึ่งทรงไว้ซึ่งความเจริญรุ่งเรือง นำมาไว้ที่บ่าโดยเป็นที่ประดับยศของข้าราชการ เป็นเคล็ด และถือเป็นยันต์ที่ประทับใจสูงสุด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.1 KB
      เปิดดู:
      78
  13. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงปู่กวยครับ สวัสดีลูกศิษย์ทุกท่าน สบายดีนะครับ

14. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

ขอให้เจริญรุ่งเรือง ดั่งฉายาท่านครับ ท่านคุ้มครองอยู่..

15. เล็กนครปฐม

เล็กนครปฐม Active Member

ผมมีเรื่องมาแชร์เกี่ยวกับหลวงปู่ เพื่อนผมเป็นข้าราชการครูมาปรึกษาผมว่ามันจะสอบเป็นผู้บริหารอยากจะได้ของดีไว้เป็นที่พึ่งผมเลยแนะนำให้หาพระหลวงปู่กวยสิ ขอได้แน่ถ้าจิตตั้งมั่นหมั่นสวดมนต์ ภาวนา ระลึกถึงท่าน ผมเลยแบ่งเหรียญเดิมบางให้บูชามันว่าอย่าบอกเมียมันนะ เมื่อวานเพื่อนผมโทรมาหาบอกว่าให้หาเหรียญหนุมานหลวงปู่ให้หน่อยมันบอกว่าเหรียญเดิมบางเจ้าของตัวจริงเอาไปแล้ว(คือเมียเพื่อนผม)มันบอกว่าไปราชการมาหลายวันพอตอนเช้าเมียมันถามว่าพี่เอาอะไรเข้าบ้านป่าว(เมียมันเป็นคนมีเซ้นเกี่ยวกับเรื่องแปลกๆ)เมียมันบอกว่าเมื่อคืนฝันว่ามีพระแก่ๆองค์นึงยื่นของให้เป็นเหรียญทรงแปลกๆบอกไม่ถูกว่าทรงอะไรไม่เหมือนเหรียญทั่วๆไปพระแก่ๆบอกว่าอีกหน่อยเวลาทำงานกลับมาบ้านไม่ต้องมานั่งร้องไห้อีกแล้ว(เมียเพื่อนผมทำงานเป็นครูเหมือนกันกำลังมีปัญหากับผู้บริหารโรงเรียน)เท่านั้นแหระเพื่อนผมอึ้งไปเลย เลยต้องบอกความจริงว่าบูชาเหรียญเดิมบางมาพอเมียเห็นก็บอกว่าเนี่ยแหระที่ฝันเห็นเมื่อคืนเหรียญทรงแปลกๆนั้นขอนะพอจับรู้สึกว่าเวียนหัวแต่อยากบูชาติดตัว(พี่ๆมีอะไรแนะนำมั้ยคับว่าทำไมถึงเวียนหัว)มันเลยโทรมาเล่าให้ฟังพร้อมสั่งให้ผมหาเหรียญหนุมานให้หน่อยเพราะเมียให้ยืมตังค์มาบูชา หลังปีใหม่นัดกันว่าจะไปกราบหลวงปู่ที่วัดฝากตัวเป็นลูกศิษย์ ขอจบแค่นี้ก่อนคับ

16. มันไม่แน่

มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    กราบ ลพ กวย ด้วยความเคารพครับ

ใช่พระสังกจาย ลพ กวย รึเปล่าครับ

ขนาดประมาณ 2*3 ครับ

ด้านหน้า

ขนาดไฟล์:
      90.7 KB
      เปิดดู:
      47
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2013
  17. มันไม่แน่

2
    ด้านหลัง

รบกวนท่านธวัชชัย และผู้รู้ทุกๆท่านด้วยนะครับ

ขนาดไฟล์:
      81 KB
      เปิดดู:
      34
  18. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ เวียนหัวน่าจะปรับธาตุในตัวครับ ถามพี่เช แกเคยเป็นครับ

19. Tawatchai1889

แบบนี้ก็ไม่เคยเห็นนะครับ ที่นิยมกันเป็นมาตรฐานก็แบบลอยองค์เนื้อผงน้ำมันวัดหนองอีดุกครับ

20. มันไม่แน่

2
    ขอบคุณครับ ท่านธวัชชัย