พลังเอกภพยูเรอัส

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย anumota, 17 มิถุนายน 2009.

1. pob53

pob53 Active Member

<TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR title="โพส 3104460" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>ONLY ONE</TD><TD class=alt1>การอบรมพลังเอกภพ ระดับ 6 (1)
    ในวันอาทิตย์ที่ 28 มีนาคม (09.00-17.00 น.)

ขอเลื่อนออกไปก่อน แล้วจะแจ้งให้ทราบกำหนดเวลาการสอนอีกครั้ง </TD></TR></TBODY></TABLE>
    รับทราบครับอาจารย์

2. pob53

<TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR title="โพส 3102316" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>narmai</TD><TD class=alt1>เห็นด้วนครับ
    ตอนเรามีโอกาศทำความดีต้องรีบทำ
    ช่วยได้ก็ต้องช่วย:cool: </TD></TR></TBODY></TABLE>

หวังว่าคุณ Narmai คงได้ทำและได้ช่วยเหมือนกันนะครับ

3. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ผมตอนนี้ก็เดินจงกรม นั่งปฏิบัติ(ของหลวงพ่อจรัญครับ)และแผ่เมตตาให้ลูกทุกวันครับ
    เป็นเวลานานแล้วครับ kimmy ชินกิจการ อายุ ๒๒ ปีครับ

ลูกสาว(Kimmy)ผมก็ป่วยมาแปดปีกว่าแล้วครับ ขอความช่วยเหลือจากท่านทั้งหลายในที่มีพลัง ยูเรอัส ด้วยครับ คือถูกหมัดกวางกัด เป็น Lymn disease คือมีไวรัสในเลือด ภูมิต่อต้านทำงานไม่ถูก(งง) คือ nervous systemในร่างกายเขาทำอะไรผิดหมดครับ กลืนอาหารแข็งไม่ได้ ไตรอยล์ไม่ทำงาน ท่ายไม่ออก ชาครึ่งตัว เจ็บไหล่ขวา panic attack เหนื่อยและนอนหลับมากๆครับ ฮอโมนร์ ก็ทำงานผิดปกติครับ
    ขอขอบพระคุณมาร่วงหน้าครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2010
  4. 777book777

777book777 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    1 ดญ.พิริยกร แสนชัย
    2 ด.ต.สมนึก ผลรัตน์ไพบูลย์
    3 คุณอ่อนศรี โคตุนันท์
    4 คุณทรงศรี โมกขะวงษ์
    5 คุณ Kimmy ชินกิจการ
    ชาวยูเรอัส ช่วยกันหน่อยนะคะ

5. 777book777

เมื่อคืนก็ส่งพลังให้ทุกท่านแล้วนะคะ น้องKIMMYก็รับพลังได้ดีค่ะ
    จะส่งให้เรื่อยๆค่ะ

6. จ๋าเอง

จ๋าเอง เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2009
    i

รบกวนpostลงรูปน้องKimmyลงนิดนึงนะคะ.. พวกเราจะส่งพลังไปให้ค่ะ แต่สำหรับรุ่นพี่ๆที่ความสามารถสูง ไม่ต้องใช้รูปก็มีหลายท่านค่ะ สำหรับจ๋าแล้วมีรูปดีกว่าค่ะ

7. pob53

สวัดดีชาวยูเรอัสทุกท่าน

วันนี้ผมได้ส่งพลังไปรักษาให้กับทั้งห้าท่านแล้ว สำหรับเคสของ Kimmy ผมได้ทำการฟอกเลือดให้เธอก่อนครับ เพื่อให้เลือดของเธอดีขึ้น ส่วนอื่นๆ คงจะดีตามมาครับ และส่งพลังกระตุ้นต่อมไทรอยด์เพื่อให้สามารถทำงานได้ ส่วนอื่นๆในร่างกายคงจะทำงานได้ดีขึ้นเรื่อยๆ สมาชิกท่านใดมีความเห็นอย่างไร ช่วยแจ้งด้วยครับ เหตุที่ผมรักษาที่เลือดก่อนเพราะต้นเหตุมาจากเลือดที่ได้รับเชื่อมา ทำให้ส่วนต่างๆในร่างกายได้รับผลกระทบทั้งหมด

8. จ๋าเอง

พี่ดาวขา จ๋าก็เป็นขาประจำเหมือนกันนะ แต่ไม่ค่อยpost ... ฝากพรปู่ post ให้จ๋าด้วยละกัน นะ นะ ... เอ เจ้าตัวกลมไปไหนเนี่ย เงียบจังนะ

9. จ๋าเอง

..เห็นรูปน้องแล้วค่ะ ส่งพลังให้แล้ว
    และจะส่งให้เรื่อยๆค่ะ
    เป็นกำลังใจให้ทั้งคุณพ่อ และคุณลูกนะคะ ...

10. khajornwan

khajornwan เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ยังคงช่วยส่งพลังให้ทุกวันค่ะ
    แปะรายชื่อไว้หน้าเครื่องคอมพิวเตอร์เรย^_^

11. จ๋าเอง

“ความสุข ความสวัสดีของข้าพเจ้าจะเกิดขึ้นได้ ก็ด้วยบ้านเมืองของเรามีความเจริญ มั่นคง เป็นปกติสุข”<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    พระราชดำรัส ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ พระราชทานเมื่อวันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๕๒<o:p></o:p>
    <o:p>ขอเชิญพี่น้องยูเรอัส ร่วมสวดมนต์ถวายในหลวงของเรา พร้อมส่งพลังถวายให้ท่านมีพลานามัยแข็งแรงและเป็นกำลังใจให้ท่านค่ะ</o:p>
    ขอเชิญชวนคนไทย ร่วมกันสวดมนต์ และน้อมจิตอธิษฐาน ดังนี้<o:p></o:p>
    บทสรรเสริญ พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ ( สวดมนต์บทอิติปิโสฯ 1 จบ )<o:p></o:p>
    อิติปิโส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชาจะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสสะทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ<o:p></o:p>
    สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม สันทิฏฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหีติ<o:p></o:p>
    สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อุชุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ญายะปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สามีจิปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ ยะทิทัง จัตตาริ ปุริสะยุคานิ อัฏฐะ ปุริสะปุคคะลา เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเณยโย อัญชะลีกะระณีโย อะนุตตะรัง ปุญญักเขตตัง โลกัสสาติ<o:p></o:p>
    แล้วตั้งจิตอธิษฐาน ข้าพเจ้าขออัญเชิญ องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าเป็นประธาน และน้อมอัญเชิญ ท้าวมหาราชทั้งสี่ ท่านท้าวมหาราชธตรฐ ท่านท้าววิรุณปักษ์ ท่านท้าวมหาราชวิรุณหก ท่านท้าวมหาราชเวสสุวรรณ พระสยามเทวาธิราช พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระหลักเมือง เทพเทวาอารักษ์ที่ปกปักษ์รักษาประเทศ และอดีตเหล่าผู้กล้า ที่ปกป้องประเทศ มาร่วมอนุโมทนาบุญด้วยเทอญ จากนั้นสวดบทพาหุง 108 จบ<o:p></o:p>
    พุทธชัยมงคลคาถา ( สวดบทพาหุง 108 จบ )<o:p></o:p>
    พาหุง สะหัสสะมะภินิมมิตะสาวุธันตัง ครีเมขะลัง อุทิตะโฆระสะเสนะมารัง ทานาทิธัมมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต ชะยะมังคะลานิ<o:p></o:p>
    มาราติเรกะมะภิยุชฌิตะสัพพะรัตติง โฆรัมปะนาฬะวะกะมักขะมะถัทธะยักขัง ขันตีสุทันตะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต ชะยะมังคะลานิ<o:p></o:p>
    นาฬาคิริง คะชะวะรัง อะติมัตตะภูตัง ทาวัคคิจักกะมะสะนีวะ สุทารุณันตัง เมตตัมพุเสกะ วิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต ชะยะมังคะลานิ<o:p></o:p>
    อุกขิตตะขัคคะมะติหัตถะสุทารุณันตัง ธาวันติโย ชะนะปะถังคุลิมาละวันตัง อิทธีภิสังขะตะมะโน ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต ชะยะมังคะลานิ<o:p></o:p>
    กัตตวานะ กัฏฐะมุทะรัง อิวะ คัพภินียา จิญจายะ ทุฏฐะวะจะนัง ชะนะกายะมัชเฌ สันเตนะ โสมะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต ชะยะมังคะลานิ<o:p></o:p>
    สัจจัง วิหายะ มะติสัจจะกะวาทะเกตุง วาทาภิโรปิตะมะนัง อะติอันธะภูตัง ปัญญาปะทีปะชะลิโต ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต ชะยะมังคะลานิ<o:p></o:p>
    นันโทปะนันทะภุชะคัง วิพุธัง มะหิทธิง ปุตเตนะ เถระภุชะเคนะ ทะมาปะยันโต อิทธูปะเทสะวิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต ชะยะมังคะลานิ<o:p></o:p>
    ทุคคาหะ ทิฏฐิภุชะเคนะ สุทัฏฐะหัตถัง พรัหมัง วิสุทธิชุติมิทธิพะกาภิธานัง ญาณาคะเทนะ วิธินา ชิตะวา มุนินโท ตันเตชะสา ภะวะตุ เต ชะยะมังคะลานิ<o:p></o:p>
    เอตาปิ พุทธะชะยะมังคะละอัฏฐะคาถาโย วาจะโน ทินะทิเน สะระเต มะตันที หิตวานะเนกะวิวิธานิ จุปัททะวานิ โมกขัง สุขัง อะธิคะเมยยะ นะโร สะปัญโญ<o:p></o:p>
    แล้วตั้งจิตอธิษฐานว่า ข้าพเจ้าขอน้อมบุญกุศลที่เกิดจากการเจริญภาวนาถวายแด่ ท้าวมหาราชทั้งสี่ ท่านท้าวมหาราชธตรฐ ท่านท้าววิรุณปักษ์ ท่านท้าวมหาราชวิรุณหก ท่านท้าวมหาราชเวสสุวรรณ พระสยามเทวาธิราช พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระหลักเมือง เทพเทวาอารักษ์ที่ปกปักษ์รักษาประเทศ และอดีตเหล่าผู้กล้า ที่ปกป้องประเทศ และท่านทั้งหลายที่มีกำลัง มีฤทธิ์ในการดูแลปกป้องประเทศชาติ ขอจงให้ประเทศไทยอยู่ในความสงบสุขด้วยเทอญ<o:p></o:p>
    แหล่งที่มา ThaiLoveKing.com -

12. khajornwan

khajornwan เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ช่วยเต็มที่ค่ะเป็นศิษย์หลวงพ่อจรัญเหมือนกันเรยย^_^
    ส่งพลังแล้วรู้สึกไปทั่วตัวเลยค่ะ แสดงว่ารับพลังได้
    สวดพาหุงมหากา, อิติปิโสเท่าอายุ + 1 ด้วยก็ดีนะคะ
    ถ้าเป็นไปได้เชิญน้องคิมมาเรียนวิชานี้ด้วยซิคะ
    จะช่วยให้สามารถรับพลังได้เร็วขึ้นเยอะเลยค่ะ({)

13. 777book777

ลบแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2010
  14. 777book777

ขอโทษค่ะ ลืมดูขนาดภาพ ลบก็ไม่ได้

15. สายลมเมถุน

สายลมเมถุน Active Member

ผมลองแบบคุณ pob53 ด้วย ที่ฟอกเลือดอย่างเดียว เพราะไม่รู้ส่งพลังไปจุดไหน เชิญท่านรุ่นพี่ๆ ถ้ารู้แนะนำด้วยครับ

คุณจ๋าเอง กลับจาก อียิปต์ มา post ข้อความหลายข้อความเลยครับ คงจะสนุก

16. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดี กับ เพื่อน พ้อง น้องพี่ ทุกๆ คน ครับ ที่ ร่วมแรงร่วมใจ กัน ส่งพลัง

กรณี น้องคิมมี่ เป็น โรค ที่ ต้อง รักษา กันต่อเนื่องเป็นเวลานาน

การฟอกเลือด เป็นวิธีที่ดี ครับ... เห็นด้วยอย่างยิ่ง
    และควร ส่งพลัง ฟื้นฟู สุขภาพ ให้ ด้วย คือ 7+2+3
    เพื่อให้ ร่างกาย แข็งแรง ขึ้น จน สามารถ มีแรงต่อต้าน ไวรัส ได้

ส่วนอื่น ถ้าอยาก จะ เพิ่มเติม อีก ในภายหลัง.... ได้ แก่ 7+5+4+3
    สรุป ก็ ครบ ทุกจักระ ละมั้ง นี่

กับ ใครที่ เข้าใจ การส่งพลัง ไป ยัง แกนกลาง ตั้งแต่ จักระ7 ไปตาม แกนกระดูกสันหลัง
    ตรง นี้ ก็ เป็นพลัง พื้นฟู ที่ เห็นผล รวดเร็ว

ครับ
    ให้ เลือกใช้ ตามถนัด ของ ผู้ทำการรักษา ก่อน นะครับ

รายละเอียด เดี๋ยว ก็ จะตามมา ให้ ผู้รักษาทราบเอง หลังจากรักษา ต่อเนื้องไป สักระยะหนึ่ง
    .................................................................

อีกราย ที่ ผมยังเป็นห่วงอยู่
    คุณอ่อนศรี ที่ ถูกรถ ชน จนกระดูก เชิงการแตก และ บอบช้ำภายใน
    คุณกุ้ง ช่วย แจ้งอาการ เพิ่ม เติม ด้วย ครับ

..............................................................................

วันนี้ ภรรยา และ ลูกสาว ของ ดาบตำรวจสมนึก มา กทม.
    ได้พบกับผม และเล่าอาการ ให้ ทราบว่า
    ตอนนี้ ดาบสมนึก อาการดี ขึ้นตามลำดับ
    แพทย์ ย้ายออกมา ให้ พักพื้นผู้ป่วย แล้ว
    แต่ ยังคงให้ ยาปฏิชีวนะ อยู่ เพื่อป้องกานการติดเชื้อ
    ทราบเพิ่มเติม มาว่า
    เดิมได้รับ การผ่าตัดเปลี่ย ไต มาแล้ว ครั้งหนึ่ง เมื่อหลายเดือนก่อน
    ที่มาเข้า ร.พ. รอบนี้ เพราะ เกิด ไตวาย ฉับพลัน

ได้รับการรักษา จน อาการดี ขึ้นมากแล้ว สักระยะ หนึ่ง ก็ คง ขึ้นมากรุงเทพฯ
    เค้าฝาก ลูกและภรรยา มาบอก
    ผม จึง บอกไป ว่า ยังอยู่ในระยะ พื้นไข้ และ ต้อง พักพื้น อีก หลายสัปดาห์ ไม่ควรนั่งรถไกลๆ มากรุงเทพฯ

แล้ว ดาบสมนึก กับภรรยา และ ลูกสาว ได้ ฝากขอบคุณ พี่น้อง ชาวยูเรอัส ทุกๆ ท่าน
    ที่ กรุณา ส่งพลัง รักษา ให้ ท่าน จน อาการดี ขึ้น แล้ว ........... ครับ ผม

17. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ดีใจที่ได้รู้จักพี่ดาวทะเลทราย และพี่ๆ ๆอีกหลายๆๆคนในเว็บค๊ะ
    ^^

พี่ ๆ ใจดีจังเลย
    ประทับใจและรู้สึกดีใจ และขอให้ผู้ป่วยหายเร็วๆด้วยคะ

( ปล . ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่พี่ด้วยค้า )

18. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ผมต้องขอขอบพระคุณกับทุกๆท่านที่ช่วยเหลือครับ
    ผมสวดหมดเลยครับ ครบตามที่ว่าอะครับ และนั่งปฎิบัติด้วยทุกวันครับ แต่ไม่ค่อยจะก้าวหน้า สู้ สู้ สู้
    ปล จะเข้ามารายงานให้ทราบครับผม
    ธรรมรักษา

19. สายลมมิถุน

สายลมมิถุน เป็นที่รู้จักกันดี

ให้กำลังใจคุณ Chaivat ครับ

20. pob53

ขอบคุณ คุณดาวทะเลทรายที่ให้ความเห็น เหตุที่ผมทำการฟอกเลือดก่อน เพราะต้นเหตุมาจากเลือดที่ติดไวรัส และเลือดเป็นส่วนจำเป็นสำคัญที่สุดของร่างกายมนุษย์ และไหลเวียนไปหล่อเลี้ยงทุกๆส่วนในร่างกาย ก็เลยทำให้ระบบต่างๆ รวนหมด ภูมิคุ้มกันก็เลยไม่ทำงาน ขณะนี้นอกจากฟอกเลือดแล้ว ควรกระตุ้นต่อมไทรอยด์ด้วย มาวันนี้ผมได้ทำเช่นเดิม แต่ได้ส่งพลังให้ร่างกายคุณ Kimmy สร้างเม็ดเลือดขาวด้วยเพื่อทำลายตัว Virus วันนี้ผมส่งออกไปค่อนข้างนานและรู้สึกว่าพลังของผมไหลออกไปได้มากครับ คนป่วยค่อนข้างรับได้ดีครับ ถึงคุณชัยวัฒน์ ถ้าลูกสาวสามารถทำสมาธิได้ก็ให้ทำด้วยนะครับ แล้วแผ่เมตตาให้กับเจ้ากรรมนายเวรของตัวเอง และเพื่อให้สามารถรับพลังจากชาวยูเรอัสทุกคนที่ส่งเข้าไปได้ง่ายขึ้น ช่วยรายงานผลจากการที่ชาวยูเรอัสได้ส่งพลังไปรักษาด้วยนะครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง

เพื่อนๆ ชาวยูเรอัสมีความเห็นอย่างไร ช่วยกรุณาโพสด้วยนะครับ