มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. สีกาอร

สีกาอร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ยายจ๋า ปัจจัยถวายท่านส่วนองค์ค่ะ เงินโอนแล้วค่ะ

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

คือว่าที่หลวงพ่อท่านมีแบบตัวผู้ด้วย นำมาจากเขาอีกลูกที่อยู่ใกล้กัน เจอเนื้อคู่ก็พกพาคู่กันเลยสิคะ น้องคีตา

ได้ข่าวว่าที่สุรินทร์ฝนไม่ตก วันนี้โทรศัพท์ไปหาแม่ที่บ้านลำชี แม่บอกว่าข้าวสวยงามมาก ถ้ามีเงินซื้อปุ๋ยยูเรียกะปุ๋ยจากทางการแนะนำคงจะได้ข้าวงาม ยายเลยบอกแม่ว่า ขี้วัวใส่เหมือนที่เราเคยโกยใส่นาตอนสมัยตากะยายพาเราทำนาสิแม่ อย่าใช้ปุ๋ยเคมีมากนัก นาก็เสีย ข้าวก็ไม่ดีนัก เราปลูกกินเอง อย่าใช้สารเคมี แม่ก็ตอบว่า ชาวบ้านเขาก็ใช้นะลูก มันงามดี ยายก็เลยบอกว่า แล้วแต่แม่นะ

ที่เขาสวายมีของดีนะน้องคีตา ตอนสมัยที่ยายผีป่าไปเข้าค่ายเนตรนารี พักที่โรงเรียนเชิงเขาสวาย ทีนี้พอเดินป่ากลางคืน ยายผีป่ากะพวกเล่นสนุกกันด้วยการไหว้อยากเจอเจ้าป่าเจ้าเขา มาจริงๆ จ๊ะ แล้วพอมาจริงๆ เรากลัวจนนอนไม่หลับเลย

รู้แต่ว่าข้างบนเขาที่มีรอยพระพุทธบาทนั้น และที่เขาพระใหญ่ มีของดีค่ะ อยู่ใต้เต่าหินยักษ์

อนุโมทนาทุกท่านนะคะ อ้อ...คุณสีกาอรคะ เดี๋ยวคืนนี้หกทุ่มคงได้คำตอบสุดท้ายนะคะ

3. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    เขาพระใหญ่ก็อยู่ตรงที่เขาสวายเหมือนกันใช่มั๊ยครับ
    ใต้เต่าหินยักษ์มีอะไรเหรอครับ น่ากลัวมั๊ยครับ
    ถ้าไม่พรุ่งนี้ผมจะไปเลยครับ

แล้วแบบตัวผู้หลวงพ่อไม่ออกมาให้บูชาหรือคับผม หากเรามีทั้งตัวผู้และตัวเมียอยู่ด้วยกันจะเป็นอย่างไร จะทำให้ดีขึ้นหรือเปล่าครับคุณยาย

ด้วยความเคารพครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2008
  4. DevilBitch

เรื่องเต่าหินที่ใต้ฐานพระใหญ่ สมัยที่ยังไม่สร้างหลวงพ่อพระชีนะคะ เต่าหินนี้มีอาถรรพ์เรื่องเล่ามากมาย และมีแสงออกมาให้เห็นตอนที่พวกเราไปเข้าค่าย ตอนแรกคิดว่าพวกลูกเสือสามัญเขาเล่นอะไรกัน หรือทำให้เรากลัว ไปถามคนแก่แถวนั้นดูนะ มีคนข้างบ้านเขาไปได้ของดีใต้เต่ามา หลวงพ่อเจ้าอาวาสองค์ก่อน(ไม่รู้ยังอยู่ถึงวันนี้ไหม) ท่านบอกว่า ที่รอยพระพุทธบาท(ไม่ใช่ที่จำลองนะ ขึ้นไข้งบนมีรอยบนหิน น้ำจะไม่เคยขาดเลย) และที่เต่าหินนะคะ ไปลองดูแล้วจะรู้ว่ามีอะไรดี อย่าลืมกราบหลวงปู่ดูลย์นะคะ

ไม่รู้ว่าหลวงพ่อท่านให้บูชาแร่ดูดทรัยพ์ตัวผู้ไหม เป็นลักษณ์ที่เอามาทำเป็นวงรีรักบี้ค่ะ ท่านให้ยายมาหนึ่งองค์ เอาใส่ไซดักทรัพย์ที่หลวงพี่เผื่อนให้มานะคะ

เห็นท่านบอกว่า ถ้าเอาตัวผู้มันราคาสูงกว่า เราก็เลยไม่ถามว่าเท่าไร และมีมากไหม

5. saowanee

saowanee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    จองพระบรรค์ 1 เล่ม และมีดหมอ 1 เล่มค่ะยาย (เอาขนาดพกติดกระเป๋านะคะ)

6. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    คุณยายครับ
    ผมไปแล้วเขาบอกมีแต่รอยพระพุทธบาทจำลองครับ ทางเดินเป็นพญานาค2ข้างทาง
    รอยพระพุทธบาทของจริงอยู่ที่ไหนครับ.......!!! อยากไปสักการะมาก.....สงเคราะห์หลานด้วยนะครับ

ผมถ่ายรูปมาด้วยแต่ ติดขัดนิดหน่อย หากแก้ได้จะลงให้ด่วยเลยครับ

ส่วนเต่าหิน ไปถวาย ธูปเทียนบูชา พวงมาลัย พร้อมปิดทอง 100% เห็นชาวบ้านว่า ข้างล่างมีลูกเต่าเยอะแยะเลย แต่ตอนนี้ดินกลบไปหมดครับคุณยาย

ปล.ขอบคุณคุณยายมากๆนะครับ ได้ทราบอะไรดีๆเยอะเลย ที่สำคัญ ชาวบ้านบอกเต่าหินนั้น ให้หวยแม่นมากเลยแหละ ไว้ใกล้ๆหวยออก ผมว่าจะลองของ ปกติก็ไม่ค่อยได้เล่นหรอกครับ

7. momiichi

momiichi สมาชิกใหม่

29 พฤษภาคม 2008
    สวัสดีค่ะ คุณยายผีป่า ช่วงนี้หนูไม่ค่อยว่างมาคุยด้วยเลยเน้

คือหนูสนใจสมุนไพร ที่คุณยายบอกกินแล้วลดความอ้วนอ่ะค่ะ ราคาเท่าไรค่ะ

แล้ววิธีกินกินยังไงอ่ะค่ะ หนูไม่เคยต้มสมุนไพร กินเองเลยงิ

8. DevilBitch

สวัสดีค่ะ ช่วงนนี้ยายผีป่าก็ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดทั้งวันทั้งคือน มีห่างช่วงไปด้วย ก็เข้าบอร์ดเช้าหน่อยหลังออกจากวิปัสสนา

"ได้ข้อคิดมาจากการเข้าวิปัสนานะคะ ...หากเรามิมีความเกรงกลัวและละอายต่อบาป ทำสมาธิเพียงใดย่อมสัมผัสได้แต่ความปรุงแต่ง (วิปัสสนึก) จิตจะไม่มีทางเห็นธรรมอันจริง(หลอนตัวเอง) ไม่มีพลังจิตที่จะทำให้ผุดผ่องได้ (มโนมยิทธิ) หากจิตผุดผ่อง(ประภัสสร) (ดวงตาเห็นธรรมตามคำสอนของพระพุทธเจ้า) ย่อมก่อเกิดบุญ บุญคือพลังจิตที่สามารถนำตนให้สุขและฉุดดึง แผ่ไปยังสรรพสัตว์ทั้งหลายได้ดีกว่าจิตที่ยังเคลือบงำด้วยกิเลสทั้งหลาย"

น้องคีตาเกิดทีหลังยายผีป่าเยอะทีเดียวเนาะ เขาที่มีวัดตั้งอยู่(เขาลูกเล็ก ขึ้นไปทางซ้ายนะคะ(นี่ไม่รู้เขาเปลี่ยนแปลงไปมากน้อยเพียงไร เพราะยายไปตั้งแต่เด็กๆ สมัยประถม และมัธยม จนตอนพบรัก ก็ไปกับแฟนที่บ้าพอๆ กัน เขาพาไปหาเหล็กไหลใต้เต่านั่นแหละ)

ยายขึ้นฝั่งซ้ายของวัด(เขาลูกเล็ก เมื่อก่อนที่วัดสร้างศาลาครอบรอยพระพุทธบาทจำลองค่ะ แต่ของจริง(ไม่ทราบว่ารอบของพระพุทธเจ้าองค์ใด) อันนี้ยายทราบจากหลวงปู่รูปหนึ่งค่ะ เพราะว่าตอนนั้นยายขึ้นไปเรื่อยๆ (หอบแฮ่กเชียวหล่ะ) ท่านบอกว่าขึ้นไปที่ปล่องภูเขาไฟ(รู้สึกว่าถ้าไม่สังเกตุจะไม่ทราบค่ะ) รอยจะไม่ใหญ่มีข้างเดียว มีน้ำขังเล็กน้อยใสเชียว ข้างปล่องภูเขาไฟจะมีน้ำไหลขึ้นมา แล้วรินลงรอยพระพุทธบาทค่ะ(ไม่รู้ว่าตอนนี้จางหรือยัง) ยายก็ไปแล้วพบจริงๆ เลยเอาดอกไม้ไปไหว้ มีลุงแก่ๆ แกเป็นหมอธรรมแกเล่าให้ฟังว่า มีแสงสว่างชอบลอยออกจากใต้ฐานแต่มาที่รอยพระพุทธบาทเสมอ (แกคงตายไปนานแล้ว)

สิ่งก่อสร้างใหม่ๆ และความไม่ใส่ใจของลูกหลานยุคนี้ ทำให้สิ่งดีๆ ที่ควรจารึกไว้ในจิตใจและรักษาไว้ให้ยืนนานมันไม่ค่อยมีในสำนึกคนรุ่นนี้แล้วเนาะ (รอยนี้เป็นฝ่าพระบาทข้างซ้าย แล้วข้างขวาอยู่ที่เขากระโดงค่ะ เพราะยายไปตอน ม.๓ ไปกับพวกครูติ่ม มณีรัตน์ สมัยนั้นเรียนห้องเดียวกัน เอ...จูนไปด้วยเปล่าว่ะ ที่เราไปแล้วสพายย่าม แล้วมีการจิ๊กกระติ๊บข้าวเหนียวร้านค้าริมเขากระโดงมาด้วย เรามาเห็นในย่ามของยัยตู่น่ะ) เขาที่มีรอยพระบาทข้างขวาที่เขากระโดงเป็นเขาที่อยู่หลังวัดค่ะ แล้วเขาลูกนี้มันเคยเชื่อมไปยังเขาพนมรุ้ง(เป็นเทือกเดียวกันมาก่อน) เป็นทางเดินของเหล่าพญานาค มณฑปหลวงปู่ดูลย์ ใต้ฐานนะคะ ลองถามคนแก่ดีๆ มีทางลอดใต้เขาไปด้วยนะคะ ไปโผล่โน่นแหละ เขาพนมรุ้ง (นี่คนเขานั่งทางในแล้วเล่าให้ฟังตอนไปเนตรนารี แล้วเขาบอกว่า มีคนเคยมุดตามตะกวดไป หายจ้อยเลย อันนี้ไม่ยืนยัน แต่เคยไปหาปล่องนั้น ก็เจอนะ แต่แคบมาก)

อ้อ...ยาลดไขมันและปรับสมดุลย์ความดันโลหิตนะคะ โทรศัพท์สอบถามได้ค่ะ ตอนนี้ยายเอายาหลวงพ่อไพบูลย์ทดสอบกับชาวบ้านหลายคนค่ะ

คนแรกแกอายุเกือบแปดสิบแล้ว เป็นชวดที่ไม่มีญาติ แกรับจ้างทำงานเรื่อยเปื่อยเพื่อยังชีพ ไร้ที่อยู่แน่นอน (เพราะขายที่ล้านกว่า แล้วใช้เงินฟุ่มเฟือย เงินหมด ไม่มีที่ไป) แกป่วยท้องเกร็ง ปวดทรมาน ลุกไม่ขึ้น กินไม่ได้ ยายเลยเอายาไปให้แกสิบเม็ด (ให้ฟรี ยายออกเงินแทน) แล้วบอกว่า กินยานี้แล้วอย่ากินเหล้านะ แกกินไปสองเม็ด ต้องเคียวก่อนพอบุบแล้วกินน้ำตามเยอะๆ เพราะเม็ดใหญ่ เดี๋ยวติดคอตาย อิอิ) ยายให้แกกินทีเดียวสองเม็ดก่อนอาหารมื้อเย็น พอแกกินได้สองชั่วโมงกว่า แกบอกมันร้อนไปทั้งตัวสักพัก แล้วแกก็หายปวดเกร็งและมีแรง นี่แกกินวันที่สองตอนเช้าอีกเม็ด เย็นอีกเม็ดในวันต่อมา วันที่สามหลังการกินยาเม็ดที่ ๕ แกก็ออกไปรับจ้างทำงานดายหญ้าได้ แกบอกว่า จะมาทำงานใช้หนีค่ายาให้ยายผีป่า ยายบอกไม่ต้อง ยายอยากให้แกหายป่วย แต่ต้องเลิกกินเหล้า ถ้าไม่เลิก ป่วยมาอีก ไม่ช่วยแล้วนะ

คนที่สองคือยายของผู้ช่วยเก๋ แกเจ็ดสิบแล้ว แต่ติดเหล้าขาว ยายก็คอยตะล่อมแก ตามวิธีของยาให้แกกินยา แกเป็นมะเร็งลำไส้ กินอะไรไม่ลงเลย พอให้แกกินยาไปสิบเม็ด ตอนนี้แกกินข้าวได้มาก แล้วยายบอกว่า ถ้าเลิกเหล้ากระทันหันไม่ได้ ให้กินหลังกินยาเพียงวันละเป๊กเท่านั้น ไม่งั้นหากยายกินยาลงไปแล้วเหล้าตามเป็นกั๊ก ยายตายแน่ๆ ในอีกไม่นาน หนูไม่ทำบุญให้นะคะ แกก็เลยทำตาม"

คนที่สาม คือแม่ของผู้ช่วยเก๋(แม่ย่ายายผีป่าค่ะ) เขาเป็นฝ้ามาก เลือดลมไม่ดี ความดันสูง และทำให้วิงเวียนศีรษะ อ้วน เลยให้เขากินหนึ่งห่อ ๑๐ เม็ด ไปวัดความดันเมื่อวาน ความดันดีขึ้นค่ะ แต่กินแรกๆ คนที่มีโรคนะคะ จะทำให้ปวดเนื้อตัว จับเนื่อตัวจะเจ็บจี๊ดๆ วันสองวันเท่านั้นค่ะ ปวดหัวบ้าง กินยาอย่าหยุด สองสามวันจะหายและดีขึ้นเรื่อยๆ ค่ะ

ทีนี้ชาวบ้านเป็นความดันกันหลายคน พอเห็นว่าแม่ย่าของยายผีป่ากินแล้วความดันดีขึ้น เขาก็มาขอไปกิน(ขายผักได้ก็จะทะยอยเอาเงินมาให้) ยายก็ให้เขาไป เพราะหลวงพ่อบอกว่า ถ้าเขาไม่มีเงิน ให้เขากินไปก่อน หายแล้วให้มาทำงานให้หลวงพ่อ หลวงพ่อจะจ้างงาน หรือผ่อนให้ทีหลัง(ท่านมีอุบายให้คนเข้าวัดค่ะ ยายก็บอกว่า ถ้าดีขึ้น มีเงินอย่าลืมเอามาจ่ายนะ นี่ยาพระ เงินพระ ฉันไม่สามารถซื้อยาให้ชาวบ้านครบทุกคนนะ)

ยานี่พอชาวบ้านรู้ราคา ก็ตกใจ ยายบอกว่า กินพันเดียว แล้วดีขึ้น หรือจะทรมานไปเรื่อยๆ เสียทีละร้อยสองร้อย หลายๆ หน มันมากกว่าค่ายาชุดนี้นะ และอย่าลืมถ้าป่วยออดแอด เวลามันเป้นหนัก มันเปลืองเงินกว่าที่วื้อยานี้กิน ญาติก็พลอยลำบากไปด้วย ตอนนี้นคนตายเยอะ ฉันไม่มีเงินค่าซองเน้อ

ก็มีคนมาเอาเพิ่มหลายราย หวังว่าคงช่วยกันจ่ายเน้อ เพราะคนในหมู่บ้านนี่แปลก มายืมเงินยายผีป่า มาเอานั่นเอานี่ไป เงินไม่เคยให้เลย แต่เวลาเราให้เขามาทำงาน เรียกเงินทุกราย เฮ้อ...นี่แหละหนอ เขาเรียกว่า จอมแจก!

แร่ดูดทรัพย์ อย่าลืมขยันอธิษฐานขอบารมีนะคะ และไปทำบุญก็ชวนไปดวยนะคะ

องค์ใหญ่เหลือ ๗ องค์ค่ะ จองด่วยนะคะ เพราะว่าลูกศิษย์หลวงพ่อขยันมาหาจากต่างประเทศก็มี แต่ ๗ องค์นี้ ยายยึดมาไว้ที่บ้านแล้ว เพราะบอกท่านว่า เดี่ยวหมดก่อน หลวงพ่อไปเอาอีก จะได้มาหรือเปล่า (หลวงพ่อเลยหัวเราะ เพราะท่านพูดว่า เอ็งกลัวหลวงพ่อไม่รอดกลับมาน่ะสิ)

9. DevilBitch

คุณสีกาอรแจ้งมาว่าทานยาไปสองเม็ด เมื่อวานนี้ อาการไซนัสไม่มีเลย หายใจโล่ง (นี่เป็ฯยาลูกกลอนครอบจักรวาลของหลวงพ่อไพบูลย์ ขอแนะนำ เพราะวันนี้ชาวบ้านแห่มาขอยาไปลองทาน ยายต้องบอกไม่ได้แล้วเพราะที่มาให้ไปกิน คือสงสารคนแก่ และให้คนที่เขาป่วยหนักจริงๆ แต่ถ้าให้ทุกคน ฉันรับค่ายาไปคืนหลวงพ่อไม่ไหว ให้ไปหาเงินมาแล้วซื้อนะจ๊ะ

คุณสีกาอรมีผู้มาช่วยห่มผ้าห่มให้หลายคืนแล้ว(โดยไม่รู้ว่ามาอย่างไร เป็นใคร) หลังจากที่ได้อัญเชิญแร่ดูดทรัพย์ไป ก็ดีนะคะ ท่านคงรู้ว่าคุณสีกาอรป่วยสุขภาพไม่ค่อยดี

มีเทวดามาดูแล ดีกว่าคนโลเลมาเคียงกายแต่ใจเจ๊าะแจ๊ะเนาะ

เรื่องมีดหมอ พระขรรค์ อันที่จริงได้เห็นของจริงที่เป็นของสมัยต้นกรุงรัตนโกสินทร์ คือยายเห็นนิมิตก่อน ว่ามีดหมอที่คนโบราณทำนั้นเขาทำอย่างไร เพื่ออะไร ทีนี้ก็ได้สัมผัส แต่พยายามจะถ่ายภาพ ภาพก็เบลอ เลยบอกว่า ไม่ลอกหมดทุกอย่างดีกว่า เอาแค่รูปแบบภายนอก แต่ยันต์อักขระนั้น ไม่รู้ว่าหมายความว่าอย่างไร เลยส่งไปให้แม่ชีณัฐทิพย์อ่าน เป็นสมบัติส่วนตัวที่คู่ควรกับคุณหงสนาถค่ะ เจ้าของเก่าบอกว่า มีด้ามเดียว

พอแม่ชีอ่านถึงได้รู้ว่า สร้างต้นกรุงเพื่อนำเข้าพิธีกรรมใหญ่และเข้มขลังมาก ยายผีป่าถึงมาถึงบางอ้อว่า

อักขระที่จารย์ไว้นั้น ให้ใช้เฉพาะกิจกรรมนั้นๆ จะลอกมาแบบทั้งดุ้น มันไม่ได้

เมื่อคืนเลยตั้งจิตถามที่มาของมีด ถึงกับอึ้ง

ผู้สร้างๆ ตามตำราหลวงปู่ใหญ่ และใช้ในงานโองการแช่งน้ำ

มิน่าท่านถึงลงไปใต้อยู่กับแม่ชีและคุณหงสนาถ เพราะว่ามีดเล่มนี้เพื่อคุ้มครองแผ่นดินยุคนั้น ด้ามเป็นงา ปลอกเป็นงา ตัวด้ามเนี่ยสนิมเขละแล้วค่ะ

เดี๋ยวยายจะจำลองแบบมา แล้วขอบารมีครูบาอาจารย์ช่วยด้านอักขระนะคะ จำอักขระเลขยันต์ในนิมิตได้ แต่ลืมว่าเรียกอะไร แปลกมากที่เมื่อตอนเด็กๆ หลวงตา หลวงลุงให้นั่งฝึกเขียน อ่านอักขระ ทำไมมันดูง่าย ทุกวันนี้ลงหม้อหมดเลย เขียนยังไม่ได้เลย แย่จังเรา แต่ไปที่ปราสาทหิน พอเดาข้อความได้ อย่าไปที่ปราสาทหินพิมาย ไปยืนอ่านแล้วมาถามเจ้าหน้าที่ว่าตรงนี้หมายถึงอย่างนี้ใช่ไหม เขาถามว่า จบมาด้านนี้เหรอ ยายบอกว่า ไม่รู้สิ สงสัยเคยเป็ฯขอม แล้วก็หัวเราะ หวังว่าเขาไม่คิดว่าเราบ้านะ

10. edtaro

edtaro เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับยายคงสบายดีนะครับ ยายครับช่วงนี้ผมสุขภาพไม่ค่อยดีเลย รบกวนส่งยาสมุนไพรมาให้บ้างได้หรือเปล่าครับถ้าได้ก็ส่งมาพร้อมกับของที่จะส่งมาให้ผมได้
    เลยนะครับ แล้วแร่ขนาดใหญ่นี่ ขนาดประมาณไหน รบกวนด้วยนะครับ

11. momiichi

momiichi สมาชิกใหม่

29 พฤษภาคม 2008
    ยายจ๋า

หนูจะโทรศัพท์หาคุณยายได้กี่โมงอ่ะค่ะ กลัวยุ่ง แอนด์ นอนแล้ว

จะโทรไปสอบถามเรื่องสมุนไพรลดความอ้วน

12. DevilBitch

เจริญสุขสมหวังมายังกัลยาณมิตรทั้งหลายค่ะ

ขออภัยด้วยค่ะที่หายหน้าบ่อยๆ โทหายายผีป่าได้ทุกเวลา แต่ต้องบอกว่า บางทีสายไม่ค่อยว่างค่ะ หรือบางทียายก็อาจไม่ว่าง โทหาได้ ถ้ารับคือรับทราบ ยินดีตอบทุกเรื่อง บางทีหูข้างหนึ่งฟังสาย มืออีกข้างล้างอึลูก อิอิ

น้องเอ็ด แร่ดูดทรัพย์ขนาดใหย่สอง-สามเท่าของล็อคเก๊ตจ๊ะ มีที่ครอบให้ ก็กำลังสวยค่ะ รอช่างเงินทำจี้ให้อยู่สำหรับน้องเอ็ด ยาสมุนไพรไม่ทราบว่าจะส่งข้ามแดนได้ไหมจ๊ะ ขอให้สุขภาพดีขึ้นไวๆ นะคะ มาคราวหน้า สงสัยน้องเอ็ดต้องอยู่ทำมาหากินที่เมืองไทยนะคะ หรือทำทั้งสองที่ ไปๆ กลับๆ ก็ได้ เป็นธุรกิจเกี่ยวกับการทำอาหารนั่นแหละ

ยาลดไขมันนั้นเอสเอมเอสที่อยู่มาเลยนะคะ

คอมยายไวรัสรับประทาน ข้อมูลหลายๆ อย่างกู้คืนไม่ได้ ไปหาคนเก่งก็ทำไม่ได้แถบนี้คนเก่งมีค่ะ แต่ไม่เก่งพอที่จะทำให้ข้อมูลของยายที่อุดส่ห์ทำเก็บไว้เยอะๆ กลับคืนมาได้ โดยเฉพาะงานนิตยสารที่เป็นต้นฉบับดีๆ ที่หลายเรื่องได้พยายามทำการแปลเป็นภาษาอังกฤษเบื้องต้น เพื่อรวบรวมเผื่องานข้างหน้า

พรุ่งนี้บ่ายสาม นาคทั้งแปดรูป หลวงพี่เล็กเป็นเจ้าภาพบวชให้ จะทำการโกนผมนะคะ อนุโมทนาร่วมกันนะคะ และหากยายผีป่าและครอบครัวเคยล่วงเกินใดๆ ทำให้ข่นข้องหมองจิต หรือทำสิ่งใดที่ไม่เป็นที่ชื่นชอบของท่านบางท่าน มิตรก็ดี ไม่ใช่มิตรก็ดี ผู้เฝ้ามองก็ดี ขออโหสิกรรมมา ณ ที่นี้ด้วย ค่ะ ขอผลบุญที่เรา(ยายกับครอบครัว) ทำมาแม้จะไม่มากมาย ขอให้ทุกท่านร่วมรับผลบุญนั้นด้วยนะคะ

13. edtaro

edtaro เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าไม่น่ามีปัญหาเรื่องการส่งนะครับ เพราะว่าขนาดปลาร้ายังส่งมาได้เลยครับยาย รบกวนส่งมาให้สักชุดนะครับเดี๋ยวผมโอนเงินไปให้ ไม่แน่ผมอาจจะบูชาแร่๊ฯขนาดใหญ่ด้วย
    ขออนุโมทนากับนาคด้วยคนครับ สาธุ

14. hawnoi

hawnoi เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2008
    ยายจ๋า หนู๋อยากได้ยาสัก 2 ชุดน่ะค่ะ 1 ชุดให้แม่ เป็นภูมิแพ้ อีกชุดให้สาละมีตัวอ้วนพี หนักประมาณ 110 โล (ต้องกินกี่ชุดเนี่ย) รวมค่าส่งแล้วเท่าไรค่ะจะได้โอนได้ถูกนะจ๊ะ

15. poonexia

poonexia เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    ยายผีป่า ผมชัยยะ ที่ได้เช่าแร่ดูดทรัพย์ ผมได้รับของแล้วครับ ขอบคุณสำหรับของแถมด้วยนะครับ

16. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    สาธุ สาธุ สาธุ

ขออโหสิกรรม ทั้งกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม

ขออนูโมทนา ด้วยเถิด

17. viroj

viroj เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายผีป่า
    ผมได้รับของเรียบร้อย แล้ว ทุกอย่าง
    พรรคพวกต้องการทราบประวัติ(คงเป็นเรื่องราวเพื่อประดับความรู้และจะได้ถ่ายทอดผู้สนใจได้ถูกต้อง) เกี่ยวกับ แร่ดูดทรัพย์ และ ยาสมุนไพรของหลวงพ่อไพบูลย์ จะหาอ่านได้ที่ไหนครับ โมทนา สาธุ ...viroj.

18. DevilBitch

นมัสการและเจริญธรรมเจริญสุขมายังกัลยาณมิตรทุกท่าน
    ติดธุระปะปังงานบุย งานบ้าน งานศพ สารพัดเจ้าค่ะช่วงนี้เลยห่างหายแถมเน็ตไม่เอื้อเสียด้วยสิคะ มีอะไรโทตามจิกตามจี้ทักทายกันได้ ที่เบอร์เก่า เวลาไม่จำกัด (หากว่างรับหรือสัญญาณมือถือมีนะคะ ที่บ้านสัญญาณไม่ดีจริงๆ ค่ะ)

ตกลงน้องเอ็ดเอายาแบบเม็ดและแบบต้มไปเลยดีกว่าค่ะ และแร่องค์ใหย่อีกองค์นะคะ

ยาลดไขมันนะคะ ยังไม่มาค่ะ รอหน่อยนะคะ แต่ทานยาลดความดันและโรคหัวใจของหลวงพ่อไปก่อนได้ค่ะ

คนอ้วนมากๆ ยายผีป่าขอแนะนำหากหายาไม่ได้ นี่ข้างบ้านเขาอ้วยร้อยกว่าเช่นกัน เขาดื่มแฮ่มและฝางเป็นประจำ (ไม้สมุนไพร หาซื้อได้ทั่วไปตามร้านขายสมุนไพร)

และทานน้ำกระเจี๊ยบบ่อยๆ ช่วยได้ค่ะ

ขอตัวไปวัดหล่อเทียนพรรษาก่อนนะคะ นัดหลวงพ่อไพบูลย์ กับพระไว้สองที่ด้วยค่ะ อนุโมทนาร่วมกันนะคะ

19. DevilBitch

แร่ดูดทรัพย์นั้นหลวงพ่อไพบูลย์ท่านธุดงค์ไปประเทศลาว ตามรอยครูบาอาจารย์ ท่านเล่าให้ฟังว่า ต้องโรยตัวลงไปในเหวใต้ถ้ำ ซึ่งหนาวเย็นยะเยือกมืดและลึกมากเพื่อไปอัญเชิญแร่ดูดทรัพย์นี้ขึ้นมานะคะ พระที่เคยเข้าไปในใต้ก้นเหวนี้ก็มีหลวงปู่มั่น และหลวงปู่ก็ได้นำแร่ชนิดเดียวกันนี้มาให้ญาติโยมดูเช่นกัน เรียกเหล็กไหลภูเขาควาย หลวงพ่อไพบูลย์เล่าว่า เจอสังขารพระธุดงค์มากกว่าร้อยสังขารที่ใต้ถ้ำนั้น คงทนความเย็นยะเยือกไม่ไหว

แร่นี้มีอานุภาพดังใจจริงๆ ค่ะ นะโมพุทธายะ และขอบารมีท่านทันใจและต้องไม่ลืมที่จะปฏิบัติจิตให้เปี่ยมไปด้วย เมตตา ปราณี กรุณา จริงจัง จริงใจ หรือพรหมวิหาร ๔ นั่นแหละค่ะ จะเห็นผลทันใจ อย่างยายนี่ก็ทดสอบท่านค่ะ โดยขอเลขเด็ด แต่ผิดสัญญาที่เคยให้กับองค์อื่นๆ และตัวเองที่จะไม่ขอเล่นใต้ดิน เลยแห้ว (แต่บอกน้องสาวเขากลับถูก ทั้งๆ ที่เราบอกเขาเหมือนที่เราอยากซื้อแต่ท่านปิดไม่ให้เราเล่นตัวนั้น เพื่อสั่งสอนว่า ให้เห็นไม่ใช่ให้เอา แต่น้องเขาไม่มีสัจจะเรื่องนี้ เลยได้โชค)

โทบอกพี่ตุ่นพิมพ์พาภรณ์ เห็นว่า ไปหา ๔๑ ๑๔ เจ้าไหนๆ ก็ไม่มี

แต่ได้โชคจากทางอื่น คือได้กัลยาณมิตรส่งเสริม ได้งานที่ทำให้ได้รายได้พอเลี้ยงตน คนเอาเงินมาใช้หนี้ อย่างนี้ถือเป็นการดูดทรัพย์ทางหนึ่งค่ะ

ยาสมุนไพรหลวงพ่อท่านศึกษามาจากหลายสถาบัน จนท่านมั่นใจว่านี่คือโอสถที่ครอบจักรวาลและไม่เป็นพิษ เลยไปขอจดลิขสิทธิ์ทางปัญญาและเป็นผู้ผลิตเพื่อจำหน่ายค่ะ ลูกศิษย์ลูกหากินดีแล้วบอกต่อๆ กันค่ะ เคยมีลงไว้ที่หนังสือพิมพ์รายวันฉบับไหน ไม่ได้รายละเอียดค่ะ ยายคงต้องไปถามท่านใหม่ค่ะ

20. DevilBitch

ของแม่หนูคงต้องทานสามเดือนนะคะ งั้นขอแนะนำให้ทานยาต้ม ผสมกับยาเม็ด และสามีขอให้ยาลดไขมันมาก่อนค่ะ เพราะช่วงนี้หน้าฝน อบยาไม่ทัน คิดว่าน่าจะให้ทานน้ำต้มไม้ฝางกับแฮ่มไปก่อนดีไหมคะ

โท ๐๘๕๒๒๔๘๘๗๐