มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. edtaro

edtaro เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโทรมั่งได้หรือเปล่าครับยาย อยากมีเงินใช้ฝ่าวิกฤตเศรษฐกิจมั่งนะ รู้สึกว่าจะฝึดเหลือเกินช่วงนี้นะครับว่าแต่ว่าสายจะว่างหรือเปล่าน้อแล้วอีกสองวันนี่หมายถึงวันที่ 28หรือ29ครับจะได้ทำตัวถูก อ้อตื่นเต้นจนลืมบอกว่าขอให้หายไวๆนะครับรักษาสุขภาพด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2008
  2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

หวยมันออกที่เมืองไทยนะคะ ต้องให้คนบ้านเราซื้อสิเนาะ

งั้นเล่นล๊อตโต้ที่อังกฤษอาทิตย์นี้ ให้เล่น ๔ ตัวหลัก ตัวอื่นๆ ไปหาผสมเอา

งวดนี้เลขหลักคือ

2 /28/ 14/ 6

good luck

ตะกี้สายจากสวีเดน เจ้านายบอกให้ยายเดินทางไปดูสินค้าตัวใหม่ที่นำเข้าจากจีน เกี่ยวกับเครื่องมือเล็กๆ ขายดีมาก เขาจะให้ยายไปดูสักสองอาทิตย์ ขายดีสวนกระแสโลกเลยหละ แต่ดีอย่างไรเขาก็บอกว่าไม่เหมือนสมัยยายไปขายใหม่ๆ

อย่างว่าแหละตอนที่โลกมันวุ่นวาย คนควานทางถูก จับช่องถูกกลับฟลุคไปเลย อย่างที่รัชเซียเขานิยมสมุนไพรกันมาก ที่บ้านยายทัวร์มันไม่ค่อยมาร้านยายเพราะอีกร้านเขาจ่ายค่าน้ำให้สูงจนเราไม่ไหว ก็ทนๆ กันไป ทีนี้เพื่อนข้างบ้านเขาเป็ฯรัชเซียเขาบอกว่า ทำไมเธอไม่บินไปขายที่รัชเซียเลยล่ะ

โอย...แล้วฉันจะเอาทุนที่ไหน ค่าเช่าที่แต่ละสัปดาห์ไม่ต่ำกว่าแสนบาทแระ ค่าที่พักเอาอย่างถูกๆ เห็นว่าคืนละไม่ต่ำกว่าสองพันบาทเนาะ

แต่ถ้าขายดีมันก็คุ้ม

3. james132

james132 สมาชิก

5 พฤศจิกายน 2008
    ตอนนี่มีไรเหลื่อบางอะครับ

4. DevilBitch

มีโครตเหล็กไหลจากเกาะล้าน มีแร่ดูดทรัพย์ภูเขาควาย มีแหวนพญานาค มียาสมุนไพรหลวงพ่อไพบูลย์ ส่วนของอื่นๆ ยังไม่เปิดตัว เพราะกลัวงงจ๊ะ

ท่านที่เคยจองแหวน ช่วยโทบอกขนาดด้วยนะคะ หากยังไม่บอกไป บอกที่อยู่ทางมือถือจะดีที่สุดค่ะ เพราะคอมยายเข้ายากมั๊กๆ

ขอให้ทุกท่านพยายามประหยัดเงินไว้ให้มากที่สุดในสถานการณ์บ้านเมืองวุ่นวายเช่นนี้ ไม่จำเป็น กรุณาอย่าเพิ่งบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่านะคะ ยกเว้นอยากได้และมีกำลังทรัพย์จริงๆ ถ้าเราคิดดี ทำดี สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองและช่วยอยู่แล้ว เรามองไม่เห็นท่าน แต่ท่านมองเห็นเราเน้อ

5. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณเอื้อม

ผมโอนเงินบูชาแร่ดูดทรัพย์ ทาง ATM เข้าบัญชี 3420740114
    วันที่ 28 พย. 2551 เวลา 17:06 น. จำนวน 1,659.72 บาท
    (1,559 บาท + ช่วยค่าส่ง 100.72 บาท ) ครับ

ส่งที่
    ชาญสิทธิ์ ขจายศรสิทธิ์
    ที่อยู่ 33 ถนนบูรพา แขวงวังบูรพา
    เขตพระนคร กรุงเทพ 10200

โมทนาบุญครับ

6. edtaro

edtaro เป็นที่รู้จักกันดี

7. DevilBitch

ให้หวยไว้แล้วที่ห้องจักรวานคู่ขนาน กระทู้ ตามหาคุณยายที่รักคะ

8. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อยากรวย ครับ
    มีพระอะไรที่ แขวนแล้วรวยบ้างตรับ ยาย
    ตอนนี้
    เป็นหนี้ ทั้ง แบงค์ และ นอกระบบ ครับ
    ทำไงดี

9. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณเอื้อม
    ผมได้รับแร่ดูดทรัพย์เรียบร้อยแล้ว ครับ
    ขอบคุณสำหรับพระที่ส่งมาให้ด้วย ครับ
    โมทนาบุญครับ

10. DevilBitch

พระและวัตถุมงคลนั้นทำให้คนรวยทุกอย่างค่ะ แต่คำว่ารวยของเรานั้นคืออะไร

มาแก่จนกันดีไหมคะ

ก่อนอื่นนะคะ ยายขอแนะนำให้คุณน้อมจิตบูชาพระรัตนตรัยอย่างนอบน้อมและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย รวมถึงพ่อแม่ บรพบรุษ ครูบาอาจารย์ และผู้มีพระคุณ รวมทั้งเจ้ากรรมนายเวรเราก็คือผู้มีพระคุณเช่นกัน เพราะเจ้ากรรมนายเวรเราคือผู้กระตุ้นให้เราพิจารณาตัวเราได้ดีทีเดียวค่ะ

เมื่อเรามีสิ่งยึดเกาะกำลังใจ โดยมีพระพุทธคุณ เทวาคุณ กตัญญูธิคุณ และคุณทั้งหลายทั้งปวงนำทางแล้ว เราจะมีกำลังใจในการสู้ชีวิต แต่อยากบนบานใดๆ ทั้งสิ้น เพราะหากยังไม่สัมฤทธิ์ผล หรือช้าไป หรือได้ไม่พอที่ต้องการ เราจะกร่นด่าต่อว่าสิ่งที่เราหวังยึดเกาะเหล่านี้ อันยังให้เกิดอคติกรรมนะเจ้าคะ

เมื่อเรารู้ว่าเราทุกขณะนี้เพราะอะไร เรามายั่งคิด นึกไป หาทางออก แก้ไขเฉพาะหน้าก่อน

หนี้เมื่อเกิด ย่อมต้องหาใช้ ไม่ต่างจากหนี้กรรมหนี้เวร หนียากจริงๆ เจ้าค่ะ

ภาวะเศรษฐกิจตอนนี้ คนเคว้งคว้าง หลักลอยกันเยอะ วัตถุมงคลที่เน้นเรื่องเงินทองจึงขายดีเป็นเทน้ำเทท่า(ยกเว้นของยายผีป่าเพราะไม่ได้ตั้งหน้าตั้งตามาขายเอาเงินเข้ากระเป๋า ที่มาบอกบุญนั้นเอาเงินเข้าวัดเสียส่วนมาก เราบูชาแล้วดีเลยแนะนำต่อค่ะ)

เดี๋ยวมาอธิบายต่อนะคะ

ขอตัวไปอาบน้ำและล้างอึ ตากผ้าตากแพรก่อนจ๊ะ

นี่ยังไม่รวมงานบ้านที่ต้องทำให้สะอาดนะคะ

กะว่าจะออกไปขายส้มตำ ขนมจีน แต่ไม่มีนักท่องเที่ยวไทยเลย

การออกจากบ้านแต่ละครั้ง เราต้องรอบคอบค่ะ เรพาะทุกย่างก้าวคือ เงิน

เราต้องคิดว่า เมื่อเราต้องใช้เงิน เราต้องหาเงินเป็นด้วยนะคะ

ถ้าหายากเย็น มันไม่คุ้ม

ปิดคอม ปิดทีวี ปิดไฟ และน้ำให้นานที่สุด เพราะจะช่วยเราประหยัดได้เยอะจ๊ะ

11. DevilBitch

อยากเรียนให้กัลยาณมิตรที่เป็นหืดหอบนะคะ ยาสมุนไพรลูกกลอนหลวงพ่อไพบูลย์ สักสักเม็ด กลืนไปเลย รับรองหายทันใจเจ้าค่ะ เพราะว่า ยายผีป่าพอร่างกายแข็งแรงขึ้น ก็เพลายาไปนาน ทีนี้อากาศมันเย็นมาก ทำให้หวัดลงคอ ระคายคอ ไม่ยอมทานยาอะไรอีก แต่วันหนึ่งเกิดไอจนหอบหืดแวะมาเยือน เลยตัดสินใจวิ่งไปเอายาหลวงพ่อมาสองเม็ด หายอาการหืด(ถ้าสะกดผิดว่าหื่นก็อย่างงนะจ๊ะ) ในเวลาไม่ถึงสิบนาทีค่ะ

สนใจติดต่อได้นะคะ อ้าว...หมายเลข บอกบ่อยๆ จะได้ไม่ลืม

๐๘๕๒๒๔๘๘๗๐

ส่วนท่านใดที่มีเงินเยอะนะคะ อยากลงทุนทำเหมืองแร่แบไรท์ที่จังหวัดแพร่(ติดเขตลำปางและสุโขทัย อ. วังชิ้น) ติดต่อสอบถามยายได้นะคะ เงินลงทุนเริ่มต้นที่ ๕ แสนบาท แต่ไม่เกินล้านห้าค่ะ เพราะทางเจ้าของที่ได้ทำการยื่นเรื่องผ่านชาวบ้าน และ อ.บ.ต. และอื่นๆ รวมทั้งทำถนน รับประกันถนนเสียไว้แล้วค่ะ ที่เหลือคือ ยื่นจ่ายค่าภาคหลวงในการนำแร่ออกมาขาย(แร่เถื่อนไม่มีโรงงานรับซื้อนะคะ) ถ้าท่านมีเครื่องขุดเจาะแร่อยู่แล้ว กะค่าน้ำมัน ค่าวัตถุระเบิดแร่ ค่าคนงาน และเงินหมุนเวียนพอนะคะ น่าลองทำ เรพาะที่ดินส่วนนี้เป็นโฉนด หกไร่สามงาน นักธรณีวิทยามาสำรวจแล้ว บอกว่า พื้นที่ตรงนี้เป็นสายแร่แบไรท์เกรดบี และเอ งามกว่าที่เมืองลาวเสียอีกค่ะ และมีปริมาณไม่น่าจะต่ำกว่า ๕ แสนตัน(ขายตันละ พันเจ็ดขึ้นไปถึงเกือบสามพันบาท แล้วแต่เกรดค่ะ) วันหนึ่งๆ ออกไป ๒ ร้อยตัน หักค่าใช้จ่ายแล้ว ก็น่าจะได้ไม่น้อยทีเดียวนะคะ คือเจ้าของที่ท่านบวชค่ะ ไม่มีประสบการณ์ ตอนแรกท่านกะว่าซื้อที่สร้างวัด แต่พอขุดบ่อน้ำไปเจอหินขาวโพลน เอาคนมาดูบอกเป็นแร่แบไรท์
    โรงงานรับซื้ออยู่ที่ลพบุรี และโรงงานนี้เขาไปสำรวจคุณภาพแร่ที่พื้นที่นี้แล้วบอกว่าดีมาก ยายผีป่าถ้ามีเงินซื้อเครื่องขุดเจาะแร่ มีเงินสำรอง ก็อยากลุยเองค่ะ เครื่องหากินกับหินกับแร่นี่ยายผีป่าถนัดจ้า อิอิ

12. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ยาย
    ที่จริง ที่เขียน ไม่ใช่ว่า อยาก รวย มาก
    เพียงแต่
    พอทำอะไรติดขัด ก็ เลย อยากรวย ซะให้เข็ด ครับ
    ผมเอง แค่ หวัง

ส่งลูกเรียนจบ มีงานทำ
    เหลือเงินสักก้อน พอไม่ลำบากตอนแก่
    เที่ยว ทั่วเมืองไทยกับแฟน
    ก็ พอ ครับ

เรื่องที่แนะนำ
    ก็ ทำเสมอ ครับ
    อาจจะไม่พอ หรือ อะไรสักอย่าง ครับ
    แต่ ขอบคุณ ในคำแนะนำ ครับ

13. ผมยังเลวอยู่มาก

ผมยังเลวอยู่มาก เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแหวน ท่านท้าวมหานาโค เรียบร้อยแล้วคับ
    ทั้งแหวนทั้งพลอย ทั้งพระและพลังพุทธคุณ รุนแรงถูกใจมากคับ เหอๆๆๆๆ

14. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านท้าวมหานาโค...
    บูชาเท่าไหร่ครับยาย...???

15. DevilBitch

ชุดที่เข้าพิธีล่าสุดที่วัดท่าขนุน

เหลือไม่กี่วงค่ะ

ช่วยบอกขนาดมานะคะ ถ้ามีขนาดพอดี จะจัดส่งให้ ๑๑๔๙ บาท เจ้าค่ะ

รีบๆ จองมานะคะ หมดแล้ว ต้องรออีกหลายเดือนเจ้าค่ะ

ล่าสุด...

ยายผีป่าไปทานขนมจีนที่ร้านในหมู่บ้าน ทีนี้อยากไปขากเสลด เลยเดินไปที่ข้างๆ รั้ว ข้างรั้วมีกองขยะที่เผาวอดไปแล้ว มีฝากล่องโฟมขนาดฟุตคูณฟุตคว่ำอยู่ ยายก็ไปยืนเท้าชิดกล่องเลย และทันทีที่เสลดตกลงพื้นใกล้ๆ กับฝากล่องโฟม ยายได้ยินเสียงเหมือนมีอะไรเสียดสีฝาโฟมและเคลื่อนไหวออกไป

มันออกไปทางตรงกันข้ามกับเท้ายายผีป่า ลำตัวเท่าท่อนแขนเด็กสิบขวบ ยาวเมตรเศษๆ ยายสายตาไม่ค่อยดี เลยชี้บอกว่า นั้นงู !
    ชาวบ้านผู้ชาย และนักนิยมกินเนื้องูเตรียมจะทุบ

พี่ๆ นั่นงูเห่านะ ถอยออกมา

เสียงผู้ชายบอกให้ถอย เขาจะเตรียมฟาดมัน

ยายบอกว่าอย่าทำมัน

แล้วยายก็พูดกับงูที่เลื้อยไปช้าๆ (งูพิษมักจะเลื้อยช้า)

"เจ้างูไปเสียเถอะ...เราต่างฝ่ายต่างไม่อยากทำร้ายซึ่งกันและกัน ไปไกลๆ คนนะ เพราะคนเขาจะฆ่าเจ้า เพราะเจ้าเป็นงู เขากลัวเจ้ามากัดเขา และเขาอยากกินเจ้าเช่นกัน ถ้าฉันทำบุญอะไร เจ้างูได้รับเช่นกันนะ เผื่อแผ่ไปทุกๆ ตัวด้วยนะ ไปบอกเพื่อนๆ งูด้วยว่าฉันฝากบุญไปให้ นี่วันนี้หวยออก(วันหวยออกพอดี) ฉันเล่นหวยไว้นะ ถ้าฉันถูกหวยฉันจะแบ่งเงินไปทำบุญ เตรียมรับบุญเพิ่มนะ"

เท่านั้นแหละงูตัวนี้ที่เลื้อยไปได้ประมาณสองสามเมตรห่างจากยายผีป่าก็กลัวหัวเลื้อยตรงมาช้าๆ มาใกล้ยายผีป่าเมตรเศษๆ (แค่ช่วงก้าว) ชาวบ้านร้องกรี๊ด เพราะกลัวมันจะฉกยายผีป่า แต่ยายกลับยืนมองเขานิ่งๆ แล้วพูดว่า

ไปเถอะ...

เจ้างูไม่แผ่แม่เบี้ย มองหน้ายายผีป่าสักพักแล้วเบี่ยงไปทางซ้ายมือยายผีป่าโดยไม่เหลียวกลับมามองอีก

สงสัยที่เขาเลี้ยวกลับมาเพราะว่า

จะมามองหน้าอีคนเพี้ยน!

16. DevilBitch

ชาวบ้านวิ่งมาถามว่า พี่มีอะไรดี งูเห่ามันถึงไม่ขู่ไม่ฉกพี่

อีกคนมองมาที่นิ้วมือ

พี่เอื้อมใส่แหวนงูนี่เอง เลยเป็นเพื่อนกับงู(เจ้าของร้านขนมจีนบอก)

ยายบอกว่า

ไม่ใช่แหวนงูธรรมดานะเนี่ย พญานาค รู้จักไหม นี่เข้าพิธีที่วัดท่าขนุนด้วย

อีกคนบอกว่า

มิน่าพี่เอื้อมถึงไม่กินเหล้า ไปเอาของวัดท่าขนุนมานี่เอง เขาบอกว่า ใครเป็นศิษย์วัดท่าขนุน ต้องเลิกเหล้า พวกเราถึงไม่ไปวัดท่าขนุน!

ยายผีป่าเลยบอกว่า

ไม่ใช่วัดท่าขนุนวัดเดียวหรอกที่สอนให้เลิกเหล้า...พระพุทธเจ้าสอนมานานแล้ว ศาสนาอื่นอย่างอิสลามก็สอน

เราไม่ฟังกันเอง ไม่ทำตามเองแหละ

17. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ แหวนท่านท้าวมหานาโคโพธิสัตว์นี้คงศักดิ์สิทธิ์มากนะครับ
    แหวนผมคงต้องเบอร์ 69 (21.80-22.11 มม.)
    เอามานั่งสมาธิด้วยจะได้มั้ย แล้วจะมีผลดีต่อการฝึกทางจิตอย่างไรบ้างครับยาย???
    หรือ ไซส์ 12-13 ตามแผนภูมิด้านล่างครับ

18. DevilBitch

ยายผี่ป่าไม่ทราบว่ามีผลต่อการทำสมาธิด้วยไหม แต่เมื่อคืนนะคะ ยายอัญเชิญทุกๆ องค์ รวมทั้งปู่มหานาโคมาสถิตในกาย ในใจเพื่อทำการเจริญภาวนา(นอนสมาธิ) แล้วพอใกล้สางเริ่มรู้สึกว่ามีอะไรมาพันที่ข้อมือ(กึ่งรู้ตัวกึ่งฝันกระมัง) ในจิตบอกว่า มีงูขนาดขาเด็ก สีแดงสวยมาก มีสีดำผสมอยู่ที่หัว และขอบเกร็ด แต่ไม่ใช่งูคอแดงหรือปล้องทอง ท่านเลื้อยมาจากบ่อน้ำหน้าบ้าน แล้วเลื้อยมาพันมือซ้าย เลยบอกว่า ไปเหอะกลัวงู!(แหะๆ...บอกบ่อยๆ ว่าถ้าท่านหรือบริวารมาในฝันหรืออย่างไรก็ดี อย่ามาในสภาพงูอีกเลย เพราะครั้งหนึ่งเคยมาครึ่งงูครึ่งเทพบุตรมานั่งทับที่ขา นี่เห็นกะตาเนื้อเลย เพราะกำลังจะลุกไปฉี่ใกล้สาง) แล้วงูที่พันข้อมือไม่ยอมออกไป เชิญเท่าไรก็ไม่ออก เพราะยิ่งเชิญออกไปยิ่งปวดนิ้ว เลยเอามือไปคลำ อ๋อ...นิ้วกลางยายผีป่าสวมไว้นี่เองค่ะ ท่านคงมาบอกว่า...มาอยู่ด้วย

เลยขอขมาท่านๆ

19. จิตตานุปัสสนา

รอยายมาตอบว่ามีขนาดที่ต้องการมั้ย??
    แหวนผมคงต้องเบอร์ 69 (21.80-22.11 มม.)
    อิอิ

20. DevilBitch

มีค่ะแต่ว่าเป็นพลอยสีแดงนะคะ อีกวงไม่มีพลอยเลย เป็นเงินขัดเงาล้วนๆ ค่ะ แต่พิมพ์ต่างกัน

ส่งที่อยู่ทางข้อความส่วนตัวได้นะคะ