มาบูชาวัตถุมงคลจากยายผีป่า ได้ทั้งของมงคลและกุศลด้วยจ๊ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 21 พฤศจิกายน 2006.

1. r-nisong

r-nisong เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    ขอจองแก้วคริสตัล ๑ องค์ นะครับ (๔๑๙ บาทรวมค่าส่งรึยังครับ)
    โอนเงินแล้วจะแจ้งอีกครั้ง อนุโมทนา...ครับ

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยนะคะ หมดแล้วเจ้าค่ะ ก้อขอมอบอย่างอื่นให้แทนดีไหมคะ(ถ้าหากยังไม่โอนเงินมา ก็สามารถยกเลิกได้ค่ะ)

แหวนพญานาคปกตินิยมสวมนิ้วชี้ค่ะ ส่วนยายผีป่ามาสวมนิ้วกลาง เพราะสวมนิ้วชี้เมื่อไร มันดูบ้าอำนาจน่าดูจ๊ะ เพราะลูกผัวนี่เบื่อที่เราชอบใช้นิ้วชี้ๆๆๆ เขาบอกว่า บางทีอยากจะขัด แต่มันขัดไม่ได้ (ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอำนาจแหวนเสริมให้เรามีอำนาจเหนือจิตใจเขาหรือเพราะเราบ้าอำนาจในครอบครัวอยู่เป็นพื้นอยู่แล้วเนาะ)

เมื่อวานไปที่วัดเขาดินมา (บ้านเกิดหลวงพ่อเสือดำ) ว่าจะตามหาลุงคนหนึ่งที่ตีมีดหมอเก่งมาก เป็นคนเก่า แต่พอไปแล้วแกตายไประยะหนึ่งแล้ว เลยแวะไป ก็ได้พระอาจารย์ท่านช่วยเมตตาให้อีก

นำแหวนไปเข้าขอพลังที่ถ้ำจอมพลด้วยค่ะ

3. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สวัสดีปีใหม่ทุกท่านที่เข้ากระทู้นี้ครับ
    ขอบารมีรวมพระรัตนตรัยทั้งหมด
    และเหล่าเทพพรหมทั้งหมด มีสมเด็จองค์ปฐม เป็นที่สุด
    ได้โปรดอภิบาลรักษาให้ทุกท่านประสบแต่ความเจริญ รุ่งเรือง ร่ำรวยกันถ้วนหน้านะครับ

4. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

5. pommaibike

pommaibike เป็นที่รู้จักกันดี

ยายครับ ถ้าจะขอเปลี่ยนขนาดเป็นเบอร์66 (20.85-21.16mm)ได้ไหมครับ เนื่องจากตอนขอบูชาแหวนครั้งแรกไม่ทราบว่าควรจะใส่ที่นิ้วชี้ เลยเลือกขนาดของนิ้วนางไป แต่ถ้าคุณยายได้สั่งทำหรือทำไปแล้วก็ไม่เป็นไรครับ ก็ขนาดตามครั้งแรกที่สั่งก็ได้ครับไม่เป็นไรครับ

6. hs8xwc

hs8xwc สมาชิก

ยายครับแหวนเบอร์69หรือ70ยังมีมั้ยครับถ้ามีแจ้งด้วยนะครับจะได้โอนเงินครับ

7. DevilBitch

ขอแจ้งให้ทราบว่า แหวนขนาดใหญ่สุดที่นำเข้าพิธีเรียบร้อยแล้วคือขนาด ๖๖ เจ้าค่ะ และวันพรุ่งนี้คือวันที่ ๓ มกราคม จะนำวัตถุมงคลเข้าพิธีบวงสรวงใหญ่อีกครั้ง ที่วัดตะคร้ำเอน ท่ามะกา กาญจนบุรี มีการสร้างพระ ๒๙ องค์ ปิดทอง (รวมสมเด็จองค์ปฐมด้วย)

ก็จะได้ทำการจัดส่งนะคะ แหวนนั้นที่นิยมสวมนิ้วชี้นั้นเพื่อเพิ่มอำนาจในตัวค่ะ เหมาะสำหรับคนที่ต้องเป็นผู้นำนะคะ ส่วนนิ้วอื่นๆ ก็สวมได้ค่ะ

ใครสนใจจองโครตเหล็กไหลเกาะล้าน เกร็ดนาคราช(เหล็กไหลขาว) และแร่ดูดทรัพย์ ยาสมุนไพรหลวงพ่อไพบูลย์ ยังให้บูชาได้เรื่อยๆ นะคะ

อย่าลืมไปเยี่ยมๆ มองๆ กระทู้ช่วยเหลือผู้ป่วยที่เกาะยอ กับแม่ชีรัฐทิพย์ด้วยนะคะ คนป่วยมาขอความช่วยเหลือเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เจ้าค่ะ

8. DevilBitch

ขออวยพรให้กัลยาณมิตรทุกท่านจงมีความสุข อยู่อย่างมีสติ ไม่มีภัย คิดสิ่งใด ขอให้สมหวังดังใจปารถนาเทอญฯ

ขออภัยที่ไม่สามารถอวยพรผ่านมือถือได้นะคะ ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำอวยพรเจ้าค่ะ

9. jeeyuri

jeeyuri สมาชิก

หวัดดีจ้าคุณยาย คือว่าหนูอยู่ที่ต่างประเทศอยากได้วัตถุมงคลที่ช่วยทำมาค้าขายหน่อยค่ะ แบบว่าเรียกลูกค้าอ่ะค่ะ ยายพอจะมีมั้ยคะ แล้วตอนนี้ยายมีวัตถุมงคลอะไรให้บูชาบ้างคะ ขอบคุณนะคะ แล้วแหวนนี่เป็นแหวนแบบไหนคะคุณยายหมดรึยังคะ อ้อ สวัสดีปีใหม่ด้วยนะคะ ขอให้คุณยายสุขภาพแข็งแรง มีแรงกายแรงใจสะสมบุญเยอะๆๆค่ะ

10. DevilBitch

สวัสดีค่ะ หายไปทำบุญหล่อพระมาและพักผ่อนเอาแรง แหม...ฝันเห็นหลวงปู่ ก็ลองฝึกตามที่ท่านสอนสิคะ และ บอกหลวงปู่ตรงๆ เลยว่า ขอให้ลูกได้ลาภจากการเสี่ยงโชคนะ แล้ววันที่๙ เดือนกุมภาฯ ที่จะถึง หากมีโชคจะไปกราบหลวงปู่ที่สวนป่า (หลวงปู่กวนยาวันนั้นค่ะ)

น้องที่ต้องการค้าขายดีมีกำไร แร่ดูดทรัพย์สิคะ แหวนไปสวมก็ได้ เราขอพรสิ่งศัพดิ์สิทธิ์ เราแน่วแน่ ถ้าไม่เกินกำลังกรรม ท่านช่วยจริงๆ ค่ะ

11. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณยายผาปี่

ไม่ทราบว่าสบายดีหรือเปล่า ปีใหม่นี้ผมมาสวัสดีปีใหม่ พรเหรอ ขอพระเอาเด้อ

อิอิ ขอให้ยายประสบความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ แฮะๆ

12. DevilBitch

สวัสดีค่ะทุกท่าน ก่อนอื่นขอแจ้งให้ทราบว่าจะเริ่มทำการจัดส่งแหวนท้าวมหานาโค(แหวนพญานาค) หลังวันเด็ก คงต้องเป็นวันจันทร์นะคะ

ขอเล่าเรื่องงงงวยที่ไม่เข้าใจว่า

ในนิมิตเมื่อได้รับคำสั่งว่า..อย่าเพิ่งส่งแหวนให้ เพราะต้นปีใหม่จะมีพิธีบวงสรวงใหญ่ ให้นำไปเข้าพิธีอีกก่อนส่ง ยายผีป่าก็เข้าใจว่าคงมีงานบวงสรวงที่วัดท่าขนุนหรืองานที่หลวงพี่เล็กจัดที่ใดที่หนึ่ง ก็เลยสอบถามไปยังวัด ก็บอกว่ายังไม่มีจะมีก็คงเป็นงานมาฆบูชาและปงานอื่นๆ เอ....มันไม่ใช่ต้นปีนี่นา

แล้วทีนี้ใกล้สิ้นปี ยายผีป่าก็กลัวผิดสัจจะ ก็เลยออกเดินทางตามหาพิธีบวงสรวงทุกวัดที่มีป้าย ไปแล้วก็ไม่งานที่คิดว่าควรนำเข้า เพราะแนวไสย์ศาสตร์ และบางงานจบไปแล้วก่อนหน้า และเป็นงานที่ทางวัดไม่เชื่อมั่นเรื่องสมเด็จองค์ปฐม

คือวัตถุมงคลทุกอย่างของยายผีป่าที่นำเข้าพิธีทุกครั้งเจ้าพิธีจะขอบารมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุด เมื่อไปที่ไหนไม่ชัวร์ ยายก็จะรู้สึกว่า..ไม่ใช่

.....................................................

แต่นิมิตไม่ค่อยพลาด หากบอกว่าจะมีงานใหญ่ ก็ต้องมี

แล้วก็มีจริงๆ เข้าพิธีบวงสรวงหล่อพระสมเด็จองค์ปฐมและพระพุทธเจ้า ๒๘ องค์ ที่วัดรางกระต่ายฯ ท่าเรือ

ก้อ..พร้อมจัดส่งค่ะ ท่านใดสนใจติดต่อได้เรื่อยๆ นะคะ เพราะตอนนี้ต้องการนำปัจจัยเร่งสร้างสนามกีฬาเพื่อเยาวชนและชาวบ้านวังกะตู้ (หมู่บ้านที่ยายผีป่าอยู่) และสานต่อโครงการอื่นๆ ตามที่แจ้งในลิ้งค์ข้างล่างค่ะ ขอบคุณทุกท่านนะคะ

13. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ยายเน้อ ปีใหม่ยายเล่าเรื่องจริงอิงนิทานเรื่องหลวงปู่มั่นให้ฟังหน่อยน่ะยาย ผมยังติดใจไม่หาย หวังว่าจะได้เจอยายอีก ผมเจอยายแล้ว แต่ยายคงไม่รู้่าผมคนไหนเนาะ

14. tatumabcd

tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    ช่วงนี้คุณยายเดินสายอยู่ รอกันก่อนนะครับ

15. hongsanart

hongsanart เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2005
    ยายฝากรูปแหวนพญานาคมาให้ดูค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2009
  16. dragonlord

dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายขา อยากขอจองแหวนขนาด 54 แต่อยากได้แบบพลอยสีเดียว คุณยายยังมีไม๊ค่ะ

17. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ยายครับอยากจะถามถึงยันต์มหาสะท้อนมีลักษณะรูปร่างอย่างไร วิธีการสร้างการม้วนมีขั้นตอนการสร้างๆต่างๆอย่างไรกำหนดวัสดุที่ทำโลหหะที่ใช้ขนาดไหนอย่างไรมั่งหรอครับ
    อยากให้ยายเอาภาพยันต์มหาสะท้อนมาให้ดูหน่อยอ่ะครับขออนุญาติหลวงพี่เล็กให้นำภาพยันต์มหาสะท้อนมาเผยแพร่ได้ไหมครับผมอยากเห็น

18. passri

passri เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    สวัสดีครับทุกท่าน วันก่อนคุยกับยาย ยายบอกว่าถ้ายังไม่รีบรับแหวนจะนำแหวนเข้าพิธีในเดือนกพ.52 ในวันบูรณจันทร์ (ขออภัยครับถ้าบอกผิดคือจะเป็นวันมหลาภ)

19. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

รอได้ครับยาย
    ขอวงหย่ายๆ หน่อยครับ
    อิอิ...
    ของดีรอได้เสมอ

20. จิตตานุปัสสนา

รอได้ครับยาย
    แต่ขอวงหย่ายๆ หน่อยครับ
    รอ ร้อ รอ..