มาสร้างช่วยกัน orgonite - เพิ่มพลังชีวิต+สมาธิ รักษาโรค ป้องกันประจุลบ ก่อนวันที่ 11/11/2011

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย testykhun, 24 ตุลาคม 2011.

1. มหิธา

มหิธา Active Member

แบ่งออกมาผสมตัวเร่ง เฉพาะที่จะใช้ค่ะ เสียดายของอ่ะ...^^
    นี่เรซิ่นขาดแคลนอีกละ ไปซื้ออีกรอบบอกหมด ไม่รู้supplier จะมาส่งเมื่อไหร่ ทำได้3 อันแล้วค่ะ ค้างไว้2 เทได้ครึ่งชิ้น เรซิ่นหมด...หุหุ:cool:

2. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    ลองเอา orgonite (ข้างในของผมมีอยู่แล้ว2อัน) มาไว้บนหัวเตียงละก็เอาควอทล้อมรอบเป็นทรงสามเหลี่ยมอีก 3 อัน ผลคือนอนไม่หลับครับ ฮ่า ๆ แีรงเกินรุ้สึกปวดหลังตลอดเวลาไม่ไหวเลยเอาออกกลายเป็นเหลือ orgonite บนหัวเตียงกับ ควอท 1 อันใต้หมอนหลับสบายเลยแถมอาจได้เซอร์ไพร์ด้วย

3. กางเกงลิง

กางเกงลิง สมาชิก

ครับผม ตอนแรกที่เห็นมันเทไม่ออก ก็อุทานในใจเลยว่า เรื่องแบบนี้ไม่น่ามาเกิดกับเราเลย ว่าแต่สีของเรซิ่นเป็นสีม่วงเหมือนกันรึป่าว? แล้วมีสีอื่นให้เลือกมั้ยครับ....:d:d:d

4. กางเกงลิง

อยากโดนเซอไพรส์ครับ:cool:

5. testykhun

testykhun Active Member

10 พฤษภาคม 2011
    อาการของคุณ Lastquarter จะเป็นไม่เกิน 3-7 วันอ่ะครับ เป็นช่วงปรับตัว
    วันแรกๆผมแย่กว่านี้อีกฮ่าๆ แล้วก็ค่อยๆเบาขึ้นในวันที่ 4

จากประสบการณ์ วิธีที่ work ที่สุด (ถ้ามีเวลานะครับ)
    ก็คือนั่งสมาธิ ท่าขัดสมาธิ มือขวาทับมือซ้ายวางบนหน้าตัก(ไม่ต้องขัดสมาธิเพชรก็ได้ เอาธรรมดา) แล้วก็มี orgone วางทับบนมืออีกที

ประมาณไม่เกิน 1 -2 นาที ก็เข้าสมาธิฌานได้เลยครับ นานๆทีจะโผล่ฟุ้งซ่านมาเรื่องสองเรื่อง ฝึกเก็บตัวกับ orgone ไม่เกิน 15 วัน ก็รู้เรื่องแล้วครับ อาจจะได้ฌาน 4 ไม่รู้ตัว

แต่ถ้าแบบเหนื่อยมาก หรือแบบดึกแล้ว นั่งไม่ไหว ก็เอาแบบคุณ Lastquarter อ่ะครับ วางไว้บนหัวเตียง แล้วก็หลับไปเลย

6. testykhun

อยากโดนเยลลี่ ขวดที่สองเหรอครับ? (สีอื่นมีครับ แต่ส่วนใหญ่เป็นสีม่วง) :cool:

7. กางเกงลิง

ปัดโธ่!! แซวกันซะได้ ฮ่าๆๆ ไม่ได้แอ้มผมอีกต่อไปแล้วละครับพ่อเรซิ่น:cool:

ว่าแต่เอาไปถือข้างนอกตอน ฤดูฝน ฟ้าจะผ่ามั้ยครับ?

8. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    ลองสิครับถ้ารอดก็มาบอกว่าเอาออกไปตอนฝนตกได้ปลอดภัยแต่ท่าไม่รอดก็ละไว้ในฐานที่เข้าใจละกันXD

9. testykhun

ไม่รู้ครับ แล้วก็ไม่เคยคิดจะลองครับ 5555+

10. กางเกงลิง

ถ้างั้นเดี๋ยวผมลองเอาวางไว้บนยอดต้นไม้ก็ได้มั้ง ไว้จะมาบอกครับ แต่อีกเกือบปีแหน่ะ.

11. มหิธา

ปกติสีใสค่ะ ถ้าร้านเค้าผสมตัวเร่งไว้จะเป็นสีม่วง บางทีร้านเก็บไว้นานจนเป็นเยลลี่หรือเริ่มแข็งแล้วก็มีค่ะ ต้องเช็คนิดนึง เช่น คว่ำขวด หรือพลิกไปพลิกมาดูฟองอากาศว่าเคลื่อนตัวได้หรือไม่ เคยเจอค่ะว่าเรซิ่นเป็นเยลลี่แล้วมาขายให้ ก็ลองเปิดฝาให้อากาศเข้าแล้วปิดฝาคว่ำขวด ก็เจอ..ค่ะ :boo:
    ถ้าเจอน้ำชมพูนี่เป็นเรซิ่นเคลือบใช้ทำกรอบรูปวิทยาศาสตร์ค่ะ

12. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ตอนนี้ทำorgonได้6อันค่ะ เรซิ่น1ขวดหมดไปแล้ว ได้orgon แบบขี้เหร่มา 3 ชิ้น
    ที่เหลือก็พอดูได้ แต่ทำคล่องขึ้น แต่ที่ทำมันไปสมบูรณ์ตามสูตรนะคะ มันจะใช้ได้หรือเปล่า คือควอท์ซที่ได้มามันเป็นขนาดที่ทำแกนกลางได้ แต่มันวางมุม4ด้านไม่ได้
    ก็เลยใช้วิธี เอาทองแดงพันควอท์ซไว้ เป็นชิ้นแกน รอบๆเรียงด้วยไทเกอร์อายที่เป็น
    ลูกปัดกลมๆ โรยด้วยโลหะทองแดง อลูมิเนียม ทองเหลือง ตะกั่ว(ได้หรือเปล่า)
    คือสารพัดโลหะที่มีอยู่ อยากรู้ว่าแบบนี้ใช้ได้มั้ย และถ้าทำมาหลายๆชิ้นแล้วไปวางไว้นอกบ้าน(บนกำแพง) ถ้าเยอะเกินไปมันจะมีผลต่อดินฟ้าอากาศมากไปมั้ยคะ

(เมื่อเช้าพระอาทิตย์ตอนเจ็ดโมงกว่าๆมันแปลกมากเลยค่ะ มันเป็นดวงกลมโตสีเงิน
    แล้วมันก็มีรัศมีรอบๆที่หมุนได้ คุณแม่เป็นคนชี้ให้ดูท่านตื่นเต้นมากเลยค่ะ) มันคงไม่
    เกี่ยวกับ orgon ของเราหรอก แต่บังเอิญเอาorgonไปวางไว้บนกำแพงพอดี

อาทิตย์หน้าคงจะทำตามแบบที่สมบูรณ์ค่ะ เพราะทดลองเรซิ่นไป1ขวดแล้ว
    มั่นใจแล้วว่าคงไม่เสียอีก เอาใจช่วยทุกคนนะค่ะ

ทำแล้วสนุกมาก ให้พี่สาวไปนั่งสมาธิเค้าก็ชอบค่ะ

ร้านที่ดิฉันซื้อเขาขายเรซิ่น ขวดละ 100 (1กก) เวลาซื้อเขาจึงจะผสม
    ตัวม่วงให้ตอนนั้นเลยค่ะ ไม่ได้ผสมไว้ล่วงหน้า แล้วก็ซื้อ harderner มาผสมแยก
    อีก 10 บาท สี 80 บาท วาสลีน 50 บาทไว้เคลือบโม

ดิฉันใช้วิธีนี้คือ เทน้ำยาเรซิ่นนิดเดียวลงในกระป๋องแบ่ง ผสม harderner 3-4 หยด
    ลงไปในโมเป็นชั้นแรก เพื่อรอให้เซ็ตตัวประมาณเกือบ 10 นาที
    แล้วก็รีบเทเรซิ่นเปล่าๆ ไม่ผสม harderner ลงไปละลายในกระป๋อง
    ไม่งั้นในกระป๋องมันจะเซ็ตตัวไปด้วย (ไว้เวลาจะเทชั้นต่อไปค่อยเติม
    harderner) ระหว่างรอชั้นแรก ก็จะมีเวลาจัดเตรียมวัสดุไปพลางๆ จนกว่า
    ชั้นแรกมันจะเริ่มเป็นเจล ค่อยวางควอท์ซ ปักไปตรงๆ เรียงหิน เรียง
    วัสดุ ตอนนี้ทำไปใจเย็นๆได้ไม่ต้องรีบร้อน จัดจนพอใจ แล้วจึงเติม
    เรซิ่น(ใส่ harderner อีกครั้ง) ดิฉันจะใส่เรซิ่น 3 ชั้น ชั้นสุดท้าย
    คือตรวจความเรียบร้อยแล้ว ปิดกลบให้แน่ใจค่ะ แชร์ประสบการณ์ค่ะ

ถามเพิ่มค่ะ ชิ้นงานมันเหนียวๆ ล้างยังไงค่ะ กลิ่นเรซิ่นก็แรงมาก
    ใช้น้ำยาล้างจานล้างไม่หมดกลิ่นไม่หมดเหนียวเลยค่ะ

13. testykhun

ใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหา

วางไว้นอกบ้าน ไม่มีผลต่ออากาศ ออโกนไม่ได้เรียกฝน ไม่ได้ไล่เมฆอย่างที่เข้าใจครับ แต่มันไล่หมอกพิษในอากาศออกไป ทำให้ท้องฟ้าเปิดโล่ง ไม่เกี่ยวกับไล่เมฆครับ

ส่วนพี่สาวนั่งสมาธิดี ขออนุโมทนาครับ

ออโกนกลิ่นเหม็น ให้ตากแดดนานๆครับ ตากไว้ทั้งวันเลย จะช่วยลดกลิ่นลงได้ครึ่งนึง แต่ก็จะยังมีกลิ่นอยู่นิดๆ

14. มหิธา

พักนี้เหมือนมันไม่อยากหลับไม่อยากนอน สงสัยจะปรับตัว...หุหุsleeping_rbpig_ballet

15. testykhun

วันนี้ลอยกระทง อย่าลืมนั่งสมาธิกันก่อนนอน และ แผ่นเมตตานะครับ (ถึงแม้เสียงประทัดจะดังไปหน่อย ฮ่าๆ)

16. ธีรยุทธ

ธีรยุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมทำแล้วครับไม่รู้เป็นไงบ้าง ยังไม่ได้ลง แลคเกอรฺ์ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• PiraM 01.JPG
      PiraM 01.JPG
      ขนาดไฟล์:
      92.7 KB
      เปิดดู:
      255
    • PiraM 04.JPG
      PiraM 04.JPG
      ขนาดไฟล์:
      79.8 KB
      เปิดดู:
      278
    • PiraM 06.JPG
      PiraM 06.JPG
      ขนาดไฟล์:
      82.6 KB
      เปิดดู:
      243
    • PiraM 07.JPG
      PiraM 07.JPG
      ขนาดไฟล์:
      80.5 KB
      เปิดดู:
      255
    • PiraM 09.JPG
      PiraM 09.JPG
      ขนาดไฟล์:
      68.8 KB
      เปิดดู:
      244
    • PiraM 10.JPG
      PiraM 10.JPG
      ขนาดไฟล์:
      92.5 KB
      เปิดดู:
      247
    • PiraM 13.JPG
      PiraM 13.JPG
      ขนาดไฟล์:
      71.9 KB
      เปิดดู:
      257
    • PiraM 15.JPG
      PiraM 15.JPG
      ขนาดไฟล์:
      90 KB
      เปิดดู:
      258
    • PiraM 19.JPG
      PiraM 19.JPG
      ขนาดไฟล์:
      78.1 KB
      เปิดดู:
      250
    • PiraM 20.JPG
      PiraM 20.JPG
      ขนาดไฟล์:
      75.4 KB
      เปิดดู:
      258
  17. มหิธา

เก่งจังทำโมได้สวยเลย...

18. testykhun

ทำได้ดีมากครับ (และสวยมากๆด้วย) คุณธีรยุทธ
    นำไปตากแดดสักครึ่งวัน แล้วนำไปนั่งสมาธิทุกคืน แล้วสังเกตุความนิ่งของจิตนะครับ
    ถ้ายังมีแรงเหลือทำปีรามิดออโกนอันที่สอง ใส่โลหะให้เยอะขึ้นนะครับ แล้วเวลานั่งสมาธิก็เอาปีรามิดมาวางทำสมาธิคู่กันได้เลยครับ พลังจะเป็นเท่าตัว

วันนี้วันที่ 11-11-11
    เป็นอันว่าผมหมดหน้าที่ติดตามเฝ้าดูและกระตุ้นกระทู้นี้แล้ว
    ต่อไปนี้จะแค่เข้ามาดูเป็นช่วงๆ คอยตอบคำถามให้กับคนที่เข้ามาใหม่ (ผมจะยังไม่หายไปไหนนะครับ แต่ว่าจะกลับมาดูน้อยลงเท่านั้นเอง)

วันนี้วันที่ 11-11-11
    ขอให้ตั้งใจปฏิบัติสมาธิ เพราะจะได้ฌานสมาบัติกันมากขึ้น หลังจากนี้
    วันนี้ขอร้องว่าอย่าหลงตามกระแสโลก อย่าเมา อย่าผิดศีล 5 อย่าไปมั่วสุมในแหล่งอบายมุข อย่าเอาจิตตัวเองไปรวมกับกระแสกรรมบาปทั่วโลก

อนุโมทนากับทุกคนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2011
  19. มหิธา

แอบมาก็อบข้อมูลดีๆ เก็บไว้ทบทวนค่ะ...^^

20. testykhun

:cool::cool::cool::cool::cool::cool: