มาเล่นเกมส์อ่านจิตกันดีกว่า

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 10 สิงหาคม 2008.

1. THE_TOP

THE_TOP เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    denceeจะเอาจิงหยอ อิอิ อย่างผมต้องฝึกพลังภายในต่อ หุหุdencee

2. xanadu

xanadu เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    ;aa44
    It's good to see old acquaintances and new faces.
    I don't have the ability to read anybody's mind.
    But it is fun to watch the scenes and read the comments.
    Thank you all.

3. coolz

coolz เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post1447285 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>xanadu<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1447285", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ได้ให้อนุโมทนา: 59
    ได้รับอนุโมทนา 1,580 ครั้ง ใน 115 โพส
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 165 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1447285 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->;aa44
    It's good to see old acquaintances and new faces.
    I don't have the ability to read anybody's mind.
    But it is fun to watch the scenes and read the comments.
    Thank you all.
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

denceeBut I think you can ^0^dencee

4. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

Madame Xanadu
    Greeting for your showing up.Happy you at home safe&sound.
    I hope last time youy came to see me at the Booth.We had a lot of dicussion and proved that you have a magic sense..to touch around.
    You got a capability of the sixth sense.
    Take it easy.

5. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

coolz<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1447292", true); </SCRIPT> อ่าวกำ ห้าๆ ตอนแรกนึกว่าเปนผู้หญิงเสียอีก เวงกำ >.<

6. THE_TOP

dencee อ้าวยังไง อิอิdencee

7. tirajung

tirajung เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    deeja 5555 ต้องเป็นอีแอบต่อไปก่อน...จะไปสะสมพลังมาเพิ่มก่อน ค่อยลงสังเวียนใหม่ ;12

8. ต้นสักใหญ่

ต้นสักใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    deeja;aa54

9. ณ.

ณ. เป็นที่รู้จักกันดี

ห้องนี้ยังคึกคัก สนุกสนานเหมือนเดินเลย...อิอิ

10. Baby_par

อาจารย์ค่ะ การทำสมาธิเราต้องมีสติรู้อยู่กับลมหายใจเข้าออกรึป่าวค่ะ

แบบว่าปลาเคยแต่นั่งสมาธิหลับตา ไม่เคยแบบว่า

มีสติอยู่กับลมหายใจตอนทำกิจวัตรประจำวันอะค่ะ ปลากำลังฝึกแบบว่า

มีสติรู้ลมหายใจเข้าออกทุกอริยาบท แต่ว่าคนไม่เคยแบบปลา

พอพูดๆๆไปร้องเพลงไป หรือว่าคิดอะไรไป มันก็ไปจับที่ความคิดแล้วอะค่ะ

ไม่ได้มาจับที่ลมหายใจ หรือว่าต้องทำยังไงค่ะ

บางทีเราเผลอคิดไป ดูลมไปมันก็เผลอไปบังคับมันสะงั้น ไม่เปนธรรมชาติล่ะ

ถ้าเกิดปลาอยากจับภาพปลวงปู่ไปด้วยจะได้ไหมค่ะ

แต่ว่ามันต้องแบบว่าทั้งจับภาพ ทั้งลม บางทีไปเผลอที่ความคิดอีก ดึงไปดึงมาวุ่นวาย ตายๆๆ กันพอดี >.<

รบกวนอาจารย์และผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

(เรามาโพสถามผิดกระทู้หรือป่าวหว่า)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2008
  11. coolz

วันนี้ผมได้ไปหา อ.อาชวินมาคับ ตามที่อ.อาชวินบอกเลย ผมไปถึง10.30น.โอ้ว!! แม่เจ้าคนเยอะมากกก (สงสัยจะเป็นเพราะอ.บอกให้ไปตอนเช้าคนเลยแห่กันไป) แต่ผมมีขันติคับ รอตั้งแต่10.30ถึงเที่ยงๆเกือบบ่ายได้ดูสงสารอาจารย์มากอาจารย์ยังไม่ได้กินข้าวที เราจึงมีการ "ชิมไปดูไป" จากนั้นตั้งแต่อาจารย์เริ่มดูผมก็ยังไม่มีใครต่อคิวคับมาอีกทีราว บ่าย2พวกเทพๆทั้งนั้น อาจารย์สอนผมเยอะนะสอนจนผมเกรงใจมาก (ปกติไม่ค่อยเกรงใจใครคับ อิอิ) สิ่งที่อาจารย์สอนผมมี

1. จับพลังวัตถุ
    2. คุยกับต้นไม้ (เค้ายิ่งหาว่าเราบ้าใหญ่ 55)
    3. สร้างกำแพงพลังจิต
    4. อ่านจิตผู้อื่น ทั้งระยะใกล้-ระยะไกล
    5. สอนเปรียบเทียบพลังกับคนอื่น ฯลฯ ยังอีกเยอะคับ

ท่านผู้ใดอยากตรวจออร่านะครับแนะนำๆๆ เพราะตรวจได้สะใจโจ๋ สิ่งที่ท่านต้องนำเตรียมไปขณะตรวจ
    1. พัด (ถ้ายกพัดลมไปด้วยจะดีมาก)
    2. ผ้าเช็ดหน้า (เหงื่อท่านจะออกมาเหมือนอบซาวน่าทีเดียว)
    3. หมอน อันนี้ผมแนะนำครับ มันจำเป็นจริงๆนะ จอร์จ!!!

เดี๋ยวคืนนี้ผมจะมาประมวลภาพให้ดูคับพร้อมรายละเอียดที่เหลือ ตอนนี้ผมขอไปเดินแบบก่อนแล้วจะมาโพส 555

ปล. ถามอาจารย์แล้วว่า coolz เนี่ยมันน่าจะได้ประมาณกี่คะแนน อาจารย์ยิ้มคับพี่น้องแล้วบอกว่า คง 10-11 คะแนน เราจ๋อยเลยเทพมีสามองค์ ตกลงเฉลี่ยแค่ 3.33-3.66 (--'') ยังต้องฝึกวรยุทธอีกนานแสนนาน

12. azalia

azalia เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2008
    azalia เฝ้ารอ...คุณ coolz มาตั้งแต่ช่วงบ่ายแล้ว
    รอๆๆๆ...จนในที่สุดก็มาเสียที denceedencee

ขยายความด่วนครับคุณ coolz... อยากรู้มากๆๆ...

(แก้ไข.. เพราะได้คำตอบแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2008
  13. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    ถูกต้องแล้วครับ มีสติอยู่กับลมหายใจแต่ตอนทำกิจวัตรประจำวันไม่ต้องก็ได้ เพราะเราไม่ได้เป็นพระมันจะเป็นการเคร็งเกินไปไม่เป็นการเดินสายกลาง เอาไว้ใช้เฉพาะตอนนั้งสมาธิก็พอ เพราะอาจทำให้ติดฌานได้ คือจะดูเบลอๆนะคับ เดียวคนอื่นที่ไม่รู้จะเห็นว่าเราบ้านะ

14. pong10500

pong10500 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์อาชวินครับ วัดระดับให้ผมด้วยครับ

อยากจะทราบว่าตนเอง ได้พัฒนาไปถึงไหนแล้วครับ
    พยายามอยู่ตลอดเวลาครับ ไม่รู้ว่าจะทันการไม๊
    ขอบคุณครับ

15. ช่ายม่านกวั๋อ

ช่ายม่านกวั๋อ Active Member

14 สิงหาคม 2008
    อานาคตทุกทั่นจาล่ายเป็งจองยุกคับ ยิงลีล่วย

16. heng-heng

heng-heng Active Member

วันนี้ไม่มีใครเล่นเกมส์กันเลย

17. โอมศิวะ

โอมศิวะ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ กรุณาอ่านจิตหน่อย มนัสยังไม่ทันชก เรารู้ว่าต้องแพ้แหงเลย จิตมันบอก เองง่ะ

18. coolz

อาจารย์คับ ทำไมอาจารย์แม่นอย่างนี้วันนี้ที่คุยเรื่องมวยอาจารย์บอกชนะหนึ่งแพ้หนึ่งขาดทั้งคู่ คู่ที่แพ้แอบมีโกง

คราวหน้าหวยจะออกผมขอขูดตัวอาจารย์หาเลขนะครับ55+

ปล.ผมเอาแค่ 3 ตัวตรงพอคับจารย์ ก๊ากๆ

19. THE_TOP

โฮ พี่พอร์ชไม่น้อยเลยนะนั้น อิอิ
    ผมขอพี่พอร์ชละ กาน ไม่โลภขอ รางวัลที่1 ละกาน อิอิ
    ขอเส็ดได้เลย มะเนี่ยเรา

20. Baby_par

555