มาใหม่”พระกริ่ง-พระชัยวัฒน์(กรรมการ)”เลื่อนสมณศักดิ์ ลพ.ตัด(สุดยอดพระกริ่งอันโด่งดัง)น.69

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ID line: phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งรายละเอียดทางข้อความเรียบร้อยค่ะ
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ID line: phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Chayot

Chayot สมาชิกใหม่

612 กริ่งตั๊กแตน ราชาฤกษ์ ปี2551-52 หลวงพ่อตัด
    วัดชายนา

ขอจองค่ะ

4. punnapak

ปิดPro.mid month (ครึ่งราคา)ค่ะ^^

แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

5. punnapak

อนุโมทนาสาธุๆๆกับทุกท่านด้วยนะคะ^^

6. punnapak

รายการที่ 615 (หมวดหายาก) พระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ (กรรมการ) เลื่อนสมณศักดิ์ ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **สุดยอดพระกริ่งเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง**

พระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ รุ่นเลื่อนสมณศักดิ์ 51
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อสัมฤทธิ์***
    **แจกกรรมการ**
    **ตอกโต้ดพัดยศ 2 ตำแหน่ง**

**ตอกหมายเลข 83**

@จัดสร้างเพียง 299 ชุด@

สร้างขึ้นเพื่อเป็นที่ระลึก เนื่องในวโรกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา วันที่ 5 ธันวาคม 2551

***หลวงพ่อตัด ได้รับโปรดเกล้าฯพระราชทานเลื่อนสมณศักดิ์จาก พระครูบวรกิจโกศล เป็นพระราชาคณะชั้นสามัญที่ พระพุทธวิริยากร จึงให้ชื่อว่า

"พระกริ่งเลื่อนสมณศักดิ์ 51"
    หรือ
    "พระกริ่งพุทธวิริยากร"

ปลุกเสกพิธีใหญ่ เมื่อวันที่ 28 มีนาคม 2552

โดยหลวงพ่อตัด เป็นประธานในพิธี พร้อมคณะสงฆ์ พิธีสุดเข้มขลัง

พุทธคุณครบทุกด้าน…
    คลาดแคล้ว คงกระพัน เมตตามหานิยม โชคลาภเงินทอง ยังเด่นสุดเรื่องเลื่อนฐานะ ยกฐานะ เลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่ง ความเจริญก้าวหน้าในชีวิต

***พระสภาพสวยมากค่ะ กริ่งดังฟังชัด ชุดกรรมการ พร้อมกล่องเดิม หายากมากๆค่ะ และศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างยิ่งค่ะ

@@เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดที่มีคนต่างเสาะหาเพื่อบูชาจำนวนมากค่ะ เนื่องด้วยประสบการณ์ปากต่อปาก อีกทั้งจัดสร้างน้อยมากค่ะ ทรงคุณค่าเป็นอย่างยิ่งค่ะ@@

แทบจะไม่มีหมุนเวียนในตลาดพระค่ะ

นานมากๆกว่าจะพบเจอสักองค์นะคะ^^

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 1,150 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2024 at 13:38