มุทิตาหลวงปู่สุภา-อายุ115ปี

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย paang, 14 กันยายน 2009.

1. choto

choto เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนอบน้อมแด่พระผู้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ ครับ

2. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

นโมฯ <O:p</O:p

สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สังฆัง นะมามิ<O:p</O:p

พระสงฆ์สาวกของพระผู้มีพระภาคเจ้า ปฏิบัติดีแล้ว ข้าพเจ้าขอบนอบน้อมพระสงฆ์
    <O:p</O:p

ข้าพเจ้าขอกราบไหว้พระเถระเจ้าผู้ประเสริฐ หากแม้นมีโทษอันใดข้าพเจ้าได้ประมาทพลาดพลั้งไว้ในพระเถระเจ้าขอพระเถระเจ้าท่านได้อดโทษทั้งปวงนั้นให้แก่ข้าพเจ้านี้ เถิด ... สาธุฯ

กราบนมัสการ ขอหลวงปู่ฯ เจริญญาณ เป็นที่ศรัทธาเจริญจิตศรัทธาลูกหลาน เท่านาน เจ้าค่ะ สาธุ

<O:p</O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nutbeauty

nutbeauty เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบนมัสการหลวงปู่เจ้าค่ะ