ปิดรับบริจาค รวมบันทึกการเดินทางตามรอยพระอาจารย์ ณ บึงลับแล ๒๕๕๒/ร่วมบุญใหญ่หน้า ๑๐๘

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย ญ.ผู้หญิง, 18 ธันวาคม 2008.

1. comboy011

comboy011 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    สนใจร่วมเดินทางครับ
    ว่าแต่มีรายละเอียดยังงัยครับ

2. Teetab

Teetab เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับ คุณกอล์ฟ ด้วยครับ

น้องชไมเคิล น้องไปถ้ำเขาวงษ์เมื่อไหร่ ชวนกันด้วยนะครับ พี่ยังไม่ได้ไปกราบหลวงตาวัชรชัยเลย อยากไปกราบท่านมาก

หลายวันก่อน ฝันไปว่า เจอท่านเจ้าที่ใหญ่ ท่านเป็นพญานาค ท่านเป็นลูกน้องของท่านท้าววิรุฬปักษ์ ท่านเหาะเลื้อยตามระหว่างที่ข้าพเจ้าขับรถ ถามท่านว่า ผมทำอะไรผิดต่อท่านหรือเปล่า ท่านบอกว่าไม่มี ดีอยู่แล้ว เลยถามท่านว่า ถ้าข้าพเจ้าจะถวายอาหารแด่ท่าน ท่านโปรดอะไร ท่านตอบว่า เหล้าสีดำ พร้อมปลาแป๊ะซะ 1 ตัวก็พอแล้ว

ในวันๆ หนึ่ง มีเจ้ากรรมนายเวร มากมายเหลือเกินที่เข้ามาในบ้านข้าพเจ้าได้ และบางท่านเข้ามาถึงตัวเลยก็มี บางท่านผมอุทิศส่วนกุศล บางท่านก็หายไป แต่บางท่านอุทิศส่วนกุศล ก็ยังไม่ไป แต่ท่านก็ไม่ทำอะไรเรา แต่ท่านยังคงเฝ้าดูเราอยู่ทุกวัน สะท้อนให้เห็นได้ว่าตัวผมเองยังปฏิบัติยังไม่เพียงพอ ยังเลวอยู่มาก ทำบุญมาน้อย ทำให้ทุกวันนี้ ผมเองตั้งใจจะปฏิบัติกรรมฐานมากขึ้น เพราะเป็นบุญใหญ่ หวังเพียงแต่ว่าจะชดใช้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรได้บ้าง

3. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

คุณ comboy011 เข้าไปอ่านรายละเอียดการเดินทางได้ที่หน้า ๗๑ คคห.ที่ ๑๔๑๗ ค่ะ

<label for="rb_iconid_31">[​IMG]</label>โมทนาในกุศลจิตและความตั้งใจของน้องธีร์

อ่าน คคห.ของน้องธีร์แล้วย้อนมองดูตน พี่เองก็ต้องเร่งปฎิบัติกรรมฐานมากขึ้นเช่นเดียวกัน เบื่อหน่ายโลกมนุษย์อันแสนยุ่งเหยิงใบนี้เต็มทนแล้วค่ะ

4. Schmeichel

Schmeichel เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบพี่ธีร์ค่ะ

ชไมเคิลจะไปวัดเขาวงษ์วันที่ ๒๓ พฤษภาคมนี้ค่ะ (วันเสาร์นี้ค่ะ)

ไปถวายเงินข้าวก้นบาตรค่ะ

พี่น้องในคณะไปด้วยกันไหมคะ?

วัดเขาวงษ์อยู่สระบุรีค่ะ ใกล้ๆ พระพุทธบาท

ที่ไปวันเสาร์นี้ก็เพราะว่าดูวันแล้วค่ะ ณ ตอนนี้กำหนดการของหลวงตายังอยู่ที่วัด ไม่มีกิจนิมนต์ค่ะ เลยเลือกไปกราบท่านวันนี้ค่ะ

ไปกันไหมคะ?:z10

5. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอบคุณน้องชไมค่ะ เสียดายจัง พี่อยากไปด้วยมาก ๆ แต่เสาร์นี้พี่ติดงานทางโลกเรื่องเสื้อที่ต้องไปตรวจสอบบล็อกและแบบ จะเลื่อนไปวันอาทิตย์ก็ไม่ได้เพราะร้านปิด เอาไว้เร็ว ๆ นี้พี่ต้องได้ไปกราบท่านแน่นอนค่ะ โมทนาบุญกับน้องชไมด้วย
    (cry)

6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลย หมายเลขเสื้อ ๒๙ ตามต้องการเด๊ะๆ เลย

7. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    สวัสดีครับพี่ยาย ว่าแต่มีความนัยอะไรมั้ยครับ ๒๙ นี่นะครับ

8. ญ.ผู้หญิง

รายชื่อผู้ร่วมทริปธรรมทัศนาจร (๔) ,รายชื่อผู้จองเสื้อ

รายชื่อกัลยาณมิตรผู้ร่วมเดินทางทริปธรรมทัศนาจร (๔) วัดท่าขนุน อ.ทองผาภูมิ ,อุทยานประวัติศาสตร์สงคราม ๙ ทัพ , วัดพระแท่นดงรัง จ.กาญจนบุรี วันเสาร์ที่ ๒๗ มิ.ย.๕๒ ทริปเล็ก ๆ ที่อบอุ่นจนร้อน...
    (อ่านรายละเอียดทริปหน้า ๗๑ คคห.ที่ ๑๔๑๗)

:z8

๑. ญ.ผู้หญิง (หญิง)
    ๒. คุณกร (่กร)
    ๓.-๕. คุณ datchanee (ป้อม) จำนวน ๓ ที่
    ๖. คุณ riderman (นะ)
    ๗. คุณวรุณบุตร (กฤศ)
    ๘. คุณกาลกตา (ศาล)
    ๙. คุณ ug_buddha (เม้ง) โอน ๒๒/๐๕/๕๒ จำนวน ๕๐๐ บาท
    ๑๐. คุณเบญจขันธ์ (เบญ)
    ๑๑. คุณ LittleNon (นนท์)
    ๑๒. คุณกระบือน้อย (อู)
    ๑๓. คุณนู๋เจี๊ยบ (เจี๊ยบ)
    ๑๔. คุณ pollapuk (ชาดำ)
    ๑๕. คุณ i-Anne (แอน)

รวมรายชื่อผู้ร่วมเดินทางปิดรับทริป ณ.วันที่ ๒๒ พค.๕๒ จำนวน ๑๕ คน

รายชื่อกัลยาณมิตรผู้จองเสื้อยืดคอปกโปโลร่วมทีม ราคา ๓๕๐ บาท
    (อ่านรายละเอียดหน้า ๗๒ คคห.ที่ ๑๔๓๕)

;aa24
    ๑. คุณญ.ผู้หญิง
    (S) ชำระ ๒๑/๐๕/๕๒ จำนวน ๔๕๐ บาท* ร่วมบุญกองกฐิน ๑๐๐ บาท
    ๒. คุณกร
    (XXL) โอน ๒๑/๐๕/๕๒ จำนวน ๔๕๐ บาท* ร่วมบุญกองกฐิน ๑๐๐ บาท
    ๓. คุณวรุณบุตร (XL)
    ๔. คุณ cinderlla2517 (S)
    ๕. คุณบุญญสิกขา
    (M) โอน ๒๕/๐๕/๕๒ จำนวน ๕๐๐ บาท* ร่วมบุญกองกฐิน ๑๕๐ บาท
    ๖. คุณ i-Anne (S)
    ๗. คุณ ug-buddha
    (M) โอน ๒๒/๐๕/๕๒ จำนวน ๓๕๐ บาท*
    ๘. คุณ LittonNon (M)
    ๙. *** ราคาพิเศษ ๙๙๙ บาท คุณ cabin (M) โอน ๑๙/๐๕/๕๒ จำนวน ๑,๔๐๐ บาท* ต้นบุญกองกฐิน ๑,๐๕๐ บาท
    ๑๐. คุณชาย
    (XL)
    ๑๑. คุณตั๊ก
    (M)
    ๑๒. คุณเบญจขันธ์
    (L)
    ๑๓. คุณ raiderman
    (M)
    ๑๔. คุณกาลกตา
    (L)
    ๑๕. คุณโอ๋
    (M)
    ๑๖. คุณ pollapuk
    (L)
    ๑๗. คุณ mang12
    (M)
    ๑๘. คุณ mang12
    (M)
    ๑๙. คุณ schmeichel
    (S) โอน ๒๑/๐๕/๕๒ จำนวน ๓๕๐ บาท*์
    ๒๐. คุณ Teetab
    (XXXL)
    ๒๑. คุณมุก
    (S ชาย)
    ๒๒. คุณโปตาลากา
    (S ชาย) โอน ๑๙/๐๕/๕๒ จำนวน ๓๕๐ บาท*
    ๒๓. คุณนู๋เจี๊ยบ
    (S)
    ๒๔. คุณบุตรสา
    (L)
    ๒๕. คุณกระบือน้อย
    (L)
    ๒๖. คุณ datchanee
    (L)
    ๒๗. คุณ datchanee
    (S)
    ๒๘. คุณ datchanee
    (S)
    ๒๙. คุณยายผีป่า
    (L) ชำระ จำนวน ๓๕๐ บาท***
    ๓๐. คุณมเหสี (S) โอน ๒๐/๐๕/๕๒ จำนวน ๕๕๐ บาท** ร่วมบุญกองกฐิน ๑๕๐ บาท

หมายเหตุ
    * ขอรับเสื้อที่บ้านอนุสาวรีย์วันเสาร์ ที่ ๖ มิ.ย.๕๒
    ** จัดส่งทาง ปณ.ลงทะเบียน (ค่าจัดส่ง ๕๐ บาท)
    *** รับเสื้อที่วัดท่าขนุน วันงานเป่ายันต์เกราะเพชร ๒๗ มิ.ย.๕๒

<label for="rb_iconid_31">[​IMG]</label>ขออนุโมทนากับกัลยาณมิตรทุกท่าน ทุกผู้ ทุกนามในผลบุญที่ได้ร่วมสร้างในครั้งนี้ด้วยค่ะ

ขอเชิญลงชื่อร่วมเดินทางไปรับยันต์เกาะเพชร ณ วัดท่าขนุน<label for="rb_iconid_27">[​IMG]</label> คลิกที่นี่
    ขอเชิญทุกท่านร่วมบุญมหากฐินประจำปี ๒๕๕๒ วัดท่าขนุน ถวายแด่ พระครูธรรมธรเล็ก พร้อมรับพระขรรค์โสฬสครับ<!-- google_ad_section_end --><label for="rb_iconid_27">[​IMG] </label>คลิกที่นี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2009
  9. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

[​IMG] น่าจะเป็นอายุลูกสาวนะครับ..!

10. ญ.ผู้หญิง

รายชื่อผู้ร่วมบุญกฐินของชาวคณะฯ

<label for="rb_iconid_31">[​IMG] </label>ขอแจ้งรายชื่อผู้บริจาคเงินเข้ากองกฐินที่เหล่าชาวคณะ ฯ ได้รวมจัดตั้งขึ้นมา ๑ กองเล็ก ๆ ด้วยความงกบุญ เพื่อนำไปร่วมถวายให้พระอาจารย์ในงานมหากฐินวัดท่าขนุน อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี วันศุกร์ี ที่ ๒๓ ตุลาคม ๒๕๕๒ มาให้้ทุกท่านได้ร่วมบริจาคและอนุโมทนาบุญร่วมกันค่ะ

๑. คุณ
    cabin ๑,๐๕๐ บาท *** ต้นบุญกองกฐิน
    ๒. คุณมเหสี ๑๕๐ บาท
    ๓. คุณบุญญสิกขา ๑๕๐ บาท
    ๓. คุณกร ๑๐๐ บาท
    ๔. คุณ ญ.ผู้หญิง ๑๐๐ บาท

จำนวนเงินกองกฐินชาวคณะฯ ณ.วันที่ ๒๕ พ.ค.๕๒ รวม ๑,๕๕๐ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2009
  11. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอร่วมบุญกฐินด้วย 100 บาทจ้า จะโอนพร้อมค่าเสื้อและค่ารถนะคะ

12. อวยชัย จิรชัยธร

อวยชัย จิรชัยธร เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    โมทนาบุญทุกคนครับ เพิ่งจะเข้ามาดูติดตามข่าว เห็นมีตั้งกองมหากฐินด้วย
    เดี๊ยวต้องไปร่วมบุญสักหน่อย...

13. ญ.ผู้หญิง

โมทนาค่ะ

โมทนาค่ะ

สำหรับเสี่ยเม้ง ทายาทร้านข้าวต้มสิงค์โปร์ประตูน้ำ จะร่วมบุญสักหน่อยแต่กองใหญ่ พี่ก็ไม่ขัดศรัทธา ยินดีรับค่ะ เพื่อพุ่มกฐินของชาวเราจะได้เติบโตจากพุ่มเล็กกลายเป็นต้นกฐินใหญ่ ฮิ ฮิ ฮิ
    (deejai)

ขอแจ้งความคืบหน้าเรื่องเสื้อทีม เมื่อวันเสาร์ได้เข้าไปตรวจดูแบบเสื้อที่สั่งทำพร้อมทั้งตรวจดูบล็อกปักและรูปภาพ ก็ถือว่างานคืบหน้าไปพอสมควร จริง ๆ อยากจะส่งตัวอย่างสีเสื้อที่ออกแบบจากคอมมาให้เพื่อน ๆ ดู แต่กลัวว่าสีมันจะเพี้ยนไปจากสีเสื้อจริง เพราะฉะนั้น ขอให้ทุกท่านรอลุ้น รอเห็นในวันรับเสื้อเลยก็แล้วกัน อนึ่ง ! เสื้อชุดนี้เป็นเสื้อที่สั่งทำ สั่งปักพิเศษมีหมายเลขกำกับแค่ ๓๐ ตัว หลังจากเสื้อชุดนี้ไปถ้าใครต้องการจะไม่มีเลขแล้วค่ะ จึงขอแจ้งให้รับทราบโดยทั่วกัน.... แหม ! ทำเป็นเหมือนเสื้อหายากเลยวุ๊ย.. เรา แต่จริง ๆ แค่อยากจะบอกว่าพอเห็นเสื้อ เห็นรูปแล้วใจมันย้อนกลับไปคิดถึงพลังแห่งความสามัคคี พลังแห่งความรัก พลังแห่งความมีน้ำใจของพวกเราทุกคนที่เคยร่วมบุญ ร่วมทริปกันมาในหลายครั้ง แม้แต่ละคนจะต่างเวลา ต่างวาระกัน แต่สุดท้ายก็พิสูจน์ให้เห็นว่าพลังยิ่งใหญ่ที่นำพวกเรามารวมตัวกันได้ ก็คือ พลังแห่งศรัทธาในพุทธศาสนาของพวกเราทุกคนนั้นเอง<label for="rb_iconid_31">[​IMG]</label>

14. Schmeichel

มาเล่าให้ฟังค่ะ ว่าไปกราบหลวงตาวัชรชัยที่วัดเขาวงมา

ไปทำบุญกองทุนข้าวก้นบาตรเลี้ยงพระเณรและผู้มาปฏิบัติธรรมที่วัดเขาวงค่ะ เพราะว่าหลวงตาเลี้ยงอาหารให้แก่ผู้ที่มาปฏิบัติธรรมที่วัดทุกคนอยู่แล้ว และค่าอาหารและน้ำไฟก็จะอยู่ในกองทุนนี้ค่ะ

แล้วก็ทำบุญหลายอย่างมากจนจำมาเล่าได้ไม่หมดค่ะ

แต่ว่ามีข่าวมาแจ้งให้ทราบว่า วันที่ ๖ มิถุนายนนี้ท่านจะทำพิธีถอนโบสถ์ค่ะ เพราะโบสถ์ใหม่ท่านสร้างเสร็จแล้วค่ะ และวันที่ ๒๐-๒๔ มิถุนายนก็จะมีงานฉลองโบสถ์ ฯลฯ อีกมากมายเลยค่ะ ตอนนี้รอกำหนดการอยู่

วัดเขาวงของหลวงตา สวย สงบ และร่มรื่นมากๆเลยค่ะพี่น้อง หลวงตาทำเอาไว้ให้เพื่อรองรับผู้มาปฏิบัติธรรมทั้งมาเดี่ยวและมาเป็นหมู่คณะค่ะ หากคณะของเรามีโอกาสไปปฏิบัติธรรมนั่งสมาธิได้สัก ๓ วัน ๒ คืนคงอิ่มบุญและปิติที่สุดไปเลยค่ะ อยากชวนพวกเราไปกันจังเลยค่ะ;aa8

15. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว...ใครรึที่โอนเงินค่าเสื้อในนามยายผีป่า ยังไม่ได้โอนนะจ๊ะคนดี

กะว่าพรุ่งนี้เช้าไปทองผาภูมิ จะเอาเงินค่าเสื้อไปฝากกะหลวงพี่หน่อยเสียหน่อย จะเอามีดคุณแหลมไปฝากด้วย (ตอนนี้ฝากไว้ที่พานกุมารหลวงปู่เต๋...นี่ไม่รู้ว่ากุมารจะงอนไหมเวลาเอาไปคืน)

ถ้าลงข้อมูลผิด ลงใหม่นะคะ เอ...จะคิดว่ามีเสี่ยบุญทุ่มจ่ายค่าเสื้อให้นี่ คงไม่ใช่กระมัง

อ๋อ...๒๙ น้องๆ คงคิดว่ายายผีป่าใบ้หวย แต่ที่จริงแล้วชอบ ๒๙ มาก เพราะตอนอายุ ๒๙ ยายผีป่าป่วยปางตาย และตอนใกล้ตายนี่แหละ ที่ทำให้มันคิดได้ก่อนจะไม่มีโอกาสได้คิด มันเลยค่อยๆ ลดความเลวลง หลังจากได้ตกลงทางมิติว่า "นรกมีจริง บาปกรรมมีจริง บุญที่ทำส่งผลได้จริง"

16. ญ.ผู้หญิง

หญิงสำรองจ่ายให้พี่เองล่ะค่ะ เพราะทราบตั้งแต่ที่พี่โทรหาแล้วว่าจะนำเงินค่าเสื้อไปฝากไว้กับหลวงพี่ เนื่องจากหญิงต้องทำบัญชีรวมตัวเลขเอาไปจ่ายเป็นค่ามัดจำเสื้อส่วนหนึ่งค่ะ ฮิ ฮิ ฮิ

17. Schmeichel

แจ้งเปลี่ยนวันที่ค่ะ
    วันที่ ๖ ยังไม่ confirm เรื่องพิธีถอนโบสถ์ค่ะ
    มีความคืบหน้าจะมารายงานให้ทราบนะคะ

18. raiderman

raiderman เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หญิงครับ เพิ่มที่ไปงานเป่ายันต์อีกหนึ่งที่ ทันไหมเนี่ยครับ

19. Schmeichel

จะพาสาวไป date หรือจ๊ะ?

20. Antarctic

Antarctic เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีค่ะ สนใจไปพิธีโสฬสค่ะ แต่ยังเห็นเงียบๆ กันอยู่เลยค่ะ
    กระทู้ของคุณ tamsak มีพูดถึงแต่พิธีเป่ายันต์เกราะเพชร..
    เฮ้อ..จะได้ไปมั้ยเนี่ย

fishh_