รวมใจพลังจิตร้องเพลง "เรารักแม่" เพื่อเทิดทูนพระคุณแม่ในวันแม่แห่งชาติค่ะ...

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Kob, 5 สิงหาคม 2008.

1. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    ไรดิน่ามาส่งไฟล์เพลงค่ะ อิอิอิ...ท่องเนื้อเพลงจนขึ้นใจก่อนร้อง...ร้องจบ....เพลงไม่เคยได้ยินแต่ก็เพราะดีอ่ะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เรารักแม่
    รวมศิลปิน RS
    รวมใจพลังจิต โดย...

Kob จะมีใครสักคน ที่อดทนทุกเวลา
    พร้อมยอมเหนื่อยล้า เพื่อเราโดยไม่เกรง

yokine จะมีใครสักคนที่ยอมรับ
    ความเจ็บไว้เอง คิดถึงตัวเองไม่เท่าเรา

raidina จะมีใครสักคน ที่ตีเราทั้งน้ำตา
    แล้วก็เป็นคน ที่ทา ยาให้เรา

green_apple จะมีใครสักคน
    ที่คอยเช็ด ตัวให้ทุเลา
    ค่ำคืนที่เราไม่สบาย

Pinit ร้อยล้านความผิด ของเราที่ใครเขาไม่ใยดี
    มีคนๆ นี้คนเดียวที่ให้อภัย
    ปากบ่นว่าแสนระอา
    ว่าเราไม่ดีเท่าใคร แต่ในใจก็รักไม่เปลี่ยน

พร้อมกัน อยากขอบคุณฟ้า ฮา
    ให้เรามาเป็นลูกแม่ รักที่ดี รักไม่มีแต่
    ไม่เคยได้รับจากใคร มีเพียงคนนี้ มี
    ชีวิตก็วางให้ได้ คำเล็กๆ ที่ไม่ยิ่งใหญ่

อยากบอกด้วยหัวใจ เรารักแม่

Noo Pretty ถ้ามีใครสักคน ห่วงกังวลทุกนาที
    แม้เราวันนี้ เติบโตสักเท่าใด

horwang072 จะมีใครสักคน
    แอบไปร้องไห้อย่างน้อยใจ
    เมื่อเราทำเป็นเหมือนรำคาญ

Pinit ร้อยล้านความผิด ของเราที่ใครเค้าไม่ใยดี
    มีคนๆ นี้คนเดียวที่ให้อภัย ปากบ่นว่าแสนระอา
    ว่าเราไม่ดีเท่าใคร แต่ในใจก็รักไม่เปลี่ยน

ให้เรามาเป็นลูกแม่ รักที่ดี รักไม่มีแต่
    ไม่เคยได้รับจากใคร มีเพียงคนนี้ มี
    ชีวิตก็วางให้ได้ คำเล็กๆ ที่ไม่ยิ่งใหญ่

อยากบอกด้วยหัวใจ เรารักแม่

ดนตรี

ชีวิตก็วางให้ได้ คำเล็กๆที่ไม่ยิ่งใหญ่

อยากบอกด้วยหัวใจ บอกกับฟ้าไม่ว่าชาติใด

ขอเป็นลูกแม่ได้ไหม ทุกชาติเลย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.380681/[/MUSIC]

ขอบคุณน้องดอกใบบุญที่ช่วยตกแต่งเนื้อเพลงให้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2014
  3. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
    (||)(||)(||)มาให้กำลังใจนักร้องครับทุกท่านครับ ;aa30;aa30 (ping)(ping):cool::cool:denceedenceedenceedenceedenceedenceedenceedencee

4. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ร้องเพราะจังเลยค่ะ.. :)

5. Noo Pretty

Noo Pretty Active Member

ตามมาฟังพี่ๆ เพื่อนๆ ร้องเพลง "เรารักแม่" ค่ะ เพลงเพราะมากๆ เลยค่ะ
    ขอบคุณพี่คิมที่เสียสละเวลามิกซ์เสียงได้เพราะแบบนี้ด้วยค่ะ
    ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านด้วยค่ะ ที่ร่วมมือร่วมใจกันร้องเพลงเพราะๆ เพลงนี้
    เพื่อเถิดพระเกียรติพระคุณของแม่มาให้ได้ฟังกันค่ะ

thx1 thx1 thx1

;8;8;8

(f)(f)(f)(f)(f)

(good)(good)(good)

;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

6. siamesecat2005

siamesecat2005 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากมายค่ะ ซาบซึ้งจังเลยค่ะ T_T
    ........................................
    ........................................
    .......................................
    .............รักแม่จังเลยค่ะ ..........

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

7. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ร้องเพลงไม่เป็น แต่ชอบฟังน้า
    แวะมาเป็นกำลังใจ แด่คนรักแม่ทุกคนนะคะ

อันชนก ชนนี นี้แสนรัก
    เฝ้าฟูมฟัก เราเติบใหญ่ ดังไข่ในหิน
    เฝ้าดูแล ฝูงมดไม่ให้ไต่ ริ้นไรไม่ให้กิน
    รักเราหมดสิ้น ดวงใจแม่ และพ่อมอบให้แด่เธอ

8. Kob

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Kob*, k.kwan+ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณที่แวะมาฟังให้กำลังใจนักร้องพลังจิตค่ะ
    thx1

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Kob*, aobchinda, k.kwan+

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    thx1

9. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

10. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

;aa1 ขอบคุณทุกท่าน...ที่ร่วมกันร้องเพลงที่ไพเราะ...
    และความหมายดีๆ...ในวันแม่นี้ค่ะ

11. สังขารไม่เที่ยง

สังขารไม่เที่ยง เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    .....คิดถึงแม่จังเลยค่ะ.....
    .....แต่ไม่มีโอกาสได้ไปกราบท่าน...เพราะกรรมที่ต้องชดใช้....
    แต่....ส่งพานดอกมะลิไปให้แม่แล้วค่ะ...

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

12. siamgirl

siamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    เพราะมากเลยค่ะ

13. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เรารักแม่

ขอขอบพระคุณ คุณแม่ทุกท่าน
    ที่ทำให้วันนี้ ลูกๆได้มารวมตัวกันทำในสิ่งที่ดี
    ร่วมร้อง ร่วมฟัง และร่วมกันระลึกถึงพระคุณของ แม่

ขอบคุณ ผู้ประพันธ์บทเพลง "เรารักแม่" ที่เราหยิบยกนำมาใช้ แทนความรักที่มีต่อ แม่
    ขอบคุณ นักร้อง จากพี่ๆ น้องๆ ในเว็บพลังจิต ของเรา
    ขอบคุณ นักฟัง ที่มาเป็นกำลังใจ ให้นักร้องทุกท่านด้วยครับ
    ขอบคุณ เว็บพลังจิต ที่เอื้อเฟื้อ พื้นที่ตรงนี้ ให้พวกเราได้ทำกิจกรรม "วันแม่" ในปีนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2008
  14. ukojung

ukojung Active Member

23 กรกฎาคม 2006
    .

15. Kob

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ร้องเพลงเดี่ยวที่เกี่ยวกับแม่มาร่วมในกิจกรรมวันแม่แห่งชาติปีนี้ค่ะ

thx1

รวมกระทู้เพลงค่าน้ำนม

1. aobchinda > *** ค่าน้ำนม *** ....สมยศ ทัศนพันธ์....

2. Kob > ค่าน้ำนม

3. nisitt > ค่าน้ำนม พี่คิม

4. Noo Pretty > ~~ ค่าน้ำนม ~~

5. Horwang072 & Siamesecat2005 > **ค่าน้ำนม**....Horwang072 & Siamesecat2005

6. Horwang072 > ** ค่าน้ำนม ** Acoustic Guitar By Horwang

7. Hanashi >ค่าน้ำนม....

8. ekkachai20051 > ค่าน้ำนม...รักแม่ครับ

9. raidina > " ค่าน้ำนม " .........ไรดิน่า

เพลงอื่นๆที่เกี่ยวกับแม่

*** แม่จ๋า *** ....ธานินทร์ อินทรเทพ....

อิ่มอุ่น...ศุ บุญเลี้ยง...ร้องสดไม่มีดนตรีนะครับ

:: คือหัตถาครองพิภพ >>> รักแม่ที่สุดในโลกเลย

~~ อิ่มอุ่น ~~ ต้นฉบับเสียงร้องของเด็ก

~~ เรียงความเรื่องแม่ ~~

" ใครหนอ " ....รักเราเท่าชีวัน..เพลงให้แม่..ที่รักและเคารพที่สุด

ห่างกันแสนไกลหัวใจอยู่ใกล้แม่...♬..♪ กาสะลอง ♪..♬

~~ คือหัตถาครองพิภพ ~~

อิ่มอุ่น

*~*~* " แม่ " /เสกโลโซ.....ร้องโดย ไรดิน่าโซโล....*~*~*

เพลง แม่จ๋า ขับร้องครั้งแรกครับ

thx1

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2008
  16. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะคะที่มีกิจกรรมดี ๆ แบบนี้ให้ได้ร่วมแสดงความรักที่มีต่อแม่
    ขอบคุณเว็บพลังจิต และมิตรภาพดี ๆ นะที่แห่งนี้

สวัสดีวันแม่ค่ะ ขอให้คุณแม่ทั่วจักรวาลมีสุขภาพแข็งแรง
    และมีความสุขมาก ๆ นะคะ ^____^

17. titawan

titawan เป็นที่รู้จักกันดี

ในที่สุดก็ได้ฟังแล้ว เพราะมากๆเลยคะ
    ดีใจที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนที่นี้นะคะ
    ทำให้ฟ้ามีเพลงนี้ส่งไปให้แม่ที่อยู่ต่างประเทศ
    ฟ้าบอกแม่ว่า ฟ้ารักแม่ที่สุดในโลกเลย ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกแม่ และจะทำให้แม่มีความสุขมากที่สุด ลูกคนนี้จะยอมทำทุกอย่างเพื่อแม่ ขอบคุณนะคะที่ทำให้ลูกคนนี้เกิดมา และเติบโตจนถึงทุกวันนี้
    ตอนนี้อยากกอดแม่มากเลย คิดถึงแม่มากที่สุด แล้วจะรีบบินกลับไปหาแม่ รักแม่มากคะ ดีใจที่เกิดเป็นลูกแม่

ขอบคุณพี่กบ พี่นิจ และพี่ๆทุกคนด้วยนะคะ ที่รวมใจร้องเพลงเรารักแม่ เชื่อว่าเราทุกคนรักแม่เหมือนกันหมดคะ

18. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

อะโห งิงิ >ง<

19. yokine

yokine เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    เย่ ได้ฟังแล้ว ขอบคุณพี่ๆ ทุกๆท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้อง ที่ อุตส่าห์มานั่งปะติดปะต่อ ให้กลายเป็นบทเพลง พร้อมใจรักแม่เพราะๆ เพลงนี้นะคร้าบ ^^ ขอบคุณเว็ปพลังจิต ที่เปิดโอกาส สำหรับกิจกรรมดีๆเช่นนี้ด้วยคร้าบ นักร้องทุกท่าน ร้องได้ เพราะทุกคนเลยคร้าบ ^^

20. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ