รับเปิดภาษาเทพ ทางโทรศัพท์ นะครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย tanthaibaby, 12 มกราคม 2010.

1. ploy_manee

ploy_manee เป็นที่รู้จักกันดี

ออ การเปิดภาษาเทพนี่ ต้องท่องคาถาเปิดด้วยใช่ป่ะ .... ถ้าเปิดแล้วจะพูดไรก็ปล่อยปากพูดงั้นหรา
    มีข้อผูกมัด หรือ กฎอะไรในการเปิดหรือเปล่า อ่ะ เปิดแล้ว องค์จะลงเลยหรือเปล่า
    เคยเห้นคลิปวีดีโออ่ะ เปิดกรรม... อาจารย์ให้ท่องคาถาพระศิวะ อยู่ดีๆ ศิษย์ก็พูดภาษาไรไม่รู้
    รู้ตัวตลอด แต่บังคับตัวเองไม่ได้ คุยกันไปมา ก็เป็นเจ้ากรรมนายเวร ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2010
  2. tanthaibaby

tanthaibaby เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    ตรงนี้จะมีหลายแบบนะครับ ก็จะมีแบบไม่ท่องด้วย นะครับ
    แต่เปิดทางโทรศัพท์ ถ้าไม่ท่อง จะใช้เวลานาน กว่าปกติ นะครับ

คำที่ท่องก็เป็นคำทั่วไป นี้ นะครับ ปกติผมจะไม่ระบุองค์ใดองค์หนึ่ง นะครับ
    เพื่อความเป็นธรรม อย่างแท้จริง กับทุกดวงจิต นะครับ
    ก็เลยต้องให้โอกาส ทุกดวงจิต จึงไม่ได้เจาะจง นะครับ
    หลายครั้งที่ท่านที่โทรมามีคุณครูที่เป็นองค์ในสังกัดของศาสนาต่างๆ นะครับ กรณีแบบนี้
    ก็มีที่กลืนไม่เข้า คายไม่ออกอยู่เหมือนกัน นะครับ
    แต่การฝึกจิต เป็นสากล กับทุกศาสนา นะครับ
    เช่นเดียวกับที่ คนทุกชาติ อาจต้องยอมรับกฏของฟิสิกส์ ซึ่งเป็นความจริงสากล นะครับ

ถ้าให้นายเวรมาแจ้งโทษ หรือ ตัวเจ้ากรรมเองมากล่าวหา ก็จะเป็นอีกบริการ นะครับ (^_^) อาจเรียกว่า เปิดกรรม หรือ ออกกรรม นะครับ

เบื้องต้น จะเปิดให้ทาง ครูบาอาจารย์ ก่อนนะครับ
    แล้วก็จะตรวจสอบให้ ว่า เป็นครูบาอาจารย์ หรือไม่นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2010
  3. jarung18

jarung18 เป็นที่รู้จักกันดี

มาติดตามอีกแล้ว
    คุณแทนเขียนเก่งจัง เปรียบเทียบแล้วเห็นภาพเลย

เคยคิดเล่นๆเหมือนกันครับว่า อาจต้องผ่านทุกข์มาเท่านี้ และสุขประมาณเท่านี้ ถึงมาเป็นเราตอนนี้ที่คิดแบบนี้ (ได้บ้างนิดหน่อย)
    บางทีสิ่งที่เราเคยเกลียด คนที่เราเคยโกรธ สุดท้ายอาจต้องขอบคุณ และเห็นใจเค้าด้วยซ้ำไป

อนุโมทนานะครับ ^^

4. limit123

limit123 สมาชิก

ครับ ถ้าผมเข้าใจเรื่องราวปัญหา ที่ผมก่อ หรือได้กระทำแบบรู้ตัวหรือไม่รู้ตัว
    ถ้าผมทราบทุกอย่างรู้ทุกเรื่อง ผมก็อาจจะรู้สึกผิด หรือเข้าใจโจทย์ก็ได้ครับ

:boo: ผมจะติดต่อทนายยังไงอะครับ ได้คุยกับทนายอาจะได้คุยกับโจทย์
    อาจจะเข้าใจกันได้ ตอนนี้เหมือนเจอโจทย์แต่ไม่รู้และไม่เข้าใจ เลยอาจผิดพลาดได้ อยากได้ทนายไกล่เกลี่ยครับ :'(

หรือนี่คือการชดใช้อยู่ -*- แต่ผมไม่รู้
    ถ้ามันเกิดแล้ว เค้าก็ทำไม่ดีสิครับ เค้าทำผิด ไม่ไกล่เกลี่ย กลายเป็นบาปเพิ่มกับเค้าอีก แล้วผมก็เป็นจำเลยสิ หรือมันเป็น กฏปกติ ที่จำเลยรู้ไม่ได้ แต่ทนายกับโจทย์เห็นชอบผ่อนผันเรียบร้อยแล้ว

คือเวลานี้เหมือนเจอเจ้ากรรมนายเวร(หรือเปล่้า)+อุปทานก็เยอะอยู่ -*- เลยยิ่งอยากรู้
    ผมที่เคยโทรหาพี่อะครับ แต่ตอนนี้ผมอยากรู้เวลาที่จะเจอทนายอะครับถ้าบอกได้ หรือผม เงิน(บุญ)ไม่พอ
    ต้องเก็บเพิ่มอีก ทนายนี่แทนว่าคนที่จะช่วยไกล่เกลี่ยได้มีความเป็นกลางมีปัญญา-ความรู้ที่ดี
    เพราะยังไม่แน่ใจและไม่ใช้คำว่าองค์เพราะอาจไม่มี แต่เป็นญาติๆผู้หลักผู้ใหญ่ที่คอยช่วย -*-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2010
  5. YATRA

YATRA เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าจะสื่อกับท่านอย่างไรดี เวลาที่ท่านพูดฟังไม่เข้าใจค่ะ
    ต้องทำยังไงหรือจะให้ปฏิบัตยังไงค่ะถึงจะเข้าใจ

6. tanthaibaby

tanthaibaby เป็นที่รู้จักกันดี

การไกล่เกลี่ยกับ เจ้ากรรม (โจทก์) จะขึ้นอยู่กับฝ่ายเจ้ากรรม นะครับ ว่าจะยอมรับข้อเสนอ และอโหสิกรรม ให้จำเลย หรือไม่ นะครับ

ก็พบบ่อยที่ฝ่ายจำเลย พยายามขอโทษ และขอชดเชยให้ (อุทิศบุญกุศล) นะครับ แต่ทั้งนี้
    ถ้า ฝ่ายโจกท์ ไม่รับข้อเสนอ และยันยืนที่จะให้ดำเนินคดีให้ถึงที่สุด ก็จะเป็นไปตามนั้น นะครับ จำเลยก็จะได้รับโทษ คือต้องมาชดใช้ กรรมนะครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ อีกแง่มุม วิบากกรรม ก็เป็นสิ่งที่ช่วยฝึกเราได้ นะครับ
    (^_^)

7. ws32

ws32 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยคับ อย่างเมื่อวานโทรมาจากที่ทำงาน ถึงจะมาอยู่ในห้องไม่มีคนแต่ก็ไม่มีสามธิเลยเพราะกลัวว่าจะมีคนเปิมมาเจอ วันหลังเดี๋ยวค่อยโทรหาคุณแทนอีกทีนึงนะคับ น่าจะเสาร์อาทิตย์ค่ำๆหน่อย จะได้โทรจากที่บ้านเลย :)

8. Jexxy

Jexxy เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ ได้ยินเป็นภาษาไทย แล้ว งิ ถูกต้อง ชิมิ --*

9. Namushakamunibutsu

Namushakamunibutsu เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุกับเจ้าของกระทู้และผู้เจริญทั้งหลายครับ ^^

เอ่อท่านวสุธรรมครับ ลองเปิดจักระอัคนะสิครับ ถ้าต้องการเบิกตาที่สาม
    แต่ต้องเป็นเรื่องมุทรา ปราณยามะ โยคกรรมอยู่บ้างนะครับ

หรือไม่ก็ให้เทวะท่านช่วยครับ

ขอถามคุณ จขกท.หน่อยนะครับ
    ว่าคาถาที่ใช้เปิด เป็นภาษาอะไรเหรอครับ ^^ อยากรู้จริงๆ ขอตัวอย่างคาถาสักนิดได้มั้ยครับ? ขอบคุณครับ

10. tanthaibaby

ท่านแรกๆที่โทรมาให้ใช้คำว่า "พุทโธ" นะครับ

เปิดไปเปิดมา แล้วมีองค์ ครูบาอาจารย์หลายองค์ ที่ท่านสังกัดในศาสนาต่างๆ มาถามว่า เฉพาะศาสนาพุทธ เท่านั้น หรือ

(^_^)ท่านต่อๆมาก็จะให้ท่องว่า "นะโม" นะครับ

เพื่อจะได้เป็นธรรม กับ ทุกท่าน นะครับ ไม่จำกัด ชาติ ศาสนา นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2010
  11. kejungka

kejungka เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณแทนขอเรียกว่าพี่แทนแล้วกันน่ะค่ะ
    หนูชื่อนางสาวอรอุมา สี่สมประสงค์ ไม่ทราบจริงๆๆว่าเปิดภาษาเทพเขาทำกันอย่างไร และอยากทราบว่าหนูพอจะเปิดได้รึเปล่าค่ะ เพราะส่วนตัวหนูคิดว่าคนที่จะต้องเปิดภาษาเทพคือคนที่ผูกพันกับองค์เทพซึ่งอาจจะมีองค์หรือไม่มีองค์ก็ได้ใช่รึเปล่าค่ะ แล้วหนูพอจะมีองค์กับเขาบ้างรึเปล่าค่ะพี่แทน แล้วถ้าเกิดหนูมีองค์จริงๆๆ แล้วตอนนี้มันถึงเวลาของหนูรึยังค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    kejung

12. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    พี่แทนค่ะ (เอิ่มเรียกสะสนิทเชียว) อิอิ ไอ้อาการขนหัวลุกเนี่ยมันเป็นอากัปกริยาอุปทานหรือเปล่าค่ะ หรือว่ามีบ้างไหมที่คนเปิดภาษาเทพแล้วก็ไม่จำเป็นที่ต้องท่องหรือพูดภาษาอื่นๆอ่ะค่ะ

ปล อย่างนัทนี่คงเป็นอุปทานแน่เลย จิตยังไม่นิ่ง กลัวไปหมด เหอๆๆ

13. ปวีณ์

ปวีณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2006
    อยากสอบถามคุณแทนว่า

-ในกรณีที่ถ้านึกอยากจะพูดก็พูดออกมาได้เลยทุกครั้ง โดยที่ไม่มีอาการอะไรแสดงออกมาเลย แต่จะรู้ว่าบางครั้งสำเนียงที่พูดออกมาจะไม่ได้เหมือนกันตลอด มันหมายความว่าอย่างไรค่ะ บางทีก็ยังสับสนกับตัวเอง
    -แต่สิ่งที่พูดออกมา ก็ไม่เข้าใจ เพราะแปลไม่ออก
    -คงจะหาโอกาสโทรไปรบกวนคุณแทน ให้ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
    -อนุโมทนาบุญนะค่ะ

14. tanthaibaby

ปกติอาการขนลุก ก็มีทั้งทางวิทยาศาสตร์ด้านชีวะ ก็มี เป็นอุปทาน ก็มี หรือเกิดจากกระแส จาก ดวงจิต ต่างๆก็มี นะครับ

ขนลุก ที่มีที่มาจากทางชีวะ ก็เกิดจากการ สัมผัสอากาศที่มีอุณหภูมิต่ำ
    อวัยวะหลายส่วน จะพยายามสันดาปมากขึ้น(เมตาบอลิซึ่ม) เพื่อให้เกิดความร้อนเกิดขึ้น นะครับ
    รูขุมขน เป็นอวัยวะอีกส่วน ที่จะมีการสันดาป ทำให้ขนลุกตั้งขึ้น นะครับ

จากอุปทาน ก็มีจากทั้ง จิตใต้สำนึก นะครับ เช่น เวลาคิดเกี่ยวกับเรื่องผี นะครับ

จากดวงจิตอื่นๆ ก็จะมาในรูปของกระแสพลังงานบ้าง นะครับ ปกติ พลังงานจะมองไม่เห็นด้วยตาเปล่า นะครับ
    ขนลุกจากกระแสแบบนี้ บางที่เป็นจิตเหนือสำนึก จะไม่อยู่ภายใต้ความคิดของเรา คือ ไม่ได้เป็นอุปทาน นะครับ

อาจต้องลองพิจารณา ว่ามีที่มา จากสาเหตุใด นะครับ

15. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณค่ะน้องแทน ตัวพี่ไม่ได้ต้องการเปิดภาษาเทพหรอกค่ะ
    เพียงแค่อยากทราบเท่านั้น ว่ามีท่านใดที่อยู่กับพี่บ้าง ซึ่งน้องแทนก็ได้ให้คำตอบพี่
    สิ่งเหล่านี้เป็นโลกทิพย์ พี่ไม่สามารถทราบได้ว่าสิ่งที่น้องแทนพูดมา จริงหรือไม่อย่างไร
    แต่น้องก็สามารถอธิบายได้ดีมาก จริงๆแล้วพี่อยากคุยด้วยมากกว่านี้ค่ะ แต่เป็นคน
    ที่เกรงใจ ไม่อยากคุยนาน เพราะรู้ว่าวันๆนึงน้องคงรับโทรศัพท์เยอะพอควร
    ขอบคุณค่ะที่ให้พี่รบกวน และขออนุโมทนาผลบุญที่น้องแทนได้ทำทั้งหมด ทั้งปวงด้วยค่ะ
    สาธุ

16. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    555พี่แทนตอบเชิงวิทยาศาสตร์สะจนนัทงงเลย (ตกวิทย์ค่ะ) แต่ว่าเข้าใจที่พี่อธิบายน่ะ ทุกอย่างมีที่มาที่ไป ต้องสังเกตุจากต้นเหตุสินะคะ อืมๆๆ

17. Namushakamunibutsu

Namushakamunibutsu เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ อิอิ^^ ใจกว้างดีจังเลย สุดยอด ไม่จำกัดเชื้อชาติ ศาสนาด้วย

ผมขอแนะนำให้ภาวนาว่า "ศานติ" น่าจะดีนะครับ ^^

เพราะทุกศาสนาต้องการความสุขสงบอยู่แล้ว นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํฯ สาธุๆ

18. pu4755

pu4755 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    สอบถามครับ คือว่าถ้าเราอยากรู้ว่าเรามีเทพองค์ใดอยู่กับเราบ้าง
    จะได้ไหมครับ แต่ไม่อยากเปิดภาษาเทพนะครับ ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

19. Namushakamunibutsu

อิอิ แล้วอย่างผม เปิดได้มั้ยครับ ขอเทวาใจดีนะครับ ^^

ตอนนี้ยังไม่มีคนช่วยเลย หากายสิทธิ์ภาคผู้เลี้ยงก็ยังไม่ได้ T_T

ที่ไหนมีจุยเจียแท้ๆขายมั่งอะครับ ^^

20. tanthaibaby

(^_^) ถ้าชอบคำไหน จะเลือกคำเองก็ได้นะครับ