ร่วมทำบุญบูชา มงคลสหัสธาตุรังสรรค์กรรมสิทธิ์หมื่นเขตแดนประทานพร(หมื่นฟ้ารวมหนึ่ง) พ่ออาจารย์พล

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุรุปาละ, 12 ตุลาคม 2014.

1. ptormee

ptormee Active Member

อยากสอบถามท่านสมาชิกที่ได้บูชา ขุนแผนฯแม่ย่านาคไปแล้ว เลี่ยมพระแบบไหนกันมั่งครับ กำลังมองๆดูแนวอยู่ครับ รบกวนแนะนำด้วย

2. อรหโตพุทโธ

อรหโตพุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2015
    ของผมเลี่ยมแบบพลาสติกกันน้ำครับ

3. ptormee

ครับ...อยากเห็นเป็นแนวทางครับ เผื่อท่านใดไปเลี่ยมเงิน เลี่ยมทองมั่ง เลี่ยมแบบไหนส่งรูปมาให้ดูเป็นวิทยาทานมั่งซิครับ จะได้ก๊อปมั่ง:cool:

4. รักจันทร์

รักจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    จะเลี่ยมพลาสติกกันน้ำก็ดีครับ
    (แต่หาช่างที่ฝีมือดีๆหน่อยแล้วกัน)

หรือจะใส่กรอบสแตนเลสที่มีลายก็สวยไปอีกแบบ
    ขนาดและมิติต่างๆของพระขุนแผนท่านย่านาคเท่ากับแบบขุนแผนหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่อย่างที่คุณกรณ์บอกครับ
    เพราะฉะนั้นจะหากรอบสแตนเลสง่ายพอสมควร ทั้งแบบเรียบและมีลาย หรือจะเป้็นกรอบเงิน กรอบทอง ก็หาง่าย

ส่วนตัวแล้วตอนนี้เลี่ยมไว้แต่ยังไม่ได้จับขอบ ผมบอกท่านย่าว่าสักวันจะเลี่ยมเงินให้ย่า... ถ้าลุูกหลานได้ดังหวังครับ อิอิ

จริงๆแล้วไม่ใช่ว่าบนหรือต่อรองอะไรกับท่านย่าหรอกครับ ขอเฉยๆ 555
    แต่ก็ตั้งใจตั้งแต่แรกที่ได้สัมผัสท่านแล้วว่ายังไงก็จะเลี่ยมเงินให้ท่าน
    (ที่ไม่เลี่ยมทองเพราะผมไม่ชอบใส่ทองและเป็นคนชอบเครื่องเงินมากๆ)
    ใจอยากเลี่ยมให้ตั้งแต่ได้มาเลย แต่ร้านประจำผมไกล ไปลำบาก แถมงานเยอะ ต้องรอคิวและทิ้งพระไว้
    เลยรอจังหวะดีๆแล้วจะนำท่านไปเลี่ยมเงินครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2015
  5. ptormee

โอนแล้วครับ ขอบคุณครับ รายละเอียดทาง PM นะครับ

6. รักจันทร์

หายเร็วๆครับ

7. master_special

master_special เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2012
    แจ้งการโอนเงิน สำเร็จดวงธรรมรัศมีพรหม ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. ptormee

หนึ่งองค์ในนั้นมีองค์ของผมด้วยใช่ปะ จะเอาๆ อัดเต็มๆเลยนะครับอาจารย์ ผมรออยู่(f)(f)(f)

9. chaiwatwinij

chaiwatwinij เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งได้รับตะกรุดแล้วครับ เมื่อเช้า ขอบคุณครับ ไม่ทำตะกรุดยันเกาะเพชรและตะกรุดมงคลโสฬสบ้างครับ

10. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012
    คาถาวันละนิด (ฝ้า)

ก็วันนี้เป็นเรื่องความสวยความงาม สมัยก่อนมันก็เป็นกันมาเนิ่นนานเเล้วเรื่องฝ้าริ้วรอยด่างดำเเละอะไรต่างๆบนใบหน้า พ่อแม่ครูอาจารย์ท่านก็ยังไม่มีโฟม ไม่มีเซรั่ม ไม่มีครีมใดๆทั้งสิ้น

จะมีก็เเต่เวทย์มนต์คาถาอาคมทั้งหลายที่สืบทอดต่อกันมา จดกันไว้เอาไว้ทำ ถือว่าเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง

พระคาถามีดังนี้
    ราโตรัชโชนะจะ ปะนะเรณุโทโส รัชโชนะจะเรนุโมโห รัชโชนะจะปะนะเรนุ รัชโชหะระนัง เรชังหะระติ

พระคาถานี้พ่ออาจารย์ท่านให้ไว้เป็นวิทยาทาน ก็สำหรับหญิงสาวหรือท่านชายที่เป็นห่วงหน้าตาที่รักความหล่อความสวยงาม มีฝ้ามีกระบนใบหน้า

ท่านให้ภาวนาบทนี้จนจิตนิ่งมีสมาธิเเล้วเป่าลงไป เสกน้ำเอาไว้ล้างหน้าในทุกเวลา จะเช้าก็ได้ กลางวันหรือเย็นก็ได้ ท่านว่าฝ้าเเละสิ่งอันไม่พึงประสงค์ทั้งหลายจะหายสิ้นเเล คงต้องลองดู ค่อยๆทำนะ

ผมเองทำมาได้หลายเดือนเเล้ว ใช้น้ำเปล่านี่เเหละล้างหน้า รู้สึกว่าตอนนี้รูขุมขนจะละเอียดเเละเล็กลงกว่าเเต่ก่อนมากปกติเจอโฟมมาเยอะก็ไม่หายหาหมอก็ยังไม่หาย ย้ำอีกทีว่าทำมาเรื่อยๆ หลายเดือนไม่ใช่ทำเมื่อเช้้าเเล้วหายเลย

ก็เป็นประโยชน์ที่ควรจะจดจำกันไว้ ดีกว่าทาครีมใช้เซรั่ม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2015
  11. รักจันทร์

ไม่จด... แต่ก็อบปี้เลย และเซฟไว้ตลอด 555

ลงเถอะครับ เพื่อเป็นวิทยาทานและถือว่าบุญของคนไหนก็คนนั้น

ใครมาเจอ จดจำ(ก็อป-เซฟ) และเอาไปใช้ก็ถือว่าบุญของเขา
    ส่วนใครที่ไม่สนใจ หรือไม่นำไปใช้ก็อาจจะยังไม่ถึงเวลา
    หรือไม่ใช่บุญวาสนาของคนๆนั้นครับ

12. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คาถาวันละนิด (กันโรค)

พระคาถานี้เป็นคาถาที่พระเกจิทั้งหลายนิยมใช้กันอยู่ เเละคาดว่าน่าจะมีประโยชน์มากเเก่ผู้ที่เรียนเเละศึกษาไว้

พระคาถานี้พ่ออาจารย์ท่านให้ใช้ เวลามีผู้ป่วย เป็นไข้หรือเป็นโรคต่างๆก็ดี ขึ้นชื่อว่าป่วยนั่นเเหละ

ให้นำด้วยสายสิญจน์หรือที่เรียกว่ามงคลมา เมื่อจะทำต้องทราบอายุคนไข้ท่านให้ผู้ทำหรือผู้จะเสกนี้ ภาวนาพระคาถาอธิษฐานมงคลไปเท่าอายุคนไข้ สมมติอายุ 40 ก็ภาวนา 40 จบ

พระคาถานี้มีอยู่ว่า
    นะโมพุทธายะ พุทธะโอวาสังทะธา กะรังมะมะ

เมื่อภาวนาได้คาบครบเเล้ว ก็ให้นำมงคลหรือด้ายสายสิญจน์นั้นสวมคอคนไข้ไว้ ท่านว่าดีวันดีคืน โรคร้ายจะค่อยๆหายไป

นอกจากนั้นพระคาถานี้ก็ใช้เสกด้ายเสกสายสิญจน์สวมคอหรือมัดข้อมือเสกได้108ประการตามเเต่จะใช้

บ้านใครมีผู้ป่วยก็ลองทำดู ถือว่าอย่างน้อยทำเเล้วกำลังใจเราก็ดีขึ้นเเล้วกัน อันนี้ผมไม่เคยใช้เพราะผมส่วนมากจะป่วยน้อยๆไม่เคยถึงกับต้องเข้าโรงพญาบาล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2015
  13. ยอดกตัญญู

ยอดกตัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2012
    คำว่ามีเสน่ห์เหมือนชีวิตพ่อแผนเลยหากพกคือต้องพกเหน็บยังไงครับ เข้าใจว่าพกใส่กระเป๋ากางเกงถูกมั้ย

14. ออนเนอร์

ออนเนอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

จองลูกอมด้ายสาวพรหมจรรย์ตำรับหลวงปู่ยิ้ม 2 ลูก ครับ

15. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

จองลูกอมด้ายสาวพรหมจรรย์ตำรับหลวงปู่ยิ้ม 1 ลูกครับ

16. รักจันทร์

จองลูกอมด้ายสาวพรหมจรรย์ 1 ลูกจ้า

17. คุรุปาละ

สมิงพระกาฬ

ก็มีมาให้อ่าน สมกับเป็นเสือครูเป็นพญาสมิงของพ่ออาจารย์จริงๆ มีอะไรให้อ่านให้เห็นกันได้เป็นพักๆ

ยังไม่ได้ขออนุญาติท่านเจ้าของเรื่องเเต่คิดว่าน่าจะเล่าได้ ก็จำได้ว่ามีพี่ท่านหนึ่งบูชาไปโดยบอกเราก่อนเช่าว่าจะเอาไปอธิษฐาน ให้พญาสมิงนี้ไปคุ้มครองพ่อเเม่ที่อยู่ต่างจังหวัดได้มั๊ยเราก็ตอบว่าได้ ก็ส่งของไปลืมๆไปแล้ว

วันนี้พี่เขาก็ไลน์มาเล่าให้ฟัง ว่าหลังจากที่ได้คุณสมิงพระกาฬ(เรียกคุณด้วยเรานี่เเอบยิ้มเลย ให้เกียรติเขารับรองเจริญเเน่ๆ) ก็บอกให้ไปดูแลพ่อแม่ที่บ้านป้องกันคนที่คอยคิดร้ายกับพ่อเเม่

เมื่อคืนพี่เขาก็ฝันเห็นเสือตัวใหญ่อยู่ที่บ้านที่ต่างจังหวัด พี่เขาเล่าว่าเสือตัวนี้ยืนอยู่บริเวณหน้าบ้านของเขา น่าจะเป็นบ้านของพ่อแม่ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะเป็นบ้านที่ต่างจังหวัด

ก็แปลว่าเขามาให้เราทราบให้เรารับรู้ ว่าเขาไปแล้วไปช่วยตามที่เราขอเราบอก สมิงพระกาฬนี่พ่ออาจารย์ท่านให้พูดกับเขาดีๆพูดเพราะๆจะใช้งานได้หลายเรื่องเเละก็ไม่ต้องห่วง ใช้ไปเถอะใช้ให้เต็มที่ ท่านว่าลงจิตสมิงไว้หลายตัว เห็นองค์เดียวเเค่นั้นเเต่ข้างในนี่มีอยู่เยอะ ถึงจะใช้ให้ไปเฝ้าบ้านทางโน้นเเล้วองค์สมิงที่อยู่กับเราก็บูชาบอกกล่าวได้ตามปกติเขาก็ยังช่วยเหลือเราได้เพราะไม่ได้มีจิตเเค่ดวงเดียว

อันนี้ก็นำมาบอกเล่ากัน สมิงพระกาฬนี่เป็นรายการที่เเนะนำให้หลายๆคนต้องมีคู่กับลิงดำในพระสำเร็จดวงธรรมเลยเพราะใช้งานง่ายเป็นมหาภูติที่ท่านผูกขึ้นมาอย่างพิศดาร ใช้ง่ายกว่าเทพกว่าพระเยอะ

18. Mr. Thanitanint

Mr. Thanitanint Active Member

28 พฤษภาคม 2009
    จองลูกอม 2 ลูก ครับ

19. techapunyo

techapunyo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007
    จองลูกอมด้ายสาวพรหมจรรย์ 1 ลูกครับ

20. GreenWall

GreenWall เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    จองลูกอมด้ายสาวพรหมจรรย์ตำรับหลวงปู่ยิ้ม 1 ลูกครับ