ร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ "สมเด็จองค์ปฐม" ก้บวัดธรรมญาณ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 18 มีนาคม 2008.

1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    สามารถร่วมทำบุญกับหลวงพี่วิรัช เจ้าอาวาสวัดธรรมยาน ได้โดยตรงเลย่ที่หมายเลขโทรศัพท์ 086 - 5908016 ครับ

.

2. ธ.เธียรไท

ธ.เธียรไท เป็นที่รู้จักกันดี

3. ขุนเขายะเยือก

ขุนเขายะเยือก เป็นที่รู้จักกันดี

4. ธรรมทัศ

ธรรมทัศ Active Member

ร่วมทำบุญด้วยครับ ครอบครัวสุขเรือง 100 บาท 1 เม.ย.52 ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

5. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    เมื่อวันเสาร์ที่ 4 เม.ย.52 ผมได้โอนเงินที่ผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมเพื่อชำระหนี้สงฆ์เพิ่มเติมอีกจำนวน 3,300 บาท เข้าบัญชีของหลวงพี่วิรัช เรียบร้อยแล้วครับ สำหรับเงินจำนวนที่โอนไปนี้ หลวงพี่วิรัชให้ถือว่า ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ทุกองค์ของวัดธรรมยาน

ถ้าท่านใดมีความประสงค์จะร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมเพื่อชำระหนี้สงฆ์ ก็ขอเชิญร่วมทำบุญได้ครับ ผมจะนำเงินที่ท่านโอนเข้าบัญชีส่งต่อไปร่วมทำบุญกับหลวงพี่วิรัชต่อไป

ผมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2009
  6. ananhesawadi

ananhesawadi เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าท่านทราบ ขอความกรุณาขอชื่อธนาคารและหมายเลขบัญชี ของหลวงพี่วิรัช เพื่อจะได้โอนเงินทำบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ต่อไป

7. sean2738

sean2738 เป็นที่รู้จักกันดี

สร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก 10 วา
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=65729

ร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ "สมเด็จองค์ปฐม" ก้บวัดธรรมยาน

http://palungjit.org/showthread.php?t=119095<!-- google_ad_section_end -->

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนาย<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>เวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด<O:p</O:p<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

8. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยบอกบุญผมหน่อยยครับ ว่าโอนเข้าได้ที่บัญชีไหนครับ ผมอยากจะร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม วัดธรรมยานช่วยpm
    บอกบุญผมทีครับโมทนาสาธุ

9. tamsak

22

โอนเงินร่วมทำบุญได้ที่

ธนาคารไทยพาณิชย์
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 2982031682

.

10. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

พงศ์กฤต อนุรักษ์วงศ์ศรี สุกัญญา เฮ็งเจริญสิงห์ ร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ "สมเด็จองค์ปฐม" ก้บวัดธรรมญาณ จำนวนเงิน 1000 บาท โอนเงิน 10.15 11/06/52อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

11. IrRiTaBle'

IrRiTaBle' สมาชิก

9 มิถุนายน 2009
    ร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ "สมเด็จองค์ปฐม" ก้บวัดธรรมญาณ
    เป็นจำนวน 100 บาท โอนเข้าบัญชี 2982031682
    วันที่ 16/06/09 สถานที่ S1B4810 ลำดับ 4361

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      258.9 KB
      เปิดดู:
      51
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2009
  12. natayas

natayas สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญ

ขอทราบหมายเลขบัญชีเพื่อทำบุญ และขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

13. saturn5

saturn5 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับทุกท่าน และขอร่วมทำบุญสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ "สมเด็จ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    องค์ปฐม" กับวัดธรรมญาณ จำนวน 200 บาท โอนเงินเข้าบัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี
    2982031682 วันนี้เวลา 11.09 น. ครับ<o:p></o:p>

14. tamsak

22

โอนเงินร่วมทำบุญได้ที่

ธนาคารไทยพาณิชย์
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 2982031682

"

15. Acamannon

Acamannon สมาชิก

กรรมจริงๆ

ปิดรับไปแล้วเหรอครับ

ถ้าผมโอนไปให้ตอนนี้ จะยังทันไหมครับ

ในการร่วมชำระหนี้สงฆ์กับคนอื่น

หรือต้องรอสร้าง อีกองค์หนึ่งอ่ะครับ

16. tamsak

22

ยังร่วมทำบุญได้ครับ ให้ตั้งจิตร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์กับวัดธรรมยานทุกองค์ ผมจะรวบรวมเงินส่งไปให้หลวงพี่วิรัช เจ้าอาวาสวัดธรรมยานครับ

.

17. R3A4

R3A4 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ร่วมทำบุญ 100 บาท สร้างพระชำระหนี้สงฆ์ "สมเด็จองค์ปฐม"กับวัดธรรมญาณ
    โดยโอนเงินแล้ว วันนี้เวลา 18.42 น.

18. annyindy

annyindy เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2007
    รอด้วยนะคะ จะโอนเงินทำบุญไปวันนี้ค่ะ

19. annyindy

annyindy เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญแก่ทุกๆท่าน
    และขอร่วมทำบุญ 299 บาท เพื่อร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ "สมเด็จองค์ปฐม" ก้บวัดธรรมญาณ
    โอนเงินทำบุญไปแล้วค่ะ วันนี้ เวลา 16.29 น.

20. Acamannon

Acamannon สมาชิก

ครับ เด๋วถ้าว่างๆผมอาจจะโอนเข้าไปนะครับ