ร่วมเป็นเจ้าภาพจัดพิมพ์หนังสือ"ธรรมะอริยะสงฆ์สายพระป่า"รอบที่3รายละเอียดหน้า13

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย องค์ชายสาม, 16 กรกฎาคม 2012.

1. hydroxy

hydroxy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2011
    สรุปยอดและรายชื่อผู้ร่วมพิมพ์หนังสือ "ธรรมะอริยะสงฆ์สายพระป่า" ในส่วนที่ผมเป็นผู้รวบรวม ได้ทั้งสิ้นจำนวน 168 เล่ม คิดเป็นเงิน 9,240.00฿ โดยได้โอนเข้าบัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชี พระอภิวุฒิ ภุมภา เลขที่บัญชี 881-216100-8 ธ.ไทยพาณิชย์ เรียบร้อยแล้วเวลา 15:12:30 - 31/08/55 ครับ รายละเอียดต่างๆตามไฟล์ที่แนบมาครับ และขอโมทนากับทุกๆท่าน ทั้งที่ได้ร่วมกันพิมพ์หนังสืออันเป็นการเผยแผ่ข้อธรรมคำสอนออกไปก็ดี และที่ได้ช่วยบอกบุญในการพิมพ์หนังสือนี้ออกไปทุกท่านก็ดี ขอผลบุญนี้ส่งให้ทุกท่านประสบแต่สิ่งที่ดีและเป็นมงคล คำว่าไม่รู้ คำว่าไม่มี คำว่าไม่สำเร็จ ทั้งในทางโลกและทางธรรม อย่าได้มีแด่ทุกท่าน ตราบนานเท่านานจนกว่าทุกท่านจะสิ้นทุกข์เทอญ สาธุสาธุสาธุ อนุโมทนาโหมิ นิพานะปัจจะโยโหตุ

สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ
    การให้ธรรมเป็นทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2012
  2. องค์ชายสาม

องค์ชายสาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    สาธุ
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    ขอผลบุญนี้จงสำเร็จผลทุกประการเทอญฯ

3. jaae222

jaae222 Active Member

ข้าพเจ้า นายกิตติพงษ์ เอี่ยมสกุลวิวัฒน์ และครอบครัวนางซิ้วไน้ เอี่ยมสกุลวิวัฒน์ เด็กหญิงศนิสินี เอี่ยมสกุลวิวัฒน์
    ขอร่วมทำบุญพิมพ์หนังสือ ธรรมะอริยะสงฆ์สายพระป่า แจกเพื่อเป็นธรรมทาน จำนวน 5 เล่ม เป็นเงิน 275 บาท โดยโอนจาก ธนาคารกสิกรไทย สาขาคลองสาน เข้าบัญชีอออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี พระอภิวุฒิ ภุมภา เลขที่บัญชี 881-216100-8 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาแฟรี่แลนด์ (นครสวรรค์) วันที่ 31/08/2555 เวลา 21:19 นาที

ข้าพเจ้าและครอบครัวขอน้อมกราบขอขมาต่อพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ ในกรรมอันใด ที่เป็นการล่วงเกิน ทั้งในอดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติที่ข้าพเจ้าได้กระทำลงไปด้วยกายกรรมก็ดี วจีกรรมก็ดี มโนกรรมก็ดี ขอพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ โปรดประทานอภัยและยกโทษทั้งปวงให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด
    ข้าพเจ้าและครอบครัวขออโหสิกรรม กรรมใดๆที่ทำแก่ผู้ใดในชาติใดๆก็ตาม ทั้งที่เจตนาก็ดีและไม่เจตนาก็ดี ขอให้เจ้ากรรมและนายเวรได้โปรดอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าและครอบครัวอย่าได้จองเวรจองกรรมกันต่อไปเลย

ข้าพเจ้าและครอบครัวขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ให้แก่บิดา มารดา สามีภรรยา ครอบครัว พระมหากษัตริย์ พระราชินี ญาติพี่น้อง ครูอุปัชณาย์อาจารย์ ผู้มีบุญคุณ เพื่อนสนิดมิตรสหาย เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่ทุกภพทุกชาติ และท่านเจ้ากรรมนายเวรตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติทั้งที่เจตนาและไม่เจตนาก็ดี ขอให้ท่านทั้งหลาย จงมีความสุข ความเจริญ อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนาส่วนบุญส่วนกุศลนี้ด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าและครอบครัวขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 6 ชั้น เทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุ กับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณและสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงมีความสุข ความเจริญ อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม ได้โปรดโมทนาในส่วนบุญส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกันกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าและครอบครัวขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเทวดา นางฟ้าทั้งหลาย พระภูมิ เจ้าที่เจ้าทางที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าและครอบครัว และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ พระยายมราช เจ้ากรุงพาลี นางพระธรณี นางพระคงคา นายนิริยะบาลทั้งท้าวจตุโลกกะบาล สิริพุทธอำมาตย์ ขอให้ท่านทั้งหลายได้โปรดโมทนาส่วนบุญส่วนกุศลนี้ ขอพระยายมราชจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าและครอบครัวน้อมกราบขอถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นสรณะที่พื่งเท่านั้น ตลอดทุกภพ ทุกชาติ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าและครอบครัวมีจิตใจที่เข้มแข็งคิดและทำแต่สิ่งที่ดีอันจะเป็นประโยชน์ต่อตนเองและบุคคลอื่นๆมีความสว่างทั้งทางโลกและทางธรรมตั้งแต่บัดนี้จนตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ...

4. องค์ชายสาม

สาธุ
    ขอผลบุญนี้จงสำเร็จผลทุกประการเทอญฯ

5. naramaya

naramaya Active Member

ร่วมทำบุญ 5 เล่มค่ะ 275 โอนแล้ว 31/8

6. องค์ชายสาม

สาธุ

7. DeaR~

DeaR~ สมาชิก

27 สิงหาคม 2012
    ร่วมทำบุญไป 2,565 บาทค่ะ โอนไปวันที่ 28 ส.ค. เวลา 11.17 น.
    จากธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเดอะมอลล์ บางกะปิ
    ชื่อผู้นำฝาก ชนนิกานต์ เชิดหิรัญกร

จาก ชนนิกานต์, ครอบครัว, และ เพื่อนๆ ค่ะ

8. hydroxy

hydroxy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2011
    ขอสรุปยอดและรายชื่อผู้ร่วมพิมพ์หนังสือ "ธรรมะอริยะสงฆ์สายพระป่า" ในส่วนที่ผมเป็นผู้รวบรวม เพิ่มเติมครับ เนื่องจากมีผู้เพิ่มเติมจากเดิม จำนวน 168 เล่ม เป็นจำนวน 259 เล่ม โดยในส่วนที่เพิ่มเติมมานั้นได้โอนเข้าบัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชี พระอภิวุฒิ ภุมภา เลขที่บัญชี 881-216100-8 ธ.ไทยพาณิชย์ ผ่านทาง ATM ด้วยกันสองช่วง ดังนี้
    ในเวลา 12:47 - 01/09/55
    ได้โอนเข้าไปจำนวน 3,950 (เกินจากจำนวนเล่มที่แจ้งความประสงค์ไว้คิดเป็นเงิน 45 บาท) ครับ
    ในเวลา 14:05 - 01/09/55 ได้โอนเข้าไป 1,100 บาท ครับ
    สำหรับรายละเอียดชื่อผู้ที่ร่วมพิมพ์หนังสือทั้งหมดดังในภาพครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. องค์ชายสาม

สาธุ

<!-- google_ad_section_end --> ​

10. องค์ชายสาม

สาธุ

<!-- google_ad_section_end --> ​

11. อินทิราIK

อินทิราIK สมาชิก

31 สิงหาคม 2012
    เป็นเจ้าภาพจัดพิมพ์หนังสือ “ธรรมะอริยะสงฆ์สายพระป่า” เล่มละ 55 บาท จัดพิมพ์ครั้งที่ 2
    1. นางวีธารินทร์ สุนทรนนท์ 20 เล่ม
    2. นายชาญกิจ จรูญเกียรติกำจร 3 เล่ม
    3. นางศิริพร อินทรผล 6 เล่ม
    4. นายสุพจ บุญห่อ 10 เล่ม
    5. นายวุฒิพร ดวงสีดา 5 เล่ม
    6. น.ส.กานต์แก้ว รุ่งไหรัญ, น.ส.อรุณศรี พันธเสน และ น.ส.กุลกนก แจ่มใส รวม 11 เล่ม
    7. นายพินโย แสงสุวรรณ 10 เล่ม
    8. น.ส.อินทิรา ขุนไพชิต 10 เล่ม
    9. น.ส.สุรางค์รัตน์ เกียรติดำเนินงาม 5 เล่ม
    รวมหนังสือ 80 เล่ม จำนวนเงินทั้งสิ้น 4,400 บาท
    โอนเข้าบัญชี พระอภิวุฒิ เลขที่บัญชี 881-216100-8 ธ.ไทยพาณิชย์
    เมื่อวันที่ 31สิงหาคม 2555 เวลา 17.11 น.

12. องค์ชายสาม

สาธุ

13. theseng99

theseng99 เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    โอนเงินจัดพิมพ์ 3 เล่มครับ

คุณนิภา กิติทวีเสถียรและครอบครัว

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=hd_th_blk11_bld width=189 align=left>จำนวนเงิน</TD><TD class=bd_en_blk11 width=355 align=left></TD></TR><TR><TD></TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>จำนวนเงินที่ต้องการโอน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>165.00 บาท</TD></TR><TR><TD></TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ค่าธรรมเนียม</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>10.00 บาท</TD></TR><TR><TD></TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วันที่ทำรายการ</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>02/09/2555</TD></TR><TR><TD></TD><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วันที่หักเงินจากบัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>02/09/2555</TD></TR></TBODY></TABLE>

ผลบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบัน ผลบุญนั้นจะมีผลประโยชน์แก่ข้าพเจ้าเพียงใด ข้าพเจ้าขออุทิศบุญกุศลนี้ให้แก่นางนิภา กิติทวีเสถียรมารดาของข้าพเจ้าในชาตินี้ ที่ล่วงลับไปแล้วด้วยเถิด หากไม่มีโอกาสโมทนาเพียงใดขอพระยายมราช พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์จงเป็นพยานและตามมารดาของข้าพเจ้ามาโมทนาในผลบุญทั้งหลายเหล่านี้ด้วยเถิด

14. องค์ชายสาม

สาธุ

15. องค์ชายสาม

ผมตามข่าวมาให้แล้วนะครับ

ขณะนี้หนังสือกำลังอยู่ระหว่างดำเนินการจัดพิมพ์

หากพิมพ์เสร็จแล้วผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ

16. องค์ชายสาม

ตอนนี้ยังรับเจ้าภาพจัดพิมพ์หนังสืออยู่นะครับ<!-- google_ad_section_end -->

17. me@mind

me@mind เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า นางทัศนีย์ พรหมสาร ร่วมบริจาค 1 เล่ม
    ข้าพเจ้า นางสาวรสสุคนธ์ พรหมสาร ร่วมบริจาค 1 เล่ม
    ข้าพเจ้า นายดาวุธ จันทร์ศิริ ร่วมบริจาค 1 เล่ม
    ข้าพเจ้า นายสิทธิศักดิ์ เดิมพันธ์ ร่วมบริจาค 1 เล่ม
    ขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพจัดพิมพ์หนังสือ "ธรรมะอริยะสงฆ์สายพระป่า" โครงการ 2
    จำนวน 4 เล่ม จำนวนเงินที่โอน 220.22 บาท วันที่โอน 18/09/2555 เวลาที่โอน 12.00 (หมายเลขใบบันทึกรายการ B845B974) โอนจากธนาคารกรุงเทพ

18. somchun18

somchun18 Active Member

14 กุมภาพันธ์ 2012
    ร่วมทำบุญ 5 เล่ม โอนเมื่อวันที่ 10/09/12 07:22 ค่ะ

19. องค์ชายสาม

สาธุ

20. องค์ชายสาม

สาธุ