ลมหายใจแห่งความคิดถึง ( Covered by Be & Mixed by Jainwit )

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย panombe2013, 27 สิงหาคม 2015.

1. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    จ้าพี่ชาย เดี๋ยวถ้านึกออกจะรีบมาบอกเลยจ้า
    ไม่พลาดอยู่แว๊ววว อิอิอิ

:cool::cool::cool:

2. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากๆครับพี่คิม ที่เข้ามาฟังเพลงนี้
    พี่กบขอมา น้องบีดีใจ รีบจัดให้เลยครับ
    แถมพี่กบ ยังกรุณาจัดทำ MV ให้อีกด้วย
    ทั้งเพลงนี้ และอีกหลายเพลงก่อนหน้านี้
    ต้องขอบคุณพี่กบอีกครั้งหนึ่งด้วยครับ

ผมจะรู้สึกยินดีมากขึ้นไปอีก ถ้ามีโอกาส
    ได้ร้องเพลงที่พี่คิมอยากฟัง สักเพลงนะครับ

พี่คิมรักษาสุขภาพด้วยนะครับ

3. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

กรี๊ดดด อีกละ คอเดียวกันเลยฮ่ะคุณบี
    เพลงนี้เคยร้องไว้เหมือนกันไปไหนแล้วไม่รู้ :p
    ฟังแล้วล่องลอยๆ เก่งทั้งคนร้องและคนมิกซ์เลยค่ะ

ลา ลา ลา ล๊าาาาาาาาาาาาาา
    ลา ลา ลา ล๊าาาาาาาาาาาาาา

4. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

มาๆๆ หายไปแล้ว ก็ร้องใหม่เลยครับ
    อยากฟัง เวอร์ชั่นร้องปอ นะ นะ นะ

5. panombe2013

ลมหายใจแห่งความคิดถึง
    คำร้อง/ทำนอง : สันติ เศวตวิมล (กรวิก)
    เรียบเรียง : กิตติพันธ์ / อรรถพล
    ขับร้องต้นฉบับ : อรรถพล ประเสริฐยิ่ง และวงแมคอินทอช

ก็มีสักครั้ง ในชีวิตหนึ่ง
    จะซาบซึ้ง กับหัวใจ
    อ่านบทกลอน แล้วร้องไห้
    ฟังเพลงได้ ตลอดคืน

ลม...ลมหายใจ ความคิดถึง
    อยากมีความรัก เป็นที่พึ่ง
    เฝ้าคิดถึง คนชอบพอ
    ค่อยค่อยสาน ค่อยค่อยต่อ
    ก่อเป็นรัก หนักแน่นจริง

ลม...ลมหายใจ ความคิดถึง
    หากความรักเป็นเหมือนลม
    คงพร่างพรมอยู่ข้างเธอ
    เฝ้ารอคอยเสียจนเก้อ
    คิดถึงเธอ อย่างจริงจัง

แต่พอไม่นาน รักก็ผ่าน ระบัด
    เหมือนลมพัดเลยผ่านไป
    หากเธอยังจำเพลงนี้ได้
    นี่คือลมหายใจ ของความคิดถึง

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3511091/[/MUSIC]

6. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

เจอแล้วค่ะ อิอิ กระทู้นี้ค่ะ
    นี่คือ.........."ลมหายใจของความคิดถึง"...... ส่งเพื่อนๆ ที่รักด้วยเพลงนี้นะคะ
    จะร้องใหม่ก็คงลำบาก เกรงจะร้องไห้ซะมากกว่า อิอิ ยิ่งตอนท้าย นา นา นา น๊า อันนี้ ต้องร้องกลางทุ่ง จะได้ไม่รบกวนใครเค้าค่ะ ฮ่าๆ

7. panombe2013

อดฟังเลย ยังฟังไม่ได้อ่ะครับ
    ใช้ได้แล้ว จะรีบโหลด มาฟังเลยนะครับ