ลำดับเกรดพลังของ ชาวพลังจิต

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 23 สิงหาคม 2007.

1. Maxxyzzz

Maxxyzzz เป็นที่รู้จักกันดี

ง่ะ ชื่อผมก็ผิดครับอาจารย์ แล้วเกรดผมจะเหลือไหมนี่

ผมชื่อ อภิสัณห องศ์ทวีเกียรติ (อ่านว่า อะ-พิ-สัน แต่ ห ไม่มีการันต์ ไม่รู้ทำไมครับ แต่ว่าพระตั้งให้ ตอนเด็กๆโดนครูถามทุกทีครับว่าทำไมไม่มีการันต์)

2. ต้นTKenji

ต้นTKenji เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007

ผมจะลองเพิ่งดูนะครับและจะพยายามอยู่บ่อยๆๆ และอ่านความรู้สึกของคนอื่นๆด้วยครับ

(bb-flower(bb-flower

3. {ผู้ชนะสิบๆทิศ}

{ผู้ชนะสิบๆทิศ} เป็นที่รู้จักกันดี

(bb-flower เป็นคำถามที่ดีทีเดียวครับ อยากรู้ว่ามีนัยยะอะไรแฝงอยู่หรือไม่ครับ อาจารย์

4. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนเพ่งใหม่ค่ะ อาจารย์ นามสกุล " ศรีพรหมภัทร์ " ค่ะ ที่อาจารย์เพ่งเป็นนามสกุล " ศรีนภาภัทร์ " ซึ่งไม่ใช่ค่ะ (ขอโทษด้วยค่ะ เขียนหวัดไปหน่อยค่ะ)

ขอบคุณค่ะ

5. boydd

boydd เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่ได้เกรด เอ บวก อย่าชะล่าใจน๊ะคับ
    บางที อาจจะโดนคนที่เป็นเอ ลบ หรือ บีบวก แต่มีความมุ่งมั่นตั้งใจสูง
    แซงเอาได้น๊ะคับบบ

อ้อ ที่คุณหลับตาถามก้อเป็นคำถามที่ดีคับ

6. หลับตา

หลับตา เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    นอกจากความแตกต่างของ A+ A- B+ แล้วสงสัยต่ออีกนิดครับอาจารย์

ชื่อเปลี่ยนพลังก็เปลี่ยน แสดงว่าเป็นพลังของชื่อนามสกุลหรือพลังของเราครับ
    หรือเป็นพลังรวมๆของเราที่ใช้ชื่อนั้นครับ

ถ้าเป็นพลังส่วนของชื่อเท่านั้น แล้วพลังของชื่อที่ใช้ทุกวันมีผลต่อเราแค่ไหนกี่เปอร์เซนต์ครับ

ถ้าได้ A+ แล้วทำยังไงต่อครับเพื่อคงระดับพลังงานไว้หรือมีพลังเหนือกว่านั้นอีก สามารถเอาพลังไปทำอะไรได้บ้างอย่างรักษาคนอื่นได้หรือยัง

7. TriKun

TriKun เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    กราบเรียนอาจารย์อาชวินที่เคารพ

อยากให้อาจารย์เพ่งดูชื่อให้ผมด้วยครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง
    พอจะเข้าโรงเรียนฮอกวอร์ดของอาจารย์ได้มั้ยครับ
    ผมชื่อ คุณาพันธ์ พงศ์ไตรปิฎก (พึ่งเปลี่ยนนามสกุลใหม่ครับ)

ขอบพระคุณท่านอาจารย์มากครับ...

8. bingping

bingping เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2005
    อ.ช่วยดูให้ด้วยครับ ชื่อ อภิชาติ แซ่จิว

9. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    อาจารย์ช่วยดูพลังให้วิด้วยนะคะเพราะครั้งที่แล้วไปไม่ได้เพราะบ้านอยู่ไกลแต่ได้ส่งน้องสาวกับหลานลูกของน้อง
    แม่ลูก3คนไปแทน คราวนี้ก็ยังไปร่วมด้วยไม่ได้อยู่ดีทั้งที่อยากไปมากๆ เลย อยากทราบว่าจะมีพลังพอที่จะได้สมาธินิ่งๆ ไหม เห็นชื่อน้องสาวอยู่่ในกลุ่มเอ+ด้วยค่ะ ขอบคุณในความเมตตาของอาจารย์ด้วยค่ะ อ้อวิไม่มีพลังอะไรทั้งสิ้นค่ะ

10. แม่หมูอ้วน

ลืมบอกชื่อค่ะ ชื่อ ณัฏฐวี สเตซีย์ค่ะ ชื่อเพิ่งเปลี่ยนเมื่อ12ปีที่แล้วพระท่านตั้งให้ค่ะ ชื่อเดิม วิภาค่ะ

11. cwyp

cwyp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ช่วยดูให้ผมหน่อยครับ ชื่อ สุทัศน์ คำลือ ครับ

12. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเข้ามาดู
    บางคน สะกดชื่อ ผิด หรือ นามสกุลผิด
    ไม่ต้องห่วงว่าจะ..ไม่แน่ใจ..เพราะ เพ่ง ที่ ชื่อ ที่ใช้ในเวป แทนอยู่แล้ว (สำหรับบางคน)
    ดังนั้นคนที่จะมา เข้ากิจกรรม งาน วันที่ 9 กย.2550 ควรเขียน ชื่อ นามสกุลตัวบรรจง และ มีชื่อในเวปด้วย
    จะได้ จัดเกรด ไม่พลาด

ชื่อข้างบนที่ ถามมา

TriKun A-
    Bingping B+
    แม่หมูอ้วน A+
    CWYP A+

ครับ

13. nuaung

nuaung เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2007
    สวัสดีค่ะอาจารย์ หนูพึ่งสมัครเข้าเป็นสมาชิกใหม่ หนูสนใจเรื่องพลังจิตค่ะ
    หนูอยากเรียนถามอาจารย์ว่า พลังในตัวหนูอยู่ระดับไหนคะ
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2007
  14. cwyp

cwyp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    โห ได้ A+ เลยหรือครับ ขอบคุณครับที่ดูให้

15. Joypor

Joypor เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีคะ อาจารย์ตาที่สาม หนูเคยไปร่วมงานมหกรรมพลังจิตเมื่อปีที่แล้ว และได้วนเวียนและแอบมองอาจารย์ที่ซุ่มคนเห็นผีอยู่นาน คนเยอะมาก อยากเข้าไปให้อาจารย์วัดพลังให้ แต่เกรงใจคนที่ไปด้วย เค้าไม่ค่อยเชื่อทางนี้ วันที่ 9 นี้หนูได้ลงชื่อไปร่วมงานพร้อมน้องชายคะ คงได้ให้อาจารย์วัดพลังให้ จะได้มีโอกาสพูดคุยกับอาตารย์จริงเสียทีคะ ตอนนี้แอบซุ่มนั่งสมาธิอยู่บ้าง แต่ไม่ได้ทุกวัน คะแนนจะได้พุ่งกับเขาบ้าง (ได้คะแนนน้อยอายเขา ฮ่า.....)

16. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับ.ทุกคนที่ อยากจะมาทำกิจกรรมร่วมกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2007
  17. มพดา

มพดา เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    อาจารย์ช่วยตรวจดูให้ผมด้วยครับ สุวิจักร พงศ์พานภักดี ขอคำแนะนำด้วย<O:p</O:p

18. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ผมขอทราบพลังในตัว ด้วยคนครับอาจารย์
    ผมชื่อ สัญญา มนต์เทวัญ

19. แม่หมูอ้วน

ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ แต่แปลกใจที่ได้ เอ+เพราะไม่รู้สึกว่ามีพลังอะไรเลยค่ะทำสมาธิตามแบบหลวงพ่อวิริยังค์มาได้1ปีแล้ว
    แต่ก็ยังไม่เคยนิ่งเลย เคยเห็นเป็นแสงอาทิตย์สว่างเรื่อขณะนังสมาธิตอนตี5.30ที่ดอยอินทนนท์ขณะไปสอบภาคสนาม
    กับพระอาจารย์หลวงพ่อและเพื่อนรุ่น19แค่ครั้งเดียวเท่านั้นค่ะ แต่ก็ยังทำสมาธิทุกวันค่ะ

20. thanyaka

thanyaka เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีค่ะอาจารย์ตาที่3 ขอรบกวนดูให้ด้วยเถอะค่ะ ชื่อ ธัญรัศม์ กาวิโล
    แต่คงไปร่วมงานไม่ได้เพราะอยู่ไกล และก็ลูกยังเล็กติดเป็นตังเมเชียว
    ขอรบกวนอาจารย์นะคะ ขอบพระคุณค่ะ