ลำดับเกรดพลังของ ชาวพลังจิต

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 23 สิงหาคม 2007.

1. tarus77

tarus77 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    สวัสดีค่ะ อ.อาชวิน รบกวนช่วยดูชื่อให้หน่อยค่ะ
    ว่าเป็นอย่างไรบ้าง พอจะฝึกพลังจิตหรือเข้าร่วมงานมินิพลังจิตได้หรือไม่
    ขอบคุณมากค่ะอาจารย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2007
  2. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

Thanyaka B-
    Taurus 77 B+
    ครับ

3. tarus77

tarus77 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    ขอบคุณมากค่ะ อาจารย์

4. CLUB CHAY

CLUB CHAY เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์คร้าบ ผู้น้อยละครับจะสังกัดเกรดไหนดีครับ
    ผมชื่อ ปิยวัฒน์ ขุนรักษ์ (ปิ-ยะ-วัด)

ขอบคุณมากครับ

5. อิทธิ

อิทธิ Active Member

28 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีครับ อ.อาชวิน รบกวนช่วยดูชื่อให้หน่อยครับ
    ว่าเป็นอย่างไรบ้าง อยู่เกรดอะไรครับ พอจะฝึกกสิณน้ำมีพลังจิตประสพความสำเร็จหรือไม่ครับ
    ผมชื่อ ณรงค์ รัตตัญญู ครับ

6. nuaung

nuaung เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2007
    สวัสดีค่ะอาจารย์ หนูสนใจเรื่องพลังจิต และพึงสมัครเป็นสมาชิกด้วย
    อยากเรียนถามท่านอาจารย์ว่าหนูอยู่ในระดับไหน
    ขอบคุณอาจารย์มากนะคะ

7. tualatin55

tualatin55 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    ถ้าไม่ช่วงสิ้นเดือนกันยา ก็กลางเดือนตุลา ถึงจะมีโอกาสขึ้นกรุงเทพ คิดว่าตอนนั้นจะเข้าไปที่บูธของ อาจารย์
    แต่การวัดพลังนี่จะวัดได้ยังไง อย่างดูที่ชื่อผมแล้วจะบอกค่าได้เหรอครับ

8. วิมลเกียรติ์

วิมลเกียรติ์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2007
    วิญญาณออกจากร่าง ยมทูตพาทัวร์นรก (เทปย้อนหลังตีสิบ)
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=89210

พระโมคคัลลานะทัวร์นรกสวรรค์ ถาม "ทำบุญ-กรรมอย่างไรจึงได้ผลอย่างนี้?"
    (ข้อมูลจากพระสุตตันตปิฎก)
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=89514

รายการตีสิบ

ทางรายการเห็นว่ามีผู้ชมสนใจมากและอยากดูอีกครั้ง ได้ตัดสินใจว่า
    จะเปิดโอกาสให้ผู้ชมทางบ้านผู้ใดที่มีประสบการณ์เรื่องนรก-สวรรค์
    เช่น เห็นเทวทูต, เห็นยมทูต (เห็นผีไม่เอา) ให้ส่งมาให้ทางรายการ
    เพื่อออกเทปรณรงค์ให้คนหันมาทำความดีละเว้นความชั่ว

รายการตีสิบ

02-2856099
    atten2020@yahoo.com

9. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    รบกวนอาจารย์ ตรวจระดับพลังให้ผมด้วยครับ พอจะเรียนได้ไหมครับ

10. yutkanlaya

yutkanlaya เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    ขอผมดูด้วยคน ขอรับ อาจารย์
    ขอขอบพระคุณอย่างสูง
    [Embarrass [Embarrass [Embarrass [Embarrass [Embarrass :d

11. หลับตา

หลับตา เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    สรุปคือพลังที่ดูให้นี่พลังอะไรอะครับ ไว้ทำอะไรได้บ้าง เอาพลังมาเทียบกับคนอื่นแล้วมันคืออะไร ยังไม่รู้เลยครับอาจารย์

12. ต้นTKenji

ต้นTKenji เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    สวัสดีครับอาจารย์ อาชวิน ผมเห็นอาจารย์ดูพลังให้ตั้งหลายท่าน ผมอยากช่วย อ. ครับ แต่ผมไม่ค่อยเก่ง ผมพยายามอยู่ครับ ช่วงนี้ผมกำลังนั่งสมาธิเพื่อเพิ่มลังครับ จะไ้ช่วยอาจารย์ได้อีกแรงครับ

[b-wai][b-wai][b-wai]

13. มพดา

มพดา เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    อาจารย์ยังไม่ได้วัดระดับพลังให้ผม เลยครับ อยากทราบครับ และขอคำแนะนำด้วยครับ

สุวิจักร พงศ์พานภักดี ครับ<O:p</O:p

14. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคงจะไม่ดูพลังชื่อให้คนอีกต่อ ไป
    มิฉน้น เวปนี้ จะยาวมาก นับเป้นหลายสิบหน้า
    มีแต่คน โปสขึ้นมาถามเกรด ของ พลัง..จะไม่มีวันจบ
    กลายเป็นเวป วัดพลังไป..ไม่มีประโยชน์ แก่ส่วนรวม
    ทราบ นะ ครับ

15. "เหลียง ขงเบ้ง"

"เหลียง ขงเบ้ง" เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยอ่านที่ อ.พูดถึงเรื่องการดูพระเครื่องว่า ถ้าลองดูในเวปให้คนหนึ่งไปก็จะมีคนอีกหลายๆคนแห่กันเอามาขึ้นจอให้ดูกันยาวเหยียด แต่ตอนนี้กลายเป็นชื่อไปซะแล้ววคับ อาจารย์ อิอิ..

16. มพดา

มพดา เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2006
    อยากทราบนะครับอาจารย์ พบเห็นคนมีความรู้ความสามารถ ก็อยากขอคำแนะนำ เพราะว่าผมไม่มีญานวิเศษ หรือว่าตาที่สามอย่างท่าน ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ท่านอาจารย์

17. raquaz

raquaz เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    ด้วยความเคารพนะครับ

เห็นเขียนตัวค่อนข้างใหญ่ เข้าใจว่าอยากจะรู้จริงๆ และกำลังพยายามจะตื้ออยู่

อย่าไปยึดติดกับสิ่งที่เป็นเพียงเกรดเลยครับ
    สิ่งเหล่านี้มีอยู่ในตัวทุกคนอยู่แล้ว หากพวกเราตั้งใจปฏิบัติธรรมครับ
    ไม่ว่าจะออกมาเกรดอะไร ทุกคนก็สามารถเติบโตกันได้เหมือนๆกัน
    เพราะฉะนั้น เริ่มฝึกได้เลยครับ อย่ามัวแต่รอเกรดและคิดว่าน่าจะฝึกหรือไม่

การดูพลังในแต่ละทีนั้น อาจารย์ต้องใช้พลังตัวเองอยู่แล้ว
    ซึ่งแน่นอนว่ามันจะต้องมีโอกาสที่ไม่สะดวกบ้าง
    เรื่องเหล่านี้ หากต้องมาบอกกันทีละคนๆ อาจารย์ก็คงไม่ต้องเอาพลัง
    ไปช่วยสังคมอย่างอื่นกันพอดี เพราะมันไม่จบสิ้นครับ
    กว่าจะดู กว่าจะเขียนไล่ทีละคนๆอีก
    สิ่งที่เสียคือนอกจากเวลาแล้ว พลังอีกมากก็ต้องเสียไป
    อาจารย์ไม่ได้จั่วหัวกระทู้ว่า รับดูพลังนะครับ
    อาจารย์แค่ดูให้พอเป็นแนวคิด ว่าชื่อนั่นมีอิทธิพลต่อพลังเช่นเดียวกับ
    บุญบารมีที่ได้ทำมาแต่ชาติปางก่อน

ซึ่งผมว่าแต่ละท่านก็พอจะรู้ด้วยตัวเองอยู่แล้วว่าเรามีบารมีมาแต่ปางก่อน
    ขนาดไหนน่ะครับ

แถมอาทิตย์หน้าอาจารย์ต้องไปงานมินิมหกรรมพลังจิตอีก คนอีกกว่าร้อยกว่าคนที่อาจารยืต้องดูพลังให้ คราวที่แล้ว 200 กว่าคน กว่าอาจารย์จะดูให้หมด ยังต้องพักไม่รู้ต่อกี่เที่ยวเลยครับ เพื่อการนั้นอาจารย์คงต้องเก็บพลังไว้บ้างนะครับ

ถ้าคุณสนใจ ลองสมัครเข้าไปในงานครั้งที่ 3 ที่จะจัดในเร็ววันนี้ซิครับผม จะได้รู้อะไรมากกว่าระดับพลังตนเองเสียอีก

18. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

หากท่านใดสนใจอยากรู้เรื่องพลังและความสามารถพิเศษอีกต่างๆ มากมายจนอดใจรอไม่ไหว ไปหาอาจารย์อาชวิน (อ.ตาที่สาม) ที่บู๊ท 052 บนสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน กำแพงเพชร 1 ทางออกช่องที่ 1 นะครับ รับรองไม่ผิดหวัง วันพุธ - พฤหัส - ศุกร์ เริ่ม 14.30-18.00 น. วันอาทิตย์ 9.00-18.00 น.

<...ขอพลังจงอยู่กับท่าน...>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2007
  19. boydd

boydd เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยนะคับ
    อย่ายึดกับ เกรดอะไรพวกนั้นเลยคับ
    ถ้าเกิดว่า อ. บอกว่าคุณเป็น เอบวก
    แล้วเก็บไปดีใจ ว่าเราเป็นเอบวก แล้ว
    นอนอยู่เฉยๆ ไม่ทำอะไรเลย ปล่อยผ่านไปวัน ๆ
    จิตมันก้อถดถอย ตกไปอยู่ ที่ Z ได้เหมือนกันนะคับ

ฉะนั้นไม่รู้ไม่ใช่ว่าจะพัฒนาจิตตัวเองไม่ได้คับ
    ทำไปเถอะคนทุกคนเริ่มจาก ศูนย์ทั้งนั้นคับ

บางคนที่เค้าไว ๆ นั่นเป็นเพราะว่าเค้าเริ่มจากศูนย์มา เมื่อหลาย ๆ ชาติก่อนนู้น

ชาตินี้เรามีหน้าที่ที่ต้องทำคือ ทำต่อจากชาติก่อน ๆ คับ
    อย่าคิดมากคับ

ถ้าทำจริง ๆ ปฎิบัติ จริง ๆ คำถามที่ไม่จำเป็น จะไม่มีเลบคับ
    เราจะรู้ทุก ๆ อย่างได้ด้วยตัวเองแน่นอนคับ

20. ThesLong

ThesLong เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    เอิ้กๆๆใจหนึ่งก็อยากจะถามอาจารย์ อีกใจก็ไม่อยากถาม กลัวถามไปแล้วได้
    D- (-2)หมดกำลังใจ เพราะกิเลสผมมันเยอะ อยากได้แต่คำว่า A+ อาจารย์เวลาเพ่งแล้วความรู้สึกมันบอก หรือสมองมันรับพลังได้จนสั่นข้างใน ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ