@วัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา@น.68ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ID line: phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ID line: phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 603 (หมวดหายากค่ะ) ตะกรุดหนังเสือ ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ลงอักขระจารหมึกกำกับ
    ***สุดยอดมหาอำนาจ มหาบารมี***

ตะกรุดหนังเสือ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2550-2551

**ขนาดยาว 2 นิ้ว**
    (พร้อมใส่หลอดค่ะ)

@@พร้อมรูปถ่ายหลวงพ่อตัด และซองเดิมค่ะ@@
    ***ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา พระอริยสงฆ์ผู้เรืองเวทแห่งตำนานสุดยอดตะกรุดเมืองเพชร พร้อมลงอักขระจารหมึกด้านในตะกรุดค่ะ

@หนังเสือนี้ มีลูกศิษย์ของท่านได้นำมาให้หลวงพ่อตัด เพื่อให้ท่านได้นำมาปลุกเสก แบ่งแจกจ่าย และนำให้ผู้ที่ศรัทธาได้ร่วมบุญกับวัดชายนาค่ะ

พุทธคุณนั้น เด่นมากด้านมหาอำนาจ มหาบารมี เด่นด้านการปกครองคนให้ยำเกรง สายบู๊ค่ะ อีกทั้งเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ

@@ตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อตัด นับเป็นวัตถุมงคลที่หายากมากๆค่ะ เนื่องด้วยหนังเสือเองนั้นก็หาได้ยากยิ่ง และผู้ที่มีไว้ครอบครองต่างหวงแหน แทบจะไม่ค่อยเห็นหมุนเวียนในตลาดพระค่ะ

***ตะกรุดหนังเสือองค์นี้ สภาพสวยมากๆค่ะ ลงอักขระจารหมึกด้านในตะกรุด เลี่ยมใส่หลอด พร้อมบูชาขึ้นคอได้เลยค่ะ มาพร้อมรูปถ่ายหลวงพ่อตัด ซองพลาสติกเดิมจากวัดค่ะ

นานมากๆๆค่ะ กว่าจะพบเจอสักองค์นะคะ

สุดยอดแห่งมหาอำนาจ มหาบารมี ตะกรุดหนังเสือหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ VIP^^
    สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2024
  3. punnapak

จองแล้วค่ะ^^

4. punnapak

รายการที่ 604 ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห ปี2560 วัดชายนา
    ***(ยันต์ครูใหญ่แห่งยันต์ทั้งปวง)***

**สุดยอดตะกรุดหนุนดวงชะตา กลับร้ายกลายดี**

ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห ปี2560
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

***เนื้อตะกั่ว***
    ***ขนาดยาวประมาณ 3.5 นิ้ว***

@@ประทับยันต์ตรีนิสิงเห เต็มสูตร พร้อมตอกโค้ด”พระครูสาร”2ตำแหน่ง@@

***พิเศษพระอาจารย์ทินลงอักขระจารยันต์
    ”นะ” 2 ตำแหน่ง***

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบัน ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัด สุดยอดเกจิอาจารย์เรื่องตะกรุดโดยเฉพาะ แห่งเมืองเพชรค่ะ ท่านเก่งกาจมากในด้านวิชาอาคม และมีเมตตามากๆไม่ต่างจากพระอาจารย์ของท่านเลยค่ะ

***ยันต์ตรีนิสิงเห ยันต์พลังพุทธคุณสูง เป็นยันต์ครูใหญ่แห่งยันต์ทั้งปวง มีคุณทางด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด ปัดป้องสิ่งอัปมงคลเสนียดจัญไร

ที่สำคัญยังช่วยหนุนนำดวงชะตามิให้ตกต่ำ มีพลัง พลิกฟื้น คืนชะตา
    สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี) ยกย่องให้เป็นยอดแห่งพระยันต์ คุ้มฟ้าคุ้มดิน

พระยันต์ตรีนิสิงเห ประกอบขึ้นด้วย กลบทตัวเลข ที่นำมาประกอบเป็นยันต์ ตัวยันต์ประกอบด้วยตัวเลข ๓ ๗ ๕. ๔ ๖ ๕. ๑ ๙ ๕. ๒ ๘ ๕. เลขทั้งหมดเขียนอยู่ในตารางยันต์

โดยเลขทุกตัวมีความหมายแทนพระพุทธเจ้า พรหม เทวดา ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

การใช้ยันต์ไม่ต้องสักยันต์ติดตัว ยันต์ตนรีนิสิงเห อาจจารบนผ้า หรือเขียนบนแผ่นโลหะ ยันต์ตรีนิสิงเห ยังนิยมใช้จารบนแผ่นโลหะติดเสาเรือนเพื่อปัอง กันไฟไหม้และฟ้าผ่า มีคาถาอาคมสำหรับใช้ลงและปลุกเสกประกอบ ส่วนการเขียนยันต์เพื่อทำผงพุทธคุณจะใช้ดินสอพองเขียนยันต์ลงบนกระดานชนวนแล้วลบผงเรียกผงตรีนิสิงเห
    เชื่อว่ามีอานุภาพทั้งทางอยู่ยงคงกระพัน เมตตามหานิยม ตลอดจนถอนคุณไสย สิ่งอวมงคลทั้งมวล เป็นหนึ่งในวิชาทางไสยศาสตร์ไทยโบราณ
    ผงพุทธคุณศักดิ์สิทธิ์ประกอบด้วย ผงปถมัง อิธะเจ ตรีนิสิงเห และมหาราชฯลฯ

***ยันต์นั้นยังนำไปใช้หนุนดวงชะตาจะใช้วางบูชาใต้ฐานพระพุทธรูป หรือนำแผ่นดวงวางบนยันต์จะช่วยหนุน เรียกว่าเป็นการหนุนชะตาประจำที่อยู่อาศัยเคหะสถาน

การทำยันต์ให้ศักดิ์สิทธิ์ นอกจากเขียนอักขระให้ครบตามรูปแบบ ต้องสวดมนต์กำกับตามสูตร จิตผู้สร้างต้องเข้มแข็ง สมาธิจิตมั่นคงมีกำลังแกร่งกล้าจะช่วยให้ยันต์มีพลัง หากแผ่นผ้า หรือแผ่นโลหะที่นำมาจารผสมด้วยโลหะครบตามสูตรหรือเป็นแผ่นโลหะที่ปลุกเสกมาแล้วย่อมทำให้เกิดความศักดิ์สิทธิ์ทวียิ่งขึ้น

***ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห เป็นตะกรุดยันต์ครูที่ค่อนข้างหายากค่ะ เนื่องจากประสบการณ์ จึงมีแต่ผู้หวงแหน มีพุทธคุณสูง หนุนดวงชะตา ป้องกันเสนียดจัญไร สิ่งไม่ดีทั้งหลาย

***ตะกรุดสภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน

@ดอกนี้พระอาจารย์ทินลงยันต์”นะ” กำกับให้อีก2ตำแหน่งค่ะ ศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างยิ่งค่ะ@

###หลายๆท่านมักนำไปไว้ใต้ฐานพระ ใต้ฐานศาลพระภูมิเจ้าที่ เพื่อเพิ่มพลังอานุภาพค่ะ

นานๆจะพบเจอสักดอกนะคะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2024
  5. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จอง604

6. punnapak

รายการที่ 605 ตะกรุดยันต์มงคล8ประการ ลงอักขระจารมือเต็มสูตร ปี2559 วัดชายนา
    ***สุดยอดตะกรุดอันเป็นมหามงคลยิ่ง***

ตะกรุดยันต์มงคล8ประการ ปี2559

**ขนาดยาว 3 นิ้ว**

@ลงอักขระจารมือเต็มสูตร เต็มแผ่น พร้อมจารยันต์”นะ”กำกับด้านนอก ตอกโค้ด วชน กำกับ2ตำแหน่ง@

***ปลุกเสกสุดเข้มขลังและลงอักจระจารยันต์เต็มสูตรโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสปัจจุบันวัดชายนาค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ อีกทั้งท่านยังได้ร่ำเรียนวิชาอาคมจากเกจิอาจารย์เมืองเพชรอีกหลายท่านค่ะ ท่านเก่งมากๆค่ะ

***ตะกรุดยันต์มงคล8ประการ นับเป็นตะกรุดที่หายากค่ะ ไม่ค่อยพบเจอ เนื่องจากหาผู้ทำยาก ด้านในตะกรุดลงอักขระยันต์มงคล8ประการ เต็มสูตร ด้านนอกจารยันต์”นะ”กำกับ พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ2ตำแหน่ง

พุทธคุณ เป็นตะกรุดที่รวมความเป็นมหามงคลในทุกด้านค่ะ

@หายาก จัดสร้างน้อยค่ะ นานมากๆจะพบเจอค่ะ@

จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูชารอยพระพุทธบาทจำลอง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2024 at 11:15
  7. punnapak

8. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า ขอบพระคุณมากๆนะคะ

9. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่านผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

10. punnapak

รายการที่ 607 เหรียญจิ๊กโก๋ใหญ่ รุ่นแรก ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดเหรียญโชคดี ปลอดภัย ประสบการณ์สูง***

เหรียญจิ๊กโก๋ใหญ่ รุ่นแรก ปี2549
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

@@เนื้อทองแดง@@
    **จัดสร้างเพียง 3,400 เหรียญ**

**เหรียญขนาดใหญ่จัมโบ้ ติดทำเนียบวัตถุมงคลหลวงพ่อตัดที่มีประสบการณ์สูงค่ะ**

หรือ

เหรียญโชคดีปลอดภัย ปี 2549

**ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา**

**ด้านหน้ายันต์ด้านขวามือหลวงพ่อเป็นนะขึ้นยอดล้อมด้วยหัวใจพระเจ้าห้าพระองค์

**ด้านซ้ายมือเป็นนะเศรษฐีล้อมด้วยหัวใจพญาเต่าเรือน
    ดีเด่นเรื่องเมตตาโภคทรัพย์ การขึ้นโรงขึ้นศาล เกลื่อนความ ไกล่เกลี่ยทำให้คดีความจบเรื่องไป

***ด้านหลัง ยันต์ตัวกลางด้านบนคือ พุทโธ ล้อมด้วยคาถายอดศีลคือ พุทธะสังมิ ย่อมาจาก พุทธังสรณังคัจฉามิ ธัมมังสรณังคัจฉามิ สังฆังสรณังคัจฉามิ

***บรรทัดต่อมาคือคาถาหัวใจยูงทอง นะโมวิมุตตานัง นะโมวิมุตติยา ซึ่งเป็นคาถาที่พระวิปัสสนาจารย์สายหลวงปู่มั่นนิยมสวดบูชา ใช้ป้องกันภัยอันตรายทั่งปวงเป็นเมตตามหานิยม

บรรทัดต่อมาซ้ายขวา เขียนว่า พ่อ แม่ อันนี้คือพระอรหันต์ พระพรหม เทวดาประจำตัวลูกทุกคน

ส่วนตรงกลางคือยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ มีฝอยท่วมหลังช้างใช้ได้ 108 ประการ ทั้งอยู่ยงคงกระพัน แคล้วคลาด มหาอุด

ซ้ายขวาคือ นะชาลีติ หัวใจพระสิวลี
    โดดเด่นเรื่องโชคลาภ ค้าขาย โภคทรัพย์

ด้านล่างมีนะเศรษฐี เฑาะว์ มีหัวใจอริยะสัจ 4 ทุสะนิมะ
    เป็นหัวใจแห่งความสำเร็จของกิจการงานทั้งปวง

พร้อมทั้งมีคำอวยพรที่ดีเยี่ยม
    " ลาภ ผล พูน ทวี" "โชคดี ปลอดภัย"

@@เป็นอีกหนึ่งเหรียญประสบการณ์สูงเรื่องแคล้วคลาดตั้งแต่เริ่มเปิดให้บูชา และหมดจากวัดอย่างรวดเร็ว

เหรียญรุ่นนี้บางส่วนมีวัดทางสมุทรสงครามทำบุญไปเป็นจำนวนมาก และนำไปหลอมเพื่อเป็นชนวนในการจัดสร้างวัตถุมงคลของวัดนั้นหลายสิบเหรียญด้วยกัน

เหรียญโชคดีปลอดภัย (จิ๊กโก๋ใหญ่)นั่งเต็มองค์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี 2549

สร้างเพียง 2 เนื้อเท่านั้น ดังนี้
    1.เนื้อทองแดงชุบนิเกิ้ล จำนวน 500 เหรียญ

2.เนื้อทองแดง จำนวน 3400 เหรียญ

ตอกโค๊ดเฑาะว์เล็ก นิยม ( โค๊ดเดียวกับเหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ ปี 2548 ) บริเวณหัวเข่าฝั่งซ้ายของเหรียญ

***เหรียญนี้สภาพสวยมากค่ะ เนื้อทองแดง หายาก จัดสร้างน้อย อีกทั้งประสบการณ์สูงมาก จึงไม่ค่อยพบเจอหมุนเวียนค่ะ

นานหลายๆเดือน จะพบเจอสักเหรียญค่ะ

(ขออนุญาตภาพจากพุทธคุณพระเครื่องมาประกอบนะคะ^^)

จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^
    สาธุๆๆค้า

@องค์นี้จัดส่งได้วันอังคารนี้ค่ะ@

**
    รายการร่วมบุญค่าน้ำค่าไฟวัด ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2024 at 22:48
  11. punnapak

12. punnapak

Pro.mid month (ครึ่งราคา)

รายการที่ 608 แผ่นยันต์โลหะยันต์ตรีนิสิงเห ปี2560 วัดชายนา ลงอักขระจารมือ พร้อมตอกโค้ด
    **ยันต์พลังพุทธคุณสูง เป็นยันต์ครูใหญ่แห่งยันต์ทั้งปวง**

**สุดยอดมหายันต์พลิกดวงชะตา หนุนดวงชะตา กลับร้ายกลายดี**

@@แผ่นยันต์ตรีนิสิงเห ปี2560@@

***ขนาดประมาณ 3.5*3 นิ้ว***

@@ประทับยันต์ตรีนิสิงเห เต็มสูตร พร้อมตอกโค้ด”พระครูสาร”2ตำแหน่ง@@

***พิเศษพระอาจารย์ทินลงอักขระจารยันต์
    ”นะ” 2 ตำแหน่ง***

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบัน ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัด สุดยอดเกจิอาจารย์เรื่องตะกรุดโดยเฉพาะ แห่งเมืองเพชรค่ะ ท่านเก่งกาจมากในด้านวิชาอาคม และมีเมตตามากๆไม่ต่างจากพระอาจารย์ของท่านเลยค่ะ

***ยันต์ตรีนิสิงเห ยันต์พลังพุทธคุณสูง เป็นยันต์ครูใหญ่แห่งยันต์ทั้งปวง มีคุณทางด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด ปัดป้องสิ่งอัปมงคลเสนียดจัญไร

@ที่สำคัญยังช่วยหนุนนำดวงชะตามิให้ตกต่ำ มีพลัง พลิกฟื้น คืนชะตา

@สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี) ยกย่องให้เป็นยอดแห่งพระยันต์ คุ้มฟ้าคุ้มดิน
    พระยันต์ตรีนิสิงเห ประกอบขึ้นด้วย กลบทตัวเลข ที่นำมาประกอบเป็นยันต์ ตัวยันต์ประกอบด้วยตัวเลข ๓ ๗ ๕. ๔ ๖ ๕. ๑ ๙ ๕. ๒ ๘ ๕. เลขทั้งหมดเขียนอยู่ในตารางยันต์
    โดยเลขทุกตัวมีความหมายแทนพระพุทธเจ้า พรหม เทวดา ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

การใช้ยันต์ไม่ต้องสักยันต์ติดตัว ยันต์ตนรีนิสิงเห อาจจารบนผ้า หรือเขียนบนแผ่นโลหะ ยันต์ตรีนิสิงเห ยังนิยมใช้จารบนแผ่นโลหะติดเสาเรือนเพื่อปัอง กันไฟไหม้และฟ้าผ่า มีคาถาอาคมสำหรับใช้ลงและปลุกเสกประกอบ ส่วนการเขียนยันต์เพื่อทำผงพุทธคุณจะใช้ดินสอพองเขียนยันต์ลงบนกระดานชนวนแล้วลบผงเรียกผงตรีนิสิงเห
    เชื่อว่ามีอานุภาพทั้งทางอยู่ยงคงกระพัน เมตตามหานิยม ตลอดจนถอนคุณไสย สิ่งอวมงคลทั้งมวล เป็นหนึ่งในวิชาทางไสยศาสตร์ไทยโบราณ
    ผงพุทธคุณศักดิ์สิทธิ์ประกอบด้วย ผงปถมัง อิธะเจ ตรีนิสิงเห และมหาราชฯลฯ

***ยันต์นั้นยังนำไปใช้หนุนดวงชะตาจะใช้วางบูชาใต้ฐานพระพุทธรูป หรือนำแผ่นดวงวางบนยันต์จะช่วยหนุน เรียกว่าเป็นการหนุนชะตาประจำที่อยู่อาศัยเคหะสถาน

การทำยันต์ให้ศักดิ์สิทธิ์ นอกจากเขียนอักขระให้ครบตามรูปแบบ ต้องสวดมนต์กำกับตามสูตร จิตผู้สร้างต้องเข้มแข็ง สมาธิจิตมั่นคงมีกำลังแกร่งกล้าจะช่วยให้ยันต์มีพลัง หากแผ่นผ้า หรือแผ่นโลหะที่นำมาจารผสมด้วยโลหะครบตามสูตรหรือเป็นแผ่นโลหะที่ปลุกเสกมาแล้วย่อมทำให้เกิดความศักดิ์สิทธิ์ทวียิ่งขึ้น

###หลายๆท่านมักนำไปไว้ใต้ฐานพระ ใต้ฐานศาลพระภูมิเจ้าที่ เพื่อเพิ่มพลังอานุภาพค่ะ

@วิธีการนำไปใช้เพื่อหนุนดวงชะตา พลิกดวงชะตา@

เขียนชื่อ นามสกุล วันเดือนปีเกิด อย่างละเอียดบนแผ่นกระดาษ หรือบนแผ่นดวง แล้วนำไปวางบนแผ่นยันต์ตรีนิสิงเห ใช้หนังยางมัดไว้ แล้วนำไปไว้ใต้ฐานพระพุทธรูปที่บ้าน หมั่นคอยสวดมนต์เป็นประจำ
    สามารถช่วยหนุนดวงชะตา กลับร้ายกลายเป็นดีได้ค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ pcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูชาพระบรทสารีริกธาตุ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2024 at 17:11
  13. punnapak

รายการที่ 609 พระปิดตาเนื้อตะกั่ว รุ่น กำไรเศรษฐี ปี ๒๕๖๒ วัดชายนา
    ***พิธีใหญ่2วาระ สุดยอดชนวนตะกรุดหลวงพ่อตัด***
    พระปิดตา รุ่น กำไรเศรษฐี ปี ๒๕๖๒

**จัดสร้างเพียง 811 องค์**
    **ตอกโค้ด วชน***

จำนวนการสร้าง
    @เนื้อดีบุก 23 องค์@

@เนื้อตะกั่ว 811องค์@

มวลสารที่นำมาใช้เป็นชนวนในการจัดสร้าง

-ตะกรุดจารมือหลวงพ่อตัด 2ดอก

-ตะกรุดมหาอุดในบาตรหลวงพ่อตัด 3นิ้ว 9 ดอก
    -ตะกรุดจารมือหลวงพ่อรัตน์ วัดเขาลั่นทม 5 ดอก
    -ตะกรุดยันต์มหาอุดเล็กหลวงพ่อตัด 5 ดอก
    -แผ่นจารยันต์นะหน้าทอง นะเศรษฐี นะปัดตลอด นะกระทืบหอ ยันต์เฑาะว์มหาพรหม ยันต์คู่ชีวิต พระอาจารย์ทิน.
    -พระปิดตามหาลาภหลวงพ่อตัด 2 องค์

ผ่านพีธีปลุกเสก ครั้งแรกที่ วัดหนองแขม วันศุกร์ที่ 7 มิถุนายน 2562.

รายนามพระเถระร่วมปลุกเสก

1.พระราชภาวนาพิธาน วัดโสธรวราราม
    2.พระครูฌานวัชรภรณ์ วัดห้วยทรายใต้
    3.พระครูปิยะวัชรคุณ วัดช่อม่วง
    4.พระคุณบุณวัชร์ วัดอุทัยธาราม
    5.พระครูมนูญสัลสังวร (หลวงพ่อแถม) วัดช้างแทงกระจาด
    6.พระครูสารธรรมนิเทศ (พระอาจารย์ทิน) วัดชายนา

ผ่านพีธีปลุกเสก ครั้งที่ 2 ที่วัดหงษ์รัตนรามราชวรวิหารคณะ 4 วันอาทิตย์ที่ 14กรกฎาคม2562.

รายนามพระเถระร่วมปลุกเสก

1. พระภาวนาวิสุทธิ์โสภณ หลวงพ่อพระมหาสุรศักดิ์ วัดประดู่ สมุทรสงคราม
    2. พระครูวิสุทธิ์สมุทรคุณ หลวงพ่ออนันต์ วัดบางพลีน้อย สมุทรปราการ
    3. พระครูโสภิตวิริยาภรณ์ หลวงพ่ออิฏฐ์ วัดจุฬามณี สมุทรสงคราม
    4. พระสมุห์คำนวน วัดแก้วเจริญ สมุทรสงคราม
    5. พระครูมนูญสีลวร หลวงพ่อแถม วัดช้างแทงกระจาด เพชรบุรี
    6. พระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์ หลวงพ่อสมบูรณ์ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดหงษ์รัตนราชวรวิหาร คณะ 4
    7. หลวงปู่แผ้ว สำนักสงฆ์บ้านใสหลวง พัทลุง
    8. พระครูสารธรรมนิเทศ วัดชายนา
    9. พระอาจารย์ไพรวัลย์ วัดหาดทรายแดง ตราด
    10. พระครูปลัดอภิวัฒน์ วัดทุ่งโป่ง แม่ฮ่องสอน
    11. หลวงพ่อเอนก วัดปรีดาราม ยายส้ม นครปฐม
    12. พระนันทะวิริยาภรณ์ หลวงพ่อเจ้าคุณอ่าง วัดใหญ่สว่างอารมณ์ นนทบุรี

พุทธคุณ เป็นสุดยอดมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ อีกทั้งเป็นมหาเศรษฐี เมตตามหานิยม

**พระปิดตาองค์นี้เนื้อตะกั่วค่ะ สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน พร้อมกล่องเดิมค่ะ หายาก จัดสร้างน้อยค่ะ

***สุดยอดชนวนมวลสารตะกรุดชื่อดังหลวงพ่อตัด และสุดยอดพิธีพุทธาภิเษกค่ะ***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2024 at 17:12
  14. punnapak

รายการที่ 610 เหรียญ”มั่งมีศรีสุข”เนื้อนวะโลหะ ปี 2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***ปลุกเสกไตรมาส***

@สุดยอดเหรียญแห่งความมั่งมีมั่งคั่ง@

เหรียญ”มั่งมีศรีสุข” หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2549

***เนื้อนวะโลหะ***
    ***จัดสร้างเพียง 999 เหรียญ***
    @ตอก2โค้ด “น”ด้านหน้า “วชน”ด้านหลัง@

@ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด สุดยอดเกจิอาจารย์แห่งเมืองเพชร
    ตลอดพรรษา 3 เดือน ยังความเข้มขลังและศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างยิ่งค่ะ@

รายการจัดสร้างดังนี้

1.เนื้อทองคำลงยา สร้างจำนวน ๙ เหรียญ
    2.เนื้อทองคำ สร้างจำนวน ๙ เหรียญ
    3.เนื้อเงินลงยาสีธงชาติ สร้างจำนวน ๒๓ เหรียญ

4.เนื้อเงินลงยา สร้างจำนวน ๔๙๙ เหรียญ

5.เนื้อเงิน สร้างจำนวน ๕๙๙ เหรียญ
    ***6.เนื้อนวะโลหะ สร้างจำนวน ๙๙๙ เหรียญ***
    7.เนื้ออัลปาก้า สร้างจำนวน ๑,๕๐๐ เหรียญ
    8.เนื้อดีบุก สร้างจำนวน ๒,๐๐๐ เหรียญ
    9.เนื้อทองแดง สร้างจำนวน ๓,๐๐๐ เหรียญ

พุทธคุณ โดดเด่นมากด้านมหาลาภ มหาเศรษฐี มั่งมีศรีสุข ในทุกด้าน อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต แคล้วคลาด ปลอดภัย ตามตำรับหลวงพ่อตัดค่ะ

@@เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดรุ่นหนึ่งที่ติดทำเนียบวัตถุมงคลรุ่นประสบการณ์อันโด่งดัง หายาก และจัดสร้างน้อย อีกทั้งชื่อรุ่นดีมาก”มั่งมีศรีสุข”

***เหรียญสภาพสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ด “น” และ “วชน” ชัดเจนทั้งหน้า-หลังค่ะ

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2024 at 17:12
  15. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการที่ 608, 609, 610 ครับ

16. punnapak

รายการที่ 611 พระผงจิ๊กโก๋เล็ก หลวงพ่อตัด (พิเศษติดจีวร+เทียนหยด)
    **หลวงพ่อตัดเป็นผู้วางยันต์เอง ปลุกเสกไตรมาส***
    พระผงอายุวัฒมงคล 76 ปี (จิ๊กโก๋เล็ก) หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา ปี2550

@@ปลุกเสกไตรมาส@@

***(รุ่นสุดยอดประสบการณ์)***
    **เนื้อผงพุทธคุณ**

(ผงเก่าหลวงพ่อตัด อาทิ ผงพระรุ่นแรก ผงธูปในพระอุโบสถ ผงพระขุนแผน ผงจินดามณี ว่านยาต่างๆ ผงเยี่ยวชะนี ผงพุทธคุณ108 และอื่นๆอีกมากมายค่ะ)
    **จัดสร้างเพียง 20,000 องค์**
    @พิเศษติดจีวรหลวงพ่อตัด และติดเทียนหยดพระอาจารย์ทินสุดเข้มขลังค่ะ@
    @@พระรุ่นนี้หลวงพ่อตัดวางยันต์ทั้งหมดด้วยตัวท่านเองค่ะ
    ปลุกเสกไตรมาส(ตลอด3เดือน)@@
    ***จำนวนการจัดสร้าง***
    เนื้อทองคำลงยา 26 เหรียญ
    เนื้อเงินหน้าทอง 10 เหรียญ
    เนื้อเงินลงยา 66 เหรียญ
    เนื้อเงิน 100 เหรียญ
    เนื้อนวะโลหะ 150 เหรียญ
    เนื้ออัลปาก้า 300 เหรียญ
    เนื้อตะกั่ว 100 เหรียญ
    เนื้อสามกษัตริย์ 100 เหรียญ
    เนื้อทองแดงชุบทอง 300 เหรียญ
    เนื้อทองแดง 19,700 เหรียญ
    พระผงใหญ่ 20,000 องค์
    พระผงเล็ก 20,000 องค์
    ล็อคเก็ต 300 องค์

**ลักษณะพระทรงกลม ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 3 ซ.ม.

ด้านหน้าตรงกลาง เป็นรูปหลวงพ่อตัดนั่งขัดสมาธิบนอาสนะรองนั่ง ด้านข้างมีตัวหนังสือคำว่า *อายุวัฒมงคล ๗๖ ปี*หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา เพชรบุรี 2550

ด้านหลังตรงกลางเป็นยันต์ตรีนิสิงเห ล้อมรอบด้วยยันต์พระเจ้าสิบหกพระองค์
    ***ด้วยอานุภาพพุทธคุณยันต์พระเจ้าสิบหกพระองค์ และยันต์ตรีนิสิงเห ตามโบราณใช้ดีทางด้านคุ้มครอง ป้องกัน ภยันตรายต่างๆ ป้องกันคุณไสย์ แก้คุณไสย์ ป้องกันภูติผีปีศาจ สัตว์มีพิษ พกติดตัวยามเดินป่าเดินเขาเข้าถ้ำดีนักแล และยังสามารถอธิษฐานทำน้ำมนต์หรืออธิษฐานในด้านขอบารมีให้มีความเจริญก้าวหน้าได้อีกด้วย***
    **พระรุ่นนี้ มีประสบการณ์สูงมากค่ะ ติดในทำเนียบวัตถุมงคลอันโด่งดังของหลวงพ่อตัด ท่านตั้งใจจัดสร้างและเป็นผู้วางยันต์ทั้งหมดด้วยตัวท่านเอง อีกทั้งปลุกเสกไตรมาส ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ
    **ปิดรายการค่ะ**
    **รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2024 at 12:46
  17. punnapak

รายการที่ 612 กริ่งตั๊กแตน ราชาฤกษ์ ปี2551-52 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **พิธีใหญ่หลวงพ่อตัดกำกับการสร้างเองที่วัดชายนา**

พระกริ่งตั๊กแตน "พุทธวิริยากร" ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ ปี ๒๕๕๑ พระพุทธวิริยากร (หลวงพ่อตัด ปวโร)

***เนื้อทองทิพย์**
    ***ตอกโค้ด “79”***
    ***จัดสร้างเพียง 2,551 องค์***

@@ราชาฤกษ์@@
    พระกริ่งตั๊กแตน ของวัดชายนา พระอาจารย์ทินเป็นผู้อำนวยการสร้าง อาจจะเป็นรุ่นเดียวที่เรียกได้ว่าวัดสร้างเองจริงๆ แบบงานที่ไม่ใช่แฮนด์เมด

วัตถุประสงค์เพื่ออนุรักษ์ และนำรายได้ร่วมสร้างเจดีย์ วัดชายนา

มีพิธีเททอง นำฤกษ์ ที่วัดชายนา
    "ราชาฤกษ์"
    วันที่ 28 มีนาคม 2552
    (พิธีใหญ่)

9 นาฬิกา เริ่มพิธีเททองกริ่งตั๊กแตน
    หลวงพ่อตัดจารแผ่นยันต์ชนวนต่างๆ, นำพระสวดชยันโต, และรดน้ำมนต์ให้ช่าง + ผู้มาร่วมงานหล่อพระ

เที่ยง 9 นาที - พราหมณ์หลวงอ่านโองการฯ จากนั้นหลวงพ่อสวดชยันโต
    เริ่มพิธีเททองหล่อพระกริ่งใหญ่ (กริ่งจีน)
    ราชาฤกษ์ ณ วัดชายนา วันที่ 28 มีนาคม 2552

***หลวงพ่อตัดปลุกเสกอย่างเข้มขลัง พร้อมคณะสงฆ์***
    ###พุทธคุณโดดเด่นเรื่อง มหาอุต คงกระพันชาตรี เป็นเมตตามหานิยมค่ะ และเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง เป็นอย่างยิ่งค่ะ###

มีรายการจัดสร้างดังนี้
    1.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อเงิน หล่อติดก้านยอดช่อตอกโค๊ด "ฤกษ์" ที่ก้าน
    จำนวนสร้าง 29 องค์

2.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อตะกั่ว หล่อติดก้านยอดช่อตอกโค๊ด "ฤกษ์" ที่ฐานด้านหลัง
    จำนวนสร้าง 39 องค์

3.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อนวะโลหะ หล่อติดก้านยอดช่อราชาฤกษ์
    จำนวนสร้าง 49 องค์

4.ช่อบูชาหล่อนำฤกษ์ เนื้อตะกั่ว ตอกโค๊ดราชาฤกษ์ 1 ช่อมี 16 องค์
    จำนวนสร้าง 19 ช่อ

5. พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อเงิน นำฤกษ์ กรรมการตอกโค๊ด "ฤกษ์" โค๊ดพัดยศ โค๊ด "ฤกษ์"
    จำนวนสร้าง 70 องค์

6.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อเงิน ราชาฤกษ์ตอกโค๊ด "ฤกษ์" โค๊ดพัดยศ และลำดับหมายเลข (เลขไทย)
    จำนวนสร้าง 99 องค์

7.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อนวะโลหะ ราชาฤกษ์ตอกโค๊ด "ฤกษ์" และลำดับหมายเลข (เลขไทย)
    จำนวนสร้าง 500 องค์

8. พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อตะกั่ว ราชาฤกษ์ กรรมการตอกโค๊ด "ฤกษ์"
    จำนวนสร้าง 300 องค์

9.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อนวะโลหะ (ปลอกผิว) นำฤกษ์ 79 ตอก 3 โค๊ด คือโค๊ด "ฤกษ์" โค๊ด 79 และโค๊ด "น"

10.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อนวะโลหะ (ปลอกผิว) ถวายสร้างเจดีย์ ตอกโค๊ด 79 และลำดับหมายเลข (เลขไทย)

11. พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อสัมฤทธิ์เดช ตอกโค๊ด 79
    **จำนวนสร้าง 1,500 องค์**

@@12.พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อทองทิพย์ ตอกโค๊ด 79
    จำนวนสร้าง 2,551 องค์ @@

ขนาดโดยประมาณ 1.5x2.8 ซม.
    (เป็นรุ่นที่ไม่มีกริ่งนะคะ)

@@สภาพสวยมากค่ะ สุดคลาสสิค และเป็นวัตถุมงคลยอดนิยมอีกรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อตัดค่ะ@@

จัดสร้างกันเองที่วัดชายนา หลวงพ่อตัดกำกับทุกขั้นตอนค่ะ ศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ Chayot^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2024 at 09:02
  18. punnapak

รายการที่ 613 พระขุนแผน รุ่น2 ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (เนื้อดินเผา วรรณะสีน้ำตาลเข้ม)

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

@@ประสบการณ์สูงสุดค่ะ@@

**เป็นรุ่นยอดนิยม ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้ เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ

###เป็นมหาอุต มหาเสน่ห์เมตตา ค้าขาย ร่ำรวย###
    มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

***เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดงอิฐ สีนวล และสีดำ(หายากที่สุด)

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองค่ะ***

***องค์นี้สภาพสวยมากค่ะ หลังยันต์หัวใจพระสีวลี วรรณะสีน้ำตาลเข้ม

ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ ทองทวี^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2024 at 21:58
  19. punnapak

**รายการสุดท้าย**

รายการที่ 614 ตะกรุดปลอกลูกปืน ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (บรรจุตะกรุดมหาอุตด้านในอีก1ดอก)

**สุดยอดตะกรุดตำนาน”แม่ไม่ฆ่าลูก”**

ตะกรุดปลอกลูกปืน หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ช่วงปี 2549-2550

ขนาดยาวประมาณ 2 นิ้ว
    เส้นผ่านศูนย์กลาง 0.8 ซม.

***ด้านในบรรจุตะกรุดมหาอุตอีก1ดอก***

@@ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ@@

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา@@
    สุดยอดเกจิอาจารย์อันเลื่องชื่อด้านตะกรุดโดยเฉพาะแห่งเมืองเพชรค่ะ
    “ตะกรุดลูกปืน” ที่มีการนำเอาปลอกลูกปืน มาสร้างเป็นตะกรุด
    โดยถือคติที่ว่า “แม่ (ปืน) ไม่ฆ่าลูก (ปืน)”
    เปรียบได้กับ ผู้เป็นแม่ที่ไม่อาจจะฆ่าหรือทำร้ายลูกได้

จึงทำให้ผู้ประทุษร้าย โดยใช้อาวุธปืนหวังทำร้ายผู้อื่น โดยเฉพาะผู้ที่มีตะกรุดลูกปืนไว้บูชา จะ “ยิงไม่ออก”

จึงเป็นที่มาของอานุภาพด้านมหาอุตม์ อำนาจด้านแคล้วคลาดปลอดภัย คงกระพัน

***โดยตะกรุดลูกปืนนี้ เป็นที่ชื่นชอบของผู้ที่ต้องทำงานเสี่ยงอันตราย เช่น ทหาร ตำรวจ หรือผู้ที่กลัวภัยอันตรายจากอริศัตรู หรือ คนที่จำเป็นต้องเดินทางไกลบ่อยๆ ก็มักจะแสวงหาตะกรุดที่มีอานุภาพด้านแคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุตม์มาไว้ติดตัว

หากใครที่พกติดตัวไว้แล้วจะทำให้แคล้วคลาดจากกระสุนปืน เรียกได้ว่า
    “ยิงไม่ออก” นั่นเอง หรือบางคราว
    ”ปืนแตก” ก็มีให้เห็นกันนักต่อนัก
    @อานุภาพเป็นมหาอุต สถานเดียวค่ะ!!!@
    **ปิดรายการค่ะ**
    **รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2024 at 12:50
  20. ทองทวี

ทองทวี “นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา" สมาชิก Premium

30 สิงหาคม 2006
    จอง