ศดานัน มากล่าวอำลา เพื่อน พี่ น้อง ทุกท่าน

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ศดานัน, 27 สิงหาคม 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

จะได้กินโต๊ะจีนป่ะครับ อิอิ

2. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับคุณแก้วและคุณพิท และขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ

3. Star Platinum

Star Platinum เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะระลึกถึงคุณแก้วเสมอนะครับ ขอให้คุณแก้วได้ทุกสิ่งสมความปรารถนาทุกประการนะครับ ในอนาคตหากเรามีวาสนาก็คงจะได้เจอกันอีกนะครับ โชคดีครับ

4. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

อาร์ตขอให้พี่แก้ว พี่สาวที่น่ารักของพวกเราทุกคนเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะคะ สิ่งใดที่เป็นสิ่งที่พี่แก้วตั้งหวังหรือจะทำสิ่งใดก็ขอให้สมปราถนาในทุกสิ่งที่พี่สาวของอาร์ตอธิษฐานนะคะ ขอโมทนาในสิ่งที่พี่ทำให้พวกเราทุกคนในเว๊บนี้นะคะ ส่วนอาร์ตเองก็จะขอสานต่อเผยแพร่พระพุทธศาสนาที่เมกานี่แหล่ะค่ะ จะไรท์ซีดีที่พี่ส่งมาให้ทั้งหมดส่งไปตามวัดค่ะเพื่อเป็นธรรมทานต่อไป โชคดีค่ะพี่แก้ว

5. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอโมทนาบุญที่คุณแก้วได้ทำให้กับเว็บพลังจิตแห่งนี้ครับ แต่อย่าถึงกับตัดเยื่อขาดใยกันเลยนะครับ มีโอกาสว่างเมื่อไหร่ก็แวะมาเยี่ยมเยียนเว็บพลังจิตแห่งนี้ได้ทุกเมื่อครับ เพราะพวกเราเป็นญาติธรรมกันทุกคน เมื่ออดีตเคยทำบุญร่วมกันมาจึงมาพบกันอีกในปัจจุบันนี้ และยังต้องพบกันอีกในอนาคตด้วยสายใยแห่งกรรมผูกพัน
    แม้สิ้นอาสวะกิเลสแล้วก็ยังต้องไปพบกันอีกในพระนิพพาน ไม่วันใดก็วันหนึ่งอย่างแน่นอน........

6. Temper45

Temper45 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ขอให้พี่แก้วโชคดีครับ

7. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้พี่แก้วและพี่พิท ทั้ง 2 คน เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะคะ
    และขออนุโมทนากับกุศลใหญ่น้อยต่าง ๆ ที่พี่แก้วได้กระทำเสร็จสิ้นไปแล้ว
    และพึงจะกระทำต่อจากนี้ไปค่ะ.......
    ขอให้ผลบุญเหล่านี้ส่งผลให้พี่แก้วและพี่พิทได้รับความสุขสมหวังทุกประการค่ะ

ธรรมรักษานะคะ....

8. mooning

mooning Active Member

18 สิงหาคม 2005
    ไปใหนอ่าอยู่ด้วยกานก่อนดิ-----------------ง่าๆ

9. lotte

lotte เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ทั้งคุณแก้วและคุณพิทเจริญในธรรม ครับและขอให้ทำประโยชน์ให้แก่พุทธศาสนาอย่างนี้ตลอดไป

10. Pavitta

Pavitta เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2005
    ขอให้ช่วงเวลาแห่งการลาจากนี้ จงเป็นช่วงเวลาอันหวานชื่น
    ขอให้การโบยบินสู่ห้วงหาวจบสิ้นลง ด้วยการหุบปีกลงตรงเหนือรวงรัง
    ขอให้ความรักหลอมละลายเป็นความทรงจำ
    และให้ความปวดร้าวกลับกลายเป็นบทเพลงเถิด โชคดีนะ

------------------------------------------------------

เจ้าหนูอุลตร้าแมนมูนนิ่งน้อยปล่อยแสงออกมาเป็นพลังเลิฟมาซนอะไรแถวนี้ ผู้ใหญ่เขากำลังคุยกันอยู่นะ เอ้อ ซนจริงๆ
    แล้วที่ดวงจันทร์ดวงที่ 3 ของดาวพฤหัสฯเป็นยังไงบ้างหล่ะ ( ไม่รู้จะไปอยู่ทำไมที่นั่น ) แล้วบอกว่ารักเมืองไทย เอ้อ ( ขำ )

11. Boatnoy

Boatnoy เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2004
    มาส่งพี่ใจงาม ^__^

_/\_

ขอให้ประสพสุข เจริญในธรรม งานไหนที่หนักกว่าจะถือได้ ให้ปล่อยลงบ้าง ให้คนที่ทัดเทียมแบ่งเบาบ้างนะครับ

12. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ถึงฝั่งพระนิพพานครับ

13. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยายผีป่ายินดีและอนุโมทนากับน้องแก้วเสมอค่ะ ขอจงประสบแต่ความสุข ความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะคนดีของยาย โชคดีค่ะนางฟ้าคนดี

14. Jessadanan

Jessadanan สมาชิก

31 สิงหาคม 2007
    นึกถึงพระอานนท์

เราเริ่มศึกษาธรรมะได้7วัน จาการอ่านหนังสือบางเล่มของดังตฤณ
    ด้วยความสนใจจึงขวนขวายหาข้อมูลจากเนตหลายแห่ง ด้วยความบังเอิญจึง
    มาพบและรู้จักศดานัน ได้อ่านข้อความที่ศดานันท์ตอบกระทู้ทั้งในเวปนี้
    และในลานธรรมแล้วเกิดความเข้าใจ เกิดปัญญา รู้สึกดีใจที่เหมือนย่างก้าวแรก
    มีคนนำทางให้เดินไปถูกทิศ ด้วยประทับใจและปรารถนาจะเดินมารอยศดานัน
    จึงมาสมัครสมาชิก หวังใจว่าสักวันจะมีโอกาสได้วิสัชชนา ปรึกษาธรรมกัน
    อีกยังอยากให้ชื่อมีความหมายโดยเจตนาให้ทำได้หรือให้เป็นได้อย่างศดานันท์
    เราจึงเรียกตัวเราว่า เจตศดานัน น่าเสียดายเพียงไม่กี่วันที่เข้ามา ศดานันท์ก็
    พลันจะจากไป เจตศดานันจึงเคว้งคว้างในตอนนี้ นึกถึงพระพุทธองค์ก่อนจะ
    ละสังขาร ดับขันธ์ปรินิพพาน นึกเสียดายที่พระอานนท์มิได้ทูลขอให้ทรง
    อยู่ต่ออีกสักกัปฉันใด เราก็คงเสียดายที่มิได้ขอให้ศดานันอยู่ต่ออีกสักกัปฉันนั้น ขอเป็นทานเพื่อนร่วมโลกร่วมธรรมใหม่อย่างเรา โปรดอย่าเพิ่งจากเราไป
    เลย อย่างน้อยนานๆเข้ามาทีก็ยังดี เราจะรอ หวังใจว่าอนุโมทนาครั้งแรก
    ของเราคงไม่ใช่ครั้งสุดท้ายไปพร้อมกัน
    อนุโมทนา
    ด้วยจิตคารวะ
    เจตศดานันท์

15. DevilBitch

น้องแก้ว ศดานัน นางฟ้าคนสวย จิตใจงาม น้องสาวที่ยายผีป่าเพิ่งบ่นถึงกับน้องแอนเมื่อสองวันก่อนค่ะ

น้องแก้วยังคงสานต่อบารมีเรื่อยๆ

รู้สึกว่ามาพากษ์เสียงหวานๆ น่าฟังไว้ที่ห้องพระไตรฯ อย่างลับๆ ด้วยนะคะ

16. DevilBitch

17. jellynim

jellynim สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2007
    ใช่คุณศนานันในเวปลานธรรมหรือเปล่าค่ะ รู้สึกว่าคุ้นๆ ยินดีด้วยค่ะสำหรับการมีชีวิตคู่ ขอให้มีความสุขนะคะ

18. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคุณศดานันท์ด้วยคนครับ ขอให้ประสบความสำเร็จในทุกๆด้าน
    คนเราต้องจากกันวันหนึ่ง ไม่ว่าจากเป็นหรือจากตาย แต่ขอให้เก็บความทรงจำดีๆนั้นไว้ ตลอดช่วงเวลาที่ได้พบกัน ได้อ่านกระทู้ของคุณศดานันท์อยู่บ้างและเคยได้รับซีดีแจกเยอะมาก จึงได้มีโอกาสไลท์แจกต่อ เสมือนได้ทำบุญร่วมกันครับ คุณศดานันท์เป็นที่รักของเพื่อนชาวเวปและเป็นกัลยาณมิตร เปรียบเหมือนสว่างมาและสว่างไป ก็เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับทุกท่านที่จะได้ทำสิ่งที่ดีๆเหมือนคุณศดานันท์ แล้วทุกคนก็จะได้พบกันอีกเพราะกรรมนำพา เว้นเสียแต่ว่าท่านจะสามารถหาทางเข้าสู่พระนิพพานได้ อย่าลืมว่าเมื่อเรามาเราก็มาคนเดียว เวลาไปก็ไปคนเดียวอย่ามัวแต่ห่วงคนอื่นจนลืมตัวเองนะครับ

19. dearestguardian

dearestguardian เป็นที่รู้จักกันดี

แม้ข้าพเจ้าจะไม่รูุ้้้้จักคุณ แต่ก็เห็นตามเวป
    ขออนุโมทนาบุญ และขอให้เจริญในธรรม
    ขอขมากรรมหากเคยล่วงเกินด้วย กาย วาจา ใจ

ตั้งอดีตอันไกลโพ้น ปัจจุบัน อนาคต ขอขมาและขออโหสิค่ะ

มี คำพูดหนึ่งที่ไม่รู้ได้ยินมาจากที่ใหนแต่เป็นคำพูดที่ดีขอมอบให้

"อยู่คนเขา ให้ซึ้งใจ ไปคนเขา ให้ระลึกถึง"
    จงภูมิใจเถอะ เพราะคุณศดานันท์ได้ทำตามคำนี้สำเร็จแล้ว

โมทนา

20. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    เส้นทางธรรม ท่านไม่เหงาแน่นอน เดินเร็วเดินช้า หากไม่ทิ้งความเพียร ก็ถึงเป้าหมายในที่สุด
    รู้ก่อน เดินก่อน หากยังไม่รู้ก็ยังหลงอยู่
    สาธุ ในบารมีธรรม ที่ท่านทั้งหลายได้กระทำ
    เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้