ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านพระยา คะ
    ผู้น้อย โอนเงินเพื่อร่วมทำบุญ กับ ตุ๊พ่อสิงห์ แล้วค่ะ ๓๐๐ บาท วันนี้เวลาเกือบ ๕ โมงครึ่งค่ะ

อุโมทนาสาธุ กับท่านพระยา ที่ทำงานช่วยพระศาสนาด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ

2. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

โมทนา..............................................................

3. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    เดี๋ยวจะชวนเพื่อนมาร่วมทำบุญครับ

4. แก้วทิพย์

แก้วทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    วันนี้ได้โอนเงินไปทำบุญกับท่านพระมหาสิงห์ที่ ลี้แล้วค่ะ

5. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

โมทนาบุญครับ มั่นใจได้ว่าได้ทำบุญกับพระดีแน่นอน ตุ๊พ่อท่านใจดี ลองหารูปท่านมาดูแล้วนึกถึงท่าน ขอพรจากท่านนะครับ

6. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    อาจารย์ครับเมื่อวานนั่งสมาธิเห็นเทพหรืออะไรไม่รู้ คนหนึ่งอ้วนๆ อีกคนเป็น
    ผู้หญิง อีกคนถือกระบองด้วย ตอนนี้เห็นภาพอย่างเดียวไม่รู้ว่าใครเป็นใครทำ
    อย่างไรดีครับอาจารย์

7. dangsticker

dangsticker เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    พี่ครูครับมีเพื่อนฝากมา จะทำบุญ ร่วม 300 ฝากพี่ครูดูให้หน่อยคราบ นางสาว อาทิมา เพ็ญโรจน์ น่าจะโอนให้บ่ายๆ เด๋วถ้าเขาโอนจะมาบอกให้คราบ

8. พระยาเดโชชัยมือศึก

หลวงปู่โต ..............

9. พระยาเดโชชัยมือศึก

ถ้าเป็นกระบอง น่าจะเป็นทางท้าววิรุฬหก แต่ถ้าเป็นไม้พลองก็ท้าวเวสสุวรรณ

10. makcloud

makcloud เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชื่อ ชุมทอง นามสกุล ธรรมรงค์ปาน
    ในรูป อยู่ด้านซ้ายมือ
    ไม่ทราบว่าในอดีตชาติ ผมมีอะไรเกี่ยวข้องกับพญานาค และ พระพุทธศาสนา บ้างหรือเปล่าครับ ขอทราบทั้งสิ่งที่ทำดีและสิ่งที่ทำไม่ดีด้วยครับ
    ขอ รบกวนพระยาเดโชมือศึก ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      115.6 KB
      เปิดดู:
      52
  11. dangsticker

dangsticker เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    อาทิมา เพ็ญโรจน์ ได้โอนร่วมทำบุญ โอนไป 300 แล้วครับ

12. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008

ไฟล์ที่แนบมา:

13. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2008
    อยากทราบเรื่องภัยพิบัติที่ทาง ท่าน อ.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->พระยาเดโชชัยมือศึก<!-- google_ad_section_end --> กล่าวไว้น่ะครับ
    อยากทราบละเอียดกว่านี้ครับ ไม่ทราบว่าพอจะบอกได้ไหมครับ และเตรียมตัวอย่างไรครับ( กลัวตายแบบทรมาน )

และสอบถามวิธีที่จะไม่ให้งูเข้าบ้านครับ เพราะถ้าเจอ คงตกใจ แล้วมีสิทธิ์ฆ่าได้ครับ

14. naknoi.b

naknoi.b เป็นที่รู้จักกันดี

โห! มะได้เข้ามาเที่ยวตั้งนานลูกค้าแน่นร้านเลยนะคับท่านพี่ครู55
    สรรพสัตว์และสรรพสิ่งผันแปรไปตามกาลเวลา หากมีแต่กรรมะเท่านั้นที่มิเคยลางเลือน!

15. พระยาเดโชชัยมือศึก

เกี่ยวข้องในสมัยเป็นนาคเคยเป็นทหารนาค
    และก็ได้บำเพ็ญในทางเป็นพระฤาษีมาด้วย

ใครเป็นนาคสัมมาทิฐิ มาเกิดชาตินี้ก็จะต้องช่วยดูแลรักษาพระศาสนา

16. พระยาเดโชชัยมือศึก

ก็จะมีน้ำมาแบบท่วมขังมากในเดือนตุลาคมนี้ ก็จะเกิดความวุ่นวายคือ คนไม่มีอาหารกิน มีการปล้นกัน ทางที่ดีถ้ามีความเป็นไปได้ ในเดือนตุลาคม อาจจะหาโอกาสพาครอบครัวไปไหว้พระที่พระธาตุดอยสุเทพ นึกอยากจะไปวันไหนก็ให้รีบไปทันทีอย่ารีรอ อย่าเสียดายเงินค่ารถตู้ ก็แล้วแต่วาระกรรมด้วย
    ส่วนผมคงจะไปไหนไม่ได้ เพราะพ่อแม่ก็คงจะอยู่ที่บ้านที่นนทบุรี คงต้องอยู่ร่วมชะตากรรม กับท่าน หรือถ้าเราโชคดีในช่วงนั้นเราอาจจะได้ไปเที่ยวเหนืออย่างที่ว่า เพราะเป็นช่วงปิดเทอมพอดี
    เรื่องงูเข้าบ้าน ก็ต้องดูแลประตูทางเข้า ช่องรูโหว่ต่างๆก็หาอะไรมาอุดหาปูนมาฉาบปิดไว้

17. พระยาเดโชชัยมือศึก

ลูกหลานท่านแม่จามเทวีมีมาก ตุ๊พ่อมหาสิงห์ท่านสร้างโบสถ์เพื่อให้คนมีที่สำหรับสร้างความดี ตามที่หลวงพ่อพระราชพรหมยานดำริไว้ ก็เลยมีคนแวะเข้ามาใช้บริการพอสมควร อิอิ หลวงพ่อพระราชพรหมยานคือดวงจิตของพระเจ้ารามราช พระสวามีพระนางจามเทวี และตุ๊พ่อก็คือลูกหลาน พี่ครูก็คือลูกหลานก็ต้องช่วยๆกันสร้างบารมี ช่วยคน

18. makcloud

makcloud เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ พระยาเดโชชัยมือศึก
    ขอรบกวนอีกรอบนะครับ ผมเป็นทหารนาคของตระกูลอะไรครับ
    และเป็นนาคสัมมาทิฐิ (ไม่รู้ว่าสะกดถูกหรือเปล่า ขออภัยด้วยครับ) เกิดมาในชาตินี้ต้องดูแลพระพุทธศาสนา ควรทำอย่างไรบ้างครับ จะได้ปฏิบัติให้ถูกต้อง
    คำถามสุดท้ายจริง ๆ ผมจะไม่รบกวนอีก ผมมีเทพประจำตัวตัวหรือเปล่าครับ ถ้ามีเขาเป็นอะไรกับผมถึงได้ตามมาดูแลผม แล้วผมควรทำยังไงเพื่อตอบแทนคุณเขาครับ
    ขอบคุณอีกครั้งนะครับ พระยาเดโชชัยมือศึก

19. naknoi.b

naknoi.b เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วอย่างเบนซ์นี่พอจะมีความเกี่ยวพันกับพระนางจามเทวีมั้งมั้ยอะคับพี่ครู..แฮ่ๆ นู๋อยากจะรู้กะเค้ามั้งอะคับ...*-* แล้วมีการร่วมปัจจัยกันสร้างโบถส์ด้วยเหรอคับ ..อยากจะร่วมทำด้วยอะคับ

20. พระยาเดโชชัยมือศึก

----ตระกูลเอราปถ สีเขียว