ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. My Buddha

My Buddha เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    ดิฉันได้ร่วมบุญกองทุนพรหมปัญโญแล้ว จำนวน 1,100 บาทค่ะ
    ดิฉันอยากทราบอดีตชาติของตนเอง ดิฉันเคยเกิดเป็นใคร ที่ไหนคะ และด้วยบุญบารมีที่สั่งสมมาจากชาติก่อนๆ ดิฉันควรปฏิบัติธรรมในสายใด เพื่อจะได้ดวงตาเห็นธรรม ดิฉันมีสัญญาเดิมกับครูบาอาจารย์ท่านใดบ้างเจ้าคะ

ดิฉันอยู่กรุงเทพและเป็นคนกรุงเทพค่ะ แต่วางแผนจะย้ายไปอยู่ลำพูน ตอนนี้กำลังหาที่สัปปายะที่สงบสำหรับปฏิับัติธรรมและทำเกษตรพอเพียง เพราะดิฉันตั้งใจว่าจะใช้เวลาชีวิตที่เหลือเพื่อปฏิบัติธรรมให้มากขึ้น ลดธุระทางโลกให้น้อยลงค่ะ

กรุณาช่วยดูอดีตชาติของดิฉันให้ด้วยนะคะ และที่ดิฉันวางแผนจะไปอยู่ลำพูนนี้เป็นที่ที่เหมาะสมสำหรับดิฉันไหมคะ

ขอบคุณค่ะ ขอให้เจริญในธรรม สุขในธรรม นะคะ

2. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

----ไปอยู่ลำพูนสบายดี เงียบสงบ สถานที่เหมาะแก่การปฏิบัติเพียบ เช่น ถ้ำป่าไผ่ วัดพระธาตุห้าดวง วัดพุทธบาทครูบาวงศ์ และวัดของหลวงปู่อีกหลายรูป
    ส่วนถามเรื่องอดีตนั้น มันผ่านมาแล้ว ดูให้ไม่ค่อยได้แล้ว เอาแค่แว๊ปๆ ตามวาระ เป็นลูกหลานของคณะที่ติดตามพระแม่จามไปลำพูน

3. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

จะดูอดีตให้ไปกระทู้ถามโอรสทศพล เขาทำหน้าที่นี้ต่อจากผม

4. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

สวัสดีค่ะพี่พระยา สบายดีหรือเปล่าหนอ งานยุ่งเหรอคะ ไม่ค่อยเห็นที่หน้ากระทู้เลย

5. พระยาเดโชชัยมือศึก

เส้นทางโพธิญาณ งานเ้้ข้าเสมอ อิอิ

6. น้ำอิงอิง

น้ำอิงอิง สมาชิก

16 กันยายน 2011
    รบกวนคุณอาช่วยดูให้หนูหน่อยค่ะ มีเทพหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์องค์ใดคุ้มครองค่ะ จะได้บูชาและระลึกถึงท่านได้อย่างเหมาะสม อดีตชาติเคยเป็นอย่างไรมา เคยปฏิบัติมาบ้างหรือไม่ แนวทางการปฏิบัติควรเป็นอย่างไรค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2012
  7. Assarin

Assarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อยากถามท่านพระยาฯว่าทิพย์มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกับพญานาคบ้างไหมคะ

8. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เข้ามาเยี่ยมเยือนและเป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้รักษาธาตุขันธ์ด้วยนะคะ บุญรักษา ธรรมคุ้มครองค่ะ สาธุ

9. yutpichai

yutpichai เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2010
    สวัสดีคับ ผมอยากทราบว่าผมมีอะไรเกี่ยวข้องกับพวกพี่ป่าวคับ บุญกุศลที่ผมทำมาช่วยเหลือพ่อ-แม่ผมได้ไหมคับ ถ้าเงินเดือนผมออกเมื่อไหร่ ผมจะร่วมทำบุญด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ

10. พระยาเดโชชัยมือศึก

มีรูปลักษณ์อันชัดเจนเกิดขึ้นแล้วที่วัดธรรมวิมุติ สีคิ้ว โคราช ใครผ่านไป อธิษฐานขอตามความประสงค์

11. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

แวะมาทักทายค่ะ พี่พระยาฯ สบายดีนะคะ คงไม่ได้ผ่านไปทางนั้นแต่ก็อธิษฐานที่บ้านแทน ไม่รู้เหมือนกันว่าจะขออะไร นอกจาก นิพพานัง ปรมัง สุขัง

12. พริม ชญาดา

พริม ชญาดา Active Member

8 พฤศจิกายน 2012
    แวะมาทักทายและให้กำลังใจในการทำความดีนะคะ

13. สายบู้

สายบู้ Active Member

16 ธันวาคม 2012
    พี่พระยาเดโชชัยมือศึก ผมติดตามมาซักพักหนึงแล้ว อ่านแล้วประทับใจมาก
    อยากถามนิดนึงครับ ผมเป็นคนมีกรรมเยอะหรือป่าวครับ ผมควรเน้นทำบุญอย่างไร
    อดีตผมเป็นใคร แบะผมควร บูชาสิ่งศักสิทธิ์ หรือ พระท่านใดแล้วจะดีเป็นพิเศษครับ

14. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    รู้สึกเหมือนไม่มีความเกี่ยวข้องกับนาคอะไรเลย แต่แว้บๆมาติดตามอ่านเป็นระยๆค่ะ

15. พระยาเดโชชัยมือศึก

ตอนนี้ก็กำลังช่วยปู่อนันตนาคราชองค์ก่อนสร้างวัดอยู่ ใครเป็นลูกหลานปู่ ซึ่งในสายนาคนั้น แม้นว่าตระกูลเอราปถสีเขียวจะมีเผ่าพันธุ์ใหญ่แล้ว แต่ก็ให้ความเคารพปู่มาก ในสายตระกูลนาคสีดำ ซึ่งเกี่ยวเนื่องกันมา คือ ส่วนมากปู่จะยกลูกสาวให้ อิอิ จนถ้าพูดถึงนาคสีเขียวคือนาคเฝ้าพระธาตุ ถ้านาคสีดำคือนาคทหาร ตอนนี้ปู่ก็พยายามตามเก็บลูกหลาน หมายถึงให้ลูกหลานได้มีดวงตาเห็นธรรม และความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น ปู่กำลังสร้างวัดอยู่ หลายคนรู้จักคืือวัดสะพานศรี สกลนคร ในวันนี้เลยเข้ามาแจ้งข่าว ปู่จะมาโปรดลูกหลาน ที่บางพรม43 ในวันเสาร์ที่9มีนาคม2556นี้ เวลาห้าโมงเย็นถึงหนึ่งทุ่ม ให้เข้าดูรายละเอียดเพิ่มในเฟสบุคส์ได้ Watsapansri

16. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

17. พระยาเดโชชัยมือศึก

ท่านที่ประสงค์จะร่วมทำบุญสร้าง พระสารีบุตร พระมหาโมคคัลลานะ และบรมครูปู่หมอชีวกโกมารภัจน์ สามารถโอนปัจจัย ชื่อบัญชี " พระครูพิพัฒน์สังฆคุณ " ธนาคารทหารไทย สาขาถนนสายลวด-สมุทรปราการ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 205-2-29839-1
    น่าจะทำบุญ1000 หรือประมาณ500 นี่แหล่ะ แล้วจะได้รับเพชรพญานาค อันนี้ต้องเข้าไปดูรายละัเอียด ในเฟสบุคส์ Watsapansri อิอิ ขอยืนยันด้วยความเป็นนาคราชว่าแท้ล้านเปอร์เซ็นต์ อิอิ

18. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สายพันธ์เขียวปนดำ (แต่ยังไม่รู้ว่าอยู่ตระกูลไหน อิอิ) ... งานนี้ถ้าพระยาฯ ลงว่าล้านเปอร์เซ็น เดี๋ยวคงได้ร่วมบุญด้วยค่ะ สาธุ

19. พระยาเดโชชัยมือศึก

ลูกหลานเราผิดหวังกันเป็นแถว เพราะคนที่ดูแลเฟสบุคส์บอกว่า ให้เฉพาะคนที่ทำบุญ1000 อิอิ ลูกหลานเรามันเงินไม่มากพอ เพราะทำบุญหลายรายการ เลยอด

20. Sirius Galaxy

Sirius Galaxy เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับ ท่านพระยาเดโชชัยมือศึก

เข้ามาทักทาย และอนุโมทนาครับ

ขอร่วมทำบุญ 500 บาทครับ โดยจะโดนเข้าบัญชีให้ครับ

ครั้งนี้ ได้เปิดเผยตัวจริง ก่อนนั้นเป็นรูปม้าบินสีขาวมีปีก แล่นทะยานสู่ห้วงอวกาศ

รูปตัวจริงถ่ายเมื่อ 12 เมษายน 2556 อายุ 44 ปี

เฟสผม คือ คิดดี พูดดี ทำดี ปรารถนาพุทธภูมิ

ขอบุญนี้ จงเป็นพละปัยจัย ให้ถึงพระโพธิญาณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2013