สมเด็จวัดระฆังรุ่น100ปี 2515เช่ากันเท่าไหร่ครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 13 มีนาคม 2007.

1. gunnnose

gunnnose เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2011
    ถ้าองค์นี้ ไม่มีปัญหาครับ
    สวยครับ ชอบมากด้วยครับ
    เหมือนจะเห็นเส้นผ้าทิพย์ด้วยครับ

2. MACHID

MACHID Active Member

ขอบพระคุณครับ องค์นี้ผมกำลังตัดสินใจบูชาจากร้านของพี่ เก้าทัพ เพื่อความสบายใจในการสะสม จึงต้องเข้ามาขอความเห็นจากหลาย ๆ ท่านก่อน เนื่องจากราคาตอนนี้สูงมากแล้วครับ

3. gunnnose

ไม่ทราบราคาตอนนี้สวยๆ แบบนี้เท่าไหร่แล้วครับ คุณmachid

4. MACHID

ไม่ทราบว่า โพสต์ไว้ตรงนี้จะเป็นการเสียมารยาทหรือเปล่าครับเนี่ย พี่เขาเปิดไว้ที่ 45,000 ครับ แต่เนื่องจากคนสุพรรณฯ บ้านเดียวกัน พี่เขาเลยลดให้ในราคามิตรภาพแตก็ยังสี่หมื่นกว่าครับ พิมพ์ไข่ปลามีสวย ๆ อยู่สามองค์ องค์นี้สวยกว่าทุกองค์ ผมเช็คราคาไปอีกสามที่ ที่เขาเล่นสายตรงราคาใกล้เคียงกันหมดเลยครับ แถมไม่อยากขายให้ด้วย หาสวย ๆ ไม่ค่อยเจอ แต่สภาพแย่ ๆ ก็ระดับหมื่นห้าขึ้น ไม่รู้แพงเกินไปหรือเปล่า

5. gunnnose

เดี๋ยวนี้พิมพ์ไข่ปลาเลือนกับเส้นด้ายเริ่มที่จะหาสวยๆยากแล้วครับ
    ตอนนี้เห็นเซียนก็เริ่มดันพิมพ์อื่นเข้ามาในตลาดมากขึ้นครับ
    ยังไงก็เอาใจช่วยให้สมเด็จ100 ปี มาไว้บูชานะครับ

6. kamoochi

kamoochi เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์ทรงแบบนี้ ผิวพรรณแบบนี้ เห็นแล้วอิจฉาเจ้าของครับ แต่ก็ยังอยากจับส่ององค์จริงตามประสาคนซน

- -" พึ่งมาเห็นชื่อเจ้าของร้านก็ต้องยอมเขาล่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2012
  7. รักร้อย

รักร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

พระเนื้อหามวลสารแท้ พิมพ์ใช่ ถึงจะไม่มีตราก็แท้ครับ เพียงแต่มีตราราคาอาจจะมากซักหน่อย ไม่มีตราก็หย่อนราคาลงมาหน่อย

8. brutus

brutus เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขออนุญาตคุณ MACHID เดี๋ยวผมจะทำอะไรให้ดูนะครับ

ดูสวยขึ้นไหมครับ เดี๋ยวนี้แต่งรูปจาก คอมฯ ได้หมด น่ากลัวจริงๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      467.2 KB
      เปิดดู:
      1,686
  9. brutus

ขออนุญาต ร่วมออกความเห็นเรื่องราคาหน่อยนะครับ หากราคา 45000 บาท นี่น่าจะได้สวยระดับประกวด ที่ติดรางวัลที่ 1 หรือ 2 ได้เลยนะครับ แต่หากไม่ใช่ ผมว่าอาจจะสูงไปหน่อย
    เป็นผม หากต้องเสีย 45000 บาท ผมจะไปเช่า บางขุนพรหม 09 แต่เป็นพิมพ์ ที่นิยมรองลงมา ที่ไม่ใช่ พิมพ์ใหญ่ A หรือเส้นด้ายใหญ่ ราคานี้น่าจะเช่าได้องค์ สวยๆ ระดับที่ติดรางวัลได้เลยเหมือนกันนะครับ หรือไม่งั้นก็ไปเช่า บางขุนพรหม 17 องค์ แชมป์ไปเลย (อาจมีเงินเหลือ) อนาคตน่าจะสดใสเหมือนกันครับ ผมว่า 100 ปี ราคาขยับขึ้นมาเยอะมากแล้วเกือบ 100 % แล้วละครับ

10. MACHID

ท่านแสดงความคิดเห็นช้าไปหน่อยน่ะครับ ฮือ ๆๆๆ ผมเพิ่งได้รับพระเมื่อตอนกลางวันนี้เอง แต่สวยตรงตามภาพครับ กับราคา 41,000 ไม่ทราบว่าพิมพ์ทรงแบบนี้ ผิวพรรณแบบนี้ พอจะส่งประกวดได้ไหมครับ ผมก็กำลังสนใจสายบางขุนพรหม 09 อยู่เหมือนกันครับ เข้าไปดูแหล่งของคุณ ตี๋เล็ก วิศวะ เห็นมีสวย ๆ หลายองค์ เสียแต่ยังไม่ค่อยคุ้นเคย จึงยังไม่แน่ใจในเรื่องบริการหลังการขาย ถ้าท่านใดมีแหล่งที่น่าเชื่อถือได้ โปรดเผยแพร่เป็นวิทยาทานด้วยครับ

11. brutus

ไม่เป็นไรครับถือว่าได้พระสวยๆมาบูชา หากจะเอากลับไปคืนคงจะต้องโดนหักแน่ๆ แล้วเขามีรับประกันความพอใจให้ไหมครับ สัก 3 วัน 7 วัน คืนเต็มอะไรประมาณนั้น หรือว่าจะลองส่งประกวดดูก็น่าจะได้นะครับ แต่อาจจะโดนคู่ต่อสู้เฉือนตรงฐานชั้นสองนิดนึงก็เป็นไปได้ ว่าแต่ดูแล้วองค์นี้ของคุณ MACHID ก็ยังสวยกว่าของผมเยอะเลยครับ

ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      406
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      310
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      267
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      241
  12. MACHID

รบกวนอีกครั้งครับพี่ ๆ ทุกท่าน ในงบเดียวกันกับ 100 ปีวัดระฆังที่ผมได้เช่าบูชามา ถ้างบขนาดนี้ผมควรดูสายบางขุนพรหม 09 พิมพ์ไหนได้บ้างครับ

13. MACHID

มีรับประกันความพอใจครับ แต่เรื่องแพงไปนิดผมพอยอมรับได้ เนื่องจากชื่อเสียงร้านนี้พอจะเป็นที่ไว้วางใจ พอจะเชื่อถือได้ในระดับหนึ่ง อีกอย่างผมไม่ใช่นักเล่นพระด้วยครับ แต่อยากเก็บสะสมพระดี ๆ เช่าบูชาจากแหล่งที่น่าเชื่อถือได้ บริการในการขายดี ก็แฮปปี้แล้วครับ

14. brutus

บางขุนพรหม 09 หรือ 17 หรือพระสายบางขุนพรหม แนะนำ หนังสือเล่มนี้ครับ เป็นหนังสือครูของผมเลยครับ ซื้อมาศึกษาตั้งแต่ เล่นหาพระ ใหม่ๆ มี สมเด็จ 100 ปี ด้วยนะครับ
    รู้ไว้ก่อนสะสมน่าจะดีนะครับ
    ส่วนบางขุนพรหม 09 พิมพ์นิยม หากเป็นพระติดรางวัล เดี๋ยวนี้สวยมากๆ ทะลุหลักแสนไปแล้วครับ พิมพ์รองๆ ที่ติดรางวัลสวยๆ เลย ก็ประมาณสองหมื่นห้าถึงเกือบห้า้หกหมื่นได้นะครับ แล้วแต่พิมพ์ แต่หากสวยรองลงมาไม่ถึงระดับประกวด ราคาก็ลดหลั่นกันลงมา ราคาเปรียบเทียบก็เข้าไปดูตาม Web ประมูลพระ หรือใน Web ของคุณตี่เล็กก็ได้นะครับ

15. MACHID

ขอบพระคุณมาก ๆ เลยครับ ตามแผงหนังสืออย่างซีเอ็ดไม่รู้ยังจะพอหาได้หรือเปล่าพรุ่งนี้หยุดงาน จะไปเดินดูแถวเซ็นทรัลบางนาครับ งานประกวดพระในเดือน พ.ค. นี้ จำไม่ได้แล้วว่าวันที่เท่าไร ผมกำลังหาข้อมูลอยู่ครับ อยากลองประกวดเป็นประสบการณ์สักครั้ง นักสะสมใหม่เอี่ยมถอดด้ามอย่างผม ต้องการสะสมชั่วโมงบินครับ อิอิ...

16. gunnnose

คุณ machid ครับ
    อันนี้องค์ที่ผมห้อยคออยู่ครับ องค์นี้ตรายางแจ่มครับ พิมพ์ไข่ปลาเลือนเหมือนกัน
    แต่คงสวยสู้ของคุณ machid ไม่ได้นะครับ
    ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้พระดีๆไว้บูชา ส่วนเรื่องราคาจะเช่ามาแพงหรือถูก เราคิดว่าเราซื้อความมั่นใจดีกว่าครับ อย่าคิดมาก
    องค์นี้ผมเช่ามาจากที่วัด ที่วัดปล่อยให้บูชาองค์ละ 13000

17. MACHID

ครับผม ซื้อพระแต่ดูพระไม่เป็นก็ต้องยอมหละครับ ยังดีที่ได้พระสวย ไม่งั้นละกลุ้มใจตาย ผมได้รายละเอียดงานประกวดพระเครื่องช่วงปลายเดือนนี้มาแล้วครับ กะว่าจะลองดูสักหน่อยจะเข้าตากรรมการหรือเปล่า

สพฐ. จะจัดการจัดนิทรรศการประกวดพระเครื่อง พระบูชา และเหรียญคณาจารย์
    เพื่อระดมทุนช่วยเหลือเด็กด้อยโอกาสและอยู่ห่างไกลในถิ่นทุรกันดาร ซึ่งกระจายอยู่ทั่วประเทศ
    ในวันที่ 27 พฤษภาคม 2555 ณ หอประชุมกองทัพเรือ ถ.อรุณอัมรินทร์ กรุงเทพ ข่าวประชาสัมพันธ์
    สพฐ.จัดงานระดมทุนสนับสนุนการศึกษา | สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) กระทรวงศึกษาธิการ

18. gunnnose

อยากไปประกวดเหมือนกัน
    จริงๆ อยากจะไปเช็คพระงบนำอ้อยหลวงปู่ยิ้มล่ะครับว่าแท้ไม่แท้

19. MACHID

เทียบกับองค์ซุปเปอร์แชมป์ ของพี่สุชนแล้วเป็นไงบ้างครับ อิอิ..
    เฉพาะองค์พระพี่เขาบอกให้สองแสนยังไม่ขายเลย ตลับทองหนักสองบาท ไม่อยากจะคิดเรื่องราคาเลยครับ แต่สวยจับจิตจริง ๆ เห็นแล้วเกิดกิเลศ

20. รักร้อย

รักร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับไข่ปลาเลือน สมกับแชมป์จริงๆ เยี่ยมยอด