สรวลเสเฮฮาสนทนาประสาศิษย์ หลวงปู่ศรี มหาวีโร แลกเปลี่ยนความรู้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย นายโก๋แก่, 8 พฤษภาคม 2011.

1. hongparkk

hongparkk สมาชิก

กราบขอขมาหลวงปู่ใหญ่ หากลูกหลานล่วงเกินด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านได้โปรดอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วย

2. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005

หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง ท่านละสังขารด้วยอาการสงบ เมื่อเวลา 05.34น.

หลวง ปู่ศรี มหาวีโร (พระเทพวิสุทธิมงคล) วัดประชาคมวนาราม (ป่ากุง) อ.ศรีสมเด็จ จ.ร้อยเอ็ด ท่านละสังขารด้วยอาการสงบ วันนี้ 16 สิงหาคม 2554 เมื่อเวลา 05.34 น. สิริอายุ 94ปี 3เดือน 13วัน พรรษา65

กระผมขอโอกาสกราบขอขมาองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร มาณที่นี้ขอรับ

คำบูชาพระรัตนตรัย
    โย โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ อิเมหิ สักกาเรหิ ตัง ภะคะวันตัง อะภิปูชะยามิ
    โย โส สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม อิเมหิ สักกาเรหิ ตัง ภะคะวันตัง อะภิปูชะยามิ
    โย โส สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อิเมหิ สักกาเรหิ ตัง ภะคะวันตัง อะภิปูชะยามิ

นมัสการพระพุทธเจ้า
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ

๑. พุทธคุณ
    อิติปิโส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชาจะระณะ สัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู
    อนุตตะโร ปุริสะธัมมะสาระถิ สัตถาเทวมนุสสานัง พุทโธภะคะวาติ

๒. ธรรมคุณ
    สวากขาโต ภะคะวะตาธัมโม สันทิฏฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก ปัจจัตตังเวทิตัพโพ วิญญูหิติ

๓. สังฆคุณ
    สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อุชุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    ญายะปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สามีจิปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    ยะทิทังจัตตาริ ปุริสะยุคานิ อัฏฐะปุริสะปุคคะลา เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเนยโย อัญชะลีกะระณีโย อะนุตตะรัง ปุญญักเขตตัง โลกัสสาติ

พระศรี มหาวีโร นามะเต อาจาริโยเม มหาเถเร ปมาเทนะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต
    พระศรี มหาวีโร นามะเต อาจาริโยเม มหาเถเร ปมาเทนะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต

สิ่งใดที่ข้าพเจ้า ญาติธรรมทั้งหลายรวมถึงครอบครัว ได้ประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อต่อองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    ด้วยกายกรรมก็ดี วจีกรรมก็ดี มโนกรรมก็ดีจะด้วยต่อหน้าก็ดี ลับหลังก็ดี
    จะตั้งใจก็ดี หรือไม่ตั้งใจก็ดี อันเป็นการละเมิดต่อองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร

ขอองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร และเทวดาอารักษ์ที่รักษาองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ได้โปรดให้
    การละเว้น โปรดอดโทษ โปรดเมตตา กับข้าพเจ้า ญาติธรรมทั้งหลายรวมถึงครอบครัว

นับตั้งแต่บัดนี้ตราบจนถึงพระนิพพานด้วยเทอญ

กาเยนะ วาจายะ วะ เจตะสา วา,
    ด้วยกายก็ดี ด้วยวาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี,
    สังเฆ กุกัมมัง ปะกะตัง มะยา ยัง,
    กรรมน่าติเตียนอันใด ที่ข้าพเจ้ากระทำแล้ว ในพระสงฆ์
    สังโฆ ปะฏิคคัณหะตุ อัจจะยันตัง,
    ขอพระสงฆ์ จงงดซึ่งโทษล่วงเกินอันนั้นแก่ข้าพเจ้า,
    กาลันตะเร สังวะริตุง วะ สังเฆ.
    เพื่อการสำรวมระวัง ในพระสงฆ์ ในการต่อไป.

กราบ องค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ด้วย เศียรเกล้า

ฟังเสียงธรรม : หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    http://www.fungdham.com/sound/sri.html

3. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    น้อมส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานครับ

4. บัณฑิต05

บัณฑิต05 Active Member

15 พฤศจิกายน 2010
    กราบขอขมาหลวงปู่ครับ ถ้ากระผมได้เคยล่วงเกินหลวงปู่ด้วย กาย วาจา ใจ ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ขอหลวงปู่อโหสิกรรมให้กระผมด้วยครับ

5. pradet66728541

pradet66728541 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอขมาหลวงปู่ ครับที่ลูกได้ล่วงเกินด้วยความโง่เขลาเบาปัญญาของลูก

พระที่หลวงปู่อธิษฐาน พุทธคุณดีมากๆ คนบ้านผม โดนคุณไสย เจ็บท้องมากจะเป็นจะตาย เอาพระขรรค์ที่หลวงปู่อธิษฐาน ขอบารมีท่านทำน้ำมนต์กิน หายทันที คนที่โดนเขาเล่าให้ฟัง
    เพื่อนผมเป็นมะเร็งตับ เอาพระหลวงปู่ติดตัวตลอดสุขภาพเริ่มดีขึ้น ตอนแรกจะตายเอาหมดทางรักษา เค้าเลยเอาเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 3 ทำน้ำมนต์ดื่มอาการค่อยๆดีขึ้น เมตตาบารมีหลวงปู่แท้ๆครับ

6. Dragon_king

Dragon_king เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมขอโอกาสกราบขอขมาองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร มาณที่นี้ขอรับ

คำบูชาพระรัตนตรัย
    โย โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ อิเมหิ สักกาเรหิ ตัง ภะคะวันตัง อะภิปูชะยามิ
    โย โส สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม อิเมหิ สักกาเรหิ ตัง ภะคะวันตัง อะภิปูชะยามิ
    โย โส สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อิเมหิ สักกาเรหิ ตัง ภะคะวันตัง อะภิปูชะยามิ

นมัสการพระพุทธเจ้า

๑. พุทธคุณ
    อิติปิโส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชาจะระณะ สัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู
    อนุตตะโร ปุริสะธัมมะสาระถิ สัตถาเทวมนุสสานัง พุทโธภะคะวาติ

๒. ธรรมคุณ
    สวากขาโต ภะคะวะตาธัมโม สันทิฏฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก ปัจจัตตังเวทิตัพโพ วิญญูหิติ

๓. สังฆคุณ
    สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อุชุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    ญายะปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สามีจิปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    ยะทิทังจัตตาริ ปุริสะยุคานิ อัฏฐะปุริสะปุคคะลา เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเนยโย อัญชะลีกะระณีโย อะนุตตะรัง ปุญญักเขตตัง โลกัสสาติ

สิ่งใดที่ข้าพเจ้า ญาติธรรมทั้งหลายรวมถึงครอบครัว ได้ประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อต่อองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    ด้วยกายกรรมก็ดี วจีกรรมก็ดี มโนกรรมก็ดีจะด้วยต่อหน้าก็ดี ลับหลังก็ดี
    จะตั้งใจก็ดี หรือไม่ตั้งใจก็ดี อันเป็นการละเมิดต่อองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร

ขอองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร และเทวดาอารักษ์ที่รักษาองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ได้โปรดให้
    การละเว้น โปรดอดโทษ โปรดเมตตา กับข้าพเจ้า ญาติธรรมทั้งหลายรวมถึงครอบครัว

นับตั้งแต่บัดนี้ตราบจนถึงพระนิพพานด้วยเทอญ

กาเยนะ วาจายะ วะ เจตะสา วา,
    ด้วยกายก็ดี ด้วยวาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี,
    สังเฆ กุกัมมัง ปะกะตัง มะยา ยัง,
    กรรมน่าติเตียนอันใด ที่ข้าพเจ้ากระทำแล้ว ในพระสงฆ์
    สังโฆ ปะฏิคคัณหะตุ อัจจะยันตัง,
    ขอพระสงฆ์ จงงดซึ่งโทษล่วงเกินอันนั้นแก่ข้าพเจ้า,
    กาลันตะเร สังวะริตุง วะ สังเฆ.
    เพื่อการสำรวมระวัง ในพระสงฆ์ ในการต่อไป.

กราบ องค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ด้วย เศียรเกล้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2012
  7. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ผมขอขอบคุณทุก ๆ ท่าน ที่กรุณานำข้อมูลมาให้สมาชิกได้ทราบโดยทั่วกันนะครับ ... ขออนูโมทนาครับ

8. Dragon_king

Dragon_king เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อผงยาอนันตคุณ 1 ใน 26 องค์ ที่หายาก แค่ผงยาอนันตคุณของหลวงปู่ ก็สุดยอดแล้วครับ ต่อไปจะหายาก เหมือน ผงยาจินดามณี ครับ

9. Dragon_king

เหรียญสะท้านฟ้า หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จว.ร้อยเอ็ด
    เป็นเหรียญทรงกลม ครึ่งองค์ขอบเก้าเหลี่ยม ชื่อ"รุ่นสะท้านฟ้า" ปลุกเสก 2 ม.ค. 2552 คุณอานุภาพ(โอ๋) บุญเกียรติ , คุณโก้ คุณสมัชชา ตระกูลภักดีชุมพล และ "อาจารย์กวาง" (อ.สิรภพ มุ่งพัฒนพร) สร้างถวาย เนื้อ อัลบาก้า

10. Dragon_king

ชอบชื่อรุ่นครับ มวลสารดีมาก ผู้สร้างเจตนาดี

11. Dragon_king

อีก 1 องค์ ที่หายาก ไม่ค่อยมีให้เห็นเท่าไร ครับ

12. Dragon_king

เหรียญ อุดมมหาโภคทรัพย์ หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง

เหรียญ อุดม มหาโภคทรัพย์ หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จว.ร้อยเอ็ด<O:p></O:p>
    เหรียญอุดมมหาโภคทรัพย์ หลวงปู่ศรี มหาวีโร เป็นเหรียญขนาดเล็ก ข้างหน้าเป็นรูปหลวงปู่ครึ่งองค์ ข้างหลังเป็นยันต์ นะมหาเศรษฐี กว้าง 1.8 ซ.ม. สูง 2 ซ.ม. คุณ<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]สุชาติ อรรัตนสกุล</st1:personName> สร้างถวาย เพื่อแจกผู้ทำบุญ สร้างพระมหาเจดีย์ ศรีจอมทอง วัดเขาจอมทอง ครับ คุณ อานุภาพ (โอ๋) บุญเกียรติ ถวายหลวงปู่ปลุกเสก เสาร์ที่ 26 กันยายน 2552 ครับ จำนวนสร้าง เนื้อทองคำ 37 เหรียญ...///...เนื้อเงิน 300 เหรียญ...//...เนื้อสตางค์ 200 เหรียญ...///...เนื้อนวะ 600 เหรียญ ...///...เนื้อสัมฤทธิ์ 900 เหรียญ ...///...เนื้อทองแดง 20,768 เหรียญ...วัน เวลาที่ปั๊มเหรียญ เวลา 9 โมงเช้า วันที่ 9 เดือน 9 ปี 09 ... เป็นเหรียญเล็กๆน่ารักมากๆ...ครับ<O:p></O:p>
    <O:p

13. Dragon_king

พระผงทำน้ำมนต์ รูปไข่เล็ก หลวงปู่ศรี มหาวีโร พิมพ์นะมหาเศรษฐี สีน้ำหมาก คุณ อานุภาพ (โอ๋) บุญเกียรติ เป็นผู้ถวายหลวงปู่ศรี มหาวีโร ปลุกเสก 27 ธันวาคม 2552 มี 2 พิมพ์ 2 สี สีแดง และสีน้ำหมาก จำนวนสร้างรวม 84,000 องค์ เป็นพระผงทำน้ำมนต์ รูปไข่เล็กสีน้ำหมาก คุณสุชาติ อรรัตนสกุล สร้างถวาย หลวงปู่ศรี มหาวีโร โดยถวายทั้งหมดจำนวน 84,000 องค์ เมื่อวันที่ 27 ธันวาคม 2552 เพื่อไว้แจกในงานวันเกิด หลวงปู่ศรี มหาวีโร 3 พ.ค. 2553

14. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เห็นมีข้อมูลดี ๆ อยู่ ขอขุดขึ้นมาหน่อยนะครับ