หลวงปู่คำบุ,ญาท่่านสวน,ปู่หมุน,ญาท่านเกษม,ปู่เร็ว และสายกรรมฐานฯลฯ สรุปหน้า 33 ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย lynn@nice, 14 สิงหาคม 2012.

1. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่เหลือให้บูชา
    พระปิดตาไม้โมกแกะ หลวงปู่คำบุ รุ่นคู่บุญคู่บารมี ใต้ฐานอุด ตะกรุดเทียนชัยและเส้นเกศา ตอกโค๊ดตอกหมายเลข 52
    บูชา 950 ค่าส่ง 50 บ. ปิดค่ะ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

เหรียญหน้าเต็ม เหรียญรุ่น 4 หลวงพ่อ ญาท่านเกษม ปี2548 สร้าง 5,000 เหรียญ เนื้อทองแดง(กะหลั่ยเดิม)
    บูชา 1,300 ค่าส่ง 50 บ.
    [​IMG] [​IMG]
    ล๊อกเก็ตฉากฟ้า หลวงปู่คำบุ รุนฉลองอายุ 90 ปี ขนาดเล็ก กว้าง 1เซนครึ่ง สูง 2 เซน ด้านหลังอุดผงผสมชานหมาก ฝังเม็ดแร่และตะกรุด
    บูชา 300 ค่าส่ง 50บ.
    ชุดเหรียญมังกรคู่สามเหรียญ หลวงปู่อ่อง ฐิตธฺโม รุ่นมงคล ๗ รอบ เนื้อกะหลั่ยทองลงยาสามสี แดง,เขียว,น้ำเงิน ตอกโค๊ดตอกหมายเลข 177
    บูชา 900 ค่าส่ง 50 บ.

เหรียญรุ่นแรกรูปไข่เต็มองค์ หลวงปู่คล้าย วัดบ้านกระเดียน อ.ตระการพืชผล จ.อุบลราชธานี(ศิษย์ญาท่านฤิทธิ์ โด่งดังเรื่องการรักษากระดูกด้วยวิชา พระโมคคลาต่อกระดูก) เนื้อทองแดง ตอกโค๊ดที่สังฆฏิ พร้อมกล่องเดิม (หลวงพ่อญาท่านเกษมสร้างถวาย)
    บูชา 500 ค่าส่ง 50บ. 1.
    ล๊อกเก็ตรุ่นแรกฉากฟ้าเต็มองค์ หลวงปู่คล้าย วัดบ้านกระเดียน อ.ตระการพืชผล จ.อุบลราชธานี(ศิษย์ญาท่านฤิทธิ์ โด่งดังเรื่องการรักษากระดูกด้วยวิชา พระโมคคลาต่อกระดูก) ด้านหลังอุดผงพุทธคุณผสมเส้นเกศา ฝังพลอยเสกและตะกรุดเงินจารมือ พร้อมกล่องเดิม (หลวงพ่อญาท่านเกษมสร้างถวาย)
    บูชา 750 ค่าส่ง 50บ. 1.
    ล๊อกเก็ตรุ่นแรกฉากฟ้าเต็มองค์ หลวงปู่คล้าย วัดบ้านกระเดียน อ.ตระการพืชผล จ.อุบลราชธานี(ศิษย์ญาท่านฤิทธิ์ โด่งดังเรื่องการรักษากระดูกด้วยวิชา พระโมคคลาต่อกระดูก) ด้านหลังอุดผงพุทธคุณผสมเส้นเกศา ฝังพลอยเสกและตะกรุดเงินจารมือ พร้อมกล่องเดิม (หลวงพ่อญาท่านเกษมสร้างถวาย)
    บูชา 750 ค่าส่ง 50บ. 2.
    ชุดที่ระลึกพระสังกัจจยาน์ งานกฐิน 53 หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู สร้าง 5,000 ชุด (กอง) เนื้อนวะ + ทองแดง + ทองเหลือง
    ท่านผู้หญิง พันธ์สวลี กิิติยากร มาเป็นประท่านเททองนำฤกษ์
    บูชา 800 ค่าส่ง 50 บ ปิดค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2013
  2. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สร้อยตะกรุดยาวหลวงปู่เจียม จ. สุรินทร์ รุ่นทหารพระเจ้าอยู่หัว
    บูชา 1,500 ค่าส่ง 50บ. ปิดค่ะ

สร้อยตะกรุดยาวหลวงปู่เจียม จ. สุรินทร์ เหรียญรูปเหมือนปี 44
    บูชา 1,500 ค่าส่ง 50บ.ปิดค่ะ

พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้าเนื้อนำฤกษ์ผสมเหล็กไหล หลวงปู่เร็ว วัดหนองโน ตอกโค๊ดตอกหมายเลข ๒๘๓ (ไม่มีกล่อง)
    บูชา 1,900 ค่าส่ง 50 บ.

พระปิดตาภควัมบดีมหายันต์ หลวงปู่มหาคำแดง รุ่น บูชาครูบูรพาจารย์ ๕๕ เนื้อโลหะ ขนาด 2x2เซนครึ่ง ตอกโค๊ด
    บูชา 700 ค่าส่ง 50 บ. 2.

พระกริ่ง (๗๙๕) + พระชัยวัฒน์สายรกเพชรกลับ (๗๘๓) หลวงปู่เก่ง วธนาวโร จ. อุบล(รุ่นแรก) เนื้อสำริคโบราณ ตอกโค๊ดตอกหมายเลข (แต่คนละเบอร์)
    บูชา 550 บ.
    ค่าส่ง 50 บ. ปิดค่ะ

พระอุปคุตมหาปราบเนื้อนวะ แจกกรรมการ หลวงปู่เก่ง วัดกิตติราชเจริญสรี (บ้านนาแก) จ. อุบลฯก้นอุดผงสมเด็จเปียก ฝังตะกรุด ตอกโค๊ด สร้าง 300 องค์
    บูชา 650 ค่าส่ง 50 บ. ปิดค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2013
  3. lynn@nice

พระบูชาพระกริ่งสายรกเสาร์๕ (พิธีใหญ่ 20 มีนา 53 ฤกษ์ดีใน 100 ปี) หลวงปู่คำบุ เนื้อรมมันปูสร้าง 89 องค์ ปี 53 ขนาด 5 นิ้ว ใต้ฐานอุด พระผงสมเด็จ,เม็ดปะคำ และ ตะกรุดจารมือ ตอกโค๊ดตอกหมายเลข ๔๐
    บูชา 5,500 ค่าส่ง 200 บ.

พระสิวลีนั่งอุ้มบาตร หลวงปู่คำบุ เนื้อโลหะผสม รุ่นรวยทรัพย์ ปี54 ใต้ฐานอุดจีวร,ตะกรุด,อิ่งอ้อย พระผงสิวลี,หวายเสกและโรยผงแร่ ขนาด 3 นิ้ว ตอกโค๊ดตอกหมายเลข ๑๗๖
    บูชา 1,500 ค่าส่ง 50 บ. ปิดค่ะ

เหรียญก้าวนะเทพยินดี หลวงปู่คำบุ เนื้อเงินแท้ ลงยาสีแดง สร้าง 299 เหรียญ ตอกโค๊ดตอกหมายเลข 237 (พร้อมกล่องกำมะหยี่)
    บูชา 2,500 บ. ค่าส่ง 50 บ.

ตะกรุดไก่แก้วพอกผงแร่ หลวงปู่เร็ว ฉันทโก รุ่นแรก ปี 54 ซองที่บรรจุ จะมีรูปหลวงปู่เร็วตอกโค๊ดด้านหน้ารูป อยู่ที่มุมล่างขวามือ และ ด้านหลังได้ปั๊มตราวัด ( รูปนี้สามารถนำขึ้นบูชาได้เลยค่ะ เพราะได้นำเข้าพิธีเสกด้วยค่ะ ) ตะกรุดยาว 6เซน กว้าง 1 เซน ตอกโค๊ดตอกหมายเลข ๓๗๔
    บูชา 800 ค่าส่ง 50 บ.

พระผงรูปเหมือนรุ่นแรก หลวงปู่ดุลย์ คณะศิษย์กำแพงแสน จ.นครปฐม จัดสร้างปี 22 เนื้อน้ำตาล ฝังผ้าสบงครองในพรรษา มวลสารดี หายาก พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำ (หน้าองค์พระสึกไปเล็กน้อย )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2013
  4. lynn@nice

เหรียญรุ่นแรก (หน้าฝรั่ง) หลวงปู่เจียม อติสโย จ.สุรินทร์ ปี 18
    บูชา 900 ค่าส่ง 50 บ.ปิดค่ะ

รูปเหมือนลอยองค์ หลวงปู่เจียม อติสโย จ.สุรินทร์ รุ่นรับเสด็จ ก้นอุ ปี 37
    บูชา 900 ค่าส่ง 50 บ. ปิดค่ะ

เหรียญใบโพธิ์ หลวงปู่เจียม อติสโย จ.สุรินทร์ เหรียญใช้คุ้มครองป้องกันภัยกันคุณไสย์และวิญญาญ ดีนักแลฯ
    บูชา 400 ค่าส่ง 50 บ. ปิดค่ะ
    พระสมเด็จพญาหงษ์ทอง หลวงปู่หมุน รุ่นมหาสมปรารถนา เนื้อว่าน ๑๐๘ ปลุกเสกสองวาระวัดซับลำใยและวัดระฆัง ปี ๔๓ (ไม่มีกล่อง)
    บูชา 1,300 ค่าส่ง 50บ.
    พระสมเด็จโนนผึ้ง เนื้อผงผสมว่าน ฝังพลอยดิบมีทั้งในเนื้อองค์พระสามารถมองเห็น มวลสารว่านชัดเจน องค์ที่ 16 (ด้านหลังมีเนื้อเกินยื่นออกไปมากจนมองเหมือเนื้อหลุดหายค่ะ)
    บูชา 2,000 ค่าส่ง 50บ. ปิดค่ะ
    พระผงรูปเหมือนนั่งตั่ง หลวงปู่หมุนยุคแรก ผสมเกศา,ชานหมาก,จีวร ปี 42 พร้อมกล่อง
    บูชา 2,000 ค่าส่ง 50 บ.ปิดค่ะ
    เหรียญเม็ดแตง หลวงปู่ญาท่านสวน ปี45 (เหรียญเล็กแต่พุทธคุณล้ำ)
    บูชา 1,200 ค่าส่ง 50 บ.ปิดค่ะ
    ปะคำ(มือ) รุ่น สำเร็จ สัมฤิทธิ์ผล สมปรารถนา เนื้อสำริคมวลสารชนวนพระกริ่งสายรก หลวงปู่คำบุและหลวงปู่ญาท่านสวน สร้าง 38 เส้น 1 เส้นจะมีปะคำ 41 เม็ด ปะคำทุกเม็ดจะตอกโค๊ด ก. และ มีรูปเหมือนลอยองค์หลวงปู่เก่ง รุ่นแรก เนื้อทองแดง 1 องค์ ตอกโค๊ดและตอกหมายเลข ๔ (เม็คปะคำสามารถแยกออกมาแขวนเดี่ยวเป็นปะคำโทนได้ค่ะ )
    บูชา 3,000 บ. ปิดค่ะ

พระสมเด็จโนนผึ้งพิมพ์ใหญ่ เนื้อผงผสมว่านเนื้อนวลเห็นมวลสารชัดเจนค่ะ (ภาพสีเพื้ยนนิหน่อยค่ะ) องค์ที่ 17
    บูชา 1,500 ค่าส่ง 50บ. ปิดค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2013
  5. lynn@nice

เปิดจอง กรุมารทอง รุ่นแสนสุข (๒) หลวงปู่เรียบ เพื่อหาปัจจัย สร้างห้องน้ำ วัดโคกกลางแสนสุข ต.คำหว้า อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี ค่ะ (ขอบคุณภาพและข้อมูล อ.พระเครื่องวารินค่ะ)
    (หมายเหตุ องค์ภาพตัวอย่าง ยังไม่ได้ลงสี)

กรุมารทองเนื้อดิน7ป่าช้าปั้นมือ ขนาดหน้าตัก ๕ นิ้ว (ลงสีผ้านุ่งตามวัน 7วัน 7 สี สีละ 7 องค์ เพิ่ม สีดำ และ สีทอง สีละ 7 องค์) สร้าง ๖๔ องค์ ด้านหน้าติดพระผงกุมารน้อย รุ่นแรกแจกทาน กดโค๊ดตัวเลขด้านหน้า
    บูชา 1,500 บ. ค่าส่ง 200 บ.

กรุมารทองเนื้อดิน7ป่าช้าปั้นมือขนาด 1 นิ้ว สร้างเป็นคู่ สีเงิน+สีทอง สร้าง ๑๙๙ คู่
    บูชา 500 บ. ค่าส่ง 100 บ.

พุทธาภิเษกเดี่ยว ๑ ไตรมาส ปิดจอง 25/10/55 รับและจัดส่งวัตถุมงคล ตั้งแต่ วันที่ 3 พ.ย. 2555

องค์ครู ขนาดหน้าตัก ๕ นิ้ว (ชุดกรรมการ กดโค๊ดตัวเลขหลัง) สร้าง ๑ องค์ ไม่เปิดจอง
    องค์กรรมการ ขนาด 1 นิ้ว สร้าง ๑๖ องค์ ไม่เปิดจอง
    องค์ครูไม่ตัดปลีก สร้าง ๙ องค์ ไม่เปิดจอง

รายชื่อผู้จองร่วมบุญ (พลังจิต)
    คุณ seekerpunch
    กรุมารทองเนื้อดิน7ป่าช้าปั้นมือ ขนาดหน้าตัก ๕ นิ้ว ผ้านุ่งสีทอง 1 องค์
    บูชา 1,500 ค่าส่ง 200 บ. ชำระแล้ว 29/10/55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2012
  6. ตะไคร้หอม

ตะไคร้หอม Active Member

จอง<O:p</O:p
    5 กะลาตาเดียวแกะรูปหลวงปู่คำบุไม่มีห่วง<O:p</O:p
    สมเด็จชานหมากรุ่นแรก หลวงปู่คำบุ
    เบี้ยแก้รุ่นสอง หลวงปู่เร็ว ถักเชือกขาวน้ำเงิน ฝังตะกรุดและจีวร โค๊ด298<O:p</O:p
    เหรียญเม็ดแตงเนื้อทองแดงรมดำ หลวงปู่เร็ว อุบลฯ
    เหรียญเม็ดขนุน เนื้อทองแดง ญาท่านเกษม อุบล<O:p</O:p
    พระกริ่ง+พระชัยวัฒน์สายรกเพชรกลับ หลวงปู่เก่ง เนื้อสำริคโบราณ<O:p</O:p
    พระสมเด็จไม้หลังคาโบสถ์เก่าแกะมือ ก้นเจาะอุดผงมวลสาร ญาท่านเกษม<O:p</O:p
    แจ้งยอดที่จะต้องชำระด้วยครับ<O:p</O:p

7. lynn@nice

สวัสดีค่ะ รับทราบการแจ้งจองทั้งหมดค่ะ แจ้งสรุปทางพีเอ็มนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

8. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ลินลงจองให้ คุณสุขุม เรียบร้อยแล้วนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2012
  9. lynn@nice

เหรียญรูปไข่ครึ่งองค์ หลวงปู่ญาท่านสวน หลังพระพุทธชินราช ไตรมาสปี 38
    บูชา 1,000 ค่าส่ง 50 บ.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      165.1 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      144.7 KB
      เปิดดู:
      44
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2012
  10. lynn@nice

ขอตัวไปทำธุระข้างนอกก่อนนะคะ ค่ำๆพบกันค่ะ

11. sanit213

sanit213 เป็นที่รู้จักกันดี

พอมี พระผงดวงเศรษฐี หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล คัดสวยๆพร้อมกล่อง
    ให้ชมบ้างมั้ยครับ

12. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    พี่ลินครับ ผมจองอะไรพี่ไว้ป่าวอะ ลืม ถ้าจองขอยกเลิกไปเน้อ แล้วขอจองใหม่ จองพระเกศแก้ววิเศษหนึ่งองค์ กับเหรียญอาร์มนักปราชญ์หนึ่งเหรียญ และพระสีวลีมหาลาภหนึ่งองค์ครับ

13. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระปิดตารุ่นแรก ลป.หมุนนะครับพี่

14. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะครับ

15. lynn@nice

สวัสดียามเย็นค่ะ ทุกๆท่าน กลับมาค่ำเลยวันนี้แต่ได้วัตถุมงคลดีๆมาเพิ่มเล็กน้อยค่ะ รอถ่ายรูปก่อนนะคะ จะนำมาลงให้บูชากันค่ะ
    ปล. รีบไปหน่อยลงคาราผิดเลย..แก้ไขใหม่แล้วจ้า

16. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ลินได้รับยอดชำระและการแจ้งที่อยู่จัดส่ง เรียบร้อยแล้วนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

17. lynn@nice

สวัสดีค่ะ พระผงดวงเศรษฐี จะมีองค์นี้องค์เดียวที่เคยลงใชว์ให้ชมกันค่

18. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ของเก่าจองแต่เรียญอาร์มนักปราชญ์ เอาไว้ 1 เหรียญค่ะ รอบนี้เป็นจองเพิ่มพระเกศแก้ววิเศษ 1 องค์ และ พระสิวลีมาหาลาภ 1 องค์ นะคะ
    ขอบคุณค่ะ
    ปล.
    พระเกศแก้ววิเศษ ได้หมายเลข 117 นะคะ 119 มีคนบูชาไปแล้วค่ะ

19. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ลินได้รับยอดชำระเรียบร้อยแล้วนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

20. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ขอจองครับ
    พระปิดตามหาพุทธคุณ หลวงปู่มหาคำแดง รุ่น ฉลองสมณศักดิ์ เนื้อผงพุทธคุณดำ (เนื้อพิเศษ) ขนาด 2เซนครึ่งx3 ซม. ใต้ฐานยันต์อุดพลอยเสก ผงปฐวีธาตุและเส้นเกศา พร้อมกรอบแสตน์เลส (สีเพี้ยนเล็กน้อยค่ะ)
    บูชา 650 ค่าส่ง 50 บ.