หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อริยสงฆ์ 5 แผ่นดิน วัดบ้านจาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย radien, 16 ตุลาคม 2012.

1. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วย ตามคุณบุญพามาเป็นอย่างยิ่งเลยครับ

2. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    เอ้าเวปมาสเตอร์กล้าทำต้องกล้ารับซิครับ ลูกผู้ชายหน่อยครับ ออกมาชี้แจงถ้าไม่มีเบื้องหลัง

3. หนุ่มแพรว

หนุ่มแพรว สมาชิก

27 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบ หลวงปู่หมุน ขอเมตตาบารมีหลวงปู่ คุ้มครอง ลูกศิษย์ ด้วยเทอญ

4. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

งานกฐินหลวงปู่ อานิสงค์แรงครับ ขอหลวงปู่เหรียญเดียวแต่ท่านธุดงค์มาคู่เลย

ไฟล์ที่แนบมา:

5. นายมานพ

นายมานพ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมด้วยช่วยกันครับ...........................

6. monkeyexchange

monkeyexchange เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    เพิ่งมาเห็นกระทู้นี้ ขอร่วมออกเสียง 1 เสียงครับ ถ้าจะล๊อคจะปิดก็ควรมีเหตุผลที่ชัดเจนครับ
    ผมว่า คุยกันตรงๆ น่าจะเข้าใจกันได้ไม่ยากหรอกครับ

ตอนแรกผมคิดว่าเป็นความผิดปกติของเวปเองเสียอีกที่มีอยู่ช่วงนึง ที่เวปจะผิดปกติ

7. joeryan99

joeryan99 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบเรื่องราวที่เเท้จริงเป็นอย่างไร ลึกๆเพื่ออะไร เเต่เสียใจที่ปิดไป อยากให้ปลดล๊อกเร็วๆ ได้สอบถามเเละได้คำตอบจากผู้ดูเเลดังนี้ครับ

เค้าตอบเเค่นี้จริงๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2012
  8. hotfuzz555

hotfuzz555 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2011
    ผมเพิ่งเริ่มศึกษาพระของหลวงปู่ได้ไม่นาน วันนี้น้องใหม่เลยขอเสียงพี่ๆช่วยกันลงความเห็นว่าเหรียญนารายณ์ทรงครุฑเหรียญนี้ของผมแท้หรือไม่โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับพระที่หลวงปู่สร้างแต่เพิ่งเริ่มศึกษาเกี่ยวกับประวัติและวัตถุมงคลต่างๆของหลวงปู่

9. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ไม่ดีครับ หาใหม่ดีกว่าครับ

10. witca

witca เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    อีกเสียงครับไม่ดีครับ

ที่จริงจุดแตกตรงนี้ไม่มีก็มีนะครับ ส่วนมากจะเป็นเหรียญที่ปั๊มช่วงแรกๆ แต่ผมชอบดูตรงนี้เพราะมันดูง่ายดี เหมือนหลวงพ่อคง วัดวังสรรพรสรุ่นบ่าร้าว มีบ่าร้าวทำให้ดูง่าย คนเลยกลายเป็นนิยมไป
    ดูจุดที่ผมวงให้ตามรูปเลยครับ (ขอบคุณเจ้าของรูป)
    เห็นเขาบอกว่าที่เหรียญนี้ยังไม่มีปลอมไม่ใช่ว่าจุดนี้จะทำยากหรอกครับ แต่เป็นเพราะยันต์ด้านหลังที่เป็นรูปนารายณ์ทรงครุฑตื้นมากๆ ถ้าถอดพิมพ์จะเห็นไม่ชัด
    โดยเฉพาะหลังเหรียญ ด้านบนซ้ายมือ เนื้อที่ปิ้นจากกดแม่พิมพ์ ปลอมยังไงก็ไม่เหมือน
    เป็นจุดสังเกตุหลัก โค้ตวัดสุทัศน์ทางวัดสร้างแค่ 3000องค์ บางคนจำผิดบอกว่าสร้าง 8000องค์
    ซึ่งไม่ถูกต้อง
    รุ่นนี้สร้างเนื้อทองแดง เพียงเดียว
    ส่วนที่เห็นกะไหล่ทอง และปัดสามกษัตริย์ นั้น
    ทางกรรมการวัด คัดเหรียญสวย รวบรวมไปทำที่ร้านเดียวกัน
    เพื่อความสวยงาม เพิ่มมูลค่า

11. ๙ยอด๙มงคล

๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2012
    โชว์ๆๆๆๆๆพระผงดวงเศรษฐีเนื้อเทาๆเข้มๆ

พิมพ์สวยชัดครับผม กว่าจะหามาได้ยากมากเลยครับ

เมื่อก่อนไม่แพงยังพอหาคัดกันได้ แต่ชม.นี้ยากครับ

ขนาดไฟล์:
      70.4 KB
      เปิดดู:
      82
  12. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    นำภาพมาลงเพื่อเป็นกำลังใจ ให้พวกเราอย่าหมดใจที่จะสร้างกระทู้ดีๆ เพื่อสืบสานกันใหม่

13. jirayarn

jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    ขอ เวปกลับคืน เป็นปกติ ด้วย อีกหนึ่งเสียงครับ

14. hotfuzz555

hotfuzz555 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณพี่ขันติ19กับพี่witca โดยส่วนตัวไม่ได้ซีเรียสอะไรเท่าไหร่กับเหรียญนี้ครับเพราะได้มาราคาแค่50บาท แต่ที่มีค่ามากกว่าผมว่าอย่างน้อยก็มีของปลอมไว้เปรียบเทียบให้เพื่อนๆพี่ๆชมจะได้ไม่หลงทางผมจ่าย50บาทเหรียญนี้แต่บ้างคนที่ไม่รู้อาจจ่ายมากกว่าผมเยอะดังนั้นผมว่าน่าจะเป็นประโยชน์สำหรับท่านใดก็ตามที่ได้เห็นของเสริม เก๊ ดีกว่าเช่าด้วยความหน้ามืดโดนไปในราคาแพง หวังว่ารูปเหรียญนี้จะเป็นประโยชน์กับอีกหลายๆท่านครับ:cool::cool::cool:

15. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

หลายวันผ่านไป ยังไม่ได้รับคำตอบใดๆจากผู้เกี่ยวข้องเลย

16. Ov

Ov เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งสัยหลวงปู่หมุนมาแรงครับเลยโดนสกัดดาวรุ่ง

17. radien

ไม่มีที่เก็บแล้ว แบ่งมาทางนี้สักเหรียญก็ได้นะครับพี่:cool::cool::cool:

18. radien

ผมเชื่อในความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่นะครับ ยังไงผู้ที่เกี่ยวข้องคิดดูดีๆอีกทีนะครับ:boo:

19. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

มีสิทธิ์เป็นไปได้ครับ

20. KiD-Dee

KiD-Dee เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2011
    ผมเสียดายความรู้ดีๆ ข้อมูลดีๆ ที่เป็นประโยชน์ ที่เชื่อถือได้เกี่ยวกับหลวงปู่หมุนที่พวกพี่ๆมีให้กับศิษย์หลวงปู่ทั้งใหม่และเก่า ที่เป็นกระทู้หลักมานานมากหายไปแบบไม่มีเหตุผลหรือถ้ามีเหตุผลอย่างไรช่วยกรุณาบอกพวกเราด้วยครับ ( สำหรับผู้ที่เกี่ยวข้องโดยตรง ) ผมอีกคนครับที่อยากให้กระทู้ของหลวงปู่กลับมาครับ