หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    สุปฎิปันโนภควโตสาวกสังโฆ สังฆังนะมามิ

น้อมรำลึกบูชาหลวงปู่สุดด้วย กาย วาจา ใจ

2. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    @พี่ Eye ถ้าชอบปี 17 ก็อย่างพี่นาวีว่านะครับ ออกที่วัดศาลาครืนก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ยังพอเบากระเป๋าถ้าชอบในเอกลักษณ์ของรูปแบบเหรียญเสือเผ่นรุ่นนี้ จริงๆนะขนาดและการออกแบบกำลังพอดีคลาสิค สุดๆๆ แต่ถ้าไม่นับรุ่นนี้ผมว่าลองมองๆรุ่นอื่นที่ทันหลวงปู่บ้างก็ดีนะครับ เบาสบายด้วยรักและศรัทธามากๆๆ พุทธคุณล้นจิตใจ (แต่ห้ามเป็นของเลียนแบบนะ ฮ่าๆๆๆ)

3. yoyobo111

yoyobo111 สมาชิก

24 พฤษภาคม 2009
    รบกวนที่คับแท้ไหมเพื่อนฝากดูครับผม

รบกวนที่คับแท้ไหมเพื่อนฝากดูครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      541.1 KB
      เปิดดู:
      129
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2013
  4. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    แต่องค์ที่เค้าถามเป็นหางตรงไม่เสาร์ นี่ครับ แต่รวมๆแล้วก็ดูดีครับ

5. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    ปล่อยไก่ ไปแล้วจารย์โอ๊ต งั้นไปกินไก่หนามหลวงไหมครับ อิอิ

6. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับบบ วันนี้ดูเงียบกันไปเลยนะกระท่อมเราคงจะเจ็บกันไม่น้อยยยยย " เหงาเศร้าจ๋อยกันไปเลย.... วันกองสลากแห่งชาติ" ฮ่าๆๆๆๆ

7. LordNU

LordNU เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    - มันจี๊ดครับ งวดนี้เฉียดเป้า งวดหน้าว่ากันใหม่
    - แต่วันนี้ก็ยังถือว่าโชคดีอยู่บ้างที่ได้นิมนต์สมเด็จ ก ข ของหลวงพ่อสุด เลยนำภาพมาให้ชมกันครับ (คิดว่าไม่น่ามีของทำเทียมมานะครับ เนื่องจากไม่ค่อยมีคนรู้จักเท่าไร) เลยต้องกริ๊งกร๊างไปขอความรู้จากเฮียเปิดโลก ซึ่งได้รับความอนุเคราะห์อย่างดี ซึ่งต้องขอขอบคุณไว้ ณ โอกาสนี้ครับ
    - จัดแสงเงาไม่ดี ทางด้านขวามือเลยมีเงาเล็กน้อยนะครับ แก้แสงไม่ตก (นิมนต์มาก็เลยรีบถ่าย-ทำ กว่าจะรู้ว่าภาพไม่เนียน แสงหมดซะก่อน เลยไม่ได้ถ่ายใหม่)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      145.9 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      149.4 KB
      เปิดดู:
      44
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2013
  8. mrchainarong

@พี่Lord อื่มๆๆๆ เนื้อหาเรื่องราวรุ่นนี้มันเป็นยังไงนี่ครับ ผมว่าจัดส่งไปรษณีย์มาที่พระประแดงดีกว่าครับ จะได้เข้าใจมากขึ้น อิอิ!!!
    @เอ้าาา!!! วันนี้ขอเสียงคนเสียภาษีให้รัฐบาลหน่อยเร้วววว!!!!

9. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....วันนี้ขอให้พบแต่เรื่องดีๆคนดีๆกันทุกๆท่านนะครับ วัฐจักรชีวิตคนเราก็มักต้องเจอเรื่องดีและไม่ดีเป็นธรรมดา เรียกว่าไม่รู้รสขมของความผิดหวัง แล้วจะรู้รสหวานของความสมหวังได้อย่างไร ขณะที่เราเป็นอยู่ตอนนี้รู้สึกว่าทุกข์ แต่อาจมีบางคนถ้าเป็นเหมือนเราขณะนี้ เค้าบอกว่าเค้าเป็นสุขมากแล้วได้เท่านี้ก็พอใจอย่างยิ่ง แต่ทำไมตัวเรากลับบอกว่าเราเป็นทุกข์ ซะงั้น!...

.....นำภาพผ้ายันต์สี่ยอดมาให้ชมกันอีกครั้ง(หลังจากนำไปใส่กรอบเรียบร้อยแล้ว) ก็เพิ่งจะรู้เหมือนกันว่า รุ่นนี้เค้าถือเป็นผ้ายันต์รุ่นแรก(ที่เป็นมาตรฐานทางวัด) เพราะก่อนหน้านี้ผมเคยเห็นแบบเขียนมือ แต่กลับไม่นับว่าเป็นรุ่นแรกๆ กลับมานับแบบปั๊มและมีตราวัดเป็นมาตรฐานถือเป็นรุ่นแรก

.....ได้ยินว่าสร้างประมาณปี2510กว่า น่าจะสร้างประมาณช่วงเดียวกับเหรียญสี่ยอด และว่ากันว่าหายากมาก หลวงปู่ท่านเห็นผมตระเวณหามานาน ท่านเลยเมตตาให้ผมไปเจอจนได้(ทั้งๆที่เจ้าของเดิมหวงมาก) ราคาเช่าหาเล่ากันว่าสมัยก่อนเหรียญ5ยอดทับตะกรุดเช่ากันอยู่ประมาณ500บาท ผ้ายันต์รุ่นนี้ก็เช่าหากันเป็นพันๆแล้ว และหายากซะอีก ตอนนี้ผ้ายันต์ผืนนี้พบกับเจ้าของแล้ว หลังจากเจ้าของรอคอยมานาน ดีใจมากๆครับ มีความสุขกันทุกๆท่านนะครับ

10. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับเฮียด้วยครับ ผ้ายันต์ผืนนี้สวยงามจริง ๆ เลย

11. mrchainarong

@เฮียครับ ยันต์แบบนี้แหล่ะครับที่ผมหลงเสน่ห์ จนถึงทุกวันนี้ ...

12. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    สวยสุดยอดครับผ้่ายันต์รุ่นนี้

13. เปิดโลก

.....ช่วงนี้กำลังหัดเล่น"ไลน์"กับเค้าบ้าง ตอนก่อนเห็นเป็นของเด็กเล่น มาตอนนี้เพิ่งจะเห็นประโยชน์ในการหากินได้เหมือนกัน เลยตัดใจซื้อมือถือมารุ่นนึง ซัมซุงเอส4ซูม ออกแบบมาเพื่อผมโดยเฉพาะเลย5555 เพราะผมอยากได้มือถือที่ถ่ายภาพมาโครได้และคมชัด พร้อมอุปกรณ์เล่นไลน์ รุ่นนี้เลยครับเน้นเรื่องถ่ายภาพมาโครความคมชัด16ล้านพิกเซลพร้อมส่งไลน์ ติดต่อกับทางศูนย์เรื่องเปลี่ยนซิม ได้โปรโมชั่นพิเศษสำหรับลูกค้าเก่าอีกต่างหาก(คุ้มกว่าที่ใช้อยู่เดิม) ใครที่มีเบอร์ไลน์ของชมพู่ ซาร่าเลกจ์ ส่งมาบอกด้วยนะครับ5555

.....มีความสุขกันมากๆนะครับ

14. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมมีเบอร์ชมพู่น้อยศิษย์บ้านนายม กับซาล่าเลกจ์ ส.สะพานแดง

คนแรกมวยเข่าชอบคลุกวงในกอดรัดฟัดเหวียงกอดแล้วตี บี้จนหมดแรง

คนที่สองมวยแข้ง มวยจังหวะสอง ดึงหลบแล้ววางแข้ง แย๊ปบังสายตาแล้ววาง

แข้ง

ชอบคนไหนขอเบอร์ผมได้เลยแต่ถ้าชอบแบบสวิ้งกิ้งทั้งสองก็บอกได้เลยครับ

ถ้ากำลังดี ต่อย5 ยกยกละ 3นาทีพัก1นาที

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2013
  15. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    เฮียเล่น s4 ซูมเลยเหรอครับ ว่าแต่เฮียจะเอาไปซูมอะไรครับ หรือว่าตาไม่ค่อยดีแล้ว เลยต้องใช้การซูมช่วย แต่ผมเห็นไอ้เจ้าทอสับรุ่นนี้แล้วก็งง ตกลงมันเป็น ทอสับหรือกล้องถ่ายรูปครับเฮีย. อ้อส่วนเบอร์สาวๆของพี่จัมโบ้ผมว่าพี่เก็บไว้เองดีกว่าครับ ผมว่าเฮียแกชอบมวยเชิงครับมวยบุกแกคงไม่ชอบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2013
  16. เปิดโลก

-คุณจัมโบ้เอครับ เบอร์ดารา2คนที่จะให้มาเนี่ย แค่รับทราบผมก็หัวเราะลังกาหน้าไป4รอบแล้วล่ะครับ มาฟังสรรพคุณของแต่ละคน อืมม!..ต้องมีอาชีพขายปาท่องโก๋แน่เลย5555

-คุณสต๊อคครับ เอส4ซูมผมเห็นคุณสมบัติตอนแรกผมรู้เลยว่า มันเกิดมาเพื่อผมและการนี้โดยเฉพาะ ใช้ถ่ายภาพพระเป็นมาโครแบบเน้นๆพร้อมส่งภาพทันที แต่เรื่องสายตาก็แย่ลงจริงๆล่ะครับช่วงนี้ ออกไปยืนหน้าบ้านจากสมุทรสาคร มองไม่เห็นกรุงเทพฯแล้วล่ะครับตอนนี้5555

.....ช่วงนี้เกิดได้รับโชคดีๆมาหลายทาง เป็นทางวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวยก็มาก อาทิตย์หน้าไม่แน่บุญพาวาสนาส่ง อาจได้เหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อกวยมาอีกก็ได้ แต่ตอนนี้มาชมเหรียญหลวงพ่อกวยรุ่นจตุรพิธพรชัยกันก่อนครับ พร้อมชิ้นจีวรและเส้นเกศา อีกอย่างน่าจะเป็นข้าวตอกนะครับ มีความสุขกันมากๆครับ

17. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

อาเปิดโลกไปบุกหลวงพ่อกวยซะแล้ว

18. Jumbo A

น้องสองคนไม่ได้ขายปลาท่องโก๋ครับเขามีอาขีพขายตัว เอาร่างกายเข้าแลก

กับความเจ็บ ทั้งมือทั้งเท้า อีกทั้งเข่าและศอก เจ็บจริงไม่มีแอ๊คชั่น

พอดีเมื่อคืนผมนั่งดูมวยช่อง 5 ด้วยครับ ปกติผมชอบดูมวย เลยเอาอารมฌ์

ตอนนั้นที่ขำๆมันส์ๆกับมวยมาเขียนนะครับ เมื่อคืนน็อคไว2คู่ มันส์จริงๆ

นานๆได้มีเวลาดูมวยช่วงนี้มีภารกิจต้องเดินทางบ่อยๆ ชักเบื่อๆวันนี้เพิ่งได้อยู่

บ้านซํกผ้าทำเรื่องส่วนตัวผักผ่อนกับเขา

19. mrchainarong

จ๊าก ท่านเฮียเปิดโลก ครับ เอสสี่ซูม เลยหร๋อครับ แต่เฮียจะเอามาซูมอะไรบ้างอ่ะครับ น่าสงสัย นะคร๊าบบบ อ่ะล้อเล่งน้าาา อย่างนี้สิจะได้ดูกรุ โกดังของอาเฮียซักที ซู๊มๆ ซูมๆๆ...

20. เปิดโลก

-น้องสกอร์ครับ สรรพนามว่า"อา"ไม่เอาครับไม่อาววว... เรียกเฮียเหมือนเดิมล่ะครับ5555 ลึกๆแล้วก็มีหลวงปู่สุดอยู่ในใจเสมอล่ะครับ ตั้งแต่ไหนแต่ไรต้องมีวัตถุมงคลของท่านอยู่ติดตัวตลอดครับ

-คุณจัมโบ้เอครับ ชอบแบบน๊อคเร็วๆหรือครับเนี่ย ส่วนผมชอบปั้นล่ะครับ จะเอา"K"อมสเปโตไว้เป็นประจำ ตีโง่อีกต่างหาก5555 เอ!..รู้สึกจะคนละวงการหรือเปล่าเนี่ย ดูมันจะออกคนละแนวแล้วล่ะ5555

-คุณน้องชัย(เปลี่ยนจากหลานแล้วนะ)ครับ เอาไว้ถ่ายภาพพระล่ะครับ มาพูดให้คิดซะอีก ถ้าเผลอไปจะโทษใครไม่ได้เลยเนี่ย ตัวเองก็ไม่ได้คิดไว้ก่อน โทษคุณน้องคนเดียวนะครับ5555

.....มีความสุขกันมากๆนะครับ