หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคนนนน...
    @ได้ครับเฮียส่องๆ ซูมๆ มาเลยศึกษาร่วมกันครับ แต่อย่าให้อาซ้อเห็นนะ แอ๊ะ!!! มันเรื่องอะไรนี่ งง... ฮ่าๆๆ
    ...@ฮื่อๆ พิมพ์ตั้งนาน กดปิดเฉยเลยยย กำ... นั้นเอาสรุปดีกว่าพอดีสัปดาห์ที่แล้วได้เหรียญเสือกลับวัดรวกมา 2 เหรียญ(แบ่งมาจากศิษย์พี่เหรียญนึง) มีเวลาเลยเอามานั่งดูเล่นๆเผื่อมีประโยชน์กับผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงปู่บ้างน่ะครับ ส่วนตัวแล้วผมจะชอบเหรียญที่รูปทรงสวยๆเป็นหลักอยู่แล้ว ก็มีรุ่นน้ำเต้า กับเสือน้อย น่ะแหล่ะที่ผมว่าสวยดี ขอให้ทันหลวงปู่เป็นพอไม่ค่อยเน้นค่านิยมเท่าไหร่ ใครอย่าเอาตามผมน้าาาขอร้องเดี๊ยวจะแพง... เอาเป็นว่าขอแอบมีสาระบ้างดีกว่า แบบคร่าวๆจุดแรกน่าจะเป็นวงเดือนด้านหลังเหรียญ(ไม่รู้ว่ามีแบบไม่มีป่าวนะครับ) แต่เอาไว้คร่าวๆ จุดที่สองรอยตัดสังเกตุง่ายๆตามรูปชัดสุด ส่วนที่ที่ก็น่าจะตำแหน่ง 11 นาฬิกา ด้านหน้าเหรียญรอยตัดจะเป็นรูปฟันหนู อิอิ อันนี้เรีกเองแต่ไม่ได้ถ่ายมา ที่สำคัญที่สุดแบบที่พี่โอ็คเคยว่าครับหน้าไหนไม่รู้ ต้องจำหน้าตาหลวงปู่ให้แม่นครับ ส่วนตอนนี้อยากศึกษา เหรียญน้ำเต้า กับเสือน้อยเหลือเกิ๊นนนน ใครมีเหรียญวางไว้ว่างๆ ให้พอส่องมั๊ยครับ อิอิ...
    ปล.มิมีอะไรมากโทษฐานกำลังเห่อคร๊าบบบบและเผื่อเป็นประโยชน์กับคนที่เคารพและศรัทธาครับ.... เอ้อลืมไปแล้วใครมาชอบตามเรา เราก็ตามเก็บแพงอ่ะจิ ฮื่ม!!! ันั้นอย่ามาตามผมน้าาา ผมมันเด็กแนววววอาร์ททท

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    แหม ขอบคุณ น้องชัยกับความรู้ดีๆๆสำหรับเพื่อนๆๆครับ เมื่อวานคุณดอกรักโทรมา คับคล้ายคับคลาว่า ไปส่งเด็กแถวสามพราน รึยังไงครับตอนนี้เงียบไปเลย

3. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

@พี่บอย อย่าไปบอกใครนะครับ ว่าเราเป็นศิษย์พี่ ศิษย์น้องกัน!!! จุ๊ๆๆๆ !!! เดี๊ยวพี่นายกจะรู้ตัว ฮ่าๆๆๆๆ นั้นผมขอประกาศตามหาพี่นายกดอกรักเลยครับ ใครพบตัวที่สามพราน ถ่ายรูปส่งมาพร้อมเด็กด่วน เนื่องจากตอนนี้เงียบหายไป สงสัยมากมายว่าหายไปไหน...

4. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ แค่ไปตามจับเจ้าของกระทู้มา หวานกันซะขนาดนั้น คริคริ

เสียดายคนเยอะมาก เข้าไม่ถึงตัว ไม่งั้นคงได้เข้าไปทักทายกันแน่นอน

5. jamejirayu

jamejirayu Active Member

22 กันยายน 2007
    สวัสดีครับทุกท่าน ^^ แหม่มีคนแอบถ่ายเราด้วย 55

6. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ...........อั๊ยย่ะชักน่ากลัวเข้าทุกวันแล้ว ทีมงานท่าจะหลวมนี้. แอบถ่ายเค้าไปทั่ว ว่าแต่ไปถึงงานใหญ่ไม่มีอะไรแจ่มๆมาให้ชมบ้างเหรอครับพี่

7. mrchainarong

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน... หายไปไหนกันหมดน้าาา แล้วเฮียครับแอบไปซูมๆๆ ที่ไหนครับเอามาให้ชมกันบ้างเน้อครับ อิอิ กราบหลวงปู่สุด ครับ วันนี้เงียบเหงามิมีอะไรโชว์รูปเก่าเล่าใหม่ดีกว่า...ฮ่าๆๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    เงียบจังไปไหนกันนนหมดดด ครับ

9. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

เหรียญรุ่นนี้ ท่านใดพอจะมีประสบการณ์อะไรบ้างใหมครับ

[​IMG] [​IMG]

10. mrchainarong

ผิวเหรียญสวยงามครับพี่ตี๋ื ยังไม่เคยมีเลยไม่รู้ประสบการณ์นั้นคงต้องส่งมาให้ผมลองใช้ซัก 3 ปี ได้มั๊ยครับอันนี้รู้แน่แท้อิอิ แอบเข้ามาดันกระท่อมเดี๊ยวพวกพี่ๆจะหามิเจอ ฮ่าๆๆๆ แซวเล่นน้าาา

11. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....เหรียญหลวงพ่อปู่วัดโกรกกรากก็ได้ยินว่ามีประสบการณ์ทุกรุ่นเหมือนกัน เหรียญรุ่นใหม่ๆไม่ว่าจะเป็นหลวงปู่รุ่ง,หลวงปู่รอด,หลวงปู่เฮงวัดบ้านขอม ที่สร้างขึ้นภายหลังล้วนแต่นิยมเสาะหากันมาก คงมีประสบการณ์กันมาล่ะครับ

.....ไปประมูลเหรียญเสือเผ่นกะหลั่ยทองปี17มาได้ อุตส่าห์มีแจ้งข่าวไปว่าผมจะเอาเหรียญนี้(เผื่อพี่ๆน้องๆที่รู้จักจะได้หลีกทางให้5555) โดนเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งเข้ามาดันราคาถึงเต็มจนได้5555 เหรียญก็สวยสมบูรณ์ดีแต่มีตำหนิผิวเปิดด้านหลัง เพราะโดนน้ำยาตอนเลี่ยมนิดนึง น่าเสียดายไม่งั้นคงไม่ได้ปิดราคานี้หรอกครับ ต้องขอขอบคุณทุกท่านนะครับที่หลีกทางให้ ใครไม่หลีกก็ขอบคุณด้วยครับ ประมูลกันตามกติกาแบบตรงไปตรงมาล่ะครับดีที่สุด

.....มาชมภาพกันครับ(ภาพจากผู้ขายที่ลงไว้) หายากเหมือนกันครับเหรียญกะหลั่ยเงินกะหลั่ยทองแบบเดิมๆ มีความสุขกันมากๆนะครับ

12. mrchainarong

@อ๊อยยย!!!! แสบตาครับเฮีย ...

13. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เพิ่งกลับถึงบ้าน วันนี้ได้รับวัตถุมงคลแล้วครับ...........

14. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยครับเฮีย ทุกคนต้องหลีกทางเฮียผมนั่งดูยังแอบขำคนเคาะแข่งกับเฮียเลย

15. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

แฮะๆ ขอบคุณมากๆครับที่ชม เพิ่งได้มานะครับเพื่อนให้มา

ขอบคุณมากๆครับผม เหรียญหลวงพ่อสุดสวยมากๆครับ

16. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....เงียบจริงๆแฮะ ซึ่งความจริงก็เป็นเรื่องธรรมดาของโลกทุกเรื่องราวอยู่แล้ว มีขึ้นก็มีลง มีลาภก็มีเสื่อมลาภ มีสรรเสริญวันพรุ่งก็มีนินทา จะหาอะไรที่คงอยู่ไม่เสื่อมไปตลอดกาลคงมีไม่มากหรืออาจไม่มีเลยก็ได้ แต่มีอยู่อย่างหนึ่งที่ผมรู้สึกว่าไม่ค่อยเสื่อมไปซักเท่าไหร่ คือกิเลสความอยากได้อยากมีของตัวผมเองนี่แหละ เฮ้อ!...

17. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันก่อนไปวัดยังนั่งคุยกับพระว่าผมพยายามเก็บอริยทรัพย์ เก็บให้ได้มากที่สุด

ก่อนตาย พระเครื่องวัตถุมงคลมีเยอะขายไปก็เยอะซื้อเข้ามาก็เยอะ ตายไปเอา

ไปไม่ได้แต่อริยทรัพย์เอาไปได้

แต่ก็ยังไม่วายเซียนหลักสิบเมื่อวานไปได้พระผงสุพรรณหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่

เสกปี๒๕๑๒ ..........สภาพกล่องเดิมๆเก็บจนเก่า

คุยกับท่านเปิดโลกวันก่อนบอกว่าแขวนพระทุ่งเศรษฐีหลวงพ่อเต๋ ผมนึก

เสียดายเคยมีกับเขาเหมือนกันในกล่องเดิมๆแต่ไม่ได้แขวนก็เลยไปจาก

จำได้ครั้งไปกราบหลวงพ่อแย้มวัตถุมงคลหลวงพ่อเต๋มีเหลือเยอะ

ตอนนี้คงไม่มีแล้วที่วัด............

18. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

- เหรียญ 17 กะไหล่ทอง สวยมาก ๆ เลยครับ

- พี่จัมโบ้เอครับ หลวงพ่อเต๋ ผมมีเหรียญขวัญถุง วงกลมใหญ่มาก ๆ พอกับจาตุคาม ไม่ทราบว่าสร้างรุ่นไหน พอมีข้อมูลไหมครับ

19. Jumbo A

เคยเห็นเหรียญโภคทรัพย์ของท่านใหญ่แต่ไม่รู้ว่าใช้รุ่นที่เท่าองค์จตุคามหรือเปล่า
    วัตถุมงคลหลวงพ่อเต๋ ดีมากหนะ น่าเก็บ หลักสิบอาจจะไม่มีแต่หลักร้อยสบายๆเก็บได้
    ตอนนี้ส่วนมากผมจะโฟกัสไปที่ครูอาอาจารย์ยุคเก่าๆหน่อย...หลวงปู่สุด วัดกางหลงนี้วันก่อนมีคนให้ผมหาให้ผมบอกผมดูไม่ค่อยเป็นของท่านมีเก๊เยอะนิยมกันมากสมัยก่อนปัจจุบันอาจจะเบาลงไปบ้างแต่ของเก๊ยังคงวนเวียนอยู่ไมได้ไปไหน เลยแนะนำไปบูชาที่วัดจะดีกว่า แนะนำให้ไปบูชาพระสมเด้จกระถางธูป.........

20. EYEOFVENUS

EYEOFVENUS เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2012
    หลวงพ่อสุด 2517 บล็อค วัดศาลาคลืน

5000 แพงไหมครับ เนื้อทองแดงรมดำ

แล้วปสุกเสกเดียวกับบล็อกวัดกาหลงไหมครับ

ศึกษาก่อนเช่าครับ ขอบคุณครับ