หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....บล๊อควัดศาลาครืนเนื้อทองแดงสวยๆก็ไม่เกิน5000บาทครับ

.....ปลุกเสกคนละวาระครับ

2. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    @พี่ Eyeofvenus ตามเฮียว่าเลยครับเป็นคนละพิธี แต่หลวงปู่ปลุกเสกแน่นอน ถ้าเรื่องราคาผมว่าตามความถูกใจน่ะครับถ้าแพงหน่อยและแท้แล้วเราถูกใจ พอมีงบประมาณก็จัดเลยครับ แต่ราคานี้สภาพต้องพอสวยซัก 80% ขึ้นน่ะครับพี่

3. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

เหรียญหลวงพ่อเต๋ เอาไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ ส่วนวัตถุมงคลของหลวงปู่สุด ผมก็เก็บแต่รุ่นท้าย ๆ น่ะครับ ราคาเบา สบายกระเป๋าดีครับ 555++ ทันหลวงปู่ฯ ท่านปลุกเสก ผมก็พอใจแล้ว

[​IMG] [​IMG]

4. denchai_l

ข้อมูลแน่นมาก ๆ ครับ

เรื่องที่เฮียปรึกษาผม ยินดีให้คำปรึกษาทุกขั้นตอน เอาไว้ผมว่าง จะขับรถไปหาที่ท่าฉลอมน่ะครับ

ท่าฉลอม.....กับ มหาชัย ไม่เห็นจะไกลแค่ไหน เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..........

5. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

@พี่เด่นชัยว่าเลยครับแม่นแท้เหลาขอให้แท้และทัน เพราะทุกวันนี้ผมก็ห้อยชุดกระถางธูปที่ทำบุญจากวัดมานั้นแหล่ะ คนอื่นไม่รู้แต่เรารู้ มีแต่คนถามว่าพระอะไร ฮ่าๆๆๆ นั้นของผมก็เอารุ่นสุดท้ายไปเลยล่ะกันครับ สำหรับผู้ที่เริ่มสนใจและศรัทธาวัตถุมงคลท่าน ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ไปกทมหลายวัน...ไว้กลับมาโพสนะก๊าบ

7. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็แนะนำชุดกระถางธูปราคาไม่แพง ผมลองห้อยเดี่ยวเมตตาดีครับ เสือเผ่นน้อยก็ดีชื่อดูเล็กๆ แต่ประสบการณ์ไม่เล็กเลยนะ
    เมื่อวานพาแฟนบอกอยากไปไหว้พระพิฆเนศองค์ใหญ่ที่ฉะเชิงเทราเสร็จไม่รู้จะไปไหนต่อเลยคิดได้ ไปวัดป่าโพธิ์แก้ว หลวงปู่ผ่าน เลยจัดหนักเลยครับ จริงๆถ้าเกิดทันลพ ก็อยากได้ยันต์ตะกร้อ ขอสักเสี้ยวที่เป็นหลวงพ่อก้คงจะดีไม่น้อย

8. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เห็นแล้วหวาดเสียวครับ จะเป็นลม

9. เปิดโลก

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-คุณน้องชัยฯ(เดี๋ยวนี้ทักน้องฟังแล้วสบายขึ้นเยอะ5555)บอกถูกแล้วล่ะครับ นับถือหลวงปู่จริงอะไรก็ได้ รุ่นไหนก็เป็นหลวงปู่ทั้งนั้น(ไม่ใช่บอกแบบนี้ แล้วมีคนหัวอิกคิวซังมาบอกขอแลกรุ่นใหม่กับรุ่นเก่านะ5555)

-คุณน้องเด่นชัยครับ ขอบคุณมากครับ ไม่ต้องรบกวนถึงขั้นมาเองก็ได้ครับ แค่ให้คำปรึกษาทางโทรศัพท์ก็ขอบคุณมากแล้วครับ ตอนนี้นึกอยากซ้อมก่อนว่าถนัดขนาดไหน จะได้เลือกขนาดที่เหมาะสมล่ะครับ ยังไงต้องขอรับการถ่ายทอดวิชาขั้นสูงสุดจากคุณน้องด้วย ขอคารวะ

-คุณน้องดินสอเข้ากรุงหรือครับเนี่ย เดี๋ยวต้องตามเข้าไปด้วย ไปแอบถ่ายภาพปาปารัสซี่คนดังซะหน่อย5555 เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ

-คุณน้องสกอร์ครับ เด็ดขาดแน่นอนไปเลยครับ ใจเกินร้อยจริงๆ นับถือ นับถือ

-คุณจัมโบ้เอครับ จะเป็นลมเนี่ย กะว่าล้มบนตักน้องๆนักศึกษาที่ไหนหรือเปล่าครับ5555 ถ้าอย่างคุณจัมโบ้เห็นแล้วจะเป็นลม ผมคงต้องขนาดส่งโรงพยาบาลล่ะครับ ท่านมังกรซ่อนเล็บ

.....นำภาพเหรียญเสือเผ่นกะหลั่ยทองมาให้ชมซ้ำครับ คราวนี้ถ่ายเองจากกล้องมือถือS4ZOOM กำลังทำความเข้าใจกับกล้องอยู่ มีความสุขกันมากๆนะครับ

10. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

555...........ถ้าสมัยก่อนผมชอบหนะ ลงกระหม่อม นี้เจ็บก็เอา

เคยลงแบบนี้ที่ศรีษะ กับหลวงพ่อเฮ็น วัดดอนทอง ก็เลือดแบบนี้แหละ

ลงที่หัว แล้วก็ไปสัก ตอนนั้นสักที่หน้าผาก แล้วก็ศรีษะมั้ง จำไม่ได้นานแล้ว

มาตอนหลังก็ลงกระหม่อมกับครูบาอาจารย์จนหน่ำใจ แล้วท่านก็บอกว่าไม่

อยากให้สักเหมือนท่านห้ามไว้ แต่ไม่วาย มาตอนหลังเจอครูบาอาจารยฺถูกใจก็สัก ...

แล้วก็ว่าจะหยุด ก็มาเจอครูบาอาจารย์อีกก็เอามันทั้งลงทอง ไม่หน่ำใจ

ขอท่านสักให้อีก ..555.......

11. denchai_l

ส-อา นี้ว่าจะไปทัวร์บุญแถว ๆ ระยอง พี่ ๆ ท่านใดมีวัดดีครูบาอาจารย์ที่น่าทำบุญ แนะนำด้วยน๊ะครับ

12. laghaime

laghaime Active Member

31 ธันวาคม 2012
    ขอความรู้หน่อยครับ
    รุ่น4ยอด กับ ทับตะกรุด
    มีประสบการณ์หรือเด่นด้านใดบ้าง

13. denchai_l

ที่อ่านมา วัตถุมงคลของหลวงปู่ฯ จะโดดเด่นในทางแคล้วคลาดน่ะครับ

14. denchai_l

วันนี้ตื่นเช้ามา ดูกระเป๋าเงินแล้ว มันแฟ๊บจนน่าใจหาย

สิ้นเดือนเหมือนสิ้นใจ คำ ๆ นี้เหมาะกับมนุษย์เงินเดือนจริง ๆ เลย 555++

15. mrchainarong

@อย่าลืมเอาบุญมาฝากนะพี่เด่นชัยยยย.... ช่วงนี้ผมก็ต้องอาศัยยักยอกทรัพย์มาเหมือนกัน ฮ่าๆๆๆๆ งวดนี้ รวย ๆๆๆๆๆ...

16. Jumbo A

บุญเอาฝากพี่น้องท่านอื่น ผมรอเอาพระเครื่องวัตถุมงคลมาฝาก...

17. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    -กราบหลวงปู่สุดครับ. สวัสดีครับทุกๆท่าน ชั่งเงียบเหงาเสียนี่กะไร

18. laghaime

laghaime Active Member

31 ธันวาคม 2012

ครับผม เห็นบางรุ่นเน้น เมตตาด้วย แหะๆ

19. Jumbo A

เงียบก็ขอเอาเพลงมาให้ฟังครับ เพลงทันสมัยหน่อย พี่ๆน้าๆลุงๆทุกท่านอาวุโสทุกนามถ้าฟังแล้วไม่คุ้นหูขออภัยนะครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=F3JHhVnUBSM]น่าอาย - รอยัลสไปรท์ - YouTube[/ame]

เพิ่มอีกเพลงแนวเกาหลี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=dmcbn-z9LT8"]??????????????????-??????? - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2013
  20. เปิดโลก

.....เคยจำเค้ามาเล่าไปหลายครั้งแล้ว แต่เล่าใหม่ก็ยินดีครับ5555 เหรียญรุ่นสี่ยอดความจริงสร้างก่อนรุ่น3ยอดสรงน้ำ แต่มาออกแจกและให้บูชาหลังรุ่นสรงน้ำ จึงนับได้ว่าปลุกเสกก่อนและพร้อมกับรุ่นสรงน้ำปี15 ด้านประสบการณ์มีคนนำเหรียญรุ่นสี่ยอดนี้ไปลองยิง แล้วยิงไม่ออกปืนเกิดแตก จึงมีคนเรียกรุ่นนี้ว่ารุ่นปืนแตกด้วย เหรียญรุ่นนี้สร้างจำนวนน้อย ลูกศิษย์ยุคเก่าๆตามหารุ่นนี้กันมาก

.....เหรียญ5ยอดทับตะกรุดก็คล้ายกัน คือสร้างก่อนเหรียญเสือเผ่น ซึ่งปลุกเสกก่อนและพร้อมกับรุ่นเสือเผ่นและเหรียญพัดยศ แต่ได้นำมาออกให้บูชาพร้อมๆกันทั้งหมด เหรียญทับตะกรุดสร้างในตอนที่เหล่าลูกศิษย์ต้องการตะกรุดโทนกันมาก เพราะไปเจอประสบการณ์ของตะกรุดโทนมากมาย เลยออกเหรียญทับตะกรุดเพื่อให้พอกับความต้องการของเหล่าลูกศิษย์ ด้านประสบการณ์เพื่อนของน้องชายขับรถเสียบท้ายสิบล้อ รถยับทั้งคันต้องงัดคนออกมา พองัดออกมาคนเดินหน้าตาเฉยไม่เป็นอะไรเลย แขวนเหรียญรุ่นทับตะกรุดเหรียญเดียวครับ