หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เอาเพลงใหม่ๆก็ได้โดนวัยรุ่นแซวซะแล้ว

ท่านเปิดโลกไม่รู้หายเปิดเปิงไปไหน ไม่มารายงานตัวเล่าอดีตอันดูดดื่มหวาน

ชื่นให้ฟังสงสัยงานจะยุ่ง

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=VTV7p2nMGoU]A mob - เหงา เหงา - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=fLOHiZVc1rg]ผ่าน - Slot Machine - YouTube[/ame]

2. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี พี่ ๆ ทุกท่านครับ

ช่วงนี้เงียบ ๆ พี่จัมโบ้เอก็ยังไม่ว่าง ไม่รู้จะไปไหนดี............

3. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมก็เอาแน่เอานอนไม่ได้พรุ่งนี้ว่างไหมผมว่าจะ ไปสิงห์บุรี ชัยนาทกันไหม ไปวัดหลวงพ่อ

กวย หลวงปู่เย็น หลวงปู่บุดดา หลวงพ่อพร้า หลวงพ่อเกาะ หลวงพ่อเสือ จบด้วยวัดหลวงพ่อ

เพี้ยน..........ตั้งใจจะไปทำบุญ ตอนแรกว่าจะพาลูกพาเมียไป แต่หมอห้ามลูกไม่ให้ไปไหน

ไม่สบายเพิ่งออกจากโรงพยาบาล ก็ต้องไปคนเดียวว่าจะชวนรุ่นน้อง

ที่โสดๆไป คนมีเมียแล้วชวนยาก ผมเป็นประเภทแช่เว๊ป ไม่มีเวลากลับตายตัวไม่อยากให้

เขาทะเลาะกันเวลาชวนมาวัดมันเสียจริต อยู่วัดนานแต่ละวัด เพราะคิดว่าเราไม่ได้มาบ่อย

นานๆมา เวลามีค่าใช้ให้คุ้ม

ตอนนี้มาหาลูก คืนนี้จะกลับตั้งใจไปทำบุญเอามงคลอริยทรัพย์ใส่ตัวพรุ่งนี้

4. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

พี่จัมโบ้เอ ฝากถ่ายตุ้หลวงพ่อเกาะให้หน่อยครับ

5. Jumbo A

ขออภัยวันนี้ไม่ได้ไปวัดหลวงพ่อเกาะครับ พอดีเวลาไม่พอ เจออุบัติเหตุรถชนกัน

สองราย รถติดเกือบชั่วโมงครึ่ง รถวิ่งช้ากว่าเต่า เหยียบคลัชจนปวดหัวเข่า

ไปถึงวัดแรกก็ปาเข้าไป เกือบสี่โมงเย็น ผมออกจากบ้านเที่ยงกว่าๆเกือบบ่ายโมง

ครับเช้านอนตื่นสาย เมื่อคืนกลับมาถึง้บานก็เกือบตีสามแล้ว เดินทางไปคนเดียว

เปลี่ยวกาย นึกๆกลัวคนมาปล้ำเหมือนกัน ชวนรุ่นน้องไปก็ติดงานด่วนอีกคนก็ท้อ

ว่าไกล นั่งเฉยๆมันยังท้อมันบอกว่าถ้าอยุธยาจะไปด้วย เลยต้องไปมันคนเดียว

ได้ไปทำบุญวัดหลวงพ่อกวย หลวงปู่เย็น หลวงปู่บุดดา หลวงพ่อเสือ ร่วมทำบุญ

สร้า้งโบสถ ค่าน้ำค่าไฟ สังฆทาน กฐิน

จะเข้าวัดหลวงพ่อเพี้ยนก็ไม่ได้ไป ชักเริ่มง่วงนอน ฝนตกทั้งไปและกลับขับรถ

ยาก

ครั้งหน้าว่าเปลี่ยนเส้นทางจะไปกราบหลวงพ่อเพี้ยน หลวงพ่อโอด หลวงพ่อ

พรหม หลวงปู่สี หลวงพ่อเดิม เส้นทางนี้ไม่ได้ไปนานแล้ว คุณdenchai

ว่างเมื่อไหร่ ........

6. yoyobo111

yoyobo111 สมาชิก

24 พฤษภาคม 2009
    ดูดีไหมคับ รบกวนทีคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    สวยจังเบยยย ครับ

8. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ๆชาวกระท่อมทุกคนน....
    ช่วงนี้ยังไม่มีใครออกมาโชว์ของดีของเด็ดอะไร @พี่โยโย่ ถ้าเป็นเหรียญนี้ นะน่ะ อย่าว่าแต่ดูดีเลยครับพี่ เรียกสวยแท้งามขนาดดีกว่า ฮ่าๆๆๆ วันหยุดที่ผ่านมาหลังจากไปศึกษาคัมภีร์เสือบิน กับ คัมภีร์หยดน้ำ สรุปว่า ธาตุไฟแตกซ่านก่อน มิสำเร็จกระบวนยุทธ์อะไรเลย ฮ่าๆๆๆ สำหรับผมการเก็บเหรียญที่เราสนใจก็เหมือนกับการซื้อหนังสือมาเล่มนึง เพื่อที่เราจะได้อ่านและเป็นประสบการณ์ในการใช้บอกต่อให้คนอื่นเข้าใจ เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้างแต่ก็จะได้เป็นการแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ อย่างน้อยก็เป็นการเผยแพร่บารมีหลวงปู่สุดให้คนอื่นๆได้ ผมเลยอยากเริ่มจากเหรียญที่ทันท่านและราคายังไม่สูงนักให้คนที่สนใจได้มีโอกาสได้สัมผัสเหมือนกับชาวเราในกระท่อมนี้ และในอีกหลายคน ว่าขอให้แท้และทัน ศรัทธาอยู่ที่ใจเรา เพื่อจะได้เป็นประสบการณ์และบอกต่อจากรุ่นสู่รุ่นต่อไป
    ...สำหรับผมขอออกตัวเลยว่าไม่มีความรู้อะไรเลยเน้นชอบล้วนๆ อิอิ วันนี้มาเผยเคล็ดคัมภีร์หยดน้ำแบบงูๆปลาๆ เพราะผมคิดว่ารุ่นนี้น่าจะยังไม่มีทำเลียนแบบ(หรือมีแล้วผมยังไม่เคยเห็นน้าาา....) เหรียญแรกได้จากการทำบุญที่วัด ส่วนเหรียญที่สองเพิ่งเก็บมาอาทิตย์ที่แล้ว เห็นอยู่จุดเดียวที่เป็นจุดที่น่าจะไว้ใช้สังเกตกัน คือ จะมีไข่ปลาเล็กๆซ่อนอยู่ตรงที่วงกลมไว้น่ะครับ ที่สำคัญที่สุดคือการจดจำหน้าตาหลวงปู่ให้ดีดี กนกด้านหน้าเหรียญใต้ห่วงคล้ายๆลักษณะการเเกะมือจะไม่ค่อยสมมาตร ส่วนพี่น้องคนไหนมีขอมูลเพิ่มเติมก็ลงมาไว้ได้เน้ออออ... อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. yoyobo111

yoyobo111 สมาชิก

24 พฤษภาคม 2009
    อิอิ

ขอบคุณครับ อ.บอย

10. denchai_l

ขอบคุณพี่ mrchainarong มากครับ

ผมมี 3 เหรียญ บูชาจากวัดมา 2 เหรียญกับอยู่ในหิ้งพระที่บ้าน 1 เหรียญ

เดี๋ยวกลับไปดูตามจุดที่บอกไว้ครับ

11. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    @พี่เด่นชัยคร๊าบบบ วิทยายุทธ์กระบวนท่าของผมก็แบบ หนุ่มหมัดมั่ว น่ะครับ อิอิ อย่าถือว่าเป็นข้อสรุปน่ะ ถ้าพี่เจอตรงไหนอีกก็เรียนเชิญแบ่งปันกันต่อได้เลยคร๊าบบบ ส่ธุๆๆๆ

12. Ferrare

Ferrare Active Member

รบกวนถามอา พี่ๆในบอร์ดหน่อยครับ

คือผมได้ยินมาว่าหลวงปู่ฉลอง วัดนาขวาง ท่านสักยันต์ตะกร้อหลวงพ่อสุด

ท่านครอบครุจากหลวงพ่อสุดไหมอ่ะครับ

13. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    กราบหลวงปู่สุดวัดกาหลง. ยังเงียบงันกันอยู่ไม่รู้หายไปไหนกันหมด เฮียมัวแต่ไป ซูมๆ เอสสี่อยูุ่ที่ไหนครับเนี้ย

14. LordNU

LordNU เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    เห็นเข้ามาอ่านอยู่นะครับ
    ไม่แน่ใจว่าอ่านด้วยคอมรึ S4
    ชื่อขึ้นแว่บ ๆ

15. Jumbo A

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=w6lkJr1P2uc]รักสะท้านดินสะเทือน-สายัณห์-ยอดรัก - YouTube[/ame]

จากไปแล้วทั้งคู่ มีแต่บทเพลงให้รำลึกนึกถึงครับ

16. denchai_l

ไก่จ๋า............. ได้ยินไหมว่าเสียงใคร ร้องเพลงนี้ได้ตั้งแต่เด็ก

รักโลภโกรธหลง อิจฉาริษยา เป็นเรื่องธรรมดาของคนขี้เหม็น 2 คนนี้เป็นนักร้องพร้อมกัน ดังพร้อมกัน ความสามารถและเสียงดีทั้งคู่ ก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง

ในยุค RS บิ๊กฮิต จะมี ศรเพชรศรสุพรรณ สันติดวงสว่าง ชอบๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2013
  17. Jumbo A

ขออนุญาตลงอีกสักเพลงครับเป็นการไว้อาลัย .........

ช่วงนี้ไม่ว่าจะคลื่นวิทยุ เอเอ็ม เอฟเอ็ม เดินตลาด ก็จะได้ยินเสียงเพลงพี่เป้าครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=ylgJjhZ28UM]วานนี้รัก วันนี้ลืม- สายันห์ สัญญา - YouTube[/ame]

18. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    เงียบกันจังครับ รายงานตัวกันหน่อยครับช่วงนี้ฝนตก ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ อาบน้ำอุ่นผสมเด็ทตอล หาคนบีบนวดสะนะครับ ^^

19. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ........คนบีบนวดคงต้องปรึกษาท่านบอยครับ เอหรือว่าพี่จัมโบ้ดี อิอิ
    จะเงียบกันไปหน่ายยยยยยย

20. LordNU

LordNU เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    การันตีได้เลยครับ ปรึกษาท่านบอยไม่ผิดหวังจริง ๆ อิอิ