อิ่น....สุดยอดเครื่องรางเมตตามหาเสน่ห์แห่งแผ่นดินล้านนา....สมทบช่วยบูรณะวัดและสร้างพระมหาอัครสาวก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 6 มิถุนายน 2015.

1. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    จากที่ผมได้ศึกษาวิชาอิ่นมาหลายปีนั้นจึงให้ทราบได้ว่า อิ่นเป็นเครื่องรางด้านเมตตามหาเสน่ห์ที่สืบทอดกันมาหลายร้อยปี อิ่นที่ทรงคุณมหาศาลนั้นก็มีองค์ประกอบหลายๆอย่าง เช่น วัตถุที่ใช้สร้าง วิชาที่ใช้ทำ และตัวผู้ทำวิชา.....ผมอยากทำอิ่นเพื่อเผยแพร่ของดีแดนล้านนามาหลายปีแล้วครับพยายามตามหาครูบาอาจารย์ที่รู้จริงทำได้จริงในวิชานี้ จนได้มาพบพระอาจารย์...... ผมจึงเอ่ยปรึกษาสอบถามเกี่ยวกับวิชาท่านเกี่ยวกับวิชาอิ่น ท่านจึงร่ายยาวเกี่ยวกับวิชานี้ให้ฟังว่า "อิ่น" ทำไมต้องทำเป็นผู้หญิงผู้ชายกอดกัน เพราะคำว่า "อิ่น" หมายถึงความรักกันแบบบขั้นสุด รักกันจนวันตายโบราณจึงทำออกมาเป็นแบบเครื่องหมายแห่งการแสดงความรักกันขั้นสุดยอดนั่นก็คือ การเสพสมกันในเหล่ามนุษย์ทั้งหลายนั่นเอง "อิ่น"ที่ถือได้ว่าเป็นอิ่นชั้นสูง นั่นก็คืออิ่นแก้วอิ่นคำ(อิ่นแก้วอิ่นทองคำ) อิ่นตามโบราณนั้นมักจะใช้แก้วขาวแก้วเขียวแก้วแดง ถือว่าเป็นแก้วมีค่าที่ส่งเสริมด้านความชุ่มเย็นอีกด้วย ส่วนอิ่นคำนั้นก็จะใช้ทองคำบริสุทธิ์มาทำเป็นตัวอิ่น อิ่นจึงเป็นสุดยอดเครื่องรางหนึ่งของล้านนาที่คนทั่วไปปราถนาได้มาไว้ครอบครองเพราะโดดเด่นเรื่องเมตตามหานิยมค้าขายเป็นที่สุดนั่นเอง

......ในการเลือกแก้วนั้นก็มีวิธีการดูแก้ว ว่าดวงไหนจะใช้ทำอิ่นได้บ้างซึ่งตัวพระอาจารย์ท่านเป็นคนหาแก้วเลือกแก้วมาทั้งหมดด้วยตัวท่านเอง ซึ่งท่านไปเอามาจากบ่อแก้วโป่งข่ามบ่อหลวง ของ อ.เถิน เท่านั้น เพราะท่านว่าแก้วที่มีคุณวิเศษในตัวนั้นอยู่ที่ที่อยู่ของแก้วนั้น ซึ่งบ่อหลวงนี้มีบางตำแหน่งที่ทรงพลานุภาพท่านจึงเจาะจงเอามาจากที่นี่เท่านั้น หากได้แก้วดีมาทำอิ้่นย่อมทำให้อิ่นทรงพลานุภาพยิ่งขึ้น

......เหตุที่ผมปรึกษาเรื่องอิ่นกับพระอาจารย์นั้นก็เพราะว่าเพื่อนผมแนะนำเพราะเพื่อนบอกผมว่าตัวพระอาจารย์เองท่านเคยลองทำวิชาอิ่นที่แกะด้วยหินนาคกระสวยสีเขียวเมื่อหลายปีก่อนประมาณ 200 ตัวให้บูชาถึงตัวละ 1200 บาท.....เชื่อหรือไม่ว่าของหมดภายใน 2 อาทิตย์เท่านั้น เมื่อผมคุยกับท่านจึงถามว่าเป็นความจริงหรือไม่ ซึ่งเป็นความจริง ท่านบอกว่าทำออกมายังคิดเลยว่าจะมีคนมาเอาหมดเมื่อไหร่หนอ ปีนี้จะหมดหรือเปล่าไม่รู้(พร้อมทั้งหัวเราะ) ปรากฏว่า 2 สัปดาห์หมดเลยครับ ท่านจึงบอกผมว่าท่านลองวิชามาแล้วว่าวิชานี้ดีจริงถ้าสร้างตามตำราถูกต้องซึ่งแสดงผลปรากฏให้เห็นในเรื่องมหาเสนห์มหานิยมในหมู่ศิษย์ท่านมากมาย ผมจึงขอท่านเมตตาทำอิ่นครั้งนี้ขึ้นมา

....อิ่นชุดนี้ประกอบด้วย อิ่นแก้วขาวใส อิ่นแก้วหินนาคกระสวย อิ่นแก้วโป่งข่ามแดง ซึ่งทั้งหมดชุดแรกท่านทำให้นี้มีจำนวน 100 ตัว ซึ่งทั้งหมดจะมาถึงผมในวันพรุ่งนี้ เพราะชุดนี้ท่านเสกตามตำรา"อิ่นจั๋นเป็งเข้าตำรามหาหวาน"นั่นคือ อิ่นที่เสกในคืนวันจันทร์ที่ตรงกับ 15 ค่ำเท่านั้นและต้องเอาไปเสกในกองฟอนเผาผี(ไม่ได้เกี่ยวกับผีกับพรายอะไรครับแต่เป็นเคล็ดว่าให้รักกันจนวันตาย) หลังจากเสกแล้วจึงเอาอิ่นทั้งหมดลงแช่เลี้ยงน้ำผึ้งหลวง 3 คืน สุดท้ายเอาลงแช่เลี้ยงอิ่นด้วยเหล้าอีก 1 คืน เสกปิดจึงแล้วเสร็จสมบูรณ์ ชุดนี้เสกเมื่อวันวิสาขบูชาที่ผ่านมาครับ(ปีนี้มีแค่ครั้งเดียวเท่านั้น)

....คาถาที่กำกับนั้นก็สำคัญท่านบอกว่า ตัวคาถาปลุกอิ่นนั้นห้ามตั้งนะโมเด็ดขาดเพราะว่าเป็นเครื่องรางเกี่ยวกับกามะตัณหาเอาพระเจ้ามาเกี่ยวไม่ได้ ซึ่งท่านผู้บูชาจะได้คาถากำกับให้เอาไปสวดไปใช้คู่กับอิ่นด้วย

....และที่สำคัญพระอาจารย์ท่านบอกว่าหากจะทำเป็นเสน่ห์สีผึ้งทาปาก หากไม่สีผึ้งก็ให้เอาวาสลีนทาปากนี่แหละครับ แบ่งใส่ตลับไว้แล้วเอาอิ่นบรรจุลงในตลับวาสลีนนั้น เมื่อจะใช้ทาปากก็ให้ว่าตัวคาถาแล้วลูบผ่านอิ่นนั้นแล้วจึงนำมาทาปากก็เป็นมหาเสน่ห์อย่างเอกอุ

....หากจะนำมาเลี่ยมห้อยคอท่านห้ามนำมาแขวนรวมกับพระเครื่องนะครับท่านว่าไม่บังควร ใส่กระเป๋าเสื้อกกระเป๋ากางเกงได้....

....ใช้ ทำน้ำมนต์อิ่นล้างหน้าได้ คนเห็นเป็นรักเราเมตตาเรายิ่ง.....

.... ใช้แกว่งน้ำให้คนอื่นดื่มกินก็รักเรายิ่ง ลูกเมียอยู่ในโอวาส เจรจาสิ่งใดเชื่อเราหมด......

....พกอิ่นไปที่ใดที่มีอาถรรพ์ชนะอาถรรพ์ทั้งหลายแล....

....พกอิ่นเข้าไปหาฝูงชนาชนทั้งหลายให้กระแอมแล้วตบอิ่นเข้าไปก่อนมีราศีกว่าคนทั้งหลาย เจราสิ่งใดแค่ได้ยินเสียงก็เมตตาเรา....

...นี่เป็นความรู้คร่าวๆที่ผมพอเรียบเรียงได้จากการสนทนากับพระอาจารย์ สุดท้ายแล้วแต่ปัญญาของแต่ละคนว่าจะนำไปใช้อย่างๆร ขอให้ใช้ด้วยความเชื่อมั่น หรือจะกล่าวถึงคุณวิเศษแห่งอิ่นที่โบราณจารย์ท่านบอกไว้เป็นอย่างๆก็ได้ดังนี้ครับ
    1.เมตตา เดินทางไป ณ ที่แห่งหนตำบลใดมีแต่คนรักใคร่เมตตา
    2.เสน่ห์ แม้นว่าไม่หล่อไม่สวยแต่ก็จะมีพลังแห่งเสน่ห์แอบแฝงไว้ดึงดูดใจต่อเพศตรงข้ามให้อ่อนไหว
    3.ค้าขาย เจรจาค้าขายหมดไวหมดเกลี้ยง
    4.มหานิยม คนเห็นนิยมชมชอบในตัวเราอยู่เสมอ
    5.มัดจิต ผูกจิตพิชิตใจให้เขารักใคร่คิดถึงแต่เราผู้เดียว
    6.มัดใจ ไม่ให้เขามีใจให้ใครให้มีเพียงแต่เรา
    7.คิดถึง แม้นไม่เห็นหน้าก็ขอได้ยินเสียงและเห็นตีนชายคา
    8.งวยงง ดังต้องมนต์สะกดให้คิดนึกรัก
    9.ดับโกธา แม้นโกรธดังไฟก็เกลียดไม่ลง
    10.เอ็นดู ผู้หลักผู้ใหญ่เอ็นดูชมชอบจะต้องจิตต้องใจ

.....นี่แหละครับสุดยอดเครื่องรางที่ผมแนะนำให้กับชาวเวปได้ไว้บูชากัน....

.....ทุกตัวเป็นงานแกะมือทั้งหมดครับ ทุกชิ้นจึงเป็นมาสเตอร์พีสทั้งหมดหนึ่งไม่มีสองครับ.....

.....ปัจจัยส่วนหนึ่งผมก็จะนำไปช่วยพระอาจารย์ที่ลำพูนบูรณะปฏิสังขรณ์วัดครับผม ขอให้ได้บุญร่วมกัน....

......ให้บูชาตัวละ 900 บาท........

โอนเงินบูชาได้ที่...
    ธ.ธนชาติ สาขาสันป่าข่อย ออมทรัพย์เลขที่ 345-2-17273-6 ชื่อ Trin Paleeriam

**** รบกวนท่านที่จองบูชาโอนเงินภายใน 3 วัน หลังจากการจองบูชา หากเกินนั้นถือว่าสละสิทธิ์ครับผม****
    ....กรุณาช่วยค่าจัดส่ง แบบEMS 50 บาทครับ....
    ....โอนแล้วลงที่อยู่จัดส่งได้เลยนะครับ.....
    ....ติดต่อสอบถาม 086-654-4766....

[​IMG][/url][/IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มิถุนายน 2015
  2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    อิ่นแก้วตัวใหญ่ที่เห็นเอาวางด้านบนเป็นประธาน คือ อิ่นตัวครูของพระอาจารย์ที่ท่านทำไว้ตัวแรกซึ่งเคยหายที่กรุงเทพเมื่อครั้งท่านมาเมตตาลูกศิษย์หากันทั้งวันก็ไม่เจอ หลังจากนั้น2 วันท่านกลับลำปาง....เปิดห้องเข้าไปอิ่นตัวนี้กลับมาอยู่บนหิ้งครูครับ ท่านบอกว่าอิ่นตัวครูดียังไง อิ่นชุดนี้ที่ทำออกมาดีเหมือนกันทุกประการครับ

รายได้ส่วนหนึ่งจากการให้เช่าบุชาผมจะนำไปสมทบกับอีกกระทู้หนึ่งเพื่อร่วมบูรณะวัดโบสถ์ไชยมงคลที่จ.ลำพูน ครับผม.....รายชื่อท่านผู้บูชาผมได้กราบเรียนพระอาจารย์ขอให้จารึกลงแผ่นลานเงินบรรจุในองค์พระมหาอัครสาวกทั้งสององค์ที่จัดสร้าง...จึงขอแจ้งให้ทุกท่านทราบและขออนุดมทนาล่วงหน้านะครับกับทุกท่านที่บูชา"อิ่น" ชุดนี้ไปถือว่าท่านได้มีส่วนร่วมบูรณะวัดและร่วมจัดสร้างพระมหาอัครสาวกทั้ง 2 พระองค์ไว้ในพระศาสนานะครับ

http://palungjit.org/threads/%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%97%E0%B8%B8%E0%B8%81%E0%B8%97%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%8D%E0%B8%88%E0%B8%B0%E0%B8%96%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%9C%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%88%E0%B8%B8%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B9%8C%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%A5%E0%B8%9B%E0%B8%A7%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99.550868/

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2015
  3. เพชรฉลูกัน

24
    ท่านที่บูชาไปผมจะมอบตัวคาถากำกับไปให้พร้อมกันด้วยนะครับ.....อย่าลืม ห้ามตั้งนะโมเด็ดขาดนะครับ ท่านจะเอาใส่ในตลับวาสลีนไว้ทาปาก จะเอาติดตัวก็ได้ครับ เรื่องมหาเสน่ห์มหานิยมผมรับประกันครับ...วิชานี้สุดยอดของล้านนาแล้วครับ ชุดนี้ท่านทำตามตำราอิ่นจัทนร์เพ็ญเข้ามหาหวาน รับรองไม่มีที่ไหนครับ เป็นหนึ่งในเครื่องรางทางด้านความรักที่ต้องมีไว้บูชาเป็นอย่างยิ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2015
  4. เพชรฉลูกัน

24
    ......ให้บูชาตัวละ 900 บาท........

โอนเงินบูชาได้ที่...
    ธ.ธนชาติ สาขาสันป่าข่อย ออมทรัพย์เลขที่ 345-2-17273-6 ชื่อ Trin Paleeriam

**** รบกวนท่านที่จองบูชาโอนเงินภายใน 3 วัน หลังจากการจองบูชา หากเกินนั้นถือว่าสละสิทธิ์ครับผม****
    ....กรุณาช่วยค่าจัดส่ง แบบEMS 50 บาทครับ....
    ....โอนแล้วลงที่อยู่จัดส่งได้เลยนะครับ.....
    ....ติดต่อสอบถาม 086-654-4766....

5. เพชรฉลูกัน

24
    ถ้าของท่านไม่ดีจริงผมไม่กล้าแนะนำครับผม

6. Powernext

Powernext เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    จองอิ่นแก้ว1ตัว
    อิ่นโป่งข่ามแดง1ตัว
    ครับ..

7. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับผม...รับรองไม่มีผิดหวังครับ

8. เพชรฉลูกัน

24
  9. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    จอง อิ่นโป่งข่ามแดง1ตัว ครับ.. (โป่งข่ามแดง มีชื่อเรียกว่าอะไรครับ)

10. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบการจองบูชาครับ....โป่งข่ามแดงก็เรียกโป่งข่ามแดง ตรงตัวเลยครับ เป็นแก้วสีหายากสำหรับโป่งหลวงนะครับ.......แก้วทั้ง3 สีนั้นที่เอามาแกะเป็นอิ่นนั้นมีคุณเหมือนกันทุกประการครับ....นาคกระสวยเป็นหินที่อยู่กับพระอาจารย์มาหลายปีเป็นของพระอุปัชฌาของท่านเก็บไว้มากว่า20ปี....โป่งข่ามแดงและแก้วใสนั้นท่านไปหาที่บ่อหลวงเป็นแก้วที่มีคุณในตัวตามตำราของท่านจึงนำมาแกะเป็นอิ่นครับ....ท่านที่ได้ไปบูชาของให้หมั่นท่องคาถาบ่อยๆยิ่งมากยิ่งดีครับจะเกิดอาถรรพ์วิชาขึ้นอย่างเอกอุ
    .....อีกหนึ่งวิธีการของคนสิงคโปร์ที่เคยเอาอิ่นที่พระอาจารย์ท่านทำไปใช้อีกอย่างคือ เค้าหาซื้อน้ำหอมอย่างแพงเลยครับแล้วเอาอิ่นแช่เอาไว้เลยเมื่อจะใช้ก็อธิษฐานเอาครับก็เป้นเมตตามหาเสน่ห์ดี(ขนาดไม่ได้ท่องคาถานะครับ) อีกหนึ่งวิธีที่ท่านสามารถทำไเด้ครับ ขอให้เพียงแค่บุชาด้วยความสรัทะาเชื่อมั่นแล้วท่านจะรู้ด้วยตัวท่านเองครับว่าของที่ผมนำเอามาเผยแพร่นั้นไม่ใช่ของที่ทำลวกๆแต่ทำวิชาจนมั่นใจแ้วเท่านั้นครับผมจึงกล้านำมาเผยแพร่ให้ได้บุชากันครับ

11. เพชรฉลูกัน

24
    ท่านผู้ใหญ่ใจดี ปิดรายการอิ่น นาคกระสวย 1 ตัว-อิ่นแก้ว 2 ตัว-อิ่นโป่งข่ามแดง 1 ตัวครับผม...ขอบคุณในความไว้วางใจครับผม

12. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอร่วมบุญช่วยพระอาจารย์ที่ลำพูนบูรณะปฏิสังขรณ์วัด
    จองบูชา..
    - อิ่นแก้วขาวใส จำนวน 1 ชุด
    - อิ่นแก้วหินนาคกระสวย จำนวน 1 ชุด

และขอรบกวนช่วยหาขนาดองค์ที่เท่าๆกันด้วยครับ.
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ.

13. เพชรฉลูกัน

24
    รับททราบครับผม

14. poth

poth เป็นที่รู้จักกันดี

จองอิ่นแก้ว 1 ตัวครับ

15. เพชรฉลูกัน

24
    อิ่นนี้หากนำไปแช่ในน้ำมันหอม น้ำมันนั้นก็จักมีคุณวิเศษด้านเมตตามหาเสน่ห์ขึ้นมาทันทีขอเพียงใช้คาถาที่ให้กำกับไปด้วยนั้นปลุกเสกอิ่นปลุกเสกน้ำมันนั้นด้วยตัวท่านเอง ใช้จุณเจิมเนื้อตัว หน้าตา ทาคิ้ว ก็จักเป็นที่ต้องตาต้องใจแก่ผู้พบเห็นพูดเจรจาต่างๆก็เป็นที่จับใจเป็นอย่างยิ่งครับ...ด้วยประสบการณ์ของผู้ที่เคยใช้อิ่นตำรานี้มาแล้วทั้งสิ้น หรือแม้แต่ใช้อิ่นนี้เรียกลูกค้าเสกเป่าลงธูปจุดหน้าร้านก็เห็นผลมานักต่อนักครับ

16. เพชรฉลูกัน

24
    รับทราบครับผม

17. เพชรฉลูกัน

24
    หากที่บ้านที่ทำงานมีความแตกแยกกันให่เอาอิ่นลงแช่น้ำแล้สวดคาถาแล้วบอกอิ่นให้ทำน้ำนี้ให้เป้นน้ำมนต์ทิพย์ให้เกิดความรักความสามัคคีในหมู่คณะแล้วให้กินน้ำนั้นก็ยังได้นะครับขอบอก จักเกิดความรักความสามัคคีในหมู่คณะได้เลยเชียว

18. เพชรฉลูกัน

24
  19. paiking

paiking Active Member

ตัวครูของพระอาจารย์นี่ทำมาจากอะไรครับ

20. sakmalai

sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

จอง อิ่นหินนาคกระสวย จำนวน 1 ตัว ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2015