เคยร้องเพลงนี้ไปร้องไห้ไป... "สงสารกันหน่อย"

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย น.นิมมานรดี, 21 เมษายน 2008.

1. moreneed

moreneed เป็นที่รู้จักกันดี

::

2. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

พี่นิมร้องได้ไพเราะระดับมืออาชีพครับ ยิ่งพอรู้ว่าคนร้องมีความหลังคล้ายๆกับเพลง ยิ่งฟังแล้วอินไปกับเพลงด้วยครับ

3. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    ตามคุณหนึ่งมานั่งฟังเพลง คนเสียงดี ร้องเพลงไหนก็เพราะ
    (good)

4. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

อีกคนที่เสียงฟังไม่เบื่อ
    ร้องแบบไม่สงสารคนฟังว่าจะติดใจเสียงร้อง
    หนึ่งปีเหมือนเพิ่งร้องตะกี้เลย คุณนิม
    เพราะๆๆๆๆมากๆๆๆๆ

ฝาแฝด มิล่าแหงเลยอิอิ

5. การะบุหนิง

การะบุหนิง สมาชิก

เสียงพี่เพราะมากเลยค่ะ แต่ร้องเศร้ามากเหมือนกัน ใหม่ฟังแล้วรู้สึกเศร้าไปด้วยเลยค่ะ

6. paperz

paperz เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007

5555 รถด่วนนี่ฟังไปน่ากลัวนะค่ะ มาไวไปไว นู๋ขอเปน สามล้อ ซาเล้ง แล้วกันนดีกว่าค่ะ ถึงมันจะช้าหน่อยแต่ว่าเวลาตกมันไม่เจ็บเท่ารถด่วน ถ้าตกขึ้นมาเมื่อไหร่อาจจะทำเราเจ็บขั้นปางตาย เอิ๊กๆ :boo: :boo:

7. leogirlw99

leogirlw99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2007
    โหย พิมพ์ไว้ตั้งยาว ฝนตกหนักมาก อยู่ ๆ สายโทรศัพท์ก็ใช้ไม่ได้ไปพักนึงแน่ะ
    แค่ร้องธรรมดาก็เพราะอยู่แล้ว เจอแบบมีอดีตกับเพลงนี้ยิ่งเศร้าหนักเพราะหนัก
    เพลงนี้ตอนร้องนกก็เคยจะร้องไห้อยู่บ่อย ๆ เหมือนกัน เพราะมันนึกถึงตอนพ่อแม่เลิกกันอ่ะ อะไรที่ไม่คาดคิดมันก็เป็นไปได้และเป็นไปแล้ว
    แต่เมื่อเราได้ข้ามผ่านช่วงเวลาที่ว่าเลวร้ายสุด ๆ ได้ สิ่งที่ดี ๆ ก็ยังรออยู่ข้างหน้าอีกมากมาย

8. j2ep

j2ep Active Member

สู้ๆ นะครับ ^^V

อุปสรรคต่างๆ เป็นเครื่องทดสอบความแข็งแกร่งของจิตใจเราเสมอ
    หากผ่านไปได้ สิ่งดีๆ ก็ยังคงรอต้อนรับเราอยู่เสมอเช่นกัน

เอ๋ เช้านี้ คุงคู หายไปไหนนิ
    อุส่า เอากาแฟ มาฝาก น๊าเนี้ยะ ^^

9. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

หอยหลอด พูดได้ดี เอาไป 10 คะแนน ( แต่ไม่บอก ว่าคะแนนเต็มเท่าไร หุหุ )

ใช้ตุ๊กตา หน้าหัวเราะ ฟุ่มเฟือยไปนิด
    ควรจะจัดเรท ความฮาไว้ด้วยนะ แบบ กบว. ตามรายการทีวีน่ะ 55

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1134385" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>moreneed</TD><TD class=alt2>ชมบังหน้าเหมือนกัน ... จริงๆ ม่ะมีมุขไรกะเค้าอ่าครับ แป่ว แป่ว
    ฮะฮะ ไม่หรอก เพราะว่ายังไม่เคยฟังเพลงไหนของพี่นิมที่ไม่เพราะเลยนะครับ
    เสียงและเทคนิคการร้องดีเยี่ยม .. เอาไปห้าดาว (อื้ม ใกล้เที่ยงพอดี คิดถึงไก่ย่างซะละเรา)

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ว้าว....น้องโอ เข้ามาหลายรอบ ดีใจจัง
    ปกติ ตอบ น้องโอไว้ แล้วโอก็หายไปเลย จนป่านนี้ กระทู้นั้น
    ยังรอน้องโอมาอ่านและ กดโม อยู่เลย อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1134416" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>svpfe</TD><TD class=alt2>ฟังอีกทีก็นึกถึงความข้าง :555: :555: :555:
    มันยังไม่นานพอจะเป็นความหลัง
    ชีวิตรันทด

ปรับ 500 โทษฐานสร้างความเศร้าโศกแก่สังคม :'( :'( :'(</TD></TR></TBODY></TABLE>

บังอาจมาปรับช้าน ที่เธอจับ ชาวพม่า ขังรถตู้เย็น 120 คน แล้วหนี ช้านยังไม่ได้แจ้งตำรวจเลย เสร็จแน่ ตาหอยหลอด

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1135004" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>nungnung</TD><TD class=alt2>พี่นิมร้องได้ไพเราะระดับมืออาชีพครับ ยิ่งพอรู้ว่าคนร้องมีความหลังคล้ายๆกับเพลง ยิ่งฟังแล้วอินไปกับเพลงด้วยครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

น้องหนึ่ง ไม่สบาย หายหรือยังคะ ( เปลี่ยนอารมณ์ทันที ต่างกะที่คุยกะคนข้างบนมากกก 55 )
    หายดีแล้ว มาร้องเพลงกะพวกพี่อีกนะคะ คนดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1135335" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>horwang072</TD><TD class=alt2>ตามคุณหนึ่งมานั่งฟังเพลง คนเสียงดี ร้องเพลงไหนก็เพราะ
    (good)</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ ป๋า

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1135870" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>mazble</TD><TD class=alt2>อีกคนที่เสียงฟังไม่เบื่อ
    ร้องแบบไม่สงสารคนฟังว่าจะติดใจเสียงร้อง
    หนึ่งปีเหมือนเพิ่งร้องตะกี้เลย คุณนิม
    เพราะๆๆๆๆมากๆๆๆๆ

ฝาแฝด มิล่าแหงเลยอิอิ</TD></TR></TBODY></TABLE>

อย่าเบื่อ เบื่อมิได้เด็ดขาด
    อย่างงี้ ต้องยืมตังค์ จะได้ ไม่เบื่อเลย และ ไม่กล้าหนีเราไปไหน เพราะเราติดตังอยู่ 55

พี่มาซซะเบิ้น มิล่า นี่ใช่รถไม๊ รถ 10 ล้อ หรือ 18 ล้ออ่ะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1136050" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>การะบุหนิง</TD><TD class=alt2>เสียงพี่เพราะมากเลยค่ะ แต่ร้องเศร้ามากเหมือนกัน ใหม่ฟังแล้วรู้สึกเศร้าไปด้วยเลยค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ น้องหนุงหนิง เป็น เมมเบอร์ เราแล้วนะ อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1136430" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ใบปลิว</TD><TD class=alt2>5555 รถด่วนนี่ฟังไปน่ากลัวนะค่ะ มาไวไปไว นู๋ขอเปน สามล้อ ซาเล้ง แล้วกันนดีกว่าค่ะ ถึงมันจะช้าหน่อยแต่ว่าเวลาตกมันไม่เจ็บเท่ารถด่วน ถ้าตกขึ้นมาเมื่อไหร่อาจจะทำเราเจ็บขั้นปางตาย เอิ๊กๆ :boo: :boo:

เคทจ๋า พี่ไม่อยากให้น้อง คิดมาก เดี๋ยวมันจะมาก็มาเอง
    ปากก็สอนน้องแบบนี้ .... วางมาดดี เข้าไว้
    แต่ในใจคิดว่า..... น้องจง..
    แต่จงเผื่อสายตา มองหา รถตุ๊กๆ มาแทน รถด่วนเสมอ อิอิ
    ตกรถด่วนมาแล้ว เจ็บก้นกบไม่หายยย
    รถตุ๊กๆ ก็ได้ ช้าปลอดภัย อยู่ในสายตา 555

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1136768" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>นายไม้ปีบทอง</TD><TD class=alt2>สงสารแล้วครับ ร้องอินจนจะสะอื้นแทนเลย เพราะมากๆคับอาจารย์พี่นิม</TD></TR></TBODY></TABLE>

จ้า น้อง ปีบ เห็นไปเม้น ในห้องวิทย์ ห้องอื่นๆ ด้วย เข้าท่าดี คิดเก่งนะเรา

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1136840" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>leogirlw99</TD><TD class=alt2>โหย พิมพ์ไว้ตั้งยาว ฝนตกหนักมาก อยู่ ๆ สายโทรศัพท์ก็ใช้ไม่ได้ไปพักนึงแน่ะ
    แค่ร้องธรรมดาก็เพราะอยู่แล้ว เจอแบบมีอดีตกับเพลงนี้ยิ่งเศร้าหนักเพราะหนัก
    เพลงนี้ตอนร้องนกก็เคยจะร้องไห้อยู่บ่อย ๆ เหมือนกัน เพราะมันนึกถึงตอนพ่อแม่เลิกกันอ่ะ อะไรที่ไม่คาดคิดมันก็เป็นไปได้และเป็นไปแล้ว
    แต่เมื่อเราได้ข้ามผ่านช่วงเวลาที่ว่าเลวร้ายสุด ๆ ได้ สิ่งที่ดี ๆ ก็ยังรออยู่ข้างหน้าอีกมากมาย</TD></TR></TBODY></TABLE>

Yes .......... เย้บบบบ
    ใช่แล้วน้อง
    ถึงจะเจ็บปวด แทบลงแดงตาย
    ใครก็ช่วยเราไม่ได้ เราต้องทนให้ได้ อยู่ให้ได้ แล้วเราจะ
    หนังหนาขึ้น 555

10. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

มิน่าล่ะ เดี๋ยวนี้สิวไม่ขึ้นหน้าผมเลย มาขึ้นหลังแทน
    จ๊ากกกกกกกกกกกกกก!!!

11. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้ เป็นหนึ่งในสองสามเพลง ที่ปอมักจะฮัมบ่อยๆ ไม่ทราบทำไม
    ทั้งๆ ที่ไม่ได้อิน หรือมีประสบการณ์อะไรที่เกี่ยวข้องซะกะหน่อย

พี่นิม ร้องได้ เพราะเด็ดขาด จริงๆ ค่ะ perfecto!!!
    ฟังไป คิดตามไปด้วย ก็เจ็บไปด้วย ประสบการณ์นี้สอนให้รู้ว่า....
    ที่ใดมีรักที่นั่นย่อมมีทุกข์เป็นธรรมดา เมื่อมีรักแล้วต้องเผื่อใจและมีสติ อย่าเผลอนะ

ฮืออออ

12. natsuto

natsuto สมาชิก

พี่นิมครับ หนังหนาขึ้น คือจะกลายร่างเป็นแรดใช่ไหมครับ :555: :555: :555:

13. น.นิมมานรดี

ใครบอก อย่างหนาตราช้าง ต่างหาก ล่ะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

พวกผู้ชายนี่ก็แปลกนะ ตอนหนุ่มๆ ชอบสาวๆ ไวไฟ ดัง มะม่วง แรด ....

พอแก่ๆ หน่อย กลับเกลียด.... แล้วเอาคำนี้ไปเรียกเมียว่า
    ยิ่งแก่ ยิ่ง ทนทานเหมือน แรด

14. natsuto

เราป่าวนะ ตอนเราหนุ่มๆ ชอบสาวๆ หวานปานน้ำผึ้งหยด

พอแก่ๆ หน่อย เราเรียกเมียว่า
    ยิ่งแก่ ยิ่ง ทนทานเหมือน
    นิม

15. น.นิมมานรดี

เจ้านี่ พูดจา หยาบคาย เยี่ยงนี้ เห็นทีต้องโบย 500 ครั้ง แล้วจับใส่ตระกร้อหวาย กลิ้งไปมา ให้ช้างเตะ เล่น

ตายแระ นี่นายกล้าด่าว่า เมียหยาบคาย ขนาดนั้นเชียวรึ...
    อุ๊ยหลงกล...ลืมตัว...... แล้วนี่ชื่อเรา มันหยาบคาย ตรงไหนหว่า......

แต่เราว่าส่งชื่อนายให้ กบว. ดีก่า
    ต่อไปไม่ต้องคอยเซ็นเซอร์คำหยาบคาย

เวลามีฉากทะเลาะกัน แค่ให้พูดว่า

" ทำไมถึงเป็นคน นัทซูโตะแบบนี้ "
    " ขับรถปาดหน้ากัน อย่างนี้ นัทซูโตะ นี่หว่า "
    " เจ้า.... เจ้า... ฆ่าพ่อข้า..... เจ้าช่าง นัทซูโตะมากกกกก "

แค่นี้ก็รู้สึก เจ๊บเจ็บ พอแว้วววว ค่ะ ท่าน กบว.

16. jasminine

555

หมดกันเพลงเศร้า

17. natsuto

ก็กลัวเศร้ากันไง เลยมาทะเลาะกับนิมแก้เศร้า หุหุ
    ไม่กล้าทะเลาะกับท่านอื่น เด๋ว..มีปัญหาไม่รู้ตัว

18. jasminine

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>jasminine, skygecht, น.นิมมานรดี </TD></TR></TBODY></TABLE>

ฮ่าๆ เด๋วคนกลางคงได้มาช่วยลดความเศร้าของกระทู้ให้อีกคนค่ะ
    แค่เห็นชื่อ ปอก็หัวเราะได้แล้วค่ะ

อ้อ ตอนนี้มีพี่นัท กะ คุณหอยฯ อีกคน เห็นชื่อ ก็ตั้งท่าหัวเราะได้เลยค่ะ 55

19. นิรันชรา

นิรันชรา Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2008
    อ่านหมดเเล้วละคะ เเต่ว่า ยายพูดไรไม่ออกเลยคะ ไม่มีครายยอมครายกันเรย ทั้งนักร้อง ทั้งคนฟัง ต่อปาก ต่อคำกัน ยังกะดูรายการ โต้คารา เย้ย โต้คารม อาไรเยี่ยงนั้นเลยละคะ
    เล่นกันมุขกระจาย เพลงช้า เพลงเศร้า กลายเป็น สถานที่ยิงขีปะอาวุธไปซะเเร้ว

555555555555555555555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2008
  20. นิรันชรา

นิรันชรา Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2008
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ natsuto [​IMG]
    เราป่าวนะ ตอนเราหนุ่มๆ ชอบสาวๆ หวานปานน้ำผึ้งหยด

พอแก่ๆ หน่อย เราเรียกเมียว่า
    ยิ่งแก่ ยิ่ง ทนทานเหมือน นิม

ขอนั่งขำอย่างเดียวได้ไหม๊คะ ยายไม่ไหวจิงๆๆคะ มีเเต่ปากดีๆๆทั้งนั้นนนน 555 ยายเลิกปากเสียเเล้วคะ