เคล็ดวิชาเก้าสุริยัน สำหรับผู้ประสงค์เดินตามรอยพระสุริยเทพ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย anakarik, 11 ธันวาคม 2011.

1. ผมเองครับ

ผมเองครับ สมาชิกใหม่

นั่นสินะ รู้ทั้งรู้ว่า ผลจะออกมาเป็นเช่นไร

แต่ยังมีคนโง่ ตามมาดู อยู่อีก...มันคิดอะไรของมัน มันจะดูอะไรของมัน ก็ถ้ามันรู้แล้วว่า รบกันเพราะอะไร รบกันเพื่ออะไร รบแล้วได้อะไร รบแล้วผลจะออกมาเป็นเช่นไร

ตกลง คนที่รบ กับคนที่ตามมาดูทั้งๆที่ ก็ดูไป แล้ว ร้องแรกแหกกระเชอ ไป ว่า กู รู้ ว่าต้องเป็นแบบนี้ ฉากต่อไป ต้องเป็นแบบนี้ แบบนั้น..เออ ..

แล้ว ดูทำไม

2. สันโดษฯ

สันโดษฯ สมาชิกใหม่

28 พฤศจิกายน 2011
    ชอบดูหนังน่ะสิถามได้ จะกี่เรื่องก็ชอบดู ตามีไว้ดู หูมีไว้ฟัง

3. ผมเองครับ

คราวหลัง แสดงเองบ้าง แล้วนะรู้ว่า

ที่เป็นคนดูอยู่น่ะ....มันพวก ไม่รู้จักใช้สมอง เท่านั้น

หัดใช้บ้าง สมองน่ะ หัด คิดที่จะทำเองบ้าง หัดคิดที่จะ จัดการกับความทุกข์หรือปัญหา ของ ตนเองบ้าง

อย่าคิดแต่จะให้ คนอื่น มาช่วยแก้ปัญหา ของตนเอง..แบบนี้ เขาเรียก ว่าพวก ลูกอีช่างขอ ครับ

เลิกขอ ได้แล้ว...

4. สันโดษฯ

ก๊อ เคยเห็นว่ามีการมาตั้งกระทู้ขอเรี่ยไรเงินชาวบ้านบ่อยๆ แล้วอย่างนี้จะให้เรียกเรียกว่าลูกอีอะไรดีคะเนี่ย!!!

ขอความเมตตา ขอความเมตตา แต่ตัวเองมีจริงไหมล่ะ เฮ้อ พูดไปก็เข้าเป้า เข้าตัวหมด

5. ผมเองครับ

กูเรี่ยไรเอาไปทำบุญโว้ย ไม่ได้ เอามาใช้ส่วนตัว
    มึงก็คิดได้แค่นี้ หรือวะ....

กูจะเป็นลูกใครก็ช่าง พ่อแม่กูตายหมดแล้ว

แต่พวกมึง ที่พ่อแม่ ตัดหางปล่อยวัดนี่สิ....ลูกอีสาระเลว ลูกอีเนรคุณ คน

อิอิ กูด่าได้ดีจริงๆ ชมตัวเองโว้ย

6. สันโดษฯ

น่ารักมากๆเลยค่ะ เริ่ดค่ะ คุณนี่ชั่วได้ใจอย่างน่ารักจริงๆเลยค่ะ

7. สันโดษฯ

นี่คือตัวอย่างที่ดีที่สุดของสังคมเลยค่ะ อยากจะให้ลูกๆที่บ้านกระทำตามอย่างแบบนี้บ้างไหมคะเนี่ย

8. ผมเองครับ

หาไม่ได้หรอก อย่างผมเนี่ย เรียกว่า ชั่วอย่างดี เลย ทีเดียวเชียวหล่ะ

ไม่ได้เหมือน พวกที่ มัน ชั่วแต่ ไม่มีดี ..แต่ที่แสดงออกมา ก็แค่ ดีแบบ ผักชีโรยหน้า ดีแบบ ได้หน้า น่ะ ดีเพื่อ ปิดบังความชั่ว มีเยอะไป อย่างแกไง อิอิ

ส่วนแกจะ ดี แบบไหน ก็เลือกเอาเถอะ ส่วนฉัน ..จะเป็น ชั่วอย่างดีก็พอ

อิอิ...ภูมิใจตัวเองเฟ้ย
    ส่วนพวกแก จะภูมิใจตนเองหรือไม่ ไม่สน
    เพราะ ไม่คิด เอาอะไร จาก คนอย่างพวกแกอยู่แล้ว เพราะ สิ่งดีดี ที่พวกแกมี ก็แค่ ดีปนชั่ว...แค่นั้น

ส่วนของฉัน ชั่ว ..เพื่อให้ได้ดี เฟ้ย...

9. ผมเองครับ

นี่คือ การ พูดกับ คนอย่างแก....ส่วนตัวอย่าง ที่ลูกต้อง ทำตามหรือไม่

ผู้เป็นพ่อแม่ เป็นผู้ที่รู้ดีที่สุด ว่าลูกตนเอง นิสัยยังไง ควรเพิ่ม อะไร ลดอะไร

เรียกว่า ความรัก ของ พ่อแม่ที่มีต่อลูกไง..เรียนรู้เอาไว้ซะ

แล้วเอาไปสอน พ่อกับแม่ ของ พวกแกเองด้วย ว่า ควรจะ รักลูก(พวกแก) ยังไง สอนยังไง..กลับไปสอนพ่อแม่ของพวกแกให้เป็นคนดี ซะนะ

อ้อ หรือ พ่อแม่ ของพวกแกเขาคิดได้ดี แล้ว เขาคิดถูกแล้ว ที่ทำกับพวกแกอย่างนี้

ที่แท้พวกแกนี่เอง สาระเลว เนรคุณ...บัดซบ

อิอิ คิดเอาเองเด้อ..ว่า ตนเอง ทำถูกหรือเปล่า

10. สันโดษฯ

ความคิดที่มาจากหัวคิดคุณที่บอกว่าเป็นคนดีสั่งสอนคนช่างดีจริงๆ

11. สันโดษฯ

บอกให้ทำในตอนสอนผลมันออกมาไม่ได้ดี ต้องโทษนักเรียนหรือเปล่านะที่ทำตามอาจารย์แนะนำ
    เพราะเชื่อใจ เพราะแนะนำได้ไม่ดี เพราะ เพราะ เพราะ

12. สันโดษฯ

แล้วเรื่องบัดซบบางเรื่องที่อาจารย์ก้ทำนี่จะเป็นครูที่ดีจริงๆได้จริงหรือ

13. สันโดษฯ

ตกลงมันคือความหวังดีประสงค์ร้าย หรือว่าหลอกให้พวกมึงทำชั่ว เพราะมึงดันมาเชื่อกูเองแบบนี้หรือเปล่า มึงโง่เองที่มาเชื่อใจกูและหลงยินียอมทำตามที่กูบอกมึงเอง ยังงั้นเหรอ

14. Indesol

Indesol Active Member

To...Sister and Brother

15. ผมเองครับ

ถามว่า สิ่งที่พวกแก กระทำ อ้อ พูดใหม่ คนที่พวกแก กระทำชั่วด้วย นั้น พวกแก คิดได้แค่ว่า กราบขอขมา แล้ว มันจะจบ กรรม มัน ไม่มาก อย่างนั้น ไช่มั้ย ที่พากันคิดอยู่นั่นน่ะ

ขอบอกเอาไว้เลยนะว่า คนที่พวกแก กระทำกรรม กับเขาไว้น่ะ กรรมเยอะมากมายเยย มันไม่จบง่ายๆหรอก ..วิบากเพียบ

หัด ยอมรับโทษที่ตนเอง ต้องรับบ้างนะ ..กรรมของตนเองทั้งนั้นเลย

ตกลง ยังคงเข้าข้างตนเองอยู่หรือว่า ตนเอง ทำตามที่ อาจารย์สอน จริงๆ

เพราะเท่าที่ผ่านมา ..ไม่เห็น ทำตามคำสอนเลย ...เก่งยังงี้ก็ต้องเจออย่างนี้ไง

ตกลง ยังคงกล่าวโทษว่า คนอื่น หากรรม มาให้ ว่างั้นเถอะ

อิอิ...หน่อเนรคุณจริงๆ

16. ผมเองครับ

อย่าสงสัยในสิ่งที่คนอื่นเขาทำเลย เพราะ พวกแกไม่เข้าใจหรอก

แต่ที่ควรจะทำคือ ทบทวนและ ยอมรับกรรมในสิ่งที่ตนเองสร้างเอาไว้ ก็พอแล้ว

เรียกว่า หัด ยอมรับกรรมที่ตนเองควรรับเถอะ ด้วยน้ำตา

17. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    ท่านคุรุเดือดแล้วรึครับ มาม๊ะผมเอาตีนมาให้กราบแล้ว คุณขจรศักดิ์(ผมเองครับ)

http://palungjit.org/threads/ขออนุญาต-ประกาศ-สัก-2-3-วัน.294014/page-5

<TABLE id=post5202243 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175>Jump up<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5202243", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 13 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5202243 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->วันนี้, 01:05 PM #62
    ภัทรปัญโญเฮ
    สมาชิก

สถานที่: THAILAND.
    พลังการให้คะแนน: 0

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jump up
    งั้นเอ็งกราบเท้าขอขมาสมาชิกทุกคนที่เอ็งเคยไปท้าพวกเขามั้ย เอาดิ จะคอยดู

ข้าพเจ้า นายขจรศักดิ์ ธรรมภัทรปัญโญ ขอกราบเท้าขอขมา สมาชิกเวปพลังทุกท่าน และ รวมทั้ง เจ้าหน้าที่เวปพลังจิต ทุกท่าน มา ตรงนี้เลยนะครับ
    ทุกท่าน กรุณา ยื่นเท้า อัน งามๆ ของพวกท่าน มาต่อหน้าผม กันเลยทุกคนนะครับ ผม จะกราบ ละ ...กราบ กราบ กราบ ขอให้ ทุกท่าน จงมีความสุข ความเจริญ และ ได้โปรด อภัย อโหสิกรรม ...ให้กับข้าพเจ้าด้วยนะครับ ข้าพเจ้า สาบานว่า ต่อไปนี้ ข้าพเจ้า จะเป็น คนดี คิดด๊ พูดดี ทำดี ครับ

ถ้าข้าพเจ้า ผิดคำ สาบาน ก็ ให้ทุกท่าน จัดการ สั่งสอน ผม ได้เลยนะครับ

กราบ กราบ กราบ..(สำหรับ ใครที่ยังไม่ยื่นเท้ามา ไม่ทัน การกราบ ครั้งแรก)

กราบ กราบ กราบ สำหรับ ท่านที่มาช้านะครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

18. ผมเองครับ

เวลาคนอื่น ชวนแกทำชั่ว แล้วแกก็เต็มใจและ ทำตาม....พอถูกจับและถูกลงโทษ แกก็ มากล่าวว่า ผมคนดีนะครับ แต่ที่ทำเพราะคนอื่น เขาพาทำ ...

ตกลง ยังไม่ยอมรับ ว่า ที่ตนเองทำชั่วนั้น เพราะ ตนเองทำเอง ตัดสินใจเอง ด้วยตัวเองว่างั้นเถอะ

ทุกวันนี้ ก็เลยยัง ทำชั่วเอง โดยที่ คิดว่า เป็นเพราะคนอื่น เหมือนเดิม

แล้วเมื่อไหร่ มันจะสำนึกกันซะที

19. ผมเองครับ

ว่าไงโฮดี้โจนส์ ..นี่ยัง ไม่พอไช่มั้ย กับ กรรมที่เคยก่อเอาไว้

ตกลง บาปมันไม่ขี่ช้างสูบยา ว่างั้นเถอะ

ก็ว่ากันไป ...ไม่ว่าอะไร ...ชอบแบบนี้ ก็ เชิญท่านเถอะ

20. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด.
    11-10-2011, 08:22 PM
    Post: จากนี้ไป ความ วิบัติ จงมาสู่คนชั่ว (http://palungjit.org/showthread.php?p=5228179)
    User: ภัทรปัโญเฮ (PaLungJit.com - ดูรายละเอียดส่วนตัว: ภัทรปัญโญเฮ)
    Infraction: ก่อกวนเพื่อนสมาชิกหรือทีมงาน ตักเตือนแล้วไม่ฟัง

Administrative Note:ก่อกวนเพื่อนสมาชิกหรือทีมงาน ตักเตือนแล้วไม่ฟัง

Message to User:ก่อกวนเพื่อนสมาชิกหรือทีมงาน ตักเตือนแล้วไม่ฟัง

Original Post: ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยมยักษ์ http://cdn.palungjit.org/styles/default/images/viewpost.gif (http://palungjit.org/threads/guru-คุรุ-309460-post5227701.html#post5227701)
    ภัทรปัโญเฮ เหตุอันใดเล่า มาหากินแถวนี้ไป ไป เข้ากรง ที่ของเจ้า มันอยู่ในกรง ไปชิว ๆๆ เห่าหอนกวนชาวบ้านเขาอยู่ได้
    .................
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนทำสงคราม http://cdn.palungjit.org/styles/default/images/viewpost.gif (http://palungjit.org/threads/guru-คุรุ.309460/page-11#post5228139)
    จขกท มาเล่าเรื่องขจรสัตว์ให้พวกผมฟังหน่อยคับ อยากรู้ความเลวอื่นๆๆอีก
    ทำไมเขาถึงต้องบังคับท่านให้ไปเป็นลูกศิษย์ จารย์จอยและใจดีๆๆด้วย แถมส่งข้อความไปด่าอีก อยากรู้เพื่อเป็นวิทยาทานคับ มีคนอยากรู้เพียบคับ
    .................
    ข้าชื่อ ขจรศักดิ์ ธรรมภัทรปัโญ นี่คือ ชื่อจริง นามสกุลจริง
    ข้าขอถามพวกเจ้า สองคน ว่า มี ชื่อจริง นามสกุล จริงว่าอะไร
    ถ้าหากพวกเจ้าสองคนไม่กล้า บอก ชื่อจริง นามสกุลจริง ออกมา
    นับจากวันนี้เป็นต้นไป ขอให้ ตระกูลของพวกแก 3 ชั่วโครตร จง วิบัติ ใน บัดดล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2011