เชิญบูชารูปเหมือนหลวงปู่เทพองค์ละ 209 บาท สมทบทุนสร้างพระอุโบสถ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย boko0121, 21 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Chalermwich

Chalermwich เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เข้าใจน้องจะทำบุญ หรือจะทำอะไร หรือจะเล่นอะไรกันแน่ ผ่านมาหลายเดือน ไม่เคยมีชื่อ ผมเลยทั้งรายชื่อที่จอง หรือที่ส่ง เงินที่ส่งไปทั้งค่าพระและค่าตะกรุด นั้นของผมคนเดียวมันไม่มากมายอะไร แต่เมื่อร่วมหลายๆคนที่ยังไม่ได้รับพระ ทั้งที่โอนเงินกันตั้งแต่มกราคมแล้วก็ตาม ก็ดูแล้วจะเป็นยอดเงินที่ไม่น้อยเลย เรื่องค่าจัดส่งที่แจ้งว่าคิดผิดนั้นดูแล้วอาจจะเป็นจริง แต่เห็นชัดว่าเป็นข้ออ้าง ข้อแก้ตัวเพื่อให้ผ่านพ้นไปวันๆ จำนวนเงินที่โอนเมื่อเทียบ กับค่าจัดส่ง เมื่อน้องส่งของจริง คนที่ต้องการทำบุญเขาก็ยินดีโอนค่าส่งให้แน่
    จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทำให้ผมหมดความเชื่อมั่นในในการกระทำงานบุญของน้อง และเริ่มไม่แน่ใจที่มาที่ไปของพระและวัตถุมงคล ต่างๆ แต่ความเชื่อมั่นในองค์หลวงปู่ ยังอยู่เช่นเดิม
    และขอโมทนาบุญกับผู้ที่ร่วมทำบุญสร้างวัดทุกท่าน
    และขอโมทนาบุญกับผู้ที่ร่วมทำทาน ทุกท่าน
    และขอโมทนาบุญกับผู้ที่มีความเมตตา ทุกท่าน
    และขอโมทนาบุญกับผู้ที่มีขันติ ทุกท่าน
    ขอให้ผู้ที่ทำบุญใช้สติ ปัญญา และข้อเท็จจริง เพื่อช่วยส่งเสริมคนทำดี และอย่าได้ส่งเสริม คนที่มีเจตนาแอบแฝงอาศัยพุทธศาสนาในทางมิชอบ
    ผมขอแจ้งว่าผมยินดีทำบุญกับวัดทุกวัด โดยไม่ขอรับพระและตะกรุด แต่ขอให้น้องช่วยแสดงใบอนุโมทนาบัตร ของทางวัด เพื่อแสดงความบริสุทธิ์

2. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าลืมสัญญา นะน้อง

ครับ ตามที่ผมได้พูดคุยกะน้องเค้า ว่า ยังมีเหลือพระอีก 9ชุด ที่ยังค้างส่งอยู่สำหรับคนที่ทำบุญมา

ผมเลยขอโอนเงินค่าจัดส่งทั้งหมด ที่ยังค้างอยู่ไป จำนวน 600บาท ซึ่งได้โอนเงิน

ไปเมื่อคืนวันพฤหัสที่ 3เมย.51 เรียบร้อยแล้ว หวังว่า...

น้อง..คงทำตามที่รับปากกะพี่ไว้นะ ว่าจะรีบจัดส่งให้กะคนที่ทำบุญทั้งหมด เพราะค่าจัดส่งก้อไม่ใช่ปัญหาอีกต่อไป

ทุก ๆ ท่าน รวมถึงตัวผมเอง 1ชุด คงจะได้รับทั้งหมดภายในสัปดาห์นี้ ครับ

งานบุญจะได้จบลงอย่างสวยงามเสียที

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2008
  3. boy9798

เห็นด้วยครับ

ใช่ ครับ คนเราไม่เคยไม่มีใครที่ไม่เคยทำผิดพลาด

แต่ขอให้จดจำไว้ และอย่าประพฤติอีก ดั่งคำ โบราณว่าไว้

ผิดเป็นครู...นะ

น้องยังเด็ก พี่ว่า หาผู้ร่วมทำบุญได้ขนาดนี้ได้ ก้อเยี่ยมแล้ว

แต่ทว่า... คงต้องปรับปรุงตัวให้มีความรับผิดชอบให้มากกว่านี้นะครับ

อยู่ต่อไปเถอะน้อง

4. นักธรรมเอก

นักธรรมเอก เป็นที่รู้จักกันดี

ที่พี่ boy9798 ได้กล่าวมานั้นผมเห็นด้วยน้องกล้าที่จะทำและทำได้ดีด้วยกับการรวบรวมบุญใหญ่ แต่พลาดตรงที่เกิดปัญหาไม่รู้จักการแก้ไข หรือปรึกษาผู้ใหญ่ หาทางออกที่ถูกต้อง เราพร้อมจะร่วมบุญกันอีกในโอกาสต่อไป ถ้างานบุญนี้สำเร็จไปได้ด้วยดี แต่ถ้ายังไม่ดีขึ้นหรือเมินเฉยอีกก็สมควรพิจารณาตนเอง ว่าเหมาะสมหรือไม่ หวังว่าจะได้รับในเร็วๆวันนี้นะครับ

จากนักรบ 3 จชต.

5. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

ทำอย่างไรดีคัรับ ผมมีรายชื่อแต่ยังไม่ได้รับพระเลย

นี่ก็ผ่านมานานแล้วนะครับ เกือบ 2 เดือน

เพื่อนฝากผมให้บูชาให้อ่ะครับ

ทำไงดี ทำไงดี

โทรติดต่อไปก็รับปากเป็นมั่นเป็นเหมาะ

พี่พี่ มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ

6. boy9798

ใจเย็นครับ น้องเค้ารับปากผมแล้ว เพราะเรื่องค่าจัดส่งพระที่เหลือทั้งหมด (9ชุด)

ผมก้อเป็นธุระโอนเงินให้น้องเค้าแล้ว ตั้งแต่พฤหัสที่แล้ว ถ้าธุระของน้องเค้าไม่มากจนเกินไป

ผมว่า ซัก พฤ. หรือ ศุกร์นี้ น่าจะถึงครับ

7. นักธรรมเอก

พวกเราก็คอยจับตาดูกันต่อไป ว่าจะเป็นไปตามที่ได้รับปากคุณพี่ boy9798 ไว้หรือไม่ หากพ้นสัปดาห์นี้ไปแล้วยังไม่ทำอะไรเลย เราต้องทำอะไรซักอย่างกันแล้วนะครับ คอยดูไปก่อนครับทุกท่าน

8. olee

olee เป็นที่รู้จักกันดี

9 องค์ที่เหลือมีผมบ้างหรือเปล่าหนอยังไม่ได้เลยแล้วจะมีอยู่ใน 9 คนที่เหลือหรือลุ้นอีกเป็นรอบที่ 10

9. ahingsaka

ahingsaka เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยจาแห้วอุตส่าห์รอมาตั้งนานแล้วไม่มีบอกกล่าวหรือชี้แจงอะไรเลยรอฟังอยู่นะแล้วที่บอกว่าจะเป็นการพูดคุยถึงปัญหากัน ก็เห็นมีแต่พวกคนที่จองพระแต่ไม่เห็นมีเจ้าของกระทู้มาชี้แจงอะไรเลย
    เริ่มหมดหวังแล้วนา บอกชัดๆเลยว่าผมได้กะเค้าปะ
    ไม่ได้โมโหนะแค่ขี้เกียดรอแบบลมๆแล้งๆต่อไปอีก หลังจากรอแบบลมๆแล้งมาเกือบ2เดือน คงเห็นใจผมบ้างนะ เพราะผมก็เห็นใจคุณมา2เดือนแล้ว

กรุณาตอบด้วยนะครับ

10. นักธรรมเอก

ถึงเพื่อนสมาชิกที่ยังไม่ได้รับพระทุกท่านนะครับ เราต่างก็ตกอยู่ในสภาวะ
    เดียวกันคือได้แต่รอ ...คนที่ไม่มีความรับผิดชอบไม่ออกมาพูดคุยหรือ
    แสดงความเห็น ผมเชื่อว่าเค้าก็แอบเข้าดูความเป็นไปของเราอยู่ แต่ไม่มี
    การ ถ้าผ่านสัปดาห์นี้ไปแล้ว ยังไม่ได้รับพระ อย่างที่เค้ารับปากกับคุณ boy9798 เอาไว้นั้นเราจะเอาไงกันดีครับพี่น้อง ขอความเห็นครับ

11. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อัตตนา โจทยัตตานัง

12. boko0121

boko0121 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ได้จัดส่งไปแล้ว5องค์(เมื่อวานนี้ครับ)ครับ เดี๋ยวตอนบ่ายวันนี้จะอัฟเดทว่าส่งให้ใครบ้าง ใจเย็นๆนะครับ (ผมรับปากว่าจะรีบจัดส่งให้ครบทุกคน)

13. boko0121

สำหรับคุณผมได้จัดส่งให้แล้วนะครับ

14. boko0121

มีครับ รับรองถึงแน่ๆครับ

15. boko0121

สำหรับของพี่ผมจัดส่งให้แล้วนะครับเมื่อวานนี้(ขอภัยที่ส่งให้ล้าช้าครับ)

16. boko0121

สำหรับของพี่ผมก็จัดส่งให้แล้วครับ(เมื่อวานนี้)

17. boko0121

ท่านใดยังไม่ได้รับกรุณาส่งชื่อที่อยุ่ทางpmด้วยนะครับ

18. boko0121

ผมขอชื่อพี่ชื่อและที่อยู่ด้วยด้วยครับ

19. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

น้อง bokoo121 ไม่ทราบของผมชื่อตกหล่นได้แก้ให้หรือยัง รบกวนบอกด้วยครับ

20. นักธรรมเอก

รับทราบครับ ได้รับแล้วจะแจ้งให้ทราบ ผมไม่ปล่อยให้เวลาเสียไปเปล่าๆแน่นอน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้